• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.19K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, chả là em cũng sắp bước vào công cuộc xây dựng hạt nhân xã hội - gia đình kiểu mới. Tuần tới này có người bạn hứa chụp cho vợ chồng nhà em một bộ ảnh áo dài tại các địa điểm cổ kính ở HN. Em có tham khảo một số album chụp áo dài HN rất đẹp và lãng mạn. Nhưng khi đi thuê áo dài thì thấy đa phần các hàng chỉ có các kiểu áo dài màu, tân thời, thêu hoặc hoa văn rất nhiều...trong khi em thích những áo dài đơn giản có dáng cổ một chút. Vậy có mẹ nào biết thì mách em vài địa chỉ thuê áo dài kiểu này với (chú thích là người em cũng hơi mập..hix hix...
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều nhé!

Em thích những mẫu áo dài kiểu như vậy này...
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuongthuy_vcu; 19/10/2009 vào lúc 11:56 AM.

• 145 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em thấy áo dài này cũng có j khó lắm đâu chị, chỉ cần áo dài trắng trơn + quần đen là đc mà. Chẳng qua đặt trong khung cảnh cổ thì áo trông cũng cổ e thấy trên Bạch Mai có mấy cửa hàng có áo dài trắng quần đen đấy, chị thử qua xem goodluck
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hix...cám ơn em nhé! chị đi khắp mấy hàng áo dài ở Bạch Mai mà ko có cái nào, quả thực họ hầu như ko cho thuê áo dài trắng, chắc vì nghĩ nó đơn giản quá ko có mấy người thuê. Đa phần là các áo dài màu, hoặc voan kính, hoặc lụa màu thêu. Chị có lên jijian chỗ Mai Hắc Đế, áo dài ở đó đẹp ghê mà cái rẻ nhất thuê cũng 600k rồi. hix hix...xót thật, nên vẫn cố tìm chỗ nào thuê rẻ rẻ hơn...

• 145 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthuy_vcu Xem bài viết
    hix...cám ơn em nhé! chị đi khắp mấy hàng áo dài ở Bạch Mai mà ko có cái nào, quả thực họ hầu như ko cho thuê áo dài trắng, chắc vì nghĩ nó đơn giản quá ko có mấy người thuê. Đa phần là các áo dài màu, hoặc voan kính, hoặc lụa màu thêu. Chị có lên jijian chỗ Mai Hắc Đế, áo dài ở đó đẹp ghê mà cái rẻ nhất thuê cũng 600k rồi. hix hix...xót thật, nên vẫn cố tìm chỗ nào thuê rẻ rẻ hơn...
    Chị tìm ở BMai rùi ạ? thực ra e cũn ko tìm áo dài kiểu như chị nên e ko rõ lắm, e đã thuê ở áo dài THANH THANH 430 BM, tự nhiên hum ý ngứa miệng hỏi họ có áo dài trắng quần đen ko, họ nói có và mang ra cho e xem 1 cái, nói chung cũ và vải chả có j đẹp hết, hc hc nhg e quan điểm cá nhân e, thì lên ảnh sẽ ko rõ lắm vải đẹp, xấu đâu chị ạ, chỉ cần chị đeo 1 chuỗi hạt đỏ là nổi bật và phá cách ruì, như ng` mẫu Xuân Lan chụp ảnh cưới đó

• 108 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình cũng có 1 áo dài cổ , bạn nào muốn thuê thì alo nhá, 0902 52 22 66, cảm ơn các bạn

và mấy áo tứ thân

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

áo dài của chị lekchi đúng là đẹp và cầu kỳ quá, em nghĩ nếu mặc những chiếc áo này thì đúng là phải đầu tư rất nhiều thứ liên quan như đạo cụ, ngoại cảnh với ra đúng cái chất "cổ" của áo dài được, hihi...
    em thì chắc chụp nhẹ nhàng thôi ạ. áo dài trắng đơn giản và quần đen, trang điểm và làm tóc nhẹ nhàng..
    Mong là tiết trời thu HN tuần tới sẽ đẹp ^^