• 14 Lượt chia sẻ
  • 14.6K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 417 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Các mẹ kinh nghiệm cho e hỏi,đi du lịch Hongkong thì nên mua gì về?Thanks các mẹ nhìu!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,790 Bài viết

• 2,981 Được cảm ơn

Em thích mua quần áo giày dép túi tắm mỹ phẩm:Smiling:. Còn bảo là nên mua j thì hơi khó nhỉ.
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • 2,517 Bài viết

• 823 Được cảm ơn

Mua nước hoa, giá rất tốt, 110$ có thể mua 1 chai Bubbery và 1 chai Mont blanc :Battin ey:
    Túi ko phải hàng hiệu thì có nhiều shop bán rất đẹp, em có lượn mấy đường hay lắm mà tự dưng quên rồi, để tí em hỏi lại bạn em rồi đưa chị ...

LV bên đó xách đầy đường đó chị, thích thì làm 1 cái cũng được :Laughing:
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 477 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Mình nghe nhiều người nói kim cương ở HK giá cả hợp lý, đa dạng lắm.
    • 355 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

HK có rất nhiều outlet của các hãng thời trang nổi tiếng, mua gì ở bên đó cũng rẻ hơn ở VN mà chất lượng lại đảm bảo. esprit, cá sấu, g2000, 9west... nhiều lắm. nếu chị có nhu cầu thì nên mua. chị nên mang nhiều tiền vào, mấy khi có dịp sắm đâu. à nếu chị có nhu cầu mua The bodyshop thì em có thẻ member đấy. nếu chị có vào chỗ bán vàng bạc đá quý mà diễn viên thành long có cổ phần trong đó thì chị đừng mua gì nhé.tuyệt đối đừng mua đấy. rởm lắm
    • 2,517 Bài viết

• 823 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenchi Xem bài viết
    HK có rất nhiều outlet của các hãng thời trang nổi tiếng, mua gì ở bên đó cũng rẻ hơn ở VN mà chất lượng lại đảm bảo. esprit, cá sấu, g2000, 9west... nhiều lắm. nếu chị có nhu cầu thì nên mua. chị nên mang nhiều tiền vào, mấy khi có dịp sắm đâu. à nếu chị có nhu cầu mua The bodyshop thì em có thẻ member đấy. nếu chị có vào chỗ bán vàng bạc đá quý mà diễn viên thành long có cổ phần trong đó thì chị đừng mua gì nhé.tuyệt đối đừng mua đấy. rởm lắm
    Em có vào tham quan tiện vàng của chú Thành Long, công nhận cái nào cũng ... xấu đều, thấy mỗi tảng đá thạch anh tím gì đấy to quá trời trị giá mấy trăm ngàn đô là đẹp :Laughing:
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    • 241 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Đi HK thì chủ yếu quần áo, giày dép, đồ trang sức rẻ và đẹp. Kể cả loại cho người thu nhập cao lẫn người thu nhập vừa vừa. Giá cả rẻ hơn so với ở VN từ 15 đến 25% mà chất lượng thì cũng tốt hơn hẳn.
    Nếu bạn muốn mua áo quần, túi xách, giày dép và mỹ phẩm cao cấp, bạn có thể đến các trung tâm thương mại nổi tiếng như Times Square ở khu Causeway Bay, Landmark và The Galleria ở khu Central thuộc đảo Hongkong, hay Harbour City ở Cửu Long...
    Hoặc các hàng hiệu tàm trung như: Jordano, Bossini, Crocodile, U2, Esprit, Baleno, Samuel Kevin,... thì đi dọc phần cuối đại lộ Nathan (khu Tsim Sha Tsui), hoặc dọc theo con đường Sai Yeung Choi nằm song song với đại lộ Nathan và ''chợ quý bà" Ladies Market ở khu Mongkok, hay đến Sogo... Nếu bạn biết nói tiếng Trung thì nhiều khi mặc cả được giá rẻ đấy.
    Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bigma; 22/09/2009 vào lúc 04:39 PM.
    • 73 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

E thấy LV ở HK là chuẩn nhất Châu Á ý c à, nhiều đồ và to dã man.Các món hàng còn lại e thấy đắt , mặc dù người ta bảo HK thuế thấp nên ko lấy lại được tax mà e thấy đắt hơn so với Sing nhiếu ý ạ
    • 241 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emonly Xem bài viết
    E thấy LV ở HK là chuẩn nhất Châu Á ý c à, nhiều đồ và to dã man.Các món hàng còn lại e thấy đắt , mặc dù người ta bảo HK thuế thấp nên ko lấy lại được tax mà e thấy đắt hơn so với Sing nhiếu ý ạ
    Mình đi Sing 02 lần đều chả mua gì mấy vì đồ ở Sing không đa dạng như ở HK. Đồ ở HK stylish hơn (đấy là ý kiến chủ quan theo gu của mình).
    • 2,517 Bài viết

• 823 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigma Xem bài viết
    Mình đi Sing 02 lần đều chả mua gì mấy vì đồ ở Sing không đa dạng như ở HK. Đồ ở HK stylish hơn (đấy là ý kiến chủ quan theo gu của mình).
    Em cũng đồng ý với chị, mua đồ bên HK dễ hơn, đồ ko nhãn hiệu nhưng phong phú và chất lượng hay lắm, bên Sing thì kém hơn HK về khoản này ...:Silly:
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    • 334 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

quần áo HK thì đa dạng lắm ah,chợ đàn bà chủ yếu đi cho bít thôi chứ ko có gì đặc biệt lắm,e thì e đi lần nào cũng thích mua khô thôi,khô heo,khô nai gì gì đấy,ở chỗ nào e cũng wên mất vì hướng dẫn viên dẫn đi mà,but hình như là cty du lịch nào cũng dẫn đến đó cả,e mua mỗi lần 5 6 kg về vài này là hết véo,làm đủ món ngon nhắm nhắmrooling:
    • 246 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Nếu là tín đồ hàng hiệu thì đi HK là nhất rồi. Boutique nào cũng to, rộng, đầy đủ items. Nếu bạn thích hàng hiệu second hand thì HK là nhất đấy, vì ở đó có những shop mà bán hàng hiệu rất uy tín, những hàng hiệu này đều là hàng thật, chất lượng còn từ 80-90%, giá có thể rẻ hơn giá boutique khoảng 30-40%. Nếu thời trang thông thường thì Tsim Tsa Tsui cũng nhiều lắm, giá rẻ kinh khủng, hàng đẹp. Chị bạn mình mặc một cái váy (139hkd ~ 20usd) mà đẹp như hàng hiệu. Còn mình thì đi HK mua thuốc, nhiều lắm. Mình mua thuốc cho cả vợ chồng vì đang chờ baby mà. Dầu cá bên đó chất lượng rất tốt. Thuốc cho các cụ và trẻ em đều có. Mình thích nhất là đi mua thuốc ở HK đấy
    • 544 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Đi mua đồ hiệu thôi , chứ hk không có gì thú vị ngoài mua sắm ,đó là ý kiến cá nhân mình .
    • 73 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigma Xem bài viết
    Hihi, e cũng k biết tại sao lại thế nữa, chắc do suy nghĩ của mỗi người thôi ạ.Chứ bây giờ có cho đi chắc e chỉ đi Sing thôi chứ HK đắt lém Mà ở Sing e mua đc bao nhiêu là đồ
    • 438 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Hic, mình cũng chẳng mua được quần áo gì ở Sing cả. Model nó cứ làm sao ah! không hợp!
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 233 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Có thể là do điện ảnh, nhạc nhẽo của Sing ko phát triển bằng HongKong nên tự nhiên sẽ thiếu ngôi sao lead gu ăn mặc cho người dân nên cách mặc đồ + quần áo của Sing ko đẹp bằng HK :Sad:.

Em thấy đi HongKong sắm hàng hiệu là thích nhất, mặt hàng phong phú hơn ở Sing. Đồ trang điểm cũng rất nhiều hãng, có nhiều sản phẩm chỉ bán ở HK, một số nước châu Âu cũng không có. Kim cương cũng đẹp, kiểu ổ cũng phong phú lắmrooling:. Chợ đàn bà thì em nghĩ chỉ đi cho biết thôi chứ nó cũng chẳng khác gì chợ Đồng Xuân hay chợ Hôm nhà mình đâu, mua về chỉ mất công vác mà lại ko đáng đâu ạ. Còn đồ điện tử thì mua ở HK phải cực kỳ cẩn thận nhé, trùm lừa đảo đấy ạ, chúng nó nhiều trò gian thương lắm >_<. Ah, mọi người đi đổi tiền cũng nên cẩn thận, xem chỗ nào tỉ giá tốt hẵng đổi, đổi những chỗ linh tinh, chúng nó chỉ nhanh nhanh chóng chóng đổi rồi in biên lai thôi, lúc đó là mình ko làm gì đc nữa đâu:Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Teshi; 24/09/2009 vào lúc 01:19 AM.
    • 241 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

[quote=Teshi;8865163]Có thể là do điện ảnh, nhạc nhẽo của Sing ko phát triển bằng HongKong nên tự nhiên sẽ thiếu ngôi sao lead gu ăn mặc cho người dân nên cách mặc đồ + quần áo của Sing ko đẹp bằng HK :Sad:...

Đi HK mình tha một đống mỹ phẩm, vừa rẻ vừa an tâm về chất lượng. Đồ điện tử thì phải có dân bản xứ dẫn đi mua chứ tự mình mua thì không an toàn đâu. Trang sức ở HK thì khỏi suy nghĩ, mẫu mã đẹp, thời trang hơn và chất lượng thì hơn hẳn VN (có khi còn hơn cả Sing nữa). Còn để tiện chi tiêu mà không bị lo chặt chém vì vụ đổi tiền thì nên làm cái thẻ Visa, gọn nhẹ tiện lợi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bigma; 24/09/2009 vào lúc 09:22 AM.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chỉ cho bạn "nên" mua gì thì khó quá à. Vì bạn phải nói rõ bạn thích mua gì thì mọi người mới chỉ chỗ cho bạn được chứ.
    Thông thường đi sang nước nào thì người ta hay mua đồ lưu niệm tượng trưng cho/ gắn với hình ảnh đất nước đó. Tớ đưa ra vài gợi ý nha:
    - Vào khu Disneyland mua mấy cái áo phông chuột Mickey cho bé nhà bạn nè. Dễ thương lắm.
    - Dây chuyền đôi (vợ đeo dây chuyền có mặt là hình con vật tượng trưng cho tuổi cầm tinh của chồng và ngược lại. Người HK quan niệm như vậy sẽ hạnh phúc bền lâu đó bạn) mua ở khu chế tác trang sức (quên tên rùi, hic. Bạn hỏi tour-guide họ biết liền đó). Ui cái chỗ này lúc nào cũng ken kín người.

Hàng hóa ở HK nhiều và đa dạng, thích nhất cái store LV của bọn nó, hoành tráng!
    • 453 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

có bạn nào cần tiền HK đi du lịch ko, mình còn mấy ngàn mình chia lại cho^^
    • 89 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cm cho m hỏi, nếu mua mp thì là loại nào rẻ đẹp? Quần áo rẻ là tầm bn? M mang có vài nghìn,ko bít có thấm tháp j k