Áo cưới - Trang điểm cô dâu

May áo dài ở Hương Trầm 213 Tôn Đức Thắng có đẹp k các chị?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm trước em có tới nhà may HƯƠNG TRẦM 213 Tôn Đức Thắng để may áo dài, em may áo là vải ren kim sa, cả bộ là 1tr2. thấy cũng hơi đắt, em k bít có may đẹp k vì 10 ngày mới lấy được, có chj nào may ở đó rùi nói em bít để em yên tâm với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,064 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Mình có đứa bạn may quần áo ở Hương Trầm. Số đen thế nào mà đi đi lại lại sửa vài lần. Chắc ko phải chủ cắt.

Mình cũng mới may áo dài ở Mỹ Sơn - 94 Cầu Gỗ. Thấy ưng ưng.
    • 467 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

e thấy cửa hàng này tên tuổi lớn mà. may rồi thì cứ hi vọng là sẽ đẹp đi chị, nhưng k nên hi vọng quá, hihi
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em mới may quần âu ở đây, gọi điện đến hỏi, người trả lời điện thoại ko nhiệt tình, hỏi gì nói nấy, nhấm nha nhấm nhẳng. Vợ em và chị vợ may ở đây, lần nào cũng phải sửa lại. Tiền công lại đắt gấp đôi bình thường (mỗi quần em may cả vải là 400k).

Bye bye nhé!
    • 2,493 Bài viết

• 7,869 Được cảm ơn

Nói về Hương Trầm thì mình đang sẵn cục tức nói luôn cho bạn đây.
    Chủ nhật vừa rồi mình và chị chồng đến 213 Tôn Đức Thắng xem vải và lựa chọn may. Thái độ làm việc thấy mỗi anh dắt xe là nhã nhặn còn lại 2 em hướng dẫn thì ko thể chấp nhận được. Chị chồng mình thích một bộ áo dài vải hoa giá là 750k, may thêm cái quần là 150k nữa. Lựa xong thì chị chồng mình mới bảo có thể thử một cái áo dài ở đấy để xem dáng được ko? Thế là hai em nhân viên thi nhau khen tụng không cần phải thử, may ở đây có thương hiệu này nọ dài lắm và không cho chị mình thử. Chị mình bực quá mới bảo :" Các bạn bảo đẹp thì cho mình thử một cái mà không được à?" Thế là em nhân viên bảo luôn:" Chị không may thì thôi lại còn cứ lằng nhằng" Hai chị e mình choáng luôn, cancel luôn ko may nữa cho dù chị mình rất thích màu vải đã chọn.
    Túm lại là mình ko thể chấp nhận được thái độ làm việc như thế, lúc đầu thì đon đả, lúc sau thì cắm cảu, giấu giấu diếm diếm điên ko chịu được.
    Mình khuyên bạn không nên đến Hương Trầm, rước cục tức về nhà làm gì cho mau già hik
    Sát thủ trên cây đu đủ

• 421 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Hôm nay m đi may 1 áo vèst 2 lớp(m tự mua vải )công 530k.1 áo dài ăn hỏi ,cả vải cả công là 1t4.Chưa bít có đẹp ko nữa.20 ngày mới lấy dc nhưng m thấy e nhân viên ở đấy rất nhiệt tình và chiều khách.
    • 1,873 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Tránh xa Hương Trầm đi cả nhà ạh kể cả cái ở trên Thái Hà ấy. Mình đi SG mua cho mẹ 1 mảnh vải áo dài đính kim sa đẹp lắm tưởng ở đó hiệu to may phải đẹp. Ai dè, lúc may mình đã dặn phải may 2 lớp rời tà đến khi lấy thì nó may cho liền tà, nói thì nó kêu là vải mỏng k may đc rời tà rồi may liền tà nó còn mất công hơn là may rời......Đã vậy mẹ mình mặc được có 1 lần mà cái lớp ở trong k biết sao lại bị bai ra thế là thôi coi như cái áo dài vứt đi. Vừa rồi mẹ mình may 2 cái áo dài ở hiệu Mỹ Vinh Cầu Gỗ khỏi phải chê j luôn, chuẩn k cần phải sửa j mà lại đẹp nữa
    • 87 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cơ quan mình năm ngoái cho chị em may quần áo ở Hương Trầm thì đến 80% là phai sủa lại hay bị hỏng, nên em cũng cạch HT lun
    • 421 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Q_anh Xem bài viết
    cơ quan mình năm ngoái cho chị em may quần áo ở Hương Trầm thì đến 80% là phai sủa lại hay bị hỏng, nên em cũng cạch HT lun
    úi!!!nghe các c nói em lại đâm lo,vì vừa may ở đấy nhưng 20 ngày nữa mới lấy dc.Nói chung ở đâu cũng thế,có người khen người chê.Nhà em gần HT Thái Hà nên ra đấy may luôn,thấy cũng đông khách lắm mà nhìn mấy chị đến lấy đồ đều ưng ko phải sửa lại gì cả nên em may luôn cả áo dài và vest luôn.Hy vọng là sẽ dc như ý mình
    • 1,501 Bài viết

• 1,269 Được cảm ơn

Cty em cũng từng may đồng phục ở đây. May chán vô cùng, chẳng tin được là sản phẩm của một nhà may tầm cỡ thế
    • 421 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà,hnay em đã ra Hương Trầm thử áo dài.Em ko bít phải diễn tả thế nào về nỗi thất vọng này nữa-:Crying:Quá xấu chứ ko phải là xấu ạh!Trời ơi,em may đo đếm hẳn hoi mà mặc vào người cứ như là áo đi mượn ý!xộc xệch,dúm dó.....Người cứ thẳng đuỗn ra ko có 1 khúc nào ra hồn cả.Em may ở Ngân An,rất đẹp,tròn người mặc dù em gầy.Chỉ vì ax ko ưng màu đỏ lắm nên mới đi may cái khác.hix!giờ thì..tiền mất tật mang.Em lại hì hục ra Ngân An may cái nữa!:Crying:Còn cái áo vest chắc chả cần thử cũng bít như nào rùi!Em đặt cọc ở đấy 1triệu.CÒn 1t nữa nhưng em chả lấy nữa.phí tiền mà về có mặc dc đâu!Các chị nhớ cạch mặt Hương Trầm ra nhé!
    • 171 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng là do phù hợp đấy các mẹ ạ..em may đồ ở Hương Trầm 213 Tôn Đức thắng thấy rất ok....áo ài thì toàn dẫn các bạn ra mọi người cũng rất thích mà. mấy chị lãnh đại bên cq em dẫn ra may thì về ưng ý lắm.....còn về thái độ nhân viên thì cũng có thể..đôi khi chủ họ không biết nhân viên tiếp khách như thế nào ..Nhiều lúc đi ăn uống cũng vậy..chủ thì rõ đon đả còn nhân viên thì láo toét...họ đâu nghĩ là cần phải giữ khách cho chủ họ mới có cơ hội làm việc...nói chung dịch vụ ở HN mình phải xem lại...em vào SG thấy dịch vụ rất ok...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetcm Xem bài viết
    Cty em cũng từng may đồng phục ở đây. May chán vô cùng, chẳng tin được là sản phẩm của một nhà may tầm cỡ thế
    Rất thông cảm với bạn. Tôi cũng là một nạn nhân của nhà may Hương Trầm 103 Thái hà, thái độ phục vụ rất kém, hẹn khách ngày trả hàng, tới nơi không thấy cửa hàng mở bèn gọi điện thì được biết họ đi ăn cưới, vậy mà chẳng thèm gọi thông báo một câu với khách. Đã vậy thái độ của chủ cửa hàng khi nói chuyện điện thoại rất thiếu nhã nhặn.
    • 155 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

em đưa mẹ ra HT (TĐThắng) may 1 áo dài + 1 bộ vest đều trả đúng hẹn, áo vừa vặn không phải sửa gì. Mấy hôm trước ra may thêm 1 áo dài nhung cho mẹ và 1 áo hoa voan cho mình, chưa biết thế nào, tuần sau mới lấy. Cá nhân em k phàn nàn gì về thái độ và chất lượng đồ cả
    • 171 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

he, may quá, e may ở Mỹ Vinh, tuần tới mới đc lấy, nếu oki e sẽ comment lại nhá
    • 45 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiyeu8084 Xem bài viết
    Hôm trước em có tới nhà may HƯƠNG TRẦM 213 Tôn Đức Thắng để may áo dài, em may áo là vải ren kim sa, cả bộ là 1tr2. thấy cũng hơi đắt, em k bít có may đẹp k vì 10 ngày mới lấy được, có chj nào may ở đó rùi nói em bít để em yên tâm với.
    Giá này của Hươgn TRâm là từ năm 2008, update giá mới nhất chị đồng nghiệp mình đi may là 8tr, trung bình từ 5-15 triệu, mà may xong thì không hài lòng gì hết vì bị hẹn trễ mà tiếp đón không nhiệt tình. Giờ mình có địa chỉ mới muốn giới thiệu với mọi người qua đại lý vải áo dài MInh Đức ở 41 Đặng Tiến Đông, Hà Nọi (đối diện gò đống đa nhé),
    hàng vửa rẻ vừa niêm yết công khai mà cửa hàng lại nhiệt tình, tha hồ lượm, thử hàng.
    Link tham khảo đây: http:///ThoiTrangNu-QuanAo/p-50959028
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vừa may áo dài ở 103 Thái Hà, không ổn chút nào. Lúc đến đo nhân viên ở đo đo thế nào bị hụt số đo mặc vào chật ních phải sửa lại, mình đã dặn đi dặn lại là hạ đường khoét bên cạnh sườn xuống vì họ để hơi cao mà mình thì mới sinh nên cũng hơi nhiều mỡ. Mình còn cẩn thận gọi điện lại sau khi rời khỏi cửa hàng nhưng lần sau đến lấy vẫn không sửa gì cả, tay áo thì bị xoắn trông rất buồn cười, chỗ khoét cạnh sườn thì họ đính thêm cho một nút cài (trong khi đường khoét cũ là cái khóa to uỵch trông rất thô - mình yêu cầu may khóa cạnh sườn không cài), bây giờ mặc áo vẫn chật và khó chịu. Mình không hài lòng nhưng cũng không muốn làm to chuyện, thanh toán rồi về cho xong, tóm lại
    1. May không đẹp và cẩu thả
    2. Nhân viên không nhiệt tình, thiếu trách nhiệm
    Khuyên các mẹ không may áo dài ở đó
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đã từng may áo dài trắng hồi cấp 3..nói chung là không được ưng lắm...phong cách may hơi già các mẹ ạ
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me So Xem bài viết
    Đúng là do phù hợp đấy các mẹ ạ..em may đồ ở Hương Trầm 213 Tôn Đức thắng thấy rất ok....áo ài thì toàn dẫn các bạn ra mọi người cũng rất thích mà. mấy chị lãnh đại bên cq em dẫn ra may thì về ưng ý lắm.....còn về thái độ nhân viên thì cũng có thể..đôi khi chủ họ không biết nhân viên tiếp khách như thế nào ..Nhiều lúc đi ăn uống cũng vậy..chủ thì rõ đon đả còn nhân viên thì láo toét...họ đâu nghĩ là cần phải giữ khách cho chủ họ mới có cơ hội làm việc...nói chung dịch vụ ở HN mình phải xem lại...em vào SG thấy dịch vụ rất ok...
    Xin chia buồn với bạn, nhưng mà bộ áo dài mà đắt nhưng lên ko ưng ý thì cũng khá là bực mình đấy. Mình thì hay may áo dài ở Minh Đức số 41 Đặng Tiến Đông thấy khá hợp dáng, lên ôm người và nhìn trẻ trung, thường thì chọn mẫu trước: http://www.flickr.com/photos/aodaiminhduc/ , xem giá so sánh luôn, sau đó đến tận nơi ướm thử, đặt may khoảng 10 ngày là xong,
    Có tiền mới ký... hi hi
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

PS: Giờ may quen ở Minh Đức rồi toàn đặt may qua mạng luôn hộ cho mấy chị bạn ở nước ngoài nữa cơ, đặt qua facebook cả mẫu lẫn số đo luôn, chị mình bên Hàn chỉ cần gửi số đo 3 vòng và chiều cao, cân nặng và chiều cao giày mặc áo dài, thế mà lên áo của Minh Đức vừa in luôn,
    iu MĐ ghê
    Có tiền mới ký... hi hi