Áo cưới - Trang điểm cô dâu

Váy cưới và trang điểm ở Thanh Hằng VIP Thái Hà (HN)-chị, e nào thử chưa ah?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.5K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 4,922 Bài viết

• 42,894 Được cảm ơn

Hik, sau một hồi lân la mấy studio ảnh viện, váy cưới, trời xui đất khiến e lại chui vào Thanh Hằng xem váy. Nói là trời xui đất khiến vì trc đây trong lúc tìm hiểu thông tin hình như e có thấy ai nói là ở Thanh Hằng kiêu lắm, trang điểm thì già, k giống thật... khổ nỗi váy ở đấy thì có cái bt như các studio khác, nhưng có hơi đẹp, nhìn thêu và design thik hơn hẳn váy may trong nc... e kết quá, liều mình đặt cọc rùi. :RollingEy:

2 hôm e qua đấy thử váy thì mấy chị nhân viên cũng nhỏ nhẹ, nhiệt tình hỏi xem mình thử váy nữa k :RollingEy:, có chị Tú có vẻ chuyên nghiệp, tư vấn form váy khá chuẩn:Applause:... Rùi cam đoan là sẽ chỉ trang điểm nhẹ nhàng thôi.:Worried:. nhưng e vẫn lo, k biết có chị, em nào đã sử dụng hoặc có ng t\quen sử dụng dịch vuụmake up ở đây, có kno gì chia sẻ e với... đêm nay e mất ngủ :Crying:

Ah, còn vụ váy cưới nước 1, nước 2 nữa ah. Giá thì chênh nhau khoảng 500k. Có tin đc váy mình mặc là nc 1 k các chị nhỉ? Ở Thanh Hằng ý ạ :Thinking:

E cám ơn, hik hik run quá, lần đầu cưới, trc khi đi đã nhớ phải hỏi cái này cái kia, đến lúc về mới nhớ còn cái kìa chưa hỏi :Crying::Crying::Crying:

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị cưới năm 2004. Chụp ảnh cưới tại Thanh Hằng VIP. Theo cá nhân chị, nhân viên của Thanh Hằng phục vụ khá chuyên nghiệp, nhiệt tình. Còn về áo cưới nước 1 hay nước 2 thì chị thấy chẳng khác nhau là mấy. Hồi đó bạn thân của chị cũng đặt chiếc áo nước 1 nhưng trước hôm đến lấy váy (tức là trước ngày cưới 2 ngày) thì lại thấy một cái váy cũ hơn hẳn. Bọn chị leo lên tầng 2 tìm và phát hiện ra chiếc váy đã đặt, bạn chị liền ký vào mặt trong cái váy đó để ngày hôm sau chắc chắn lấy được cái váy đó. Chỉ là một chia sẻ để em chú ý thôi.
    Chúc em như ý

• 696 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Mình cũng make up để chụp ảnh và thuê váy cưới ở đó năm 2003. Phải tội sau khi nhận bộ ảnh về xem thử thì từ phong cách Tây mà họ tư vấn phù hợp với mình kết quả là ko ai nhận ra vì giừ quá lại ko tự nhiên nữa. Hồi đó là cái ông người Tàu chụp, tạo kiểu kinh dị. Được mỗi mẫu váy thì đẹp thôi rồi, thế mà vẫn phải bỏ lại đó 500K đặt cọc và phim gốc chạy mất vì ko còn nhiều thời gian mà đôi co nữa.
    Sory spam tí vì nhìn topic nỗi niềm năm xưa trào dâng tí ngập lút đầu.
    Hy vọng giờ tiến bộ hơn xưa. Chúc bạn may mắn và hạnh phúc

• 565 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Tớ có đứa bạn đã từng làm ở Thanh Hằng số 2 Thái Hà, nó bảo là:
    Ở Thanh Hằng số 2 Thái Hà trang điểm đẹp, đặc biệt là nếu bạn được chuyên gia Trung Quốc trực tiếp làm, nhưng áo cưới ở đây khong được đẹp lắm. Còn bạn lên Altamoza (không biết e viết có đúng không) sẽ có áo cưới đẹp hơn nhưng trang điểm lại không bằng ở số 2 Thái Hà. Đây là hai cửa hàng cùng một chủ nên có thể nên bạn có thể thỏa thuận để lấy áo cưới ở trên Altamoza và trang điểm ở Thanh Hằng số 2 Thái Hà. Những việc thỏa thuậnnày thường được cháp nhận nếu bạn là khách VIP, nhiều xiền, chụp ảnh và làm Album xịn hoặc đúng hôm bà chủ vui vẻ, dễ thương.
    Nó cũng mở ngoặc là ở đây rất dễ bị trễ hẹn, và mặc dù người ta trễ hẹn với bạn nhưng bạn cũng có thể bị ăn mắng.
    Một bất ngờ khi tớ nói chuyện với nó đó là: bà chủ ở đây thường không trả lương đúng hẹn hoặc không trả lương cho nhân viên một hai tháng là chuyện bình thường (từ nhân viên tiếp tân, thay áo, đến người phiên dịch, chuyên gia Trung Quốc) nên tâm trạng làm việc của họ không thỏai mái, và thiếu nhiệt tình với khách. Giờ bạn tớ không còn ở Thanh Hằng số 2, Thái Hà nữa nhưng mấy tháng tiền lương của nó vẫn còn ở đó.
    Chia sẽ với bạn một chút kinh nghiệm của người từng làm ở Thanh Hằng số 2 Thái Hà để bạn biết. Tớ không nói xấu, chỉ nói đúng sự thật. hihi.

• 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cưới năm 2007, cũng chụp ảnh ở Thanh Hằng có đứa bạn bảo chưa thấy ảnh cưới của ai đẹp như của mình (chắc nó nịnh) nhưng công nhận váy cưới cũng đẹp trang điểm thì nhẹ nhàng, nhưng làm tóc thì ẩu quá. nói thì cứ bảo là yên tâm, mình thấy kiểu tóc đơn điệu quá, mình ý kiến tý thì gắt gỏng như mắm ý. không biết giờ thế nào..........

• 852 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

e lại nghe đồn nhiều tiếng xấu về cái ảnh viện này. Vừa rồi chính cô bạn cũng cty vào đây thử váy, em nhân viên bảo ngay, hàng váy chỗ này là 3-4 TR/ lần thuê, nếu chị ko chịu giá này thì đừng thử cho mất công. :Sick:
    Nhân viên láo toét thế thì em nghĩ chắc chả nên vào làm gì. Mà bạn em đi SH, cao xinh, thế mà còn bị em ý nói thế, thử hỏi nếu e đi wave tàu, ăn mặc lôm côm, chắc e ý chả cho sờ vào ý chứ

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thực ra mỗi 1 cửa hàng thuê áo cưới (trang điểm cô dâu) thì 10 người vào, sẽ có 7,8 ý kiến khác nhau. Cũng có khi em vào thì gặp phải mấy con bé nhân viên đáng ghét (như kiểu Bozizou vào), cũng có khi gặp được mấy đứa nhiệt tình, dễ thương (or chẳng may trở trời chúng nó dễ tính như thế) nên knghiệm cũng chỉ là knghiệm, Mình nghe các chị, các bạn nói knghiệm để lúc đến đó mình lường trước, nếu thấy thái độ bọn nó như thế thì nói thẳng toẹt " thái độ kiểu khó chịu này rất nhiều ng đã nói rồi, tôi đi xem ko phải ko có tiền mà chưa j đã ăn nói như thế". or mình cao tay hơn là gặp thẳng quản lý của nó nói nhẹ nhàng, góp ý, nó nghe or ko thì thôi, còn mình ko thích góp ý thì thôi các bạn ạ.
    Còn tụi mình đi xem đồ, ai cũng muốn vào 1 nơi được mọi ng chia sẻ nhiều thông tin Tốt về nơi đó, thì mình sẽ có cảm giác an tâm, và tin tưởng hơn.
    Kể cả việc trang điểm, chọn váy cưới, có khi hợp với em này thì rất đẹp, mà ko hợp với chị kia thì nhìn rất xấu, nên tất cả chỉ là ý kiến tham khảo thôi.
    Riêng cá nhân em, vào đâu mà gặp cái bọn nhan viên láo toét thế, thì dù thừa tiền em cũng chả thèm, và cũng phải quăc lại vài câu cho bõ tức, vì nó thấy mình hiền, nó tưởng mình sợ nó. Ở HN này thiếu j chỗ mà phải đâm đầu vào đúng ko, ngay từ ấn tương ban đầu đã xấu thì cần gì nữa.
    Nhìn chung ở Thanh hằng thì nếu váy cưới mới (kiểu loại 1 ý) thì cũng đẹp, kiểu dáng đẹp (tất nhiên có thể đẹp nhưng ko hợp với mình mà lại hợp với ng khác- tùy người mà bạn), giá cả thì cũng cao hơn mấy nơi mặt tiền hẹp, ngõ ngách 1 chút, or 1 số nơi ko phải phố chính (phố thuê nhà đắt ý). Về trang điểm thì có khi hợp với khuôn mặt nào thì rất xinh và được khen, còn có người ko ưa kiểu trang điểm, (có thể đậm hơn or nhạt hơn so với y/cầu của bản thân mình, or kiểu đó ko hợp với mình- trang điểm lên mới biết mà)thì thấy bình thường, chả có j nổi trội đặc sắc cả.
    Thái độ nhviên ở đấy thì gọi là Bình thường, thỉnh thoảng gặp mấy con mặt như băng, khoanh tay, ko tư vấn j cho khách hết, nhìn cái mặt đã ghét thì thôi rồi, tốt nhất là đừng vào nữa, vì vào khó chịu lắm

• 854 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Thanh Hng là k nim đau thương của mình, đến nỗi, giờ đi qua Thái hà ko muốn nhìn vào. Cũng phải tự thú là nhan sắc của mình trung bình, nhưng sau khi được trang điểm ở TH thì trời ạ, còn tệ trăm lần so với khi không trang điểm. Mình khuyên chân thành là nếu bạn ưng váy ở đó thì cứ thuê, nhưng trang điểm và làm tóc thì nên chọn nơi khác, kẻo tiền mất, tật mang giống mình.

• 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình chụp ảnh cưới và thuê váy cưới ở đó năm 2008. Cá nhân mình đánh giá thì bộ ảnh mình khá đẹp ( thấy ai cũng khen ) nhưng trang điểm hôm cưới trông hơi già, còn mình nghĩ ở đây chụp thì ok còn thuê váy thì ko nên vì nhân viên ở đây mập mờ trong giá thuê. Váy cưới của mình khi mình chọn thì em đó nói 1 giá đến khi cưới xong trả váy thì thấy trong sổ lại ghi giá khác, thắc mắc thì kêu là đấy là giá tiền váy thử hôm chụp ảnh của chị. Chắc nhân viên ăn tiền chênh với nhau. Còn về thái độ ko bít giờ thế nào, chứ đợt mình, mình thấy nhẹ nhàng và nhiệt tình lắm. Chính thái độ đấy nên mình vào 1 lần rùi quyết định luôn ko đi chỗ khác.
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: MẸ YÊU CON :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 306 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Con bạn thân của em vừa chụp ảnh ở đó ngày 09 tháng 09 năm 2009. Em đi theo và không thể chấp nhận được thái độ phục vụ ở đó.
    Tụi nó hẹn 7h có mặt để trang điểm, 8h khởi hành đi chụp ngoại cảnh thì CR-CD chờ dài cổ 8h30 vẫn chưa thấy thợ trang điểm đâu. 9h bắt đầu trang điểm. 9h45 xong. Trang điểm thợ TQ nên cũng không đến nỗi. Em chỉ điên nhất là mấy em phụ thay đồ. Tụi nó toàn ngồi keó rèm nhắn tin, ai đời lại lấy cho chú rể một bộ complê gì quần một màu, áo một màu, nói ra nó xưng mặt lên bảo "như thế là được rồi". Đấy là chưa kể cô dâu trang điểm xong bảo lấy váy đã chọn hôm trước thì tụi nó bảo là "váy mang đi giặt chưa lấy về, chị chọn váy khác đi". CD-CR sợ tụi nó chụp kg ra gì cho mình nên kg dám nói. Em tức quá mới bảo "thế mất cả buổi hôm nọ chọn váy làm gì!" thì tụi nó bảo là chờ chút đi lấy váy. Hic thế là 11h mới bắt đầu ra khỏi studio.
    Đi chụp mới có nhiều cái để nói. Thợ chụp thì cứ khăng khăng 2h30 chiều anh phải đi Phú Thọ bla bla...
    Kể ra thì dài dòng. Thôi, tóm lại là cạch cái chỗ đấy ra các sis ah:Nottalkin:

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7