Áo cưới - Trang điểm cô dâu

Kiểu tóc và trang điểm cho cô dâu mặt gầy, nhỏ

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 8.6K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 253 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Hi mọi người, thật là buồn cho em vì mặt em rất nhỏ trông cứ gầy gầy, em sợ trang điểm và làm tóc lên trông già lắm ạh.
    Mọi người có kinh nghiệm tư vấn cho em với :Crying: Mặt em nhỏ kiểu gầy gầy ý ạh chứ ko thuôn đẹp như mặt trái xoan đâu ạh.
    Cảm ơn mọi người nhiều nhiều :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

vậy bạn de kieu toc don giản va ko dc bới cao. có thể để tóc thẳng và đội vòng hoa, rất dễ thương va đẹp
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngocgiau; 08/12/2009 vào lúc 03:42 PM. Lý do: sai
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 63 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nếu mặt gầy, nhỏ thì bạn nên trang điểm nhẹ nhàng, làm tóc thì như bạn ngocgiau tư vấn.
    Nếu có đi đám cưới thì bạn đi trang điểm làm tóc, chup hình lại thử xem mình hợp kiểu nào để đến ngày cưới của mình thì nói thợ trang điểm :-)
    • 260 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mình cũng thuộc diện mặt nhỏ, mặc dù 43 kg (1.52m) nhưng đi đâu ai cũng kêu gầy vì trông mặt mình gầy quá. Hôm trước đi chụp ảnh cưới có em trang điểm tư vấn cho kiểu đầu cho CD mặt gầy. Bạn xem thử trong ảnh có 2 kiểu đầu của hai chị em mình, cả hai đều gầy nhưng khi làm tóc xong thấy rất ưng. Mình thấy mọi người đều khuyên nếu mặt nhỏ thì nên để kiểu tóc xoăn chứ để tóc thẳng trông mặt càng dài ra. Từ hồi đó mình làm xoăn nên nhiều người đều bảo trông mặt tròn tròn xinh hơn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuytinh82; 08/12/2009 vào lúc 04:53 PM.

• 12 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytinh82 Xem bài viết
    Mình cũng thuộc diện mặt nhỏ, mặc dù 43 kg (1.52m) nhưng đi đâu ai cũng kêu gầy vì trông mặt mình gầy quá. Hôm trước đi chụp ảnh cưới có em trang điểm tư vấn cho kiểu đầu cho CD mặt gầy. Bạn xem thử trong ảnh có 2 kiểu đầu của hai chị em mình, cả hai đều gầy nhưng khi làm tóc xong thấy rất ưng. Mình thấy mọi người đều khuyên nếu mặt nhỏ thì nên để kiểu tóc xoăn chứ để tóc thẳng trông mặt càng dài ra. Từ hồi đó mình làm xoăn nên nhiều người đều bảo trông mặt tròn tròn xinh hơn.
    2 chị em bạn cưới cùng 1 ngày ah? vui nhỉ
    • 610 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

ng trang điểm sẽ biết cách làm cho bạn mà,bạn đâu có tự trang điểm đâu,mở topic này cũng kô có ý nghĩa gì?bạn nên mở topic hỏi tìm kiếm ng trang diểm đẹp thì hay hơn.mình làm gì có kinh nghiệm = ng ta

Thỏ papa & Thỏ mama đang chờ đón Thỏ baby
    • 260 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Hi..hi hai chị em cùng đi chụp ảnh cưới thui chứ đã cưới đâu :Laughing:
    Bạn Vanhuy nói rất đúng, chủ yếu là tìm được người trang điểm hợp thì họ sẽ biết cách làm đẹp cho mình chứ mình có tự làm tóc, trang điểm đâu. Họ trang điểm nhiều nên sẽ biết cách khắc phục những nhược điểm trên khuôn mặt mình chứ nhỉ :Battin ey:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình ko biết có nên thử mấy kiểu tết bám giống dv HQ ko, mình thích mấy kiểu ấy, nếu mặt gầy nên thả vài lon tóc mai uốn hơi cong, khi bên nên lỏng tay để tóc có độ rủ tự nhiên chứ ko bện chặt sát da đầu.
    Hình đính kèm
    • File Type: jpg t.jpg (23.4 KB, 0 lần tải)
    • File Type: jpg 2.jpg (98.1 KB, 0 lần tải)
    • File Type: jpg 5.jpg (59.6 KB, 0 lần tải)

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 216 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giang_nt Xem bài viết
    mình ko biết có nên thử mấy kiểu tết bám giống dv HQ ko, mình thích mấy kiểu ấy, nếu mặt gầy nên thả vài lon tóc mai uốn hơi cong, khi bên nên lỏng tay để tóc có độ rủ tự nhiên chứ ko bện chặt sát da đầu.
    mình thấy mấy kiểu tóc này đẹp á. Gương mặt nhỏ đừng có để tóc thẳng xuống ... nìn mặt bị nhỏ và dài hơn >_<
    • 253 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ vậy. Mặt em nhỏ mà tóc lại rất dày, mỗi lúc để tóc xõa là chẳng thấy mặt đâu. Em thấy kiểu bới lên và để 1 chút mái của chi thuỳtinh8 và chi giangnt rất đẹp. Nhưng không biết thợ có làm đc như vậy ko?
    • 130 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Huhu, mặt em cũng gầy, nhỏ và hơi dài nữa. Ai nhìn cũng tưởng em gầy lắm nhưng thật ra số kí lô của em thuộc dạng bt. Hôm chụp ảnh cưới thì em làm xoăn, mặt cũng k gầy lắm. Sắp tới em ăn hỏi mà chưa biết phải để kiểu tóc như thế nào...Làm xoăn thì hơi cầu kỳ. Hix, các chị có kiểu nào làm đơn giản, phù hợp cho hôm ăn hỏi không?