Áo cưới - Trang điểm cô dâu

Tự kết hoa Cầm tay, cài tay, cài tóc và cài áo! (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 185K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đám cưới của em thì đã được tặng 02 bó hoa cầm tay rồi, nhưng em vẫn thích tự mình kết một bộ hoa bao gồm: cầm tay, cài tay, cài tóc và cái áo vest. Nhưng lại không biết, ngoài hoa tươi, keo, kéo, ruybang.... còn phải mua thêm phụ kiện gì để làm thành bộ sản phẩm trên.
    Anh chị biết chỗ nào bán các phụ kiện để bó hoa tươi, hoặc có tài liệu hướng dẫn liên quan xin chỉ giúp.
    Em cảm ơn rất nhiều!:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em đến chợ hoa Hồ Thị Kỷ có bán phụ kiện e nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nghe nói chợ Hoa Hồ Thị Kỷ chỉ bán từ 24h đến 6h sáng thôi. Các phụ kiện bán trong cửa hàng hay ngoài chợ vậy chị? Ai có mẫu hoa cài tay và cài tóc post lên cho em xem với!
    • 1,038 Bài viết

• 976 Được cảm ơn

đâu có chị, chợ hoa nó bán suốt mà. mấy cái phụ kiện này chị đi vô trong chợ có mấy tiệm bán đó, vừa vô trong chợ chừng 50m nhìn tay phải có tiệm bán á. hồi đám hỏi em cũng tự xử mí dzụ bông lá này luôn, làm khí thế hehe. chị lên mạng search mấy cái clip nó dạy bó đó: wedding bouquet, button hold rồi vòng hoa đội đầu gì tá lả
    • 146 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

@ keithngan: Chị ơi có hình không? Cho em xem ké với!
    Em cũng ham hố vụ này mà chỉ tội vụng về quá nên chưa dám mạo muội.
    Hạnh phúc là nơi ta thấy được bình yên

• 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi Em ở HN thì mua phụ kiện này ở đâu ạ ?
    • 1,038 Bài viết

• 976 Được cảm ơn

@Mrs Ha: Nhớ rồi, chị còn phải mua thêm đinh gút đầu có nhiều màu, loại mấy cô thợ may dùng đấy, để cố định dây ruy băng
    @TTH_407: mình cũng khéo tay gì đâu, cho bạn xem bó hoa thứ 2 và thứ 3 mình tự bó nè, bó đầu tiên gớm lắm ko dám post đâu
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    • 923 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Đẹp quá trời luôn! Có chỗ nào dạy cách làm ko chị?

Em có khóc
    đâu anh...
    là nụ cười
    ...tan...ra...đấy chứ!

• 730 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

hay đấy các chị ạ!tiết kiệm như em cần đển 3 bó hoa cuoi nhà em 1 ngày,nhà chàng 1 ngày ,đón dâu 1 ngày nên cần tận 3 bó!mà mua thì đắt quá hôm ăn không cần thiết để mua 1 bó hôm đón dâu là dc rồi!chị nào có cách làm post típ lên nhé!
    • 146 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

@ keithngan: 2 Bó hoa xinh quá chị ah! Chắc em phải đảo vài vòng, mua về luyện trước mới được hihi. Nhưng còn vụ hoa cài tay em cũng rất muốn ngâm cứu nhưng chưa thấy tài liệu nào hướng dẫn.
    Hạnh phúc là nơi ta thấy được bình yên