Áo cưới - Trang điểm cô dâu

Kinh nghiệm mua đồ cưới chợ Tân Bình _HCM (new)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 330K Lượt đọc
  • 1.38K Trả lời

76 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình search đc topic này và theo dõi cũng lâu, trưa nay vừa làm 1 chuyến tham quan khu đồ cưới đây...
    Mình chỉ đi loanh quoanh khu đồ cưới thôi, về review vài dòng , hy vọng giúp ích được các cô dâu nhà mình (mình cưới vào cuối tháng 9,hihi)
    Về phụ kiện cưới:
    .Mình vào 2 tiệm, 1 tiệm ko nhớ tên và Ngọc Châu: 2 bên giá cả tương đương nhau, có giá sẵn và người bán ko bớt giá đâu, trừ khi mua nhiều món.
    .Phụ kiện như các chị trên đây đã nói, thứ gì cũng có, tha hồ lựa chọn. Mình thấy các bộ trang sức từ 150-250k không khác gì mấy so với 1 tiệm mình từng coi ở HVH, mà nhân viên nói nếu thuê áo thì ưu đãi thuê bộ trang sức 300k. Mình cứ tưởng thuê áo là kèm luôn lúp, bao tay, trang sức chứ, hay chỉ có tiệm mình vào hỏi kỳ vậy thôi ta ???(tiệm Tơ duyên)
    Về soiree
    .Giá cả: ngắn thì 400, dạng phồng hay có đuôi thì 600-900 chưa trả giá.
    .Kiểu dáng: Mình ko so với khu 3/2 hay HVH... vì tiền nào của đó nhưng thật sự so với giá tiền thì cực kỳ đáng đồng tiền bát gạo ạ... Áo trắng rất nhiều , đa số là đính hạt , dưới xòe. Theo mình là hạt nhựa nhưng đãi buổi tối cũng long lanh ko kém đá hay phalê gì đâu, chỉ có điều là đính hạt nhiều quá, mình thích nhấn nhá vài điểm ngay ngực hay eo thôi, vì vậy ko ưng được em nào, hix....lặn lội về Thủ Đức mưa xối xả:Crying:
    .À, mình vào tiệm LeeNa...áo ở đây nhìn sang hơn hẳn nhưng bán hàng thì tệ hơn hẳn, giá 1trx - 2trx , nhưng vừa cầm áo thì : " Áo này mắc nha e" , rồi coi vài cái nữa mình đi thì vẻ mặt 2 người bán hàng cực kỳ xấu, mặc dù cám ơn rồi đi đàng hoàng. Với giá 2trx thì bên aoccuoichauau đang có khuyến mãi giảm giá rất nhiều kiểu đuôi cá đẹp.
    --- Tóm lại mình đang phân vân ko biết có quay lại chợ Tân Bình mua áo cưới nữa ko, vì mình đãi riêng , mình tính thuê hẳn 4 cái luôn, như vậy tiền thuê sẽ rất cao. Thật tình là sau khi đi chợ về mình tính mua để đãi nhà gái, xong rồi có thể thanh lý or giữ làm kỷ niệm cũng được ...
    --- Bạn nào từng mua áo ở đây rồi cho mình hỏi : áo mặc vào cúp ngực có xấu quá ko, phom áo có kỳ kỳ ko , mình biết ko thể đòi hỏi cao nhưng ít ra mặc vào cũng trông cũng ổn, vì mình hơi ốm : ( mình cao 1m58 nặng 41kg)
    --- Bạn nào biết tiệm nào trên HVHuê thuê giá tốt, áo nhiều kiểu đẹp chỉ giùm mình nha.
    Cám ơn bạn trước nè:LoveStruc:
    • 54 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

chiều nay mình cũng vừa ghé Ngọc Châu mua cái lúp dài với nơ chú rể để cuối tuần này đi Đà Nẵng chụp hình (chơi) nè hihi.. theo chỉ dẫn của một bạn ở trên là đi vào cổng số 4 phía trái đường Lê Minh Xuân, rồi gặp chỗ quẹo đầu tiên quẹo trái, nhìn bên trái sẽ thấy tiệm phụ kiện cưới Ngọc Châu.. riêng mình thì sau khi từ tiệm ra phát hiện nếu đi từ cổng số 1 - từ ngã tư Lý Thường Kiệt Lê Minh Xuân bên tay trái thì gặp cổng số 1 trước rồi mới tới cổng số 4 - ngả rẽ đầu tiên quẹo phải, nhìn bên phải thì Ngọc Châu là tiệm thứ 3 hay 4 j đó.. chứ nếu như đi từ cổng số 4, thì đi tới gần hết đường mới thấy tiệm hehe

do mình đã focus trước là chỉ cần mua lúp và nơ nên vào tiệm hỏi luôn mấy thứ đó chứ ko lăn tăn ngó nghiêng j lắm, một phần cũng vì nóng đổ mồ hôi ^^ cái lúp mình mua giống với chị post hình ở trên, dài 2.5m kiểu đơn giản nhất tuy nhiên ko tránh đc phần thêu viền mép lúp của mình có luôn đồ cài - 150k miễn trả giá ^^ nơ chú rể màu đen kiểu nơ bình thường 40k..

lúc mua xong ra cửa mình có thấy mấy cái nơ cài tóc xù xù, mình hỏi thử giá thì 65k 1 cái, hơi đắt vì kiểu dáng bình thường, hơi sến nên hem thích hihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 151 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Ai đang có nhu cầu đi chợ tân bình xem đồ cưới ko, thì hú mình đi với, 0983887499 quỳnh
    đi tầm 2-3h trưa, trễ hơn là một số tiệm đã đang dọn hàng. Vì mình đi có 1 mình nên bùn quá chưa mún đi, ai đi thì hú mình nhé, tkssssss
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biha03hc Xem bài viết
    MÌnh cũng từng mua 1 cái soire, giá 600k, mình thấy cũng được(tất nhiên là ko đẹp bàng hàng may or hàng nhập khẩu rồi, nhưng vẫn vừa dặn nhé, người ta giới thiệu mình tới tiệm may áo cưới để sửa lại cho vừa với mình, hoàn toàn miễn phí), vừa chụp hình quay phim và đãi tiệc luôn, tiết kiệm được 1 khoảng kha khá đấy.
    cho minh hoi: ban mua ao cuoi o dau vay?
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người,

Mình là mem mới, theo dõi wtt đã lâu nhưng cũng chi để tham khảo thui ^.^. Hum nay mới đăng ký làm thành viên và cũng mún lăng tăng post bài mục này.
    Chả là mấy ngày nay lên tham khảo ý kiến mọi người trên wtt (chỉ đọc và xem những tư vấn hữu ích) và hum nay quyết định làm một chuyến ghé chơ TB tậu một em áo cưới về và sẵn kím vài phụ kiện đi kèm.
    Đi cả bủi chìu cuối cùng cũng chọn đc 1 em xinh xinh (mình ko thích gắn nhìu hạt và ren)
    Sau đó sẳn ghé tiệm Ngọc Châu lun vì nghe mọi người nhắc đến nhìu tuy nhiên chẳng lựa đc j` đành phải tiu ngỉu ra về vì lúc đó cô bé bán hàng nhìn hình sự lắm lắm, thái độ phục vụ cũng khó chịu mặc dù mình chi vừa bước vào xem, chưa sờ đc em nào (^.^ ko hỉu có phải mặt mình nhìn thấy ghét hem ta?).
    Bi giờ về đến nhà òi thì nhìn lại mình chỉ mới tậu đc mỗi 1 em áo cưới, haizz...đúng là mình đoản wá.

Thank mọi người đã chia sẽ những thông tin bổ ích nhé!!!
    • 304 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Nếu có cô dâu xinh đẹp nào từng mua áo cưới ở chợ Tân Bình ghé qua top này thì up vài tấm ảnh nghen. ^ ---^
    "Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha "
    Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông ...
    • 127 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình vừa mua 1 tấm vải áo dài 3 tà ở tiệm Ánh Ngọc chợ tân bình nè, 400k, nhìn đẹp và sang lắm. đặt thêm mấn đội đầu (cùng vài) 180k (không biết có bị đắt ko). May ở tiệm quen Như Uyên (gần cầu Thị Nghè) 350k vị chi hết 930K/bộ. Hồi hộp mong đến ngày thử áo.
    àh mình có ghé xem tiệm áo may sẵn dg Lê Minh Xuân, bán nhiều lắm, không áo khoác 400k, có khoác 700k -800k/bộ (chưa trả giá) nhưng thấy thái độ bán hàng của mấy em NV ghê quá, mà chất vải cũ, ko đẹp, mặc vào chắc ngứa (nếu mua chắc phải sửa) nên thôi.
    Hỡi thế gian, tình là cái chi chi?! :Sigh:
    • 372 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Todacky Xem bài viết
    Nếu có cô dâu xinh đẹp nào từng mua áo cưới ở chợ Tân Bình ghé qua top này thì up vài tấm ảnh nghen. ^ ---^
    Bạn add YM mình nhé! Mình cũng có cái váy được tặng, hàng chợ Tân Bình không rẻ như các bạn nói nhưng thấy ok. Mình không biết up hình đâu nàng. linhnguyen300483 - Minh se share hinh cho coi nha!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các cô dâu tương lai!

Tình hình là cuối tháng 10/2011 này mình cưới. Mình dáng hơi nhỏ nên cũng muốn mua 1 áo cưới nhưng nhà ở tận Đà lạt nên không có thời gian đi Tân Bình chọn được.. Bạn nào cưới trước mình mà muốn bán lại áo, lúp, găng tay ... thì pm cho mình nhé. Áo đơn giản, kín đáo càng tốt. Mình cao 1.58m ,nặng 43 kg ah (ốm quá)

yahoo: phuong.tran46@yahoo.com
    Gmail: phuong.thld@gmail.com

Thanks!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình đã mua 2 cái áo cưới ở chợ tân bình nè.tiệm áo cưới Thanh Hằng.mình mua áo vải phi may áo cưới chứ ko mua áo phồng vì mình thấy áo phồng trong chợ tân bình có vẻ cứng quá ko mềm và đẹp như những loại voan mắc tiền đâu,mà mình nghĩ áo phồng đó đính hạt đá nhiều quá kiểu lại na ná nhau nên quyết định chọn kiểu vải như áo cưới từ trước đến giờ.Áo cưới có đuôi dài đính đá dọc theo áo cũng khá đơn giản,giá 2tr5 mà mình thấy loại áo này đi mướn cũng tầm 1tr5 trở lên òi,và 1 áo dạng dạ hội nhưng cũng may bằng vải áo dài có lót nha là 700k.Tiệm này là 1 chú đàn ông bán nhưng mình thấy tiếp khách vui vẻ,chứ mấy tiệm kia vừa định hỏi đã bảo"ko bán lẻ đâu nha",hoặc"áo này mắc lắm đó"cách tiếp khách thấy ghét lắm.