• 1 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 614 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Tình hình là em mặc áo dài xấu quá nên 0 may áo dài cưới mà đi thuê. Các mẹ nào bik chỗ thuê áo dài cưới đẹp đẹp, mới mới 1 tí thì chỉ em với. E có đi vài nơi, thấy hầu hết áo dài cũ, sờn hết trơn, chỉ để chụp hình thui. Thanks các mẹ nhiều lắm!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em biết nhà may áo dài Minh Thư ở đường Phạm Ngũ lão. ở đó cho thuê áo dài nhiều lắm, áo dài kiểu cũng rất nhiều, dùng để chụp hình thì hợp lý đó. còn vấn đề cũ hay mới là do mình lựa chọn thôi.
    • 614 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

bạn oi, cho mình xin địa chỉ cụ thể dzí.
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình không nhớ địa chỉ, nhưng nó nằm trên đề thám, gần ngã tư đường Cô Giang, đề thám đó.
    • 161 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

sao bạn ko đi may nhỉ?nếu khéo chọn thì vẫn dc 1 áo dài đẹp mà rẻ (<400k), mặc vào vừa dáng ng nữa...chứ nếu thuê thì phải nhờ họ sửa cho vừa dáng nè, còn chìu dài nữa chứ :Thinking:...Nếu may áo dài đơn giản ko quá nổi thì có thể sau đám cưới vẫn có thể để dành mặc đi tiệc nè...Áo dài cưới nếu may dạng truyền thống thì sau đó sửa lại thành cổ thuyền mặc đi tiệc là ukie áh! :Smiling:
    • 614 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mooniukem Xem bài viết
    sao bạn ko đi may nhỉ?nếu khéo chọn thì vẫn dc 1 áo dài đẹp mà rẻ (<400k), mặc vào vừa dáng ng nữa...chứ nếu thuê thì phải nhờ họ sửa cho vừa dáng nè, còn chìu dài nữa chứ :Thinking:...Nếu may áo dài đơn giản ko quá nổi thì có thể sau đám cưới vẫn có thể để dành mặc đi tiệc nè...Áo dài cưới nếu may dạng truyền thống thì sau đó sửa lại thành cổ thuyền mặc đi tiệc là ukie áh! :Smiling:
    haizzz, mình mặc áo dài xấu tệ mà.May rồi mặc 1 lần xếp xó uổng lắm.Người VN mà hình nhu có thù với cái áo dài hay sao mà mặc dzô nhìn ngu vãi tè lun. Nên co may cũng 0 bik may kiểu j, chi = di ra tiệm,ứom dc cái nào thi thuê lun cái đó.
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Áo cưới Ánh Linh có cho thuê đó chị ơi. Cũng nhiều kiểu lắm. Chị ghé thử nhé!
    • 614 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peNam Xem bài viết
    Áo cưới Ánh Linh có cho thuê đó chị ơi. Cũng nhiều kiểu lắm. Chị ghé thử nhé!
    Mình có ghé thử roài.Áo dài mà mắc ngang ngửa áo cưới đó. Từ 2tr đến 8tr 1 cái.hĩ
    • 2,605 Bài viết

• 3,004 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongmc83 Xem bài viết
    Mình có ghé thử roài.Áo dài mà mắc ngang ngửa áo cưới đó. Từ 2tr đến 8tr 1 cái.hĩ
    Wow sao mắc thế? May bằng vàng à?
    • 614 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Ừa, mình có hỏi thì họ nói là may = vải nhập, đính pha le Áo j đó, mà nhìn 0 có j đặc biệt, chưa kể các kiểu na ná nhau, phần ngực/tay = voan mỏng. phần tà có lót./vải nhung.
    • 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

đối diện xéo xéo chợ Hòa Hưng Q10 có 1 tiệm đó chị, lúc chị E đám hỏi có thuê áo dài ở đó, có nhiều kiểu xinh, mà giá cũng hợp lí, chị thử tham khảo xem, chúc chị sớm tìm đc áo ưng ý nha :Smiling:
    • 69 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthy Xem bài viết
    đối diện xéo xéo chợ Hòa Hưng Q10 có 1 tiệm đó chị, lúc chị E đám hỏi có thuê áo dài ở đó, có nhiều kiểu xinh, mà giá cũng hợp lí, chị thử tham khảo xem, chúc chị sớm tìm đc áo ưng ý nha :Smiling:
    bạn có nhớ địa chỉ hay tên tiệm đó là gì k?mình cũng đang tìm nè
    • 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecon03 Xem bài viết
    bạn có nhớ địa chỉ hay tên tiệm đó là gì k?mình cũng đang tìm nè
    mình ko nhớ tên, nó đối diện xéo xéo chợ Hòa Hưng. Để mai mình đi làm về ngang thử qua đó coi tên và địa chỉ rùi reply cho bạn ha:Smiling:
    • 614 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthy Xem bài viết
    mình ko nhớ tên, nó đối diện xéo xéo chợ Hòa Hưng. Để mai mình đi làm về ngang thử qua đó coi tên và địa chỉ rùi reply cho bạn ha:Smiling:
    bạn oi, có địa chỉ chưa bạn ơi. Mình đang mong.thánk ban trước nha
    • 1,008 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Tuần trước nhỏ bạn mình cưới có lên trường Cao đẳng sân khấu điện ảnh thuê áo dài cho đội bưng mâm quả. Mình thấy áo dài ở đó rất nhiều kiểu, nhiều size, nhìn rất mới và kiểu model lắm, mình thấy có nhiều bộ may bằng vải ABC nữa. Hôm đó tụi mình nghịch nghịch thử 1 bộ áo dài cô dâu bằng vải ren màu đỏ đính kim sa màu vàng đồng, nhìn rất sang, ko quê. Giá thì mình ko hỏi, chỉ biết mấy bộ áo dài may bằng vải ABC thì 80k/bộ.
    Địa chỉ nè:
    Trường Cao đẳng Sân khấu điện ảnh TP.HCM
    125 Cống Quỳnh, Quận 1, TP.HCM
    Điện thoại: 84.8.365682
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,729 Bài viết

• 4,853 Được cảm ơn

Ở trường SKDA thì 1 bộ áo dài kết hoa lá xinh xắn có 50K…ah…
    Bữa đám hỏi (2008),TSX thuê ùi….nhìn nổi lém
    Áo dài kim sa thì mới có,nên giá nhỉnh hơn

Ở đây có cho thuê cả áo dài cách tân,đầm 2 dây (mỗi cái 1 màu …chắc cho CD phụ)
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 614 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

oh là la, thông tin wá hữu ích. dzị mình đi dzô trường thì hỏi ai để thuê hả bạn? Ngoài jờ hành chính hoặc t7, CN dc hông?
    • 5,729 Bài viết

• 4,853 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongmc83 Xem bài viết
    oh là la, thông tin wá hữu ích. dzị mình đi dzô trường thì hỏi ai để thuê hả bạn? Ngoài jờ hành chính hoặc t7, CN dc hông?
    C cứ đi thẳng dzô trường, hỏi ngta Kho phục trang là ngta chỉ àh. Goi là KHO chứ ngta sắp xếp gọn gàng và sáng sủa lém

C cứ đi lần 1 vào ngày hành chính đi,rồi hỏi lại giờ làm việc. Em ko nhớ rõ. Mà hcỗ này ngộ lém…ĐT bàn ko thì ko đóng cước nên bị cắt,di động thì khóa máy.Ko biết giờ thì sao.Chứ hồi em thuê thì cái gì cũng fải chạy lên đó
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,239 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

e cũng đang có nhu cầu thuê áo dài ren để chụp hình ( chỉ chụp thôi vì e ghiền roài m à đám cưới me em may cho e 1 bộ khác roài ) và áo dài khăn đống cả CD CR , cô dâu nào bít chỉ giáo em với , e thanks rất nhìu muakkkk các chị
    • 113 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Up again. Có chị nào biết thêm chỗ thuê áo dài cưới đẹp không chia sẻ em biết với. Em đang muốn thuê áo dài chụp hình nè, có cả áo dài cho chú rể thì tốt quá.

chỗ trường SKĐA không biết bi giờ còn nhiều áo đẹp như các bạn nói không? (vì mình thấy comment này từ năm 2009 rồi)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2