Áo cưới - Trang điểm cô dâu

Kinh nghiệm mua đồ cưới chợ Tân Bình _HCM (new)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 330K Lượt đọc
  • 1.38K Trả lời

76 Người đang theo dõi

• 71 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gdlunglinh Xem bài viết
    Mình cũng đang mún biết mấy tiệm vải ở soái kình lâm, nhà mình ai biết chỉ giúp:Rose:
    bạn mua vải may gì thế
    • 151 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Alisa_kute Xem bài viết
    bạn mua vải may gì thế
    Mua áo dài cưới ý, chỉ giúp mình với, tks nhìu nhiùuuuuuuuuuuu
    • 71 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

bạn thích may kiểu truyền thống hay hiện đại, đơn giản hay rườm rà, để dùng sau này mặc nữa hay là chỉ mặc 1 lần đám cưới. Như đc mình thì may 1 kiểu cũng đính đá, kim tuyến nhưng vẫn mặc đi các dịp khác được chứ k phải kiểu chỉ CD mới mặc được như vậy sẽ tiết kiệm hơn. K nhất thiết phải đến chợ SKL đâu bạn, mình mua ở chợ ngay nhà mình chợ PN cũng được nè, ra kia nhiều quá loạn chả biết đâu mà trả giá và lựa. Còn ra ABC thì có mà bị chém vỡ đầu, hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chị ơi! vương miện của chị đẹp quá, chị mua ở tiệm nào trong chợ tân bình thế,chỉ e với,hehehehe...
    • 38 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chào các chị! em là thành viên mới của web trẻ thơ nhà mình nà...tháng 12 này e lên xe bông rùi, e đã lục lội đọc tất cà các topic của mấy chị em và rất thích..hehehe..nên hôm nay xin gia nhập luôn...em đang cần mua vương miện cho đám cưới, đọc cả topic này rùi mà không biết nên mua ở đâu, mấy chị biết chổ nào bán đẹo chỉ em với nha..cảm ơn các chị nhiều
    • 72 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jojo151085 Xem bài viết
    chào các chị! em là thành viên mới của web trẻ thơ nhà mình nà...tháng 12 này e lên xe bông rùi, e đã lục lội đọc tất cà các topic của mấy chị em và rất thích..hehehe..nên hôm nay xin gia nhập luôn...em đang cần mua vương miện cho đám cưới, đọc cả topic này rùi mà không biết nên mua ở đâu, mấy chị biết chổ nào bán đẹo chỉ em với nha..cảm ơn các chị nhiều
    Chào bạn! Ở chợ Tân Bình nơi bán nhiều phụ kiện cho đám cưới là tiệm Ngọc Châu. Bạn có thể đi đến chợ và hỏi người ta khu chuyên bán đồ cưới hoặc tiệm Ngọc Châu - chuyên bán phụ kiện cưới thì người ta sẽ chỉ cho bạn. Bạn cưới cùng tháng với mình nè! :Smiling: Chúc bạn mua được phụ kiện như ý nha!
    • 463 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meobap Xem bài viết
    @gdlunglinh + bé bỏng: Mình cũng là CD muốn đi nè ^^. Đi ngày 10/4(chủ nhật), buổi chiều, được ko? Thứ 1 là hợp với mong muốn đi vào giữa tháng 4 của "bé bỏng", thứ 2 là ko kẹt ngày làm việc và giờ nướng của "gdlunglinh", và điều cuối cùng là ko đi vào "giờ thiêng" của người ta buôn bán mở hàng. Mình chỉ đi thăm thú tình hình trước xem thế nào thôi, chưa có ý định mua. Đi vào buổi sáng mà ko mua sợ làm người bán buồn.

0909300387 - Nếu được thì triệu tập mình đi cùng với nghen ^^ (ham vui lắm! hihi)
    Các bạn đi mua đồ theo mình thì nên đi tầm trưa, có thể đi lúc này rất nóng và mệt nhưng phải chịu khó thôi vì buổi sáng mua bán - trả giá ko tiện lắm, tầm chiều muộn 4-5PM thì là khoảng time bạn hàng thu tiền thanh toán nên họ ko mặn mà việc bán lẻ đâu( đây là kinh nghiệm của mình do mình cũng bán hàng mà). Ngoài ra , các chị em cũng đừng đi chợ Tân Bình chiều CN nhé vì theo mình biết thì CN các sạp dọn hàng nghỉ sớm hơn mà( mình bán phụ liệu mặt ngoài của chợ thì thế).

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mấy bạn thích mua đầm cưới để chụp hình thì mình nghĩ mua ở sạp Lee Na được đó, mình mua 1 áo, bé bán hàng gần 2tr hay sao ák, mình trả xuống còn 1tr5, ko bik có hớ ko, nhưng đem về nhà bạn bè mình thích lắm, mượn đi chụp hình wa' chừng, mình đang tính mua thêm 1 áo nữa, mình có sdt của sạp, nhưng hok dám để trên đây sợ mod del bài, có gì cứ pm vô inbox mình nhé ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HC_MC Xem bài viết
    Chào bạn! Ở chợ Tân Bình nơi bán nhiều phụ kiện cho đám cưới là tiệm Ngọc Châu. Bạn có thể đi đến chợ và hỏi người ta khu chuyên bán đồ cưới hoặc tiệm Ngọc Châu - chuyên bán phụ kiện cưới thì người ta sẽ chỉ cho bạn. Bạn cưới cùng tháng với mình nè! :Smiling: Chúc bạn mua được phụ kiện như ý nha!
    hehehe..cảm ơn HC_MC nhiều nha, dzậy là tụi mình lên xe bông cùng lúc rùi, mình định tuần sau tranh thủ đi chợ Tân Bình nà, sẵn tiện hỏi mấy chị em xem có ai mua tùng váy chưa, có biết giá bao nhiêu hok, mua ở đâu nữa,hehehe, chỉ mình với...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 38 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

hôm bữa mình cũng ra đó mua vải nà, bạn vào trang áo dài cứoi SG àh, mấy chị sẽ chỉ bạn nhiề chỗ lắm, hôm trc mình mua ở SKL, bạn đi đường Trần Hưng Đạo, chạy thẳng hoài, đến chợ SKL ngay bùng binh (hok nhớ rõ là bùng binh hay gì nữa, chỉ nhớ có cái vòng xoay chính giữa), bạn chạy thằng luôn, nhìn bên phía tay trái,có mấy tiệm vải chuyên bán vải cưới (dang ren) nhiều lắm, vải ren khoảng 80k/m, chạy lên chút nữa, qua khỏi ngã tư có 1 tiệm vảy chuyên bán áo dài đính kim sa,...cũng nằm bên tay trái bạn nha, mình quên tiệm tên gì rùi,nhưng giá ở đó tương đối rẻ hơn các tiệm còn lại, chổ đó gần khu bán đĩa áh...chúc bạn tìm dc chỗ vừa ý nha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)