Cách làm đẹp khác

Có nên mua hàng ở chương trình: " Sự lựa chọn hoàn hảo" phát trên TV?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.53K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đó là chương trình best buy của Việt Nam, trước đây phát trên chương trình truyền hình Hà Nội, giờ được phát cả trên VTV3, có biên tập viên dẫn chương trình hẳn hoi. Có mẹ nào mua thử chưa?
    Trước đây, em chẳng bao giờ quan tâm đến những chương trình như thế nhưng nay, thấy chương trình quảng có có cả người dẫn chương trình "xịn" giới thiệu nên e quá tin tưởng, gọi điện đặt mua luôn 1trong số những sản phẩm được quảng cáo. Và chỉ khoảng 2 tiếng sau, có nhân viên mang tới tận nhà giao hàng kèm theo câu nói: đây là hàng của chị, bên trong có đầy đủ hết rồi, cả hướng dẫn sử dụng nữa, chị cứ dùng đi, có vấn đề gì thì gọi cho bên em. E chẳng nghi ngờ gì, trả tiền luôn vì đang bận gội dở cái đầu, 15 phút sau mới giở ra xem thì ôi thôi: tất cả các lớp băng dính đóng hộp đã được bóc ra từ trước và dán hờ trở lại, cái motơ thì vẫn còn hơi nước làm ướt cả một góc hộp cáctông, và đặc biêt, còn cả một cái bill giao mặt hàng này cho tên một người khác cách đó 4 ngày. E quá thất vọng, gọi điện ngay trở lại công ty thì được em nhân viên giải thích vòng vo đi lại một hồi lại trở về với giọng điệu: thôi, chị cứ dùng đi, có vấn đề gì thì gọi.
    E bực mình quá, vặn vẹo lai rằng nếu khách hàng đặt mua thì cửa hàng sẽ giao hàng như thế nào, nhân viên nói là : nguyên đai nguyên kiện", em hỏi lại rằng " thế nào là nguyên đai nguyên kiện", lúc đó họ mới bí quá xin lỗi rằng chắc là do sơ suất của kho hàng nên họ sẽ đổi một chiếc máy mới cho em ngay ngày hôm sau. Nhưng chờ mãi chẳng thấy đâu, e gọi lại, nhân viên lại xin lỗi và hứa sẽ giao ngay, rồi 1 tuần sau vẫn chẳng thấy tăm hơi đâu cả.
    E chán quá, định bấm bụng coi như bị trộm mất tiền. E cũng chẳng buồn giở cái máy đó ra 1 lần nào nhưng suy đi nghĩ lại, e muốn kể ra đây để cảnh báo các mẹ muốn mua hàng hãy kiểm tra thật kĩ và hãy cẩn thận. Nhất là khi e còn tình cờ search được bài báo này.
    http://ngoisao.net/news/thoi-cuoc/2005/08/3b9b2e91/

• 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Mình chưa hiểu là bạn mua cái máy gì? Mình cũng mua của nhiều hãng quảng cáo trên tivi rồi chứ không phải của riêng best buy, như là nồi hầm đa năng, máy tập thể dục..v...v..có lần còn gọi cả máy đo huyết áp, máy đo đường trong máu nhưng may là chưa bị như bạn nói bao giờ. lần nào mình mua cái gì thì người mang hàng đến cũng bóc ra hướng dẫn dùng rất nhiệt tình.

• 162 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

em nghĩ không nên đâu, quảng cáo phải đúng sự thật, mà mấy cái này toàn là "xạo" nhiều cái lắm, lại chém giá trên trời nữa ^^ suy nghĩ kỹ trước khi quyết định mua hay không nhe

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mat hang em mua la Steam O Belt.