• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.5K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi:
    ở Hà Nội, cắt tóc mái ở đâu thì đẹp mà giá cả phải chăng ^^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi giúp em đi \/ em đang có nhu cầu cắt tóc mái
    • 2,512 Bài viết

• 2,436 Được cảm ơn

Mình đến hiệu Phương ở trên đường Láng, số chính xác bao nhiêu thì không nhớ, chỉ nhớ là nó nằm giữa đoạn từ ngõ Thái Thịnh 2 đến Láng Hạ, nằm bên phải chiều từ Ngă Tư Sở về Cầu Giấy nhé. Hàng này ở số 1 của 1 ngõ, đầu ngõ có hàng hoa quả, có cái thanh chắn ô tô vào, bên ngoài ngõ là 1 bến xe bus. Ngõ này là một trong những ngõ có đường thông ra ngã tư Láng - Láng Hạ, và thông ra được cả Láng Hạ. (mẹ nào hay đi đường đoạn này chắc hiểu mô tả của em )
    Chị chủ hiệu tên Phương, cắt tóc khá đẹp, mà rẻ, tiền cắt chỉ có 40k thôi. Cả nhà em (từ mẹ, các dì, đến thế hệ 2 là em) đều cắt ở đấy. Dì em vẫn còn trẻ nhé, ko nghe lại tưởng chỗ đấy chuyên cắt tóc cho người cao tuổi :P Lần trước em cắt đầu manơcanh ở đấy, cắt xong bao nhiêu người xin địa chỉ. Chị này cắt mái bằng chuẩn luôn! Sau đó em có lần tiện, cắt mái ở chỗ khác, cắt xong hỏng be bét, lại phải đến chỗ chị Phương kia sửa, hic!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ok cảm ơn chị \/ chỗ này cũng gần trường em rồi, để hôm nào em lượn qua xem
    có mẹ nào biết nữa ko ạ, giới thiệu em với
    từ trc tới h em chả dám để thợ cắt tóc cắt mái :">, toàn soi gương tự sửa, chứ 1 ng cắt tóc cắt xong nhìn ngố lắm, nên em k dám
    • 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

em up topic này lên, đang cần ạ. Mái của em dài quá rùi. Em muốn cắt kiểu mái hơi dày, ốp nhẹ sang 1 bên đang phổ biến bi h ý. Em đang định đi cắt mái ở Nhung Blue trần Xuân Soạn, thấy cũng nhiều review tốt. Phải cái cái hàng này cũng có lắm ý kiến phàn nàn lắm vì cái khỏan xén tóc ác liệt ấy nên em cũng đang do dự. CÁc chị cho em ý kiến nhé. Mà cắt mái ở đây có ép phải gội đầu nữa ko hả các chị?
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cắt tóc mái ở Nhung Blue đẹp, mỗi tội chỉ cắt mái ko thì ở đó bắt gội đầu và fá ngôi, uốn mái...tóm lại cũng mất gần 100k:Smiling:
    • 197 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trando_matcan Xem bài viết
    Cắt tóc mái ở Nhung Blue đẹp, mỗi tội chỉ cắt mái ko thì ở đó bắt gội đầu và fá ngôi, uốn mái...tóm lại cũng mất gần 100k:Smiling:
    đúng rồi đấy ah, ra Nhung blue em đã chắc mẩm chỉ cắt mái lthôi, nghi cùng lắm là 150k, cuối cùng bị đưa đi gội đầu, hấp tóc, ép phá mái,hậu quả là mất gần 300k . sót, kể thì cũng đẹp nhưng vẫn tiếc, huuu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi only_u; 06/01/2010 vào lúc 12:12 PM.
    ^^ CẢ NHÀ THƯƠNG NHAU :*
    • 203 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

bạn ơi địa chỉ Nhung Blue ở đâu thế??? cắt mái thôi mà mất những 300k :Nottalkin: có dã man quá ko :Sad:
    • 311 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Có chị nào đang từ mái xéo chuyển sang mái ngố kô... Em trc cắt mái xéo, em muốn chuyển wa mái ngố. Nhưng có lần cô cắt tóc nói với em bjờ mái em vào nếp rùi, chẳng sửa dc kiểu nào khác nữa. Em kô biết mình ép thẳng xuống rùi cắt ngố đc kô nhỉ...
    • 132 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi only_u Xem bài viết
    đúng rồi đấy ah, ra Nhung blue em đã chắc mẩm chỉ cắt mái lthôi, nghi cùng lắm là 150k, cuối cùng bị đưa đi gội đầu, hấp tóc, ép phá mái,hậu quả là mất gần 300k . sót, kể thì cũng đẹp nhưng vẫn tiếc, huuu
    :Laughing: uhm giống tớ tự dưng vào bảo uốn mái em nhân viên cho ngay đi gội đầu mặc dù mình vừa gội ở nha xong , mang tiếng là gội thực chất là xoa xoa qua 1 tí , xong rồi e nhân viên còn thỏ thẻ là chị Nhung đang cắt bận lắm hay chị tranh thủ hấp dưỡng , phải nói o khẩn trương . Chị Nhung cắt mái thì đẹp nhưng mình thấy hợp kiểu tin tin thôi chứ các chị nào mà có con rồi cắt kiểu đấy lại hơi " nghé " quá , còn cắt tóc thì xén cứ gọi là tàn bạo , mỏng kinh .:Straightf: Tuy nhiên về tớ vẫn fai cặp giữ mái , lần sau định qua Thiêm ở Khâm Thiên xem sao , thấy bảo uốn mái ở đấy cũng đc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,346 Bài viết

• 703 Được cảm ơn

Em cũng quan tâm. Các chị cho xin hình cái mái để review, em muốn xem kiểu ở tiệm nào hạp đi cho đỡ phí công phí xiền với ạ
    • 2,192 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

cắt tóc mái mà cũng fải ra hiệu, mất công nhỉ, có mỗi cái mái em toàn tự cắt =con dao căt tóc ý:Laughing::Laughing::Laughing: hơi xấu but ra hàng cắt hay bị ngố lắm ý.
    Trưng cầu ý kiến các mẹ, có nên ép tóc ko, tóc em cũng ko cong lắm, buôg cũng ko sao but đi xe máy hay bị rối vì ko ép mà, bth thì e cứ 1 ngày buông, hôm sau buộc/búi rùi tối gội, mùa hè buộc hết lên, vậy thì có nên ép ko ạ.thanks các mẹ nhìu
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 222 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em cũng có băn khoăn y chang mẹ này.
    • 70 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhung Blue uốn mái đẹp, nhưng giữ không lâu lắm, nhanh duỗi
    • 1,346 Bài viết

• 703 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconnhattrendoi Xem bài viết
    cắt tóc mái mà cũng fải ra hiệu, mất công nhỉ, có mỗi cái mái em toàn tự cắt =con dao căt tóc ý:Laughing::Laughing::Laughing: hơi xấu but ra hàng cắt hay bị ngố lắm ý.
    Trưng cầu ý kiến các mẹ, có nên ép tóc ko, tóc em cũng ko cong lắm, buôg cũng ko sao but đi xe máy hay bị rối vì ko ép mà, bth thì e cứ 1 ngày buông, hôm sau buộc/búi rùi tối gội, mùa hè buộc hết lên, vậy thì có nên ép ko ạ.thanks các mẹ nhìu
    Em thấy tóc ép thì tóc chỉ thẳng ra thôi nên đi đường vẫn rối như thường, muốn không rối thì tóc phải suôn mượt , cái này thì phải do tóc khỏe và dưỡng tốt rồi :Battin ey:
    • 1,346 Bài viết

• 703 Được cảm ơn

Em thấy tóc ép thì tóc chỉ thẳng ra thôi nên đi đường vẫn rối như thường, muốn không rối thì tóc phải suôn mượt , cái này thì phải do tóc khỏe và dưỡng tốt rồi :Battin ey:
    • 194 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

chị giống e, hay soi gương tự xử :Laughing:
    chả hiểu sao chứ e ra hàng cut chưa lần nào ưng ý 100% đc cái mái, dù là đã mt kỹ lưỡng, mang cả hình ra để làm mẫu ( e thấy e chọn mẫu khá ổn, ko phải chỉ là có đẹp hay ko đâu mà còn là có hợp vs mặt mình, cut ra có đc như thế ko... bạn e ai đi cut tóc cũng nhờ e tv í :Laughing: chả hiểu sao e chọn mẫu cho cno' đi cut, cut về bao h cũng ngon lành cành đào, mà chọn mẫu cho mình cut lại cut chả ra đâu vào đâu :Silly: ) thì cut xong e vẫn ko hài lòng lắm
    e toàn phải về nhà soi gương sửa lại, tự sửa xong còn thấy đẹp hơn mới chết :Laughing:

còn e nghĩ nếu tóc chị cũng thẳng thẳng rồi, chỉ rối thôi thì đúng là ko cần ép đâu
    như c TQ nói í, tóc suôn mượt thì phần lớn là do chất tóc + mình chăm sóc, dưỡng thế nào thôi
    chứ khối ng` ép xong vẫn rối tinh rối mù
    muốn tóc suôn mượt thì c chịu khó hấp dưỡng vào 1 time là đc mà :Rose:

----------

hôm nọ e mới đi ép xong, ép thì đẹp lắm mà đúng là vụ cái mái thì vẫn ko sao ưng đc :Laughing: đang nuôi dài dài ra tí để đi cut lại rooling:
    e thấy mọi ng` khen Nhung Blue nhỉ
    có c nào cut mái ở đấy rồi thì pose show cho chị em tham khảo đi :Battin ey:
    • 194 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

quên
    e đọc cái vụ đến Nhung Blue xong bị dụ dỗ làm đủ trò mà sao ghét thế :RaisedEye
    n thôi nếu ở đấy cut đẹp thật thì chắc e cũng phải đi thử 1 lần rooling:
    • 65 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chị ơi nếu tóc chị không cong, không xù thì đừng ép. Vì ép sẽ làm tóc mình yếu đi. Hồi trước cô giáo cấp 3 của em tóc vốn cũng đẹp rùi, tự dưng đi ép thế là tóc yếu đi, trông xơ và không đẹp như bình thường nữa. Chị chịu khó hấp xả là ngon ngayrooling:
    • 1,014 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Em từng cắt tóc mái ở Nhung Blue rồi, em gội đầu, phá ngôi, cắt mái hết 60K, đấy là giá cách đây 2 năm:Battin ey::Battin ey::Battin ey:. Cắt mái ở đấy đẹp, mái dầy, giữ nếp. Hê hê.
    Còn bây giờ em có hàng tủ là cắt tóc ở hàng Minh Huyền ở Phan Huy Chú, do 1 mẹ trên wtt tư vấn cho em. Lần nào đi cắt ở đấy em cũng thấy em xinh hơn. Em thấy anh chồng cắt tỉa thì đẹp hơn, nhưng em thích chị vợ cắt mái cho em hơn, tại em k thích mái dài quá, mà anh chồng cắt mái hay bị dài. Các chị thử đến hàng đó xem. Em thì dễ tính thôi, em thấy cắt ở đó được
    Đốc đô là của chúng ta- Topic là của chúng ta
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2