• 0 Lượt chia sẻ
  • 40.2K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hic tớ xem trên fb thấy thích váy của Lekchi và Quyên Nguyễn quá. ĐỊnh ra hỏi xem giá rổ thế nào mà các cô dâu nhà mình báo lại giá mình chắc cũng chịu thôi, ý mình định thuê thôi vì cưới xog cũng chẳng động đến nữa. Hic
    Váy lekchi đắt vậy thì ko hợp với túi tiền rồi. Ko biết Quyên nguyễn thế nào, các cô dâu nhà mình biết ở HN chỗ nào cho thuê váy đẹp và rẻ rẻ ko chỉ mình biết với. Mình cũng thích ren lắm ý
    tks
    Shop THÁI: chuyên THỜI TRANG - MỸ PHẨM - PHỤ KIỆN THÁI LAN:
    - Điện thoại: 0937 898 895 (em tên Hà)
    - Yahoo & email: sanphamthailan - sanphamthailan@gmail.com
    - Địa chỉ: Số 28 - ngõ 1 - Phố Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội
    Máy hấp tóc cá nhân tiện lợi, hiệu quả, tiết kiệm thời gian và tiền bạc

• 284 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taaraanarak Xem bài viết
    hic tớ xem trên fb thấy thích váy của Lekchi và Quyên Nguyễn quá. ĐỊnh ra hỏi xem giá rổ thế nào mà các cô dâu nhà mình báo lại giá mình chắc cũng chịu thôi, ý mình định thuê thôi vì cưới xog cũng chẳng động đến nữa. Hic
    Váy lekchi đắt vậy thì ko hợp với túi tiền rồi. Ko biết Quyên nguyễn thế nào, các cô dâu nhà mình biết ở HN chỗ nào cho thuê váy đẹp và rẻ rẻ ko chỉ mình biết với. Mình cũng thích ren lắm ý
    tks
    nàng ơi, nàng vô topic lít cưới hà nội hỏi đi, ở đó nhiều cô dâu hà nội, sẽ trả lời cho nàng dễ hơn

• 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đã từng ra HN và đến Lek Chi xem váy rồi, cảm nhận của mình là váy không nhiều, ít kiểu. Chất liệu cứng, ren không mềm mại. Mình không phải chê váy của chị đâu, nhưng nếu với váy đó giá khoảng tầm 20tr thì mình nghĩ là hơi đắt. Hình xem trên FB rất đẹp, nhưng mặc vào phải tùy người í, không phải ai mặc cũng xinh. Nên mình nghĩ các cô dâu ở SG muốn may váy của Lekchi nên cân nhắc một xíu, hy vọng mọi người sẽ chọn được váy đẹp nha.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyuk87 Xem bài viết
    Mình đã từng ra HN và đến Lek Chi xem váy rồi, cảm nhận của mình là váy không nhiều, ít kiểu. Chất liệu cứng, ren không mềm mại. Mình không phải chê váy của chị đâu, nhưng nếu với váy đó giá khoảng tầm 20tr thì mình nghĩ là hơi đắt. Hình xem trên FB rất đẹp, nhưng mặc vào phải tùy người í, không phải ai mặc cũng xinh. Nên mình nghĩ các cô dâu ở SG muốn may váy của Lekchi nên cân nhắc một xíu, hy vọng mọi người sẽ chọn được váy đẹp nha.
    Công nhận váy cưới của LekChi hơi đắt quá chị nhỉ! Váy cưới kiểu ren em đi Quảng Châu thấy nhiều lắm. Váy LekChi tuy có đẹp thật nhưng bán giá như trên trời vậy! hix

• 38 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyuk87 Xem bài viết
    Cuối tháng này em cũng có dịp công tác HN định ghé chỗ Lekchi xem thử , chị cho em hỏi ở đó nice không để mình thử nhiều kiểu , có khó chịu không? vì em nghe nói phục vụ ở ngoài Bắc không tốt bằng SG mình (em không có ý phân biệt gì đâu , chỉ là đọc báo thấy nhiều complain quá thôi)

• 605 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Oánh dấu, đng mê mấy em váy bên Lekchi ^^

• 55 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangchau86 Xem bài viết
    Cuối tháng này em cũng có dịp công tác HN định ghé chỗ Lekchi xem thử , chị cho em hỏi ở đó nice không để mình thử nhiều kiểu , có khó chịu không? vì em nghe nói phục vụ ở ngoài Bắc không tốt bằng SG mình (em không có ý phân biệt gì đâu , chỉ là đọc báo thấy nhiều complain quá thôi)
    Mình cũng đã qua chỗ chị Lekchi thử váy rồi, nói chung là mình thấy rất ưng ý, nhìn váy thì đơn giản nhưng mình thấy lên phom rất chuẩn. Đường nét tinh tế, chất liệu ổn. Và thái độ phục vụ của chị ấy rất dễ chịu, thoải mái, vui vẻ. Nên bạn cứ yên tâm, ở Bắc công nhận có nhiều dịch vụ ko tốt bằng trong đó nhưng không phải chỗ nào cũng thế đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 162 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Váy Lekchi mình thấy rất ổn đấy bạn ạ. Cảm nhận váy ren tưởng là nhiều nơi có nhưng khi tận mắt tận tay sờ và thử sẽ thấy khác nhau. Nhiều nơi nhìn qua cửa kính studio thì rất đẹp nhưng đến gần thì ôi thôi. Đường may chất liệu chán đời lắm. Lekchi nhìn khá "Tây" đó

• 38 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mấy hôm rồi sẵn dịp ở HN công tác bangchau có sẵn ghé chỗ Lekchi thử áo trực tiếp, thực sự rất thích form áo đẹp, trang nhã, ren cũng đẹp, cách xử lí ren,... giúp áo theo style elegant phong cách Tây, nước ngoài, chứ không phải kiểu đính đá chíu chíu sến rện Về dịch vụ tư vấn thì bên Lekchi cũng thân thiện, chiều khách, mình thử thôi chứ chưa đặt gì nhưng thấy mấy chị cũng nice. Cuối cùng thì mình đã chấm được 1 chiếc rồi, giá Lekchi báo là khoảng 22tr, thích lắm nhưng tại hơi cao và đi có 1 mình chưa dám quyết mặc dù trong bụng là ok hết rồi. Giữa tuần sau lại ra HN lần nữa, lần này có AX, dự định dụ ảnh lại đây rồi đặt mẫu đó luôn ^^ hehe

• 929 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sha_sha85 Xem bài viết
    Có lẽ mình nói quá nên bạn tưởng mình pr chăng, có thể tại cách diễn đạt của mình.
    Sr nhé

Sha chỉ muốn nói cảm nhận của mình cho các CD biết để lựa chọn kỷ hơn, sha ko chê áo lekchi xấu, sha chỉ nói, áo ko xứng với giá tiền bỏ ra.
    Sha có mua 1 cái ở sueann, và 1 cái order bên nước ngoài về. Cái ở sueann thì mình ko bàn, nhưng cái ở bên nước ngoài thì cũng 1 hiệu có tiếng, giá mua cũng chỉ mắc hơn lekchi 1 tẹo, có khi lại bằng. Mà chất lượng thì như sha nói ở trên. Thật sự bên lekchi ko thể so được, về dáng thì họ có kinh nghiệm mấy chục năm rồi, còn về chất liệu thì mình ko nói tới, vì ở bên đó gì cũng rẽ hơn, họ xưởng may lớn, họ mua được hàng rẽ, vải chất lượng cao mà giá thành ko quá chát. Còn lekchi là 1 nhà may nhỏ lẻ, khó mà bì được về mọi mặt.
    Sha hy vọng các nàng tham khảo, hiểu thêm và biết thêm nhiều dịch vụ khác nữa.

Cám ơn nàng hiểu cho sha nhé, áo lekchi có tiếng nên sớm muộn gì cũng sẽ thanh lý được, nếu dáng nàng là dáng phổ thông thì sẽ sớm thôi. Nhưng giá thanh lý cũng phải rẻ mới mong thanh lý sớm được nàng ạ. Mình cũng thấy có vài CD cũng thanh lý áo lekchi nhưng với giá 10tr là hok có ai mua lại hết.
    Váy Lekchi không phải là may bằng vải ren mà là đắp ren nên mình ko khoái lắm! Các mẫu của nước ngoài thường mình thấy họ may bằng vải ren luôn nhìn rất trang nhã. Mẫu váy Lekchi mình thấy phần lớn là sao chép lại của mấy hãng nước ngoài như Monique lhuillier, Allure, ... mà nhièu cái cứ sến sến.

Với tầm giá đó thà mình mua Oleg Cassini hoặc white by Vera wang. sau khi tham khảo chán chê mình đã chọn được một chiếc váy Vera wang từ Mỹ. Giá cả same same nhau mà chất lượng thì tuyệt vời hơn hẳn mà lại là hãng có tiếng.

Còn nếu các bạn vẫn thích mẫu váy ren như Lekchi có thể tham khảo một số nhà may khác cũng may dc các kiểu tương tự mà giá rẻ bằng 1 nửa như Hạnh Vũ, Quyên Nguyễn. Dù ko so dc với hàng nhập nhưng mình thấy giá cả hợp lý đó. Giá may chỉ tầm 4 tr trở lên thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trangsophia; 14/08/2012 vào lúc 08:24 PM.
    Simple life, simple love