• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.79K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để mặc đẹp áo 2 dây cho mẹ sề nhưng không mặc được áo lót có gọng? Giải pháp? chắc cũng có nhiều người như vậy đấy. Mùa hè mặc áo 2 dây thì rất thích nhưng....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• JAL
    • 11 năm
    • 3,185 Bài viết

• 3,455 Được cảm ơn

Sao bạn không thử áo lót không có đường may của Vera hay Triump gì đó? (Mình chỉ nghe quảng cáo thôi chưa thử). Áo tháo dây ra được để thay dây nhựa trong vô. Nhưng mình vẫn thấy có rất nhiều người để nguyên dây áo lót mặc chung với áo 2 dây đấy và 4 sợi dây đó khác màu nhau...
    • 2,020 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daconepte
    Để mặc đẹp áo 2 dây cho mẹ sề nhưng không mặc được áo lót có gọng? Giải pháp? chắc cũng có nhiều người như vậy đấy. Mùa hè mặc áo 2 dây thì rất thích nhưng....
    Đã là mẹ sề, lại không mặc áo có gọng, như vậy vòng 1 khó mà đẹp được. Chỉ gọi là "chấp nhận" thôi. :4:
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người có biết loại áo 2 dây nào mà có luôn áo lót không? Mình thấy một số nhà thiết kế thời trang đã gắn luôn áo lót vào váy dạ hội đó. Nhiều ca sĩ ngực cũng bự đấy chứ nhưng họ mặc váy mà vai trần nhưng có nhìn thấy dây áo gì đâu (kể cả dây nylon)? Làm thế nào nhỉ?
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mọi người có biết loại áo 2 dây nào mà có luôn áo lót không? Mình thấy một số nhà thiết kế thời trang đã gắn luôn áo lót vào váy dạ hội đó. Nhiều ca sĩ ngực cũng bự đấy chứ nhưng họ mặc váy mà vai trần nhưng có nhìn thấy dây áo gì đâu (kể cả dây nylon)? Làm thế nào nhỉ?
    Họ xài đồ dán đấy.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế à. Cảm ơn trangnguyen2005 nhé. Bạn có biết đồ đó bán ở đâu và giá? ko.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình co cai ao dan, không dung mươn ban. Ban co mua không?
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thế à. Cảm ơn trangnguyen2005 nhé. Bạn có biết đồ đó bán ở đâu và giá? ko.
    Mình hay đi chợ, thấy nó bán ở Chợ Bà Chiểu, Chợ Tân Định, chỗ mấy quầy bán đồ mỹ phẩm nhưng hay treo bên ngoài găng tay, khẩu trang, vớ ,...
    • 134 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

kể cho các mẹ nghe là em cũng có mua 1 bọ đồ dán = silicon, đúng là cảm giác nhìn vào nhu thật, nhung mặc vào nóng kinh khủng. Hết buổi tháo ra mùi silicon quyện vói mùi mò hôi thành 1 thú mùi khó tả lắm. Dùng được mấy lần cũng là lúc mò hôi lẫn vói lóp dính trên áo biến thành màu đen, ròi lóp dính bong dần ra, vô phúc nó phản chủ rơi cái " bịch " thì khốn nên em quyết định giải tán.
    • 802 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Mình hai lúa quá, chẳng hiểu đồ dán là cái gì, các mẹ tả kỹ kỹ 1 chút được không? Ở HN có bán cái này không nhỉ?
    • 145 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebaoke
    kể cho các mẹ nghe là em cũng có mua 1 bọ đồ dán = silicon, đúng là cảm giác nhìn vào nhu thật, nhung mặc vào nóng kinh khủng. Hết buổi tháo ra mùi silicon quyện vói mùi mò hôi thành 1 thú mùi khó tả lắm. Dùng được mấy lần cũng là lúc mò hôi lẫn vói lóp dính trên áo biến thành màu đen, ròi lóp dính bong dần ra, vô phúc nó phản chủ rơi cái " bịch " thì khốn nên em quyết định giải tán.
    May quá, hôm nọ đi Lạng Sơn, mình táy máy định mua vì sờ vào như đồ thật vậy :4:. Ông xã gàn nên mình lại không mua nữa vì cũng hơi nghi ngờ về cách sử dụng của nó.
    • 44 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho mình hỏi nhỏ : hai cái dây nhựa trong gắn ở hai bên nách áo 2 dây có tác dụng gì thế. Nhỏ em mình nó hỏi nhưng mình từ đó đến giờ có bao giờ mặc áo 2 dây đâu ( có lẽ tại V1 khiêm tốn nên chưa bao giờ tự tin cả ). Cảm ơn các mum trước nhé !
    • 925 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aloeflower Xem bài viết
    Các mẹ thông thái cho mình hỏi nhỏ : hai cái dây nhựa trong gắn ở hai bên nách áo 2 dây có tác dụng gì thế. Nhỏ em mình nó hỏi nhưng mình từ đó đến giờ có bao giờ mặc áo 2 dây đâu ( có lẽ tại V1 khiêm tốn nên chưa bao giờ tự tin cả ). Cảm ơn các mum trước nhé !
    Theo mình thì 2 sợi dây đó dùng để treo hay móc áo lên khi bạn giặt rồi đem phơi đó, để tránh làm dãn áo ý mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 213 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình là rất dị ứng kiểu mặc áo 2 dây rùi mặc áo lót thành 4 dây, nhìn cứ bẩn bẩn sao áh. Khi mặc áo 2 dây mình tháo 2 dây của áo lót ra, rồi cài dây áo lót vào 1 nấc, vẫn vô tư tung tăng.
    • 37 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

làm rì dị ứng đâu mẹ nó, chỉ cần mình để ý chút thôi, nếu áo 2 dây màu rì, mình mặc bra màu đó, nhất là màu đen ý, em thấy đẹp hơn nhiều so với dùng dây trong, trông rõ là xấu. Trường hợp áo 2 dây xanh đỏ thì chịu rùi, đành tháo dây vậy. Nhưng em rất ghét mặc dây trong, nhìn rõ mồn một, nhất là mất cái dây nào dùng lâu hay bị nhúng nước rùi ý. Cách tốt nhất, theo em, mẹ nào tự tin thì ko mặc rì bên trong cả (cách này chắc ít người dám), còn ko thì mặc áo quả ngang tháo dây mà cài chặt thêm 1 nấc, ko sợ tụt, mà cũng ko bị bửa áo ra.
    • 562 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daconepte Xem bài viết
    Đó là họ mặc kiểu bra như kiểu áo quây ở trong c ạ...nó sẽ tôn vòng 1 và vòng eo lên rất nhiều....
    Còn mặc áo silicon thì chỉ dành cho ai đã từng nâng ngực thôi vì nó ko có gọng đẩy nên nếu ngực xệ thì mặc ko đẹp đâu ạ....C qua các cửa hàng bán đồ phụ kiện là kiểu gì cũng có...giá dao động khoảng trên dưới 100k thôi ạ....Nhưng e thấy đúng là mặc cái loại này nóg lắm ạ mùa hè mà mặc thì cứ như là đi hành xác ý...hix...nên e trung thành với kiểu mặc áo 2 dây xong mặc bra ở trong thành 4 dây hoặc kiểu bra quai yếm buộc qua cổ...hihi.. e mua các loại dây hình thù lạ lạ dễ nhìn 1 chút ạ..trông cũng xì tin và trẻ trung..hì...