Cách làm đẹp khác

Đắp mặt nạ bột cám gạo có làm nổi mụn chìm lên ko ạ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.61K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 790 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Em dùng mặt nạ bột đậu xanh thì rất hay bị nổi mụn chìm dưới da lên, mụn cám ý, nhiều lắm. Ngày xưa em có loai mụn này đâu, bây h bị, đau khổ :Crying:. Mà em thấy cũng khá nhiều chị nói cái bột đậu xanh này đắp mặt nạ sẽ làm nổi mụn chìm lên. Người bị ít mụn chìm thì nên dngf, còn nhiều như em thì...hic

Bây h em định đổi qua bột cám gạo. Ko biết loại này có làm nổi mụn chìm ko các chị ha ? Thấy cám gạo Ái Liên quảng cáo rầm rộ, mà thấy khen cũng nhiều. Có cả loại thường, cám gạo nghệ, cáo gạo thuốc bắc. Chị nào dùng của Ái Liên rồi cho em xin ý kiến với. Nếu có cám gạo của hãng khác tốt hơn thì cho em xin tên của nó luôn ạ :LoveStruc:.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 289 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

trong các loại bột để đắp mặt thì da mụn đắp mặt nạ bột yến mạch là tốt nhất đó, vì yến mạch cực kỳ lành tính, và cũng tẩy da chết, làm mịn và sáng da ko kém gì cám gạo cả, chưa kể gạo và đậu còn bị phụn thuốc hóa học nữa, còn bột đậu xanh thì khá nhìu người dị ứng rùi. bạn mua yến mạch Quaker của Mỹ là tốt nhất.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pino_abc; 08/08/2010 vào lúc 10:12 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cám gạo có 5k 1ký àh, mua sài chán luôn áh