• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.63K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 411 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mình hay trang điểm nhưng chưa bao giờ dám cạo cả , sợ sẽ bị lông mọc dày lên hoặc bị nổi mụn vì vốn da mình da dầu nhiều mụn. nhưng để thì cũng ko đẹp lại khó trang điểm , nhiều ngưởi khuyên nên cạo. Vậy bạn nào có kinh nghiệm vụ này vào tư vấn giúp mình với . thanks:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 604 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Ko nên, mình thấy những người cạo mặt ... lúc mới thì đẹp, sau đó thấy ghê luôn ... Chưa kể cạo mặt 1 thời gian, lông bị kẹt trong da khi mọc, gây viêm nữa.
    Theo cá nhân mình nhé! Những ai có lớp lông tơ trên mặt trông sẽ trẻ trung hơn. Nhất là khi nhìn dưới ánh sáng chênh chếch, lớp lông tơ làm cô gái toát lên một vẻ thanh xuân đến khó tả. :X Mình từng có lần ngồi ngắm mê mẩn 1 cô bạn ở lớp học thêm hồi cấp 3 ... chỉ vì lớp lông tơ mịn màng trên làn da trắng ấy.
    Riêng về vụ trang điểm thì bản thân mình có cạo mặt bao giờ đâu mà trang điểm lên vẫn ăn nè bạn.
    Thành thật can bạn đó.

• 1,667 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

không nên nhá vì cạo nhiều da mặt sẽ dày bì lên , càng cạo lỗ chân lông càng to càng đen , còn bạn chịu khó đắp mặt nạ , tẩy da chết là sẽ ăn trang điểm ngay ,
    YH : kobityeu8378
    • 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Ủa vậy sao đàn ông con trai họ cạo mặt suốt mà ko sao, đại đa số da đàn ông con trai khỏe đẹp hơn da phụ nữ chị em chúng mình ? Tại sao thế nhỉ? Bảo là do tác hại của mỹ phẩm cũng chưa hoàn toàn đúng, vì nhiều chị em phụ nữ ko make-up, hoặc có dịp nào đấy cưới hỏi mới make-up, da cũng ko khỏe đẹp bằng phe kia. hay do da mặt đàn ông con trai dày hơn da con gái nên nó khỏe hơn --> đẹp hơn ?
    • 1,145 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

ko nên,
    cạo rồi mai mốt fai cạo hoài mà nó dài & đen hơn nữa
    My dear - Phúc Hậu luôn luôn là kết quả trong cuộc sống của 2 con

Nông trại zui zẻ, để anh 2 qua nhà hàng xóm cái đã :Talktothe

• 361 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

hix hix mình thì lột mụn bằng Keo lột mụn ấy,lúc đấy kéo luôn cả những lông tơ trên mặt,đau lắm....
    và mình thấy ko khác mấy so với lúc chưa lột........
    Lúc đầu mới lột xong thì da mịn ra thật,nhưng 1 thời gian là dài ra liền ah,và cũng ko còn mềm,tơ như ngày xưa nữa...
    • JH
    • 5 năm
    • 2,065 Bài viết

• 2,921 Được cảm ơn

Theo cá nhân tớ thì không nên cạo, trừ khi nhìn " không thể chấp nhận được."
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JH; 12/03/2010 vào lúc 12:11 AM.
    • 604 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Becky_princess Xem bài viết
    Ủa vậy sao đàn ông con trai họ cạo mặt suốt mà ko sao, đại đa số da đàn ông con trai khỏe đẹp hơn da phụ nữ chị em chúng mình ? Tại sao thế nhỉ? Bảo là do tác hại của mỹ phẩm cũng chưa hoàn toàn đúng, vì nhiều chị em phụ nữ ko make-up, hoặc có dịp nào đấy cưới hỏi mới make-up, da cũng ko khỏe đẹp bằng phe kia. hay do da mặt đàn ông con trai dày hơn da con gái nên nó khỏe hơn --> đẹp hơn ?
    họ cạo nên râu mới lên nhiều và dày đấy. mấy đứa em trai mình lúc dậy thì có lớp lông tơ lún phún dài dài quanh mép và cằm, đen hơn lông tơ bình thường 1 chút. Cạo vài lần rồi bắt đầu nó mới thành râu thật. nếu tụi nó mà không cạo, chắc vẫn còn lún phún, lơ thơ thì buồn cười lắm.

Da đẹp và khỏe cũng tùy người, không phải cứ con trai là da đẹp và khỏe đâu, khối anh mặt mụn bọc đầy, rồi mẩn đỏ, rồi mụn cám, rồi lỗ chân lông to. Nhưng vì họ là đàn ông, ít để ý hình thức nên ít kêu ca hơn các chị thôi.

• 1,059 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

bạn ơi bây h có sản phẩm nhuộm ria đấy bạn tìm mua mà sử dụng lông trên mặt bạn sẽ có màu trắng giống với khuôn mặt bạn nên khi trang điểm sẽ ko bị lộ đâu, sản phẩm này dùng ổn lắm.
    • 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tốt nhất bạn không nên cạo lông mặt hay nhuộm lông gì cả .nếu bạn chăm sóc tốt cho sk co thể và sức khỏe của nàn da , trông bạn vẫn xinh tươi và hấp dẫn ,trang điểm nhj nhàng vẫn xinh đấy thôi :Silly: