Áo cưới - Trang điểm cô dâu

Kinh nghiệm mua đồ cưới chợ Tân Bình _HCM (new)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 313K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

58 Người đang theo dõi

• 179 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Only you Xem bài viết
    Tuyetmuaha oi, ban đã bao giờ mua áo cưới hợ tân bình chưa? Chia sẻ cho mình chút ýkiến đi
    Ở chợ Tân Bình có cửa hàng áo cưới "Châu Mỹ Phụng" bán đồ khá đẹp. Kiểu áo cưới đơn giản, sang trọng, giá cũng phải chăng.

Ngoài ra Châu Mỹ Phụng cũng có nhận may nữa đấy. Tiếc là hôm nay mình ko mang theo card, nên ko cho số quầy và số điện thoại được. Để về nhà mình lục lại xem sao
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xubi_lovely Xem bài viết
    Ở chợ Tân Bình có cửa hàng áo cưới "Châu Mỹ Phụng" bán đồ khá đẹp. Kiểu áo cưới đơn giản, sang trọng, giá cũng phải chăng.

Ngoài ra Châu Mỹ Phụng cũng có nhận may nữa đấy. Tiếc là hôm nay mình ko mang theo card, nên ko cho số quầy và số điện thoại được. Để về nhà mình lục lại xem sao
    thanks xubi_lovely nhe.
    bạn kiếm card cho mình xin địa chỉ với nha, giá cả ở đó như thế nào bạn cóthể nói chi tiết hơn dc hông? Váy cưới với từng chất liệu như vải xatin, tacta, phi bóng, voan…giá cả thế nào? bạn biết thì hướng dẫn cho mình với, cuối năm mình cưới nên tranh thu trước tham khảo ý kiến mọi người về giá cả để có ra đó mua cũng đỡ bị hớ hơn.hi

• 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Only you Xem bài viết
    thanks xubi_lovely nhe.
    bạn kiếm card cho mình xin địa chỉ với nha, giá cả ở đó như thế nào bạn cóthể nói chi tiết hơn dc hông? Váy cưới với từng chất liệu như vải xatin, tacta, phi bóng, voan…giá cả thế nào? bạn biết thì hướng dẫn cho mình với, cuối năm mình cưới nên tranh thu trước tham khảo ý kiến mọi người về giá cả để có ra đó mua cũng đỡ bị hớ hơn.hi
    Thankss bạn nhìu hi.hôm nào rảnh mình sẽ ghé chợ xem thế nào.

• 53 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình thấy áo cưới ở chợ TB hơi rườm rà mà xu hướng bây giờ là càng đơn giản càng đẹp. Mình nghĩ là bạn nên lựa mẫu rồi nhờ họ may, giá cũng không mắc hơn bao nhiêu mà lại vừa vặn, đúng style mình thích nữa. Mình vote cho khu bán đồ phụ kiện ở chợ Tân Bình, rất đa dạng và giá cả phải chăng. Bạn có thể mua găng tay, lúp, vương miện, trang sức, cravat với nhiều màu sắc phong phú. Bạn nào làm lễ nhà thờ có thể mua cái gối để treo nhẫn may bằng satin giống như ở nước ngoài vậy đó, năm ngoái mình mua có 50k thôi…:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,044 Bài viết

• 680 Được cảm ơn

Chiều,em lượn qua khu đó xem sao.rooling:

• 153 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

bạn bigkate ơi, mình cũng sẽ làm lễ ở nhà thờ nè, nhưng mình ko hiểu gối treo nhẫn là cái rì? hic, bạn giải thích rõ hơn giúp mình với...

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị có kinh nghiệm mua áo cưới cho em hỏi, mua vải áo dài cưới ở chợ Tân Bình khoảng bao nhiêu 1 bộ (gồm cả áo & quần), còn nếu mua may sẵn thì tiệm nào đẹp và giá khoảng bao nhiêu.
    thank mọi người nhiều nhiều.:Smiling:

• 5,727 Bài viết

• 4,847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigkate Xem bài viết
    Bạn nào làm lễ nhà thờ có thể mua cái gối để treo nhẫn may bằng satin giống như ở nước ngoài vậy đó, năm ngoái mình mua có 50k thôi…:Smiling:
    Gối để Nhẫn chứ c...treo nó tụi ngịp lắm
    Em mới thêu xong 1 cái gối như thế...cũng hoành tráng lắm :Smiling:
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm

• 53 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trasuaxinh Xem bài viết
    Gối để Nhẫn chứ c...treo nó tụi ngịp lắm
    Em mới thêu xong 1 cái gối như thế...cũng hoành tráng lắm :Smiling:
    @ Tràsữaxinh: Vì phải cột hai cái nhẫn vào dây ruy băng mà… nên mình nói vậy cho nó “tượng hình” hehe..
    @ Bunbohue18: Bạn ơi đó là cái gối hình trái tim hoặc hình chữ nhật, trên đó có trang trí ren, đính đá hoặc kết hoa và có sợi dây ruy băng để cột hai chiếc nhẫn cưới vào nhau. Nếu nhà bạn có cháu nhỏ thì đưa cái gối này cho cháu bạn mang lên lúc làm lễ (lúc chuẩn bị trao nhẫn áh) nhìn dễ xương lắm. Tính mình thích cầu kỳ.. nên bày vẽ vậy thui.. không có cũng vẫn dễ thương hì hì:Smiling:

• 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

tớ tính mua 1 cái áo cưới kiểu suông, dạng chữ A như hình, hổng biết chợ TB có bán loại váy kiểu như trên không, bạn nào biết giá cả chia sẻ cho mình hay với.thanks các bạn./.