• 7 Lượt chia sẻ
  • 19.6K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 526 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Xuân sang, Tết đến, chúng ta lại thêm 1 tuổi ( lại già đi 1 tuổi, hic hic). Em xin được mở topic mới về "bí quyết để trẻ lâu". Mong các Me nào có bí quyết gì để giúp trẻ lâu thì chỉ cho chị em học tập với ạ! Giúp đỡ nhau cùng trẻ khoẻ.
    Chuyện là vừa rồi, em có gặp 1 cô bạn, cô này 29 tuổi mà nhìn cứ như 19 ấy. Trẻ kinh khủng. Em thấy sao tủi thân thế, mình hơn cô ấy có 1 tuổi thôi mà nhìn già "chát chúa" :Crying:. Em cũng là một người phụ nữ biết cách chăm sóc bản thân lắm! Biết cách ăn uống, nghỉ ngơi, sinh hoạt điều độ, tập thể dục đều đặn, biết cách chăm sóc da, biết cách giảm strees...thế mà sao nhìn vẫn già?
    Chị nào có bí quyết làm sao để trẻ lâu thì xin chia sẻ cho em với. Em xin chân thành cảm ơn. Xin lắng nghe và học tập. :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 721 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

sống vui, sống khoẻ, ko thù hằn, ko ghen ghét ai là sẽ trẻ lâu:Smiling:
    Tâm Tịnh........cõi tịnh........:Rose::Rose::Rose:
    Blog: http://360.yahoo.com/profile-i97bOFM...2G4Sn_A--?cq=1
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 86 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hạn chế tối đa những suy nghĩ phiền muộn cũng góp phần giúp cho chị em ta trẻ được vài tuổi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,185 Bài viết

• 703 Được cảm ơn

Chuyện vui thì nhớ lâu, chuyện buồn thì quên đi cho nhanh, sống thanh thản thì trẻ lâu. Tuy nhiên cũng tùy hoàn cảnh, có những người khốn khổ quá thì khó mà khong suy nghĩ đượ.c Riêng mình đã luyện được tính AQ, hay là suy nghĩ theo kiểu "Tái Ông mất ngựa". Khi gặp chuyện xui gì thì mình nghĩ "của đi thay người", "mất cái này được cái khác"... Tinh thần sau đó thoải mái hẳn ra và nhìn cũng vui tươi trẻ hơn tuổi 1 tí :Silly:
    • 526 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tìnhyêutraiviệt Xem bài viết
    sống vui, sống khoẻ, ko thù hằn, ko ghen ghét ai là sẽ trẻ lâu:Smiling:
    Hi hi, tính em thì có giận ai lâu? Chưa thù hằn gì ai. Cũng có nhiều người làm em buồn, làm em khổ rồi ấy chứ, nhưng rồi cũng cho qua, để trong lòng chi cho nặng. Hí hí. Ah, nói thêm là tính em vô tư lắm nhé! Thoải mái, vui vẻ lắm! Vì cái tính thích hài hước, thích đc cười và đc làm người khác cười ...và đặc biệt là rất dễ ngủ, đặt lưng là ngủ liền :Smiling:. Noi chung, vấn đề về tinh thần thì rất thoải mái, nhẹ nhàng vì em có công việc tốt, thu nhập ổn định, có ông xã hiền lành ( ưng làm gì thì làm chứ chưa bao giờ bị la mắng chi cả)...thế mà sao ko trẻ đc, hic hic. :Sad:
    Ai có món gì ăn cho trẻ lâu ko ạ? Bí quyết để trẻ lâu ạ?:LoveStruc: Cho em ăn theo để trẻ với, hé hé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smilemaker; 25/01/2009 vào lúc 01:21 AM.
    • 86 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TichThanh Xem bài viết
    Hi hi, tính em thì có giận ai lâu? Chưa thù hằn gì ai. Cũng có nhiều người làm em buồn, làm em khổ rồi ấy chứ, nhưng rồi cũng cho qua, để trong lòng chi cho nặng. Hí hí. Ah, nói thêm là tính em vô tư lắm nhé! Thoải mái, vui vẻ lắm! Vì cái tính thích hài hước, thích đc cười và đc làm người khác cười..thế mà vẫn nhìn già. :Sad:
    Ai có món gì ăn cho trẻ lâu ko ạ? Bí quyết để trẻ lâu ạ?

Do cơ địa mỗi người thôi bạn à. Mình chỉ tác dụng vào 1 phần nào thôi. Có những người trẻ tự nhiên dù làm việc vất vả đến đâu nhưng họ vẫn cứ trẻ. Nhưng những tác dụng bên ngoài của mình cũng có thể giúp được 1 phần nào đấy. Theo mình ngoài những yếu tố về tinh thần thì cũng phải biết cách ăn mặc, kiểu tóc và đặc biệt là lựa chọn những loại mỹ phẩm có tác dụng chống nhăn và lão hoá.
    • 526 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thùy nhung Xem bài viết
    Do cơ địa mỗi người thôi bạn à. Mình chỉ tác dụng vào 1 phần nào thôi. Có những người trẻ tự nhiên dù làm việc vất vả đến đâu nhưng họ vẫn cứ trẻ. Nhưng những tác dụng bên ngoài của mình cũng có thể giúp được 1 phần nào đấy. Theo mình ngoài những yếu tố về tinh thần thì cũng phải biết cách ăn mặc, kiểu tóc và đặc biệt là lựa chọn những loại mỹ phẩm có tác dụng chống nhăn và lão hoá.
    Cám ơn chị :LoveStruc:, hí hí, chắc vậy quá, chắc do thể tạng, cơ địa của mỗi người. Chứ nói về kem dưỡng thì...hí hí, em mua nhiều lắm! Để chuyến này siêng bôi 1 tí.
    • 86 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mỹ phẩm giờ đa dạng quá, hàng trăm hàng ngàn loại. Mình cũng đang tìm hiểu những loại mỹ phẩm tốt và có tác dụng chống lão hoá hiệu quả nhất. Phải để ý đi là vừa, năm nay đã xấp xỉ đầu 3 rồi:Smiling:
    • 526 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thùy nhung Xem bài viết
    Mỹ phẩm giờ đa dạng quá, hàng trăm hàng ngàn loại. Mình cũng đang tìm hiểu những loại mỹ phẩm tốt và có tác dụng chống lão hoá hiệu quả nhất. Phải để ý đi là vừa, năm nay đã xấp xỉ đầu 3 rồi:Smiling:
    Em kĩ cái vụ này lắm nha! Em dùng kem chống nhăn mắt riêng, chống nhăn da mặt riêng, da môi riêng và da cổ riêng. Thế mà ko ăn thua!
    Có người bày cho em ăn tổ yến, nhưng mà tổ yến mắc quá, ăn để mà trẻ ra đc thì chắc hết tiền nuôi con, :Crying:. Có món ăn nào giúp trẻ mà rẻ ko? :Laughing:
    • 526 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Ruby xinh Xem bài viết
    Hơ hơ em lại nghe có người bảo sinh con sớm thì sẽ trẻ lâu. Chả biết thực hư thế nào.
    Hí hí, sinh con ở tuổi 24 như em là quá trẻ rùi. Có khi ngược lại ấy chị ạ! Mình vất vả sớm nên già trước tuổi không chừng, hic hic. 30 mà đã sinh xong 2 đứa.
    Ah, cô bạn mà em nói 29 mà nhìn như 19 ấy, thì chưa con, ko đi làm, đc chồng nuôi. Cô ấy ăn rồi chỉ suốt ngày đi lo làm đẹp ( làm móng, gội đầu, massage...) nên trẻ và đẹp lắm! Em thì ko thể theo đc như vậy vì em phải đi làm. :Smiling:
    • 927 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Ngủ muộn cũng là 1 trong những nguyên nhân là chiẹm mình dễ xạm da, làm chị em mình nhanh già đó ( mình cũng hay thức khuya :Smiling: )
    Ở tuổi chúng mình chưa già đến nỗi phải dùng kem chống nhăn đâu mẹ nó ạ. Nhưng mình nên dùng kem có chứa chất Collagen giúp cho da giữ được độ đàn hồi và kéo dài tuổi thanh xuân.

Sắp giao thừa rồi, sang năm mới chúc các chị em nhà mình luôn vui vẻ, yêu đời để trẻ mãi không già , ddons 1 năm mới phước lộc đầy nhà và có nhiều time hơn để lên WTT 888 Happy new year!
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Dora0688; 25/01/2009 vào lúc 12:59 PM.
    It doesn't matter where you go in life or what you do or how much you have. Its who's beside you through it all.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 175 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các bạn ơi, buồn làm gì chuyện già chuyện trẻ . Quan trọng là mình có những người thương yêu mình. Tớ nghĩ các bạn hẳn ai cũng có ít nhất là một người. Sống vui và có ích cho đời. Già với trẻ chỉ là bề ngoài thôi. Các cậu thử nghĩ, trẻ em cùng một độ tuổi nhưng khi sinh ra đã có những đứa trông già hơn những đúa cùng độ tuổi thử hỏi chúng biết tâm sự cùng ai. Già trẻ không quan trọng đâu, quan trọng là mình biết chăm sóc bản thân để được trẻ lâu chứ không phải là để trông mình không già các cậu ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mautimtygon; 25/01/2009 vào lúc 01:10 PM.
    Chừng nào Thế giới này chưa biến thành Sa mạc Ta còn chưa thôi đấu tranh. :Laughing:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 364 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Ngoài những cách mà các mẹ đã nêu ở trên, mình bổ sung thêm cách này: tích cực... lướt các topic của WTT, đặc biệt là các topic làm đẹp trong chuyên mục Chăm sóc bố mẹ!
    • 526 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hana Xem bài viết
    Ngoài những cách mà các mẹ đã nêu ở trên, mình bổ sung thêm cách này: tích cực... lướt các topic của WTT, đặc biệt là các topic làm đẹp trong chuyên mục Chăm sóc bố mẹ!
    Chí lí, chí lí :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 526 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Mình nghe nói có phương pháp gọi là "thanh lọc cơ thể" cũng giúp trẻ lâu ấy. PP này đòi hỏi ta phải thực hiện nghiêm ngặt trong 10 ngày nhịn đói, chỉ uống nước hoa quả. Cứ 3-6 tháng thì làm 1 lần. Có chị em nào làm chưa thì thông báo kết quả cho bà con nghe với, hí hí.
    • 86 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình nghe nói có phương pháp gọi là "thanh lọc cơ thể" cũng giúp trẻ lâu ấy. PP này đòi hỏi ta phải thực hiện nghiêm ngặt trong 10 ngày nhịn đói, chỉ uống nước hoa quả. Cứ 3-6 tháng thì làm 1 lần. Có chị em nào làm chưa thì thông báo kết quả cho bà con nghe với, hí hí.
    Lạ nhỉ, mình chưa nghe đến pp này bao giờ, nghe có vẻ như phản khoa học. Sự thực thì thế nào nhỉ?tò mò quá.
    • 927 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mautimtygon Xem bài viết
    Các bạn ơi, buồn làm gì chuyện già chuyện trẻ . Quan trọng là mình có những người thương yêu mình. Tớ nghĩ các bạn hẳn ai cũng có ít nhất là một người. Sống vui và có ích cho đời. Già với trẻ chỉ là bề ngoài thôi. Các cậu thử nghĩ, trẻ em cùng một độ tuổi nhưng khi sinh ra đã có những đứa trông già hơn những đúa cùng độ tuổi thử hỏi chúng biết tâm sự cùng ai. Già trẻ không quan trọng đâu, quan trọng là mình biết chăm sóc bản thân để được trẻ lâu chứ không phải là để trông mình không già các cậu ạ.

Mình thì đọc mãi chưa hiểu hết ý của mẹ mautimtigon. Có phải ý bạn là cho dù mình ở tuổi 20, hay 30 cũng không quan trọng, mà quan trọng là biết "chăm sóc bản thân để được trẻ lâu"? hay ý chính của bạn là nhìn già trẻ không quan trọng?

Nếu là ý của bạn là tuổi 20, hay 30 cũng không quan trọng, mà quan trọng là biết "chăm sóc bản thân để được trẻ lâu" thì mình hoàn toàn đồng ý. Thực sự với mình (đang ở tuổi 30) mình cảm thấy tự tin và yêu đời hơn bao giờ hết (cả về hình thức lẫn kiến thức CS, cái cảm giác mà ở tuổi 20 mình không có) Và mình mong thời gian như hiện tại của mình sẽ kéo được lâu Tham lam
    It doesn't matter where you go in life or what you do or how much you have. Its who's beside you through it all.
    • 721 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Năm mới chúc mọi người Hạnh phúc, mạnh khoẻ và sống lâu :Smiling::Smiling::Smiling:
    Tâm Tịnh........cõi tịnh........:Rose::Rose::Rose:
    Blog: http://360.yahoo.com/profile-i97bOFM...2G4Sn_A--?cq=1
    • 175 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dora0688 Xem bài viết
    Mình thì đọc mãi chưa hiểu hết ý của mẹ mautimtigon. Có phải ý bạn là cho dù mình ở tuổi 20, hay 30 cũng không quan trọng, mà quan trọng là biết "chăm sóc bản thân để được trẻ lâu"? hay ý chính của bạn là nhìn già trẻ không quan trọng?

Nếu là ý của bạn là tuổi 20, hay 30 cũng không quan trọng, mà quan trọng là biết "chăm sóc bản thân để được trẻ lâu" thì mình hoàn toàn đồng ý. Thực sự với mình (đang ở tuổi 30) mình cảm thấy tự tin và yêu đời hơn bao giờ hết (cả về hình thức lẫn kiến thức CS, cái cảm giác mà ở tuổi 20 mình không có) Và mình mong thời gian như hiện tại của mình sẽ kéo được lâu Tham lam
    Bạn hiểu đúng ý mình rồi đấy. Tớ muốn nói là có nhiều người theo gen di truyền nên sinh ra trông đã già so với tuổi hơn người khác rồi, không có cách gì làm họ trẻ ra hơn được đâu. Chỉ có cách chăm sóc bản thân để được sự trẻ lâu mà thôi. Mình trông đã già mà không chăm sóc thì xuống cấp nhanh lắm các mẹ ạ. Các bạn thấy tớ nói có đúng không.
    Chừng nào Thế giới này chưa biến thành Sa mạc Ta còn chưa thôi đấu tranh. :Laughing:
    • 927 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Trước khi tìm ra phương pháp làm đẹp mới này, mình copy cái này lên cho các mẹ tham khảo nha.
    Ăn collagen níu kéo tuổi xuân

17/01/2009 15:41

Ảnh: Japanprobe.com
    Các cô gái Nhật đang phát sốt trước trào lưu làm đẹp mới nhất nhưng không kém phần kỳ lạ: ăn những món chứa collagen để có được làn da tuổi thanh xuân. Từ những chiếc lẩu nóng hổi đặc biệt cho mùa đông đến đủ loại kẹo, mứt, phái yếu tại xứ sở anh đào có đủ mọi sự lựa chọn để có thể vừa được ngon miệng mà lại vừa xóa tan những nếp nhăn khó chịu với thực phẩm chứa collagen.
    Collagen, loại protein chính kết nối các mô, tạo sự đàn hồi cho da, được hòa vào rau củ, cá, thịt trước khi phục vụ cho khách hàng. Đáp ứng thị hiếu của các bà các cô, nhiều nhà hàng “làm đẹp” mọc lên khắp nước Nhật, cung cấp đủ loại món ăn từ loại cần phải bỏ thêm collagen hoặc món ăn đã chứa sẵn nhiều collagen như chân giò heo, da gà, vây cá mập. Mặc dù một số nhà khoa học khuyến cáo chuyện ăn uống như thế chẳng có tác dụng xóa vết nhăn, theo báo Telegraph, nhưng vẫn không ngăn được dòng người đổ xô đến những nhà hàng trên.
    Hồi năm ngoái, cơn sốt áp dụng chế độ ăn kiêng chuối bùng nổ tại Nhật, khiến ngành bán lẻ và các siêu thị nước này “cháy” hàng suốt năm. Một mặt hàng khác là đậu nành lên men cũng đạt doanh số kỷ lục khi giới truyền thông cả nước đua nhau đưa tin thực phẩm đó có tác dụng giảm ốm.
    H.G
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6