Cách làm đẹp khác

Bộ Sản phẩm trị sẹo Scarguard MD, Scarlight MD và Tế bào gốc....

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Vừa rồi có 1 số mẹ có thắc mắc về công dụng của 2 dòng SP này. Và cách đây ko lâu có 1 mẹ đã mở topic về tế bào Gốc nhưng đã bj Mod thẳng tay trừng trị..:Laughing: Và sau đây mình xin đưa ra và nhận xét về 2 dòng SP cho các mẹ dễ phân biệt rõ ràng từng ưu điểm và nhược điểm của các em í. "Nhận xét mang tính khách quan do các BS ở 1 số TMV chia sẻ":
    Công dụng:
    Tế bào gốc: Dòng SP mạnh trong các liệu trị sẹo rỗ do mụn, (ko trị đc sẹo lồi nhé). điều trị về nám và sẹo màu thì cũng có tác dụng nhưng ko mạnh mẽ đc như QC, (vì chính bản thân BS Chúc Linh - TMV Tyli ko dùng tế bào gốc mà dùng SP ScarlightMD). Như vậy! Tế bào gốc là lựa chọn số 1 cho sẹo rỗ do mụn, sẹo lõm bé. Nếu mẹ nào bị như thế thì cứ yên tâm sử dụng nhé
    Bộ trị sẹo ScarguardMD và ScarlightMD:
    Với 2 dòng SP trị sẹo lồi và sẹo thâm, sẹo màu riêng biệt. Thế mạnh ở bộ SP này là ko giới hạn độ tuổi của vết sẹo. sẹo cả hàng chục năm thuốc vẫn có những tác dụng mạnh mẽ và triệt để đến tối đa (Tuy nhiên bảo là lành sẹo 100% thì xin thưa với các mẹ là ko có loại thuốc đó). Với chất lượng đã được khẳng định... Sản phẩm luôn là SP trị sẹo bán chạy nhất nước Mỹ. Như vậy! Với những mẹ bị sẹo lồi và sẹo màu lâu năm, Bộ SP ScarguardMD, ScarlightMD này chắc chắn sẽ là sự lựa chọn số 1. Các mẹ có thể vào trang Amazon.com, trang CVS.com chứng thực lại điều này.
    Note:. Các mẹ lưu ý ko sử dụng Sp trị sẹo có bán trên Bestbuy của tivishoping nhé. Sản phẩm đó ko có chất lượng thực như QC (mà hình như cái gì cũng vậy chứ ko riêng gì SP trị sẹo). giá cũng rất mắc chứ ko hề rẻ (980k))
    Thứ nữa: 1 số trường hợp bj sẹo lõm lớn thì HS chắc chắn ko có thuốc chữa, cái này phải sử dụng đến các liệu pháp phẫu thuật. các mẹ lưu ý ko nghe QC về các loại SP có thể trị đc cái này.
    Các mẹ đã sử dụng các liệu pháp trị trên vào thoải mái ném đá nhé!! Các thắng mắc #. Cell for me...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ilovebeauty; 30/05/2010 vào lúc 12:50 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bộ sản phẩm trị mụn của Vichy

Da mặt e nhờn và hay bị mụn. Sau 1 thời gian điều trị thì đỡ hơn. Cách đây 3 tuần, e mua 1 bộ sản phẩm trị mụn (màu xanh lá cây) của Vichy, nghĩ là để cho da mịn và sáng hơn. Dùng trong 2 tuần đầu, thấy da mịn và k có phản ứng phụ nào hết, nhưng sang đến tuần thứ 3, thì vùng trán, 2 bên cánh mũi,...

• Nên dùng viên uống hay kem nhau thai cừu?

Nhau thai cừu có công dụng tuyệt vời trong việc làm đẹp, trì hoãn thời kỳ tiền mãn kinh, tăng cường...

• Mặt mụn nên dùng bộ sản phẩm trị mụn nào tốt

Mặt mình cách đây 2 tháng tự dưng nổi mụn (từ trước đến giờ đã bị mụn bao giờ đâu). Mình đi khám có bsỹ thì bảo do mỹ phẩm, bsỹ khác lại bảo do nội tiết. Nhưng mình bôi thuốc vẫn chưa đỡ. Bây giờ mặt mình thỉnh thoảng lên mụn mủ, còn mụn cám thì nhiều ở quanh mép và nhiều vết thâm nữa. Mình muốn...

• Bé 6 tuổi hay bị viêm A

Bé nhà em năm nay 6 tuổi thường xuyên bị Viêm A lần nào đi BS cũng phải uống kháng sinh vì amidan...

• Diệu kỳ công dụng từ chanh

Dù đang bận cũng nên đọc và gửi cho người khác cùng đọc. Đem chanh thái thành từng lát rồi cho vào...

• 350 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

ôi sao may thế, vừa mới định hỏi về sp Scarlight MD thì mẹ nó post bài này. Mình bị bỏng bô cách đây 1 năm, do hôm đó mặc váy nên chân chạm trực tiếp với bô xe máy của một em vừa đi làm về, hic hic... Vết sẹo của mình ko bị lồi nhưng thâm đen (đường kính chừng 5cm) nhìn vô cùng xấu xí. Giờ mình chẳng dám mặc váy hay quần ngố chứ đừng nói tới quần sooc, hic hic.. Thấy trên báo bs bảo sp băng gel silicone trị rất hiệu quả nhưng khi hỏi chị bán hàng thì chị í bảo băng gel silicone chỉ trị đc sẹo lồi thôi còn muốn trị sẹo thâm thì phải dùng Scarlight MD, mình đang băn khoăn ko biết có nên mua hay ko vì giá cũng cao lại ko dám chắc có mờ đi thật hay ko :Sad:

Mẹ nào có bé sinh cùng tháng với Mon thì add nick chia sẻ kinh nghiệm nhé.
    YM mẹ Mon đây ạ: monxinhxinh
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Monxinhxinh Xem bài viết
    ôi sao may thế, vừa mới định hỏi về sp Scarlight MD thì mẹ nó post bài này. Mình bị bỏng bô cách đây 1 năm, do hôm đó mặc váy nên chân chạm trực tiếp với bô xe máy của một em vừa đi làm về, hic hic... Vết sẹo của mình ko bị lồi nhưng thâm đen (đường kính chừng 5cm) nhìn vô cùng xấu xí. Giờ mình chẳng dám mặc váy hay quần ngố chứ đừng nói tới quần sooc, hic hic.. Thấy trên báo bs bảo sp băng gel silicone trị rất hiệu quả nhưng khi hỏi chị bán hàng thì chị í bảo băng gel silicone chỉ trị đc sẹo lồi thôi còn muốn trị sẹo thâm thì phải dùng Scarlight MD, mình đang băn khoăn ko biết có nên mua hay ko vì giá cũng cao lại ko dám chắc có mờ đi thật hay ko :Sad:
    Đúng rồi! Cái băng dính chỉ trị sẹo lồi nhưng cũng không hiệu quả bằng bộ Scarguard. GIá hơi cao nhưng tiền nào của đó thui bạn ạ..Hiệu quả thì có thực, cái như bạn chắc dùng 1 hộp là ok. Có 1 số mẹ trên wtt cũng dùng rồi.Trong Box "Chăm sóc bố mẹ" này nhé. Mẹ nó chịu khó tìm lại sẽ có 1 vài comment trong các top về trị sẹo.
    • 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cũng bị sẹo thâm do bị rạ . Ilovebeauty biết việt nam ở đâu bán scarlight MD chỉ giúp em với ,em đang đau khổ lắm lắm . Giúp em với các chị ơi :Crying::Rose::Rose::Rose:
    • 1,715 Bài viết

• 4,687 Được cảm ơn

anh Ilovebeauty cho em hỏi là cái sp tế bào gốc ấy liệu trị sẹo lõm có hiệu quả thật sự ko ạ, ko biết có ai dùng mà có hiệu quả chưa? Em đọc trên TTVNOL thì có 1 bạn dùng ko thấy cải thiện sẹo mà còn bị nổi mụn nữa.
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zero_to_hero Xem bài viết
    anh Ilovebeauty cho em hỏi là cái sp tế bào gốc ấy liệu trị sẹo lõm có hiệu quả thật sự ko ạ, ko biết có ai dùng mà có hiệu quả chưa? Em đọc trên TTVNOL thì có 1 bạn dùng ko thấy cải thiện sẹo mà còn bị nổi mụn nữa.
    Ngoài phương pháp là dùng TBG còn có IPL, Lasel, siêu mài mòn. trong các phương pháp trên thì TBG là phương pháp đơn giản và mang lại hiệu quả. các phương pháp khác diều trị khá tốn kém. Tuy nhiêu nó cũng tùy vào từng người. có ng hợp với pp này, có ng hợp với phương pháp #. giống như có người thích và ăn đc hải sản, có ng thì ko. Hoặc cách trị liệu chưa chính xác. Còn thông tin cái đó trị đc sẹo rỗ là chính xác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Xì Trum Xem bài viết
    Cơ địa của mình cũng thuộc dạng sẹo lồi đây, mình mới sinh mổ được 10 tháng thôi, vết mổ của mình tuy không lồi nhiều nhưng nó đỏ ửng và thường bị ngứa vết mổ. Mình có người nhà ở Mỹ gửi cho lọ thuốc bôi chống sẹo lồi, tên nó là Scarguard MD. Mình bôi thử và thấy rất hiệu quả, mới bôi 2 tuần mà vết mổ của mình đã bớt đỏ rất nhiều, gần như là màu da tự nhiên luôn và vết sẹo lồi có vẻ nhỏ lại, chắc khi dùng hết lọ thuốc thì vết mổ của mình sẽ đẹp hơn rất nhiều.
    Mẹ Gieselle nếu thích thì ra các hiệu thuốc tây lớn hỏi mua thử xem nhé.:Rose::Rose:
    Phản hồi của Me Xì Trum
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babycalvin Xem bài viết
    cách nay hơn 1 năm em về vn cắt mở bụng,bây giờ vết thương đã lành hẳn nhưng lại phải mang cái sẹo như con rắn,em đã thoa thử tất cả các loại kem bên này bán mà không có kết quả, CV có cách nào chỉ em với,em rất khổ tâm với cái sẹo này,cám ơn CV nhiều nhé.
    ở Canda k có bán thuốc này anh à.em phải oder bên US,chai 30 ml là $64usd.em đang sài Scarlight,mới 2 tuần mà nó lột da nhiều và đang kéo da non a.
    với loại thuốc này mình chỉ có thể nói 2 từ là"rất tốt"cám ơn anh HS nhờ anh mà em biết được loại thuốc này.
    Babycalvin; Hiện đang ở can na da
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hinhin123 Xem bài viết
    em đang tiếp tục bôi đều đặn đây ạ. thay 1 lần da mới rồi em cũng thấy da non nhạt màu hơn. em nghĩ thuốc này đẩy nhanh quá trình tái tạo da non làm nhạt sẹo màu. tội cái da non ngứa ko chịu đc. với cả em bôi tốn ko chịu đc xót tiền quá gần hết 1,5tr rồi ạ
    hinhin123 Ở Hà Nội...
    Và 1 số mẹ # nữa, ng biết nick , người ko có, chỉ lên đọc thông tin thôi, ko tham gia diễn đàn..
    Khuyến Cáo Scarlight MD chỉ sử dụng trong vòng 4-6 Tháng!
    .................
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ilovebeauty; 05/06/2010 vào lúc 09:12 AM.
    • 131 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

em bị vết thâm sau lưng do mụn thì dùng loại nào đc ạ?
    • 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zero_to_hero Xem bài viết
    Mình đang xài Tế bào gốc đây, nhưng không phải trị sẹo mà là dưỡng da. RẤt OK. Nhưng nghe nói sp TBG này còn có mấy loại khác nữa, chủ yếu dùng trong Thẩm Mỹ Viện và BV hay sao đo. Muốn trị sẹo phải co tư vấn của BS chứ hổng phải tự nhiên mà xài đâu.
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pony35 Xem bài viết
    em bị vết thâm sau lưng do mụn thì dùng loại nào đc ạ?
    Dùng cái Scarlight EM nhé. Nhưng mà cái...lưng thì đâu cần phải trị nhỉ. :Thinking:
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hai My Xem bài viết
    Mình đang xài Tế bào gốc đây, nhưng không phải trị sẹo mà là dưỡng da. RẤt OK. Nhưng nghe nói sp TBG này còn có mấy loại khác nữa, chủ yếu dùng trong Thẩm Mỹ Viện và BV hay sao đo. Muốn trị sẹo phải co tư vấn của BS chứ hổng phải tự nhiên mà xài đâu.
    Bạn có thể gặp BS hoặc có thế tìm nhân viên bán hàng tư vấn cho em. THực ra BS cũng là các Trình dược viên tư vấn cách dùng mà. Trước có mẹ ronni gì đó bán nhưng bị khóa nick rồi, nếu không chắc mẹ đó có thể tư vấn cho mẹ được.
    • 150 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi là những sản phẩm này có thể mua được ở đâu tại hà nội ạ?
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TCNH08 Xem bài viết
    Có giao hàng tận nơi đó bạn. Trừ trườg hợp ở xa quá thui. KH là thượng đế mà. Theo phong cách HCM...Ngồi ở nhà cũng có cả thế giới. :Laughing:
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TCNH08 Xem bài viết
    Ở Hà Nội Bạn có thể qua tầng 9 số nhà 58 Triệu Việt Vương: (Đây là tòa nhà văn phòng cho thuê, khá nhiều cty nữa, Hình như chỗ để xe rất hạn chế nên mấy bác trông xe hơi khó chịu, có khi còn ko có chỗ để xe đấy và bạn phải đi tìm chỗ gửi xe mới lên đó đc. Có lẽ vì vậy mà cty đưa ra chính sách giao hàng tận nơi.
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnnaN Xem bài viết
    minh cung bi seo loi may nam roi, jo no thanh seo co mau, hom truoc minh cung co nho nguoi nha ben my mua dum scảlight nhung mua nham mederma hic, jo k biet s, k bit co hieu wa bang scaelight k nua, cac me co ai use r cho y kien nhe, thanks.
    Cái mederma đó dùng cũng đc đấn mẹ nó nhưng loại đó chỉ dùng cho sẹo mới thôi. Còn sẹo cũ thì ko hiệu quả lắm. Loại đó rẻ hơn Scarlight khá nhiều và ở VN chưa có ng nào bán cả. thỉnh thoảng có vài ng xách tay về thôi.