Áo cưới - Trang điểm cô dâu

Nên đội mấn hay lúp khi mặc áo dài cưới??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8
    • 3,042 Bài viết

• 3,361 Được cảm ơn

Hihi. Em thì có thể loại ngay phương án đội mấn . Vì hồi lâu lâu rồi, mẹ em có bảo mẹ em không thích cái mấn tý nào. :P
    Em thì cũng thấy bình thường, thích lúp hơn => chọn lúp thôi. hihi
    Vậy là phải loại phương án áo dài có áo khoác rồi :P
    Cách tạo chữ ký

--31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*

• 229 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo-meo1985 Xem bài viết
    Cẩn thận, đội mấn trắng đôi khi bị kiêng trong đám cưới nhá, o khéo cụ bảo đội khăn *** là chít đó
    à, mình đội lúp trắng chứ ko đội mấn trắng :Smiling:

• 89 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

e đọc bài viết này xong, mới hiểu sự khác biệt giữa lúp và mấn...thanks các chị nhé

• 229 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

mọi người cho mình hỏi chỗ nào làm mấn vậy? vì chỗ mình may không có làm mấn nên cũng hok biết đặt làm mấn ở đâu? mình ở tp.hcm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuyvy115; 21/01/2011 vào lúc 12:15 AM.
    Love to be Loved:Kiss:

• 137 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Dam hoi co doi man hoac lup ko a? Em dinh doi lup hom dam hoi, ma co ng noi la dam hoi ko can doi lup hay man..ko biet nhu vay co dung ko a?

• 1,018 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Các chị ơi , thế bây giờ em cao chỉ có 1m55 , tròn , mặt tròn to . Tất nhiên là sẽ khó chọn mấn , nhưng lup thì tầm nào là hợp với chiều cao của em ?
    Dù trong dù đục con sông vẫn chảy
    Dù cao dù thấp cây lá vẫn xanh
    Dù người phàm tục hay kẻ tu hành
    Cũng phải sống từ những điều rất nhỏ
    Ta hay chê rằng cuộc đời méo mó
    Sao ta không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm
    Nhưng chồi tự vươn lên tìm ánh sáng
    Nếu tất cả đường đời đều trơn láng
    Chắc gì ta đã nhận được ra ta
    Ai trên đời cũng có thể tiến xa
    Nếu có khả năng tự mình đứng dậy
    Hạnh phúc cũng như bầu trời này vậy
    Không chỉ dành cho một riêng ai.

• 3,042 Bài viết

• 3,361 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm lượm lặt của em thì lúp dài trên thắt lưng là được. Chị còn đi giày cao gót mà. Em cũng cao m 55 nè
    Cách tạo chữ ký

--31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*

• 284 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

chị em so sánh đây:
    Đội mấn khi chụp studio, cái mấn này đặt ở nhà may Thiết Lập nổi tiếng cả bên Mỹ. Hôm mình đi lấy mấn ( lấy thôi đó nha..) mà ngồi chờ hết gần 1 tiếng để ng ta đo cho cả 1 gia đình bên Mỹ và rút rẹt cái mấn của mình trong tủ ra, trả tiền lấy mấn Chờ 1 tiếng để chỉ đc phục vụ 3 phút..

Đội lúp đỏ khi rước dâu, do mẹ cô dâu make up ( bthuong mẹ k phải là thợ make up chỉ là thix trang điểm, mà hôm đó rước dâu sớm cô dâu k chịu ra đường đi make up... )

Đội cái nào đẹp hơn hí hí..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jinrong123; 23/03/2011 vào lúc 12:17 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 25 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Lúp và mấn khác nhau hoàn toàn, tùy theo khuôn mặt và chiều cao của cd thì chọn lựa sao cho phù hợp. Mặt tớ tròn ủng và trán hơi cao nên tớ quyết định chọn lúp cho đám cưới của mình mặc dù tớ cao 1.65m và chú rể thì 1.78m. Đc tớ nguyên bộ ad đỏ lè của ABC và cái lúp cũng đỏ lè, lúc tớ ra chào họ hàng ai cũng măt tròn mắt dẹt vì từ xưa đến giờ ào dài cưới phải đi với mấn nhưng tớ chơi chội quá hihi, đi đưa dâu ai cũng quay lại xem vì họ thấy lạ, ba mẹ 2 bên rất thích và tớ hãnh diện vì điều đó

Tớ xem lại hình cưới của mẹ chồng tớ mấy chục năm về trước bà mặc áo dài cưới trắng và đội lúp trắng các nàng ah, đẹp vô cùng. Tớ quyết định sau này con tớ cưới cũng sẽ cho đội lúp

Tớ khuyên các nàng, các nàng hiểu rõ bản thân mình muón gì, cái nào phù hợp với mình thì cứ làm, đam cưới chỉ có 1 lần trong đời nên chẳng có gì mà phải e dè các nàng nhé, đừng để cưới xong lại hát bài ước gìiii
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Vy thấy năm nay đang là mode đội lúp nên đội mấn hay lúp theo mình đều ok cả vì mãi cái nó có cái hay riêng.

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8