• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.9K Lượt đọc
  • 216 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 389 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Đây là review mà mình nói bên malaysiabrides, trong đó có hình áo mua ở taobao, các bạn qua xem nha mình ko muốn hotlink.

BUYING GOWNS THROUGH INTERNET - Malaysia Wedding & Brides Forum

• 5,727 Bài viết

• 4,847 Được cảm ơn

@ tipt :
    Nguyên đống áo bự wá nên ko biết chuyển wa cho c sao ta?...híhí...dzị là mấy "tình iu" của em được du lịch wa Úc chơi roài

mà c ơi,bữa em xớn xác nói "chị Bích makeup tháng 1-2011 đi Mỹ" là KO ĐÚNG đâu nha....vì tháng 12-1010 cbích mới bắt đầu làm giấy tờ ah
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm

• 176 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Em cũng nhờ chị ax đặt may theo số đo ở 1 trang gì đó bên Mỹ nghe chỉ khen bạn chỉ mặc đẹp lắm nên cũng yên tâm vì có người mình ở bển kiểm tra trước khi lấy, hihi. Còn phần gởi về VN chị ax thường gởi giá là bao gồm thuế luôn. Nếu các bạn ship về VN thì khai là hàng quà tặng và khai giá trị thấp theo dạng phi mậu dịch á. Hên xui còn tuỳ HQ vui hay buồn

• 389 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Zenny gần cưới rùi à, cưới xong share hình áo cho mọi ng xem với dc ko

• 176 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tipt Xem bài viết
    Zenny gần cưới rùi à, cưới xong share hình áo cho mọi ng xem với dc ko
    Zenny cưới 10/04/2010 có hình Zenny share cho nhà mình nhé

• 100 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Tháng 12, 2009 mình ở New Zealand cũng đã liều đặt 1 mẫu áo của Maggie Sottero gửi sang đó rồi tháng 1 đem về VN tại trang [url]www.dressilyme.com[/url]. Văn phòng của cty này thì ở HK, áo thì cũng làm ở TQ nhưng nghiên cứu một vòng thì thấy có vẻ trang này làm ăn trung thực hơn lightinthebox. Trên trang web của họ mình có thể thấy áo thật họ may được khách hàng mặc và chụp hình lại trong phần comment.

Phần phân loại áo thì rất rõ ràng và tiện cho việc chọn áo. Nếu chị nào không có ý định mua áo online nhưng muốn tìm kiểu để may thì cũng nên ghé xem trang này vì họ có hình áo của hầu hết các hãng áo cưới nổi tiếng nhất trên thế giới.
    Dịch vụ khách hàng của trang này cũng rất tốt, email yêu cầu cái gì là họ trả lời vèo vèo và rất lịch sự. Vì những lý do này nên mình quyết định bị "dụ" mua áo tại đây.

Mình đã chọn kiểu, gửi số đo, thêm yêu cầu riêng đầy đủ hết rồi, nhưng khổ cái họ chỉ nhận thanh toán qua paypal mà mình lại chưa có account. Muốn dùng account trên paypal thì phải đợi nó chứng thực. Đến cuối tháng mình mới có bank statement để được chứng thực mà đầu tháng 1 về rồi nên đành thôi luôn.

Lúc đầu mình cũng tiếc dữ lắm, nhưng khi về HCM cứ đi qua đi lại áo cưới Như Phượng trên CMT8 thấy áo ở đây rất đẹp và sang, mình thích liền. Quyết định rồi, sau Tết mình ra may 1 bộ, ủng hộ hàng VN :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 389 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Trang này cấu trúc rõ ràng dễ coi thật, lại bị cuốn vô ngồi coi kiểu hihi. Mà sao mình ko tìm thấy hình thật trong comments/review vậy nuhuynh ơi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tipt; 11/02/2010 vào lúc 08:22 PM.

• 404 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

giới thiệu một địa chỉ nữa, chăc ko rẻ hơn may tại VN đâu nhưng ai ko có điều kiện may tại VN thì có thể tham khảo: http://www.landybridal.com/index.html
    váy thật thì các bạn xem ở mục news là có hình các cô dâu đã đặt váy ở đó.

• 404 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

váy của Dressilyme cũng rất đẹp đấy, trên forum Châu Âu rất nhiều người đặt may ở Dressilyme va Landybridal, nói chung đây là 2 nơi may nghiêm túc và giá phải chăng nhất, ngoài ra còn một số nơi khác nữa, giá cả có chênh lệch chút ít giới thiệu luôn để mọi người tham khảo: http://www.irenebridal.com/index.php?language=en
    Ebay shop: bestloving2008
    Ebay shop: the-Eternal-City

• 100 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tipt Xem bài viết
    Trang này cấu trúc rõ ràng dễ coi thật, lại bị cuốn vô ngồi coi kiểu hihi. Mà sao mình ko tìm thấy hình thật trong comments/review vậy nuhuynh ơi.
    Ah, hình thật thì không phải review nào cũng có, ai rảnh thì họ mới up hình, nên Tipt chịu khó xem review nào có hình, khi click vào thì mới thấy hình được. Đa số các review được cảm ơn là các review có hình đấy.