Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 82 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi tí ạ?
    Bọn em chuẩn bị cưới. Hôm rồi MC có hỏi em thích bộ nữ trang nào thì mẹ chồng mua làm sính lễ cưới. Ý em và ax thích vàng mua vàng 18k cho dễ đeo (vì cả đời có 1 lần. muốn đeo làm kỉ niệm chứ cho vàng 24k vừa khó đeo mà cũng chẳng bán được - phí lắm). Thế là bọn em kéo nhau đi mua 1 bộ nữ trang 18k (gồm hoa tai, dây chuyền, lắc tay, nhẫn). Mua xong rồi thì bây giờ e lại bị mẹ em mắng vì nói là duyên con gái - đám cưới MC phải cho vàng 24k, không thì họ hàng người ta cười cho.

Bây giờ em không biết tính sao. Đem bán lại bộ kia thì lỗ tiền công nhiều quá (bộ nữ trang cưới - Công gần 2 triệu) - phí các mẹ nhỉ, mà cũng sợ phật ý phía Chồng. Mà vẫn giữ bộ đó thì sợ như mẹ e nói.
    Các mẹ có kinh nghiệm cho em ý kiến với ạh? Có vấn đề gì không khi nữ trang MC cho con dâu ngày cưới bằng vàng 18k?
    Cảm ơn các mẹ.

• 1,638 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Mình thấy thường thì cho vàng 24k, nhưng chỉ đeo trong ngày cưới rồi cất. Mình thì mua bông tai kim cương còn nhẫn vàng tây cho dễ đeo còn vòng cổ, vòng tai = vàng 24k thì chỉ cất làm kỉ niệm thôi. Còn về vấn đề MC cho vàng 18k có kỳ ko thì tùy vào suy nghĩ của gia đình 2 bên thôi, nhưng mình nghĩ bạn làm theo lời mẹ cho mẹ vui đi vì mình sắp xa mẹ theo " người dưng " rồi.
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....

• 513 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuanhien Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi tí ạ?
    Bọn em chuẩn bị cưới. Hôm rồi MC có hỏi em thích bộ nữ trang nào thì mẹ chồng mua làm sính lễ cưới. Ý em và ax thích vàng mua vàng 18k cho dễ đeo (vì cả đời có 1 lần. muốn đeo làm kỉ niệm chứ cho vàng 24k vừa khó đeo mà cũng chẳng bán được - phí lắm). Thế là bọn em kéo nhau đi mua 1 bộ nữ trang 18k (gồm hoa tai, dây chuyền, lắc tay, nhẫn). Mua xong rồi thì bây giờ e lại bị mẹ em mắng vì nói là duyên con gái - đám cưới MC phải cho vàng 24k, không thì họ hàng người ta cười cho.

Bây giờ em không biết tính sao. Đem bán lại bộ kia thì lỗ tiền công nhiều quá (bộ nữ trang cưới - Công gần 2 triệu) - phí các mẹ nhỉ, mà cũng sợ phật ý phía Chồng. Mà vẫn giữ bộ đó thì sợ như mẹ e nói.
    Các mẹ có kinh nghiệm cho em ý kiến với ạh? Có vấn đề gì không khi nữ trang MC cho con dâu ngày cưới bằng vàng 18k?
    Cảm ơn các mẹ.
    Đám cưới của chị chỉ có mỗi cặp nhẫn cưới và đôi tòng teng bằng vàng 18k, thế mà có ai cười đâu, hay là họ có cười mà chị không biết nhỉ . Nếu mình thích thì cứ giữ lại mà xài, cần gì phải để ý người ta nghi gì cho mau già hả em :rolleyes:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

DỊCH VỤ CHO THUÊ TRANG SỨC - DỊCH VỤ CƯỚI
    Công ty chúng tôi chuyên cung cấp và cho thuê:
    1> Nữ trang cưới , Nữ trang dự tiệc ( nữ trang ngọc trai, nữ trang xoàn mỹ, nữ trang gắn đá màu).
    * Giá cho thuê nữ trang từ 300.000đ -> 500.000đ /ngày/ bộ(Collier,lắc, nhẫn, bông )
    2> Thực hiện các dịch vụ cưới :
    + Chụp hình làm album cưới:
    1.500.000- 4.600.000đ
    + Áo cưới 400.000 –600.000đ
    + Trang điểm: 600.000đ
    + Chụp hình cưới: 8.000đ /kiểu
    + Quay phim: 1.000.000đ /DVD
    3> Thực hiện tổ chức tiệc cưới tại nhà hàng hoặc tại nhà khách.
    + Đặt tiệc từ 10 bàn trở lên có quà tặng đặc biệt.
    + Giá 1 bàn tiệc từ 685.000đ/ bàn
    4> Dịch vụ cho thuê xe hoa ngày cưới 600.000đ – 2.000.000đ / 4h tùy loại

Địa chỉ : 418-420 Nguyễn Thị Minh Khai, P.5 Quận 3, Tp.Hồ Chí Minh.
    - Điện thoại: 38.181164 – 38.322756

• 604 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-Phuong-Nghi Xem bài viết
    Đám cưới của chị chỉ có mỗi cặp nhẫn cưới và đôi tòng teng bằng vàng 18k, thế mà có ai cười đâu, hay là họ có cười mà chị không biết nhỉ . Nếu mình thích thì cứ giữ lại mà xài, cần gì phải để ý người ta nghi gì cho mau già hả em :rolleyes:
    MC tương lai của mymy k hỏi gì cả, nghe OX bảo là MC mua hết rồi, từ thời vàng còn rẻ. còn Mẹ mình thì bảo hỏi xem MC đã mua gì rồi, mẹ mình mua cho mình cái khác, ví dụ cái kiềng MC mua thì mẹ mình mua sợi dây chuyền cho mình làm của hồi môn. mà chắc MC cũng mua hoa tai vàng 24 k lun, nhà mình thì thích hoa tai xoàn, hixhixhix. thiệt là cũng mún chìu mẹ mình vì cũng sắp xa mẹ rồi, mà hok bít làm seo. OX thì bảo em thích cái gì, hi, dĩ nhiên là thích xoàn rồi, nhưng mà....
    chị weđing lâu chưa? sao em thấy mọi thứ fuc tạp quá à, cho cái gì có cái gì ng ngoài cũng để ý, rồi truyền miện tùm lum, huhuhu, fuc tạp qua cái công cuộc lấy chồng!!!!

• 971 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

mình cũng có nhẫn 18K và 24K nhưng thấy 18K đẹp hơn còn 24K là vàng nguyên chất nên màu nó xấu lắm, nhìn thô nửa. Nếu MC cho j thì nhận thôi nhưng những nữ trang đó ít ng đeo lắm, cất kỷ niệm, Tùy bạn à, riêng mình thì thik mua là đeo lun chứ cất thì phí wa nên 2 đứa tự đi mua heheh

• 217 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cho em lạc đề ké 1 tý, vc em vừa đặt cặp nhẫn cưới ở PNJ, tổng cộng khoảng 5tr, nhẫn có "kim cương 2ly". Tình cờ có bác nào nói là hạt nhỏ như vậy chỉ là một loại đá chứ không phải kim cương, vì nếu là kim cương thật thì giá cao lắm. Thực hư thế nào? Khi chọn mẫu em có hỏi hạt đính trên nhẫn có đúng là kim cương không thì họ bảo đó là kim cương. Em còn cẩn thận hỏi thử: "Nếu bây giờ thấy chưa cần phải gắn kim cương thật thì thay hạt này bằng đá được không?" Họ bảo: "Được, tùy theo ý của khách hàng." Họ còn nói nếu tụi em không thích kim cương thật thì sẽ thay bằng đá thường và tính giá thấp lại. Nghe có vẻ chắc ăn kim cương trên nhẫn là kim cương thật nên bọn em đặt luôn. Các bác giải thích giúp em với, chẳng lẽ PNJ là công ty lớn lại tư vấn không chính xác cho khách hàng?

• 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tháng 1 mình cưới. Mình thì mẹ chồng mất lâu òi nên ko có mẹ chồng cho nữ trang. Ông xã mình lo hết. Tụi mình quyết định mua nguyên bộ nữ trang bằng vàng trắng để sau khi cưới đeo luôn.(đẹp lấp lánh luôn nha) hihi...phá vỡ phong tục xưa giờ :Smiling: Hỏi ý kiến ba mẹ mình và cả bà ngoại nữa, mọi người nói có sao đâu, quan trọng là mình thích gì và thấy thoải mái. Vàng 24k ko đeo đc mà cũng ko bán đc vì là đồ kỷ niệm mà. Mấy ông bà thì hay nói cho vàng để làm của nhưng gđình mình thì suy nghĩ khác,nói rằng nếu có tiền thì mua vàng miếng để dành chứ mua chi nữ trang vàng 24. Tư tưởng thoáng ghê chưa!!

• 873 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Bạn yêu cầu người ta lấy máy kiểm tra cho bạn coi, người ta đặt đầu dò vô kim cương, nếu là thiệt thì nó chớp đèn kêu réo ỏm tỏi. Kim cương hạt nhỏ dưới 2 ly rẻ là vì trong quá trình chế tác viên kim cương lớn có mảnh vụn, đó là kim cương 1-2 ly.

Trích dẫn Nguyên văn bởi camellia_fou Xem bài viết
    Cho em lạc đề ké 1 tý, vc em vừa đặt cặp nhẫn cưới ở PNJ, tổng cộng khoảng 5tr, nhẫn có "kim cương 2ly". Tình cờ có bác nào nói là hạt nhỏ như vậy chỉ là một loại đá chứ không phải kim cương, vì nếu là kim cương thật thì giá cao lắm. Thực hư thế nào? Khi chọn mẫu em có hỏi hạt đính trên nhẫn có đúng là kim cương không thì họ bảo đó là kim cương. Em còn cẩn thận hỏi thử: "Nếu bây giờ thấy chưa cần phải gắn kim cương thật thì thay hạt này bằng đá được không?" Họ bảo: "Được, tùy theo ý của khách hàng." Họ còn nói nếu tụi em không thích kim cương thật thì sẽ thay bằng đá thường và tính giá thấp lại. Nghe có vẻ chắc ăn kim cương trên nhẫn là kim cương thật nên bọn em đặt luôn. Các bác giải thích giúp em với, chẳng lẽ PNJ là công ty lớn lại tư vấn không chính xác cho khách hàng?

• 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camellia_fou Xem bài viết
    Là kim cương thật đó bạn,cửa hàng ko gạt bạn đâu. Kim cương còn có 1 ly và kcuong tấm nữa mà. Mặc dù nhỏ nhưng độ cứng nó khác với hạt đá thường. Ngta có máy thử kcuơng cho mình mà.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2