Cách làm đẹp khác

Địa chỉ bán vải cao cấp!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.55K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 241 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Em đọc rất nhiều topic, chỉ thấy các mẹ chia sẻ kinh nghiệm nơi may đồ đẹp, chợ vải Ninh Nghiệp, mua vải chợ Hôm... mà ko ai chú ý đến địa chỉ bán vải cao cấp.

Em đang rất muốn tìm những mảnh vải thật xịn, nhìn-sờ-mặc-giặt-phơi-là... xong mà vẫn đẹp. Những mảnh vải này mặc rất sướng, lên đồ sang và mình cũng tự tin hơn. Chứ mua vải mấy chục hay hơn trăm k/mét em thấy nó cứ xoàng làm sao đó.

Các hãng thời trang nổi tiếng chẳng phải là vẫn luôn tự hào về chất liệu đồ của họ đó thôi. Nếu mình tự sắm vải cao cấp, may ở nhà may đẹp, vừa với vóc dáng... thì chẳng phải là sung sướng biết bao sao?

Có mẹ nào ở đây sành bật mí cho em biết muốn mua vải cao cấp (tất cả các loại) thì mua ở đâu ạ? Và cách chọn vải nữa?...

cảm ơn nhiều nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 282 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

nếu chi muốn vải cao cấp hẳn, ví dụ như hàng vest nữ nhé, chị qua hàng Bông có mấy của hàng chuyên lụa( e quên tên rồi) bán đồ cho tây ý, vào mua vải tafta khô, đảm bảo không đụng hàng, lên áo thì đẹp mỗi tội giá thì cao lắm toàn tính bằng đô thôi tính ra mỗi áo tầm gần 1M tiền vải
    • 282 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

nếu chi muốn vải cao cấp hẳn, ví dụ như hàng vest nữ nhé, chị qua hàng Gai có mấy của hàng chuyên lụa( e quên tên rồi) bán đồ cho tây ý, vào mua vải tafta khô, đảm bảo không đụng hàng, lên áo thì đẹp mỗi tội giá thì cao lắm toàn tính bằng đô thôi tính ra mỗi áo tầm gần 1M tiền vải
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 241 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamtuan Xem bài viết
    nếu chi muốn vải cao cấp hẳn, ví dụ như hàng vest nữ nhé, chị qua hàng Gai có mấy của hàng chuyên lụa( e quên tên rồi) bán đồ cho tây ý, vào mua vải tafta khô, đảm bảo không đụng hàng, lên áo thì đẹp mỗi tội giá thì cao lắm toàn tính bằng đô thôi tính ra mỗi áo tầm gần 1M tiền vải
    Vậy nếu muốn mua vải cao cấp may váy, áo quần bình thường thì cũng mua ở đó hả bạn?
    • 764 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

ở hà nội em thấy có chị công chúa củ đậu bán vải oline, các mẫu vải mới bây giờ lun ạh. mà em ko biết giá tốt ko, vd như ren sò : c ấy bán 300k /m. em ra chợ bình tây ( SG) hỏi thì 180k thui ( em chưa trả giá) nên em cũng ko biết, chắc nhiều giá, nhiều loại