• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.5K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em sắp cưới rồi và em muốn may một cái áo dài bằng vải ren trắng như thế này nhưng tìm mãi không thấy, hu hu. Chị nào biết loại vải ren trắng hoa nổi dày như thế này có thể mua được ở đâu thì chỉ giúp em với ạ.(Gấp gấp ạ) Em xin cảm ơn trước .:Rose::LoveStruc:
    Hình đính kèm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tìm người biết may áo dài ở đâu?

E cần tìm người biết may áo dài, chưa biết nhiều sẽ được hướng dẫn trên, chỉ 1 chị/ em nào đấy khéo tay, cửa hàng sắp mở nên đang cần tìm người cùng phụ giúp. Ai biết thì giới thiệu e với, các ơn các mẹ & bố nhiều. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: Hoặc cho e sđt để e liên lạc cũng đc. đây là...

• Phẫu thuật hàm có gây nguy hiểm không?

Xin chào BS, Khi bị hô có nhất định phải phẫu thuật hàm không? Có mất nhiều thời gian để hồi...

• May hay thuê áo cưới?

Các mẹ ơi chia sẻ giúp mình kinh nghiệm về việc lựa chọn váy cưới được không? Mình thích may váy...

• Đã chị nào trang điểm cô dâu của chị Hà Đỗ chưa ạ ?

Tham khảo 1 thời gian thì em thấy ở Hà Nội có chị Hà Đỗ Makeup có vẻ tự nhiên mà giá cả lại không...

• Mua vải ren trắng may áo dài cưới (HN)

Mình muốn mua vải ren trắng để may áo dài mặc hôm cưới. Mình ở HN. Bạn nào biết chỉ giúp mình mua ở đâu và giá khoảng bao nhiêu tiền? Cám ơn :Smiling:

• 430 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Bạn wa bên topic áo dài cưới thì các chị đều chia sẻ mà. Có 2 nơi bạn có thể mua đó là sạp ren Hồng Mai chợ Bến Thành hoặc là bạn đến tìm ở khu Tân Định. Đó là nơi tập trung vải thời trang, mình nghĩ chịu khó tìm và lựa là bạn sẽ thấy thôi. :Smiling:

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Việt Phương Xem bài viết
    Bạn wa bên topic áo dài cưới thì các chị đều chia sẻ mà. Có 2 nơi bạn có thể mua đó là sạp ren Hồng Mai chợ Bến Thành hoặc là bạn đến tìm ở khu Tân Định. Đó là nơi tập trung vải thời trang, mình nghĩ chịu khó tìm và lựa là bạn sẽ thấy thôi. :Smiling:
    Em cảm ơn chị nhiều ạ. Nhưng em ở ngoài Bắc, chắc vào đó là impossible rồi ạ :Crying:.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vicamvang Xem bài viết
    Mình cũng có chiếc áo dài cưới trắng như thế này, mua ở NTK Minh Khoa. Nếu bạn thích kiểu dáng này có thể qua đó xem.
    Chị ơi, chị cho em địa chỉ của NTK đó được không ạ? Mới cả chị cho em hỏi về rổ giá của áo dài chị đã mua ở đó được không ạ? Em cảm ơn chị nhiều nhiều. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 5,942 Bài viết

• 21,517 Được cảm ơn

NTK Minh Khoa ở SG "ngôi sao nhỏ" ơi! Nếu bạn ở trong SG mình tình nguyện dẫn bạn đi mua loại vải này. Mình đang may 1 cái ad cưới y như vải ren này. Vải này gọi là ren lưới thêu, giá thành của nó khá cao 250-270k/m. Mà khổ vải của nó rất nhỏ, chỉ có 1m thôi. Nên vòng ngực bạn nào to 1 chút thì phải tốn rất nhiều vải.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    NTK Minh Khoa ở SG "ngôi sao nhỏ" ơi! Nếu bạn ở trong SG mình tình nguyện dẫn bạn đi mua loại vải này. Mình đang may 1 cái ad cưới y như vải ren này. Vải này gọi là ren lưới thêu, giá thành của nó khá cao 250-270k/m. Mà khổ vải của nó rất nhỏ, chỉ có 1m thôi. Nên vòng ngực bạn nào to 1 chút thì phải tốn rất nhiều vải.
    Em cảm ơn chị nhiều ạ. Hic hic, có chị nào ở ngoài Bắc biết chỗ bán vải này thì giúp em với ạ. Quả thực là em kết kiểu áo dài này lắm lắm ý. Nhưng mà em lại chả quen ai ở trong SG cả, mà cũng chỉ còn gần tháng nữa là em cưới thôi nên nếu đi vào đó chỉ để mua vải này chắc em :Sick: quá.
    Em cảm ơn chị hoatamxuando một lần nữa nhé. Chúc chị sẽ có áo dài cưới ưng ý và trở thành cô dâu xinh đẹp ạ :Kiss:
    • 1,071 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Hôm ăn hỏi tớ cũng mặc 1 em gần thế này, nhưng là áo đi thuê, ở Hồng Nhung Kim Mã ý. Nhưng còn mua vải ở đâu thì tớ chịu, hehe. Ấy thử lên chỗ Phùng Khắc Khoan, có rất nhiều hàg vải áo dải tìm thử xem?Nhưng để nhìn sang được như thế chắc là khá đắt đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 611 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Ngồai HỒng Mai mình thấy có một xấp hơi giống, cũng nghe cô nói là mắc và khổ nhỏ, may khó lém! vì thợ fải lót giấy hay gì đó cắt mới đc
    • 1,236 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

chị oi , em thấy vải của abc có đó chị , em nghĩ chắc HN cũng có , chị thử ra chợ xem ? em thấy cái này trong cuốn lịch của em nó ghi là code NGUYENUOC_97 cũng HTT mặc làm mẫu lun đó
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi changa Xem bài viết
    chị oi , em thấy vải của abc có đó chị , em nghĩ chắc HN cũng có , chị thử ra chợ xem ? em thấy cái này trong cuốn lịch của em nó ghi là code NGUYENUOC_97 cũng HTT mặc làm mẫu lun đó
    Up!
    Có chị nào ở HN đã nhìn thấy vải này ở đâu ko ạ? Em cũng định hôm nào lượn chợ Hôm xem có có không:Sad:
    • 620 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Chi hoatamxuan ơi, em cũng thích kiểu ren giống vậy lắm, mà em hơi tròn tròn, ko biết mặc vào có bị mập ko nhỉ? Chị cho em đchỉ đi, em đến đó xem thử, cám ơn chị nhiều
    • 5,942 Bài viết

• 21,517 Được cảm ơn

Dear các bạn thích vải ren thêu, tuần sau khoảng thứ 6 mình đi lấy ad may bằng vải này up cho các bạn xem. Vải này mình mua ở chợ Đại Quang Minh. Mình ko nó sạp số mấy nhưng mà bạn ra đó hỏi cũng sẽ ra. Loại này nói chung rất hiếm gặp và giá thành hơi cao nên các bạn chịu khó săn lùng 1 chút, bên cạnh đó kiểu dáng hoa văn, màu sắc ko phong phú (chỉ thấy có màu trắng, kem và hồng thôi). Vả lại loại này làm cd đầy đặn ra nhiều nên bạn nào ko thon thả tình thật mình khuyên ko nên. Vả lại vải may rất khó, phải tìm thợ có kinh nghiệm đôi chút thì may ra áo mới đẹp được.
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn! Ở chợ Hôm có 3 cửa hàng liền nhau trên tầng 2 chuyên bán các loại vài ren, voan (kể cả cao cấp) để may váy cưới. Mình rất hay mua ren và voan ở đó làm hoa cưới nên biết. Bạn ra đó và hỏi là có đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 621 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Dear các bạn thích vải ren thêu, tuần sau khoảng thứ 6 mình đi lấy ad may bằng vải này up cho các bạn xem. Vải này mình mua ở chợ Đại Quang Minh. Mình ko nó sạp số mấy nhưng mà bạn ra đó hỏi cũng sẽ ra. Loại này nói chung rất hiếm gặp và giá thành hơi cao nên các bạn chịu khó săn lùng 1 chút, bên cạnh đó kiểu dáng hoa văn, màu sắc ko phong phú (chỉ thấy có màu trắng, kem và hồng thôi). Vả lại loại này làm cd đầy đặn ra nhiều nên bạn nào ko thon thả tình thật mình khuyên ko nên. Vả lại vải may rất khó, phải tìm thợ có kinh nghiệm đôi chút thì may ra áo mới đẹp được.
    chị ơi, chị lấy áo dài về chưa, em đang hóng hớt đợi hi hi
    • 408 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

hic, e thik ad ren trang wa nen cung phai chen vao day. E gay lam nen chac mac dc. Kieu nay lai phai di lung thui :Battin ey:
    • 1,081 Bài viết

• 6,281 Được cảm ơn

Bạn có thể chỉ chỗ cho mình d8ược không mình cũng đang muốn may một cái
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha Em Yêu Nhà Mum

Mẹ đổi tên ở nhà cho con, mong cuộc sống của con iu của mẹ như cái tên mẹ đặt cho.
    Dù đổi tên em vẫn là em của anh Pikop
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hoa tam xuan oi minh cung o saigon co the chi cho minh mua vai va may ao dai ren trang do khong a..thanx hoa
    • 79 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Đây là áo dài cưới của mình, may bằng vải ren trắng, bên trong lót lụa trắng ngang ngực. Áo có đính hạt lấp lánh nên rất bắt ánh đèn buổi tối. Trong ảnh nhìn không được rõ lắm. Áo này mình mặc 1 lần hôm cưới rồi, ai cũng khen đẹp đó, bạn nào có nhu cầu mình có thể để lại cho. Mình cao 1m50, nặng 44-45kg, ở Hà Nội nhé!
    • 5,942 Bài viết

• 21,517 Được cảm ơn

Bạn nào thích ren đẹp nên ra sạp Hồng Mai ở chợ Bến Thành mà em Trasuaxinh đã giới thiệu. Ko thì ra chợ Đại Quang Minh ở quận 5 lùng nhé. Nhiều người hay chê ĐQM bán hàng dỏm nhưng theo kinh nghiệm của mình thấy đa phần các sạp ở Bến Thành và an Đông đầu lấy hàng từ ĐQM. Các bạn chịu khó lựa chọn, đòi hàng xịn thì chủ sạp sẽ đưa ra. Tuần tới mình đi mua ad cưới cho em mình sẽ lấy lại địa chỉ sạp cự thể hơn nhé. chờ tin của mình.
    • 1,871 Bài viết

• 2,089 Được cảm ơn

Hôm nay em lại lôi cái topic này lên hỏi thăm các chị nào có kinh nghiệm thì mách em chút xíu.
    Số là em cũng "kết" cái loại áo dài ren lắm ạ, hôm trc đọc báo thấy đám cưới Kim Hiền mặc 1 cái áo dài trằng cũng rất đẹp (em kèm hình theo này). Chất liệu vải may đó có phải là ren không hả các chị?
    Hình đính kèm
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3