• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.89K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 116 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn cho em với, còn hơn 1 tháng nữa là e cưới rùi.
    E có đọc trên đây thấy mọi ng có bàn về tóc cho cô dâu mặt to, tròn, còn em thì dài và hơi to cơ.
    Hôm trước đi chụp ảnh cưới em có để mấy kiểu: thẳng, xoăn buộc hết sang 1 bên, búi nhưng thấy mặt vẫn dài lém.
    Em định làm kiểu xoăn, để xõa 2 bên, có để mái, vậy có dc ko các mẹ nhỉ. Tóc thì nên trang trí gì nữa cho đẹp nhỉ, e thấy trang sức là quan trọng lắm, tôn hẳn vẻ đẹp của cô dâu lên.
    Cảm ơn cả nhà nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kiểu tóc cho cô dâu mặt to, tròn

Chả là mặt tớ to, tóc thì ngắn qua ngang vai một tẹo, hôm nọ chụp ảnh cưới, lên ảnh thấy mặt to quá:Crying: .các mẹ có kiểu tóc nào dành cho cô dâu mặt to, tròn không ạ? .Tớ đang đau đầu vụ này ghê, ko bít để kiểu nào cho hợp.Mẹ nào có kinh nghiệm , share em với.Có ảnh càng tốt ạ.Cám ơn các mẹ

• Kiểu tóc và trang điểm cho cô dâu mặt gầy, nhỏ

Hi mọi người, thật là buồn cho em vì mặt em rất nhỏ trông cứ gầy gầy, em sợ trang điểm và làm tóc lên trông già lắm ạh. Mọi người có kinh nghiệm tư vấn cho em với :Crying: Mặt em nhỏ kiểu gầy gầy ý ạh chứ ko thuôn đẹp như mặt trái xoan đâu ạh. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều :Rose:

• Xin tư vấn về việc nên may áo cưới hay thuê

Các mẹ ơi, cuối năm mình cưới rồi. Minh muốn có một bộ ảnh cưới để làm kỉ niệm mà dáng mình cũng...

• Hiểm họa từ điều trị nám sạm không đúng cách

Nám sạm da được ví như cơn ác mộng đối với phụ nữ Á đông. Phần lớn chị em đều vội vàng điều trị khi...

• Trang điểm cưới ở đâu đẹp tại Hà Nội ?

Các mẹ ơi, các mẹ có biết ở đâu trang điểm cô dâu đẹp không ạ.Mình sắp đến ngày cưới mà chưa biết...

• 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laituyethanh Xem bài viết
    Các mẹ tư vấn cho em với, còn hơn 1 tháng nữa là e cưới rùi.
    E có đọc trên đây thấy mọi ng có bàn về tóc cho cô dâu mặt to, tròn, còn em thì dài và hơi to cơ.
    Hôm trước đi chụp ảnh cưới em có để mấy kiểu: thẳng, xoăn buộc hết sang 1 bên, búi nhưng thấy mặt vẫn dài lém.
    Em định làm kiểu xoăn, để xõa 2 bên, có để mái, vậy có dc ko các mẹ nhỉ. Tóc thì nên trang trí gì nữa cho đẹp nhỉ, e thấy trang sức là quan trọng lắm, tôn hẳn vẻ đẹp của cô dâu lên.
    Cảm ơn cả nhà nhiều.

Bạn ơi nếu mặt bạn dài và to, mà tóc dài thì nên để mái, làm xoăn nhẹ ở chân tóc để xoã sang hai bên. Còn trang sức cho tóc thì có thể dùng hoa lan, hoặc đồ cài bằng đá thì đẹp hơn mỗi tội hơi khó kiếm
    • 96 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyen_nguyen Xem bài viết
    Bạn ơi nếu mặt bạn dài và to, mà tóc dài thì nên để mái, làm xoăn nhẹ ở chân tóc để xoã sang hai bên. Còn trang sức cho tóc thì có thể dùng hoa lan, hoặc đồ cài bằng đá thì đẹp hơn mỗi tội hơi khó kiếm
    Chị ơi cho em hỏi, nếu mặt dài, to hôm ăn hỏi mà mặc áo dài thì vấn tóc theo kiểu con gái HN xưa có hợp không ạ?
    • 231 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

mình thấy 1 số kiểu này cũng được nè!

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicep Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi, nếu mặt dài, to hôm ăn hỏi mà mặc áo dài thì vấn tóc theo kiểu con gái HN xưa có hợp không ạ?
    bạn ơi bạn để kiểu tóc nhẹ nhàng thôi, bạn thử xem kiểu này nhé

ImageShack -
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quyen_nguyen; 30/01/2010 vào lúc 09:37 AM.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic, mặt mình thì xương và gầy, không dài, không biết có kiểu tóc nào cho cô dâu mặt xương xương không nhỉ? Cảm ơn các nàng nhiều nhiều.