• 1 Lượt chia sẻ
  • 385K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chirihappy Xem bài viết
    Đẹp quá ngoan oai,thanks nhiều nhen,,thêm 1 chỗ là Flower Box trên Hai Bà Trưng,hoa rất cá tính nhưng cũng max woa trời luôn,hoa cài áo ở đây mình thấy đẹp,~30-70k/bông.
    bạn nào đặt hoa ở Cao SƠn rùi cho mình 1 tí ý kiến đi..mẹ mình kêu qua xem mà nghe đâu cũng ko rẻ,mình kết trên Flower Box mà mắc quá,đang tính ra Cao SƠn coi thêm,cám ơn mọi người.
    Hoa Cao Sơn giá cao hơn Flower Box đó bạn, nói về đẳng cấp về Hoa, thì Cao Sơn vẫn làm hoa mang tính nghê thuật hơn nhiều.

Bạn có thể tham khảo một số tiệm bán hoa ở đây:

http://cuoihoivietnam.com/hoacuoi.aspx

Các bạn bấm vô bất kỳ nhà cung cấp nào, và nhớ vào phần "Hình ảnh" để xem phong cách cắm hoa cưới của họ nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong.minhdo Xem bài viết
    Nghe đồn Những Chàng Trai chảnh lắm à nghen. Ai muốn đặt hoa mà không mang cục tức thì cẩn thận nha
    Ngày xưa đám cưới mình cũng đặt Hoa của Những Chàng Trai, mình thấy họ không có chảnh gì cả, người chủ ở đây cũng rất dễ thương mà

Các mẹ có thể xem Phong cách Hoa cưới mới nhất của Những Chàng Trai tại link này nè:

http://cuoihoivietnam.com/tintucchit...21%20AM&type=3

Hoặc bạn có thể vô:

http://cuoihoivietnam.com/gallery.as....xml&urlPage=4

Khi bạn vô link trên, bạn nhớ bấm vô phần "hình ảnh" thì bạn sẽ xem thêm được nhiều hình ảnh thể hiện phong cách cắm bông của Những Chàng Trai
    • 1,963 Bài viết

• 701 Được cảm ơn

mới mấy ngày không vào topic mà nhiều chuyện xảy ra thế nhỉ? mình cũng đồng tình với may_gỉl, yanniejiang, tuong.minhdo, ...
    Nên đóng góp về hoa để làm diễn đàn ngày càng vui và có ý nghĩa hơn.:Smiling:
    • 1,963 Bài viết

• 701 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    để topic ko nguội lạnh em xin post 1 vai kiểu hoa chị Tiên làm cho em mang đi chụp hình ah.

mấy bó hoa đẹp quá tầm xuân ơi, bạn đi chụp hình mà đặt nhiều hoa tươi thế? chỗ chụp không cho mình hoa tươi àh?
    • 810 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Theo mình biết hoa này là hoa kèn đất, nở to hơn hoa kèn nước (kèn nước là loại kèn thông thường mình hay thấy ở chợ, nở nhỏ lắm mà thân lại to nên bó nhìn dài dài mà lại ko có độ lớn của bó bông). Cũng hơi khó tìm kèn đất và hình như giá cũng ko rẻ lắm. Với lại hình như hoa kèn cũng ko bền lắm đâu.
    Mấy loại hoa này đều rất lâu tàn mà lại dễ tìm ở VN nữa, cách bó cũng ko cầu kì lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi May_girl; 13/09/2009 vào lúc 07:10 AM.

08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    • 590 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

em thix xe hoa của chị Moon , nhìn đẹp và nổi lắm , ở ngoài nhìn đẹp hơn trong hình rooling:rooling:rooling:
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mt0582 Xem bài viết
    Chị Tiên cho em hỏi trị giá của bó hoa này đi ạ. Em nhìn mà thích ẻm quá!!!
    • 2,687 Bài viết

• 2,502 Được cảm ơn

Có chị nào có danh sách những cửa hiệu cung cấp hoa cưới đẹp giá vừa pphải ở HN không? Em muốn dạo qua phờphngh thị trường 1 chút ạ?
    Em thấy các chị nhắc đén Hoa chị Tiên, những chàng trai là ở Sài gòn à?
    MẬT ONG NHÃN PHẤN HOA HƯNG YÊN GỐC, XỊN ĐÂY! Mại Dzô bà con ui http://zaodich.com/forum/f2933/mat-o...on-ui-1415793/
    • 399 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Mỹ Tiên cho anh hỏi là hoa loa kèn vàng ngoài thị trường là xịt màu hả. Hoa loa kèn vàng tự nhiên nhỏ xíu không đẹp đúng không. Cái này anh nghe bên chụp hình cưới họ nói. Vì khi yêu cầu loa kèn vàng họ nói là xịt màu nha chứ không có vàng tự nhiên vì tự nhiên thì hoa rất nhỏ.

Cô dâu mặc áo dài đỏ hoa văn đồng tiền song hỷ thì có những kiểu hoa nào thích hợp? Trừ hoa màu trắng ra, nếu là màu vàng càng tốt và thích nhất là vàng tự nhiên :Smiling:.
    • 810 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Đúng là hoa kèn xịt màu thôi đó Tường Minh. Bữa mình hỏi 1 bó hoa loa kèn màu vàng tự nhiên và hoa to thì tiệm hoa báo giá là tận 500k vì chị đó nói là hoa rẻ chỉ là màu phun hay nhân tạo, còn hoa kèn màu vàng thiệt mà to thì mắc lắm.
    Mỹ Tiên cho anh hỏi là hoa loa kèn vàng ngoài thị trường là xịt màu hả. Hoa loa kèn vàng tự nhiên nhỏ xíu không đẹp đúng không. Cái này anh nghe bên chụp hình cưới họ nói. Vì khi yêu cầu loa kèn vàng họ nói là xịt màu nha chứ không có vàng tự nhiên vì tự nhiên thì hoa rất nhỏ.

Cô dâu mặc áo dài đỏ hoa văn đồng tiền song hỷ thì có những kiểu hoa nào thích hợp? Trừ hoa màu trắng ra, nếu là màu vàng càng tốt và thích nhất là vàng tự nhiên :Smiling:.

08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    • 5,965 Bài viết

• 21,598 Được cảm ơn

Anh tuong.minhdo ơi! Em thấy hoa loa kèn vàng tự nhiên nó nhỏ nhưng ko nhỏ lắm đâu, cũng dễ thuơng lắm. Xài loại xịt màu nó ko tự nhiên. Mà em cũng thấy cầm hoa đồng tiền hợp với áo dài lắm lắm. Chắc bà xã anh cũng thích.
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị Mỹ Tiên ơi, có loại hoa nào để được 4, 5 ngày không?
    • 510 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kute Suri Xem bài viết
    Có chị nào có danh sách những cửa hiệu cung cấp hoa cưới đẹp giá vừa pphải ở HN không? Em muốn dạo qua phờphngh thị trường 1 chút ạ?
    Em thấy các chị nhắc đén Hoa chị Tiên, những chàng trai là ở Sài gòn à?
    Mình ghi vào sổ tay mấy địa chỉ này nè:
    Việt Anh Design: 15 Đại Cồ Việt.
    Cửa hàng hoa VIP: 34 Lương ĐỊnh Của.
    Hoa nghệ nhân Nguyễn Mạnh Hùng: 5 Hàng Da
    Hoa cỏ may: 372 Kim Liên Mới

và ở đây nữa nhé:
    http://www.otovn.vn/vietnam/index.ph...todetail&ID=67

• 399 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Anh tuong.minhdo ơi! Em thấy hoa loa kèn vàng tự nhiên nó nhỏ nhưng ko nhỏ lắm đâu, cũng dễ thuơng lắm. Xài loại xịt màu nó ko tự nhiên. Mà em cũng thấy cầm hoa đồng tiền hợp với áo dài lắm lắm. Chắc bà xã anh cũng thích.
    Lúc làm hợp đồng chụp hình thì họ nói là 2 bó hoa tươi chụp hình và 2 bó hoa tươi ngày cưới được tự do chọn hoa. Nhưng hôm qua mình đề nghị 1 bó loa kèn màu vàng và 1 bó hoa cho tiệm tự do phối hợp với soirée thì con nhỏ quản lý nó nói loa kèn vàng em xịt màu nha :mad: Mình hỏi tai sao thì được giải thích là loa kèn vàng màu tự nhiên hoa nhỏ bó xấu lắm. Vậy nên mình đành thay bằng hoa lan màu vàng không chọn loa kèn nữa. Trong lòng nghi ngờ nó nên về âm thầm tìm hiểu. Hihihi bà xã anh tròn tròn cầm đồng tiền vàng nhìn có thêm tròn không ta :Laughing:

Vậy các bạn cho mình hỏi mùa này loa kèn vàng màu tự nhiên có dễ tìm không giá cả ra sao? Ai có mắt nhà nghề cho mình hỏi hình dưới đây là màu tự nhiên hay xịt và có dễ tìm hoa này ở Hồ Thị Kỷ không?

• 5,965 Bài viết

• 21,598 Được cảm ơn

Chắc chắn hình anh post la mau vang that chu ko phai xit mau. Anh thay no vang deu het ma. Luc truoc em da tung thay hoa lily vang nay roi. no chi nho hon loai trang thoi chu ko phai nho xiu nhu ai noi dau. No con co mau hong nua. Nhung mau hong no phon phot cho mieng hoa thoi chu vao sau trong nhuy no la mau trang. ma loai nay hoi hiem do anh.
    • 694 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Lúc làm hợp đồng chụp hình thì họ nói là 2 bó hoa tươi chụp hình và 2 bó hoa tươi ngày cưới được tự do chọn hoa. Nhưng hôm qua mình đề nghị 1 bó loa kèn màu vàng và 1 bó hoa cho tiệm tự do phối hợp với soirée thì con nhỏ quản lý nó nói loa kèn vàng em xịt màu nha :mad: Mình hỏi tai sao thì được giải thích là loa kèn vàng màu tự nhiên hoa nhỏ bó xấu lắm. Vậy nên mình đành thay bằng hoa lan màu vàng không chọn loa kèn nữa. Trong lòng nghi ngờ nó nên về âm thầm tìm hiểu. Hihihi bà xã anh tròn tròn cầm đồng tiền vàng nhìn có thêm tròn không ta :Laughing:

Vậy các bạn cho mình hỏi mùa này loa kèn vàng màu tự nhiên có dễ tìm không giá cả ra sao? Ai có mắt nhà nghề cho mình hỏi hình dưới đây là màu tự nhiên hay xịt và có dễ tìm hoa này ở Hồ Thị Kỷ không?

Hoa loa kèn vàng màu sắc tự nhiên rất to,không hề nhỏ,loại nhỏ là loại trồng chậu,loại to dùng cắm hay bó hoa cưới bạn có thể mua ở shop hoa Dalathasfarm trên đường 3/2,từ hướng Q3 đi lên ,vừa qua ngã tư Sư Vạn Hạnh,ngay đầu đường.Giá hoa thay đổi tùy theo đợt,vừa rồi cách đây khoảng 3 tuần mình mua là 52.000đ/bó 5 bông.Bữa đó mình bó bó hoa nhỏ (có 5 bông à vì còn 1 bó duy nhất) cho bạn chụp hình cưới ,lên hình rất đẹp và nổi.Lần sau mình đặt 2 bó để bó dùng khi đám cưới,họ nhận lời nhưng không nhận cọc,khi hoa lên thì vận chuyển làm dập nên họ không giao,nếu bạn đặt thì lưu ý vấn đề này để chọn một bó dự phòng.
    Hoa trong hình là hoa màu tự nhiên vì cánh hoa nở to đều tự nhiên,không gãy,dập,dưới đáy nhụy hoa có màu nâu đen.Hoa loa kèn xịt màu nở không to bằng,cánh hoa hay hướng thẳng đứng chứ không bung tròn đều như hoa tự nhiên.Hoa loa kèn không có màu hồng,màu hồng là màu xịt , khi xịt chỉ xịt bên ngoài , bên trong chỉ xịt chút trên đầu cánh thôi.Loa kèn xịt màu hồng đẹp lắm..
    Mình có thấy bạn nào đó hỏi có hoa nào để được 4,5 ngày không,mình trả lời luôn cho bạn là có,hoa cẩm chướng,hoa cẩm chướng loại to của dalathasfarm có nhiều màu lạ rất đẹp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vitamin M; 15/09/2009 vào lúc 04:56 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em phân vân quá, mặc áo dài cưới ko biết nên chọn hoa nào. Quay đi quay lại thì em chỉ thấy mỗi hoa sen là hợp và duyên dáng thôi. Còn hoa loa kèn, hay hoa hồng, đồng tiền thì có vẻ tây quá, ko hợp lắm. Mọi người có ý kiến gì ko ạ?
    • 694 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trời ạ,trả lời cho bạn tuongminh về hoa loa kèn xong mới đọc xuống các post khác thấy bạn nào nói bó loa kèn tự nhiên tới 500k lận..hic..cao dzậy trời,sorry bác nào mở shop hoa nhé cho mình bật mí chút...bó loa kèn rất dễ,tay ngang cũng bó được,rẻ đẹp,khoảng 150.000đ (2 bó 10 bông =110.000đ + 1 bó cỏ lan chi =10.000 + ruy băng 1 cuộn màu bạc + kim gút 1 hộp)..................hihi....mình thích hoa lắm...sao bữa giờ không thấy cái topic này nhỉ..:Smiling:
    • 694 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamy Xem bài viết
    em phân vân quá, mặc áo dài cưới ko biết nên chọn hoa nào. Quay đi quay lại thì em chỉ thấy mỗi hoa sen là hợp và duyên dáng thôi. Còn hoa loa kèn, hay hoa hồng, đồng tiền thì có vẻ tây quá, ko hợp lắm. Mọi người có ý kiến gì ko ạ?
    Áo dài hả bạn,nhưng áo màu gì phối mới đẹp được?Áo dài truyền thống thì hoa sen,hoa cúc nút xanh (hoa nhỏ),cúc mắt ngọc trắng,hoa loa kèn dạng bó dài khoảng 3 cành...áo dài cách tân thì loa kèn bó tròn,hoa hồng,hoa lyly,lan,cẩm chướng,hướng dương (rất đẹp)...
    Chúc vui nhé..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 614 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

có mẹ nào có kiểu cầm tay = sen 0? Úp cho tớ tham khảo với