Áo cưới - Trang điểm cô dâu

Địa chỉ may áo cưới đẹp, rẻ ở TPHCM.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 66.4K Lượt đọc
  • 167 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào mọi người,

Em thấy diễn đàn này hay và bổ ích, nên đăng ký làm thành viên luôn. Mong được giao lưu học học kinh nghiệm của các Chị tiền bối, hihihi.
    Tình hình là thế này các Chị ạ,tháng 10 (al) này là Em sẽ theo Chàng về dinh nên tính sẽ may áo cưới, mà hiện tại em không biết ở TPHCM may ở đâu may đẹp, uy tín và giá cả hợp lý. Mong các Chị giúp em nhé! Thanks in advance.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Mình thấy nhỏ bạn may ở vivian cũng đẹp lắm bạn ạ... Chúc may được áo cưới thật đẹp nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Rose:Cám ơn chumap nhé! Giá cả ở Vivian co ok ko a?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NEWHORIZON; 05/05/2009 vào lúc 07:50 AM.
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Tùy tung kieu ah, Thấy bạn em may khoang 7tr thì phải ah.
    MÀ bgio mướn 1 cái áo cuoi mà được được cũng tầm 2tr rồi ạ...
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trùi ui! Mắc thế ah? Chắc mọi người giúp mình tìm chỗ khác may rẻ hơn thui,hix..hix..:Sad:
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn càocàoxahh nhé! Mình cũng mới biết 2 nhà may này và cũng đang do dự vì chưa có kinh nghiệm, mình cũng có mẫu sẵn rồi không biết mang mẫu áo tới đó may người ta có may được chính xác yêu cầu của mình không nhỉ? thời gian may bao lâu? nên may trước ngày cưới bao lâu? :Thinking: Các chị tư vấn giùm mình nhé!
    • bcc
    • 8 năm
    • 792 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Mình may 2 áo cưới ở Kiều Dung _ Lê Văn Sỹ Q3 , rất ưng ý, mình chọn kiểu theo cataloge. Lúc đầu cũng hồi hộp kg biết họ may ntn, đến hôm chụp hình cưới thì ai cũng khen áo cưới đẹp:Angel:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bcc; 06/05/2009 vào lúc 08:34 AM.
    • 82 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

lúc nào bạn Rina show hàng cho pà kon xem với nghe :Smiling:
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Angel:Cám ơn các mẹ nhiều, hì hì thế là mình lại có thêm một số địa chỉ để tham khảo. bcc và Rina show hàng cho mọi người tham khảo với, mình post hình mẫu áo mà mình tính may cho mọi người chiêm ngưỡng và cho lời khuyên nhé!mẫu áo hôm trước mình có hỏi chị Hồng ở Bình Thạnh thì nói là giá khoảng 4tr mình bảo giá thế là hơi cao,Chị ấy bảo là do may bằng nhiều ren nên giá cao, mình thấy mắc quá, còn mình hỏi Minh Tâm ở 163A quốc lộ 1A Thủ Đức thì họ bảo trên 2tr, nhưng không nói rõ là sẽ may chất liệu gì cả, nên mình cũng phân vân.:Thinking:
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đây là mẫu áo mình muốn may đấy, áo dạng cổ yếm KIỂU "ao-cuoi-Han-Quoc-7 :LoveStruc: " LÀ KIỂU MÌNH ĐÃ HỎI CHI HỒNG Ở BÌNH THẠNH VÀ MINH TÂM Ở THỦ ĐỨC.
    bcc may áo hết bao nhiêu tiền? may trong bao lâ6u? cho mình địa chỉ nhé!
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NEWHORIZON; 06/05/2009 vào lúc 01:16 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng may rồi. Chất lượng đạt 90% trở lên đấy chứ Rina
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Co ai may MISS ROSE BRIDAL ở Đường Vạn Kiếp, Quan Bình Thạnh chưa ạ? Cho mình lời khuyên nhé!:Angel:
    • 391 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Đăng kí 1 chổ
    __________________________________________________ ______________
    Chúng mình đã sánh bước bên nhau tròn 1 năm rồi, Anh nhỉ! :Battin ey:
    Hãy cùng Em bước tiếp trên đoạn đường còn lại nhé Anh!:LoveStruc:
    Yêu và thương Ô.Xã nhiều! :Rose:
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn Bạn nhé!Mình sẽ ghé qua tham khảo vì giờ đang phân vân lắm!

Mọi người ơi! Mình tính may áo ở Chị Hồng trên Vạn Kiếp, Bình Thạnh, có ai đã may ở đó chưa? Tư vấn giùm mình nhé!
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi bạn Newhorizon nhé, đầu tiên chúc mừng bạn vì sắp được lên xe "bông". Mình cũng vừa lên xe bông được hơn 1 tháng nay.
    Hôm trước đám cưới mình, mình đã may ở chỗ Miss Rose của chị HỒng trên đường Vạn Kiếp, Quận Bình Thạnh. Mình có những nhận xét sau:
    1) Mình không may áo cưới mà chỉ may 2 áo dạ hội dài, vì mình không đãi tiệc ở nhà hàng mà đãi ở nhà nên thấy mặc áo cưới không thuận tiện bằng mặc áo dạ hội, với lại áo dạ hội sau này còn sử dụng lại được ( ví dụ sửa ngắn lại 1 tí mặc đi đám cưới), giá cả cũng ko rẻ lắm, áo may dài bình thường, kết khoảng 100 hạt pha lê nhỏ xíu, giá khoảng 1,6 tr. May 2 áo hết 3,4tr.
    - Có nhìn thấy 1 vài cái áo cưới chị HỒng treo ở nhà, thấy cũng bình thường.
    2) Phooc áo cũng bình thường, không sắc sảo lắm, nhưng nhìn chung là cũng được.
    3) Kỹ thuật kết cườm thì quá tệ, áo mới may xong đem về nhà, chưa mặc, hạt đã muốn rớt, phải tự đem kim chỉ ra kết lại. Chán chết được.
    4) Mình may 2 cái áo hết cả 3,4tr; mà khi lấy nhân viên của chị ấy nhàu nhét cái áo vào 1 cái bịch lớn (loại bịch nhựa dày hay thấy ở mấy shop thời trang đó, bịch nhựa nhe), mình phải xin thêm 1 cái nữa vì thấy tội 2 cái áo phải cho vào 1 cái bịch chật chội, đem về nhà áo nhăn hết trơn. Thất vọng toàn tập. Người ta bỏ cả 3 tr đồng may áo, mà đến cái túi để áo người ta cho đàng hoàng cũng ko có, chăm sóc khách hàng gì mà kì.
    Mình hỏi nhân viên ko có cái gì mang đồ cho đẹp đẹp tí, thì bảo chỉ dành cho áo cưới thôi, áo dạ hội ko có, mà áo mình may mặc dù là dạ hội nhưng cũng 1,7tr chứ bộ.
    Thấy "món hàng" 3,4tr của mình chẳng được trân trọng, và thái độ chăm sóc khách hàng như vậy nên mình không thích, chẳng đáng là bao nhưng mình ko quay lại đây nữa.
    Có thể nhận xét của mình hơi chủ quan, nhưng đó là những gì mình cảm nhận.
    Chúc bạn tìm được chỗ như ý, nếu bạn cần mình góp ý kiến thêm thì mình sẵn sàng giúp bạn, bạn có thể pm qua yahoo: keinthqn@yahoo.com.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vo.vantrung Xem bài viết
    co cua hang ao cuoi nhu phuong 494 cmt8 may ao dep ma gia hop ly lam may chi a,
    Bạn có thể cho xem hình áo cưới may ở Như Phượng k? Và giá cả ở đó thế nào?
    • 580 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

mình chẳng cưới hìhì , nhưng đi theo nhỏ bạn chọn kểiu may áo cưới với nó. Tiệm không có bảng hiệu, chuyên may áo cưới cho mấy cửa hàng to đấy. Cô chủ bị tật ở chân, nhưng có óc thẩm mỹ lắm.
    Bạn mình là dân học thiết kế thời trang ra đấy, cũng phải nể cô ấy luôn. Trên đường Lý Chính thắng, qua khỏi cafe Thụy Du, sát bên có cái hẻm, chạy vào 10m, nhà cô ấy bên tay phải. Dễ thấy lắm, vì lúc nào cũng có vài cô đâu xúng xính trong nhà thử áo , thấy treo nhiều áo cưới tức là nhà ấy đấy.
    Mình đi theo bạn thấy mê quá, cũng ké theo 1 cái áo dạ hội. May cách đây 1 năm, công+vải = 600k.
    Áo cưới của bạn mình là 1.4tr, may nhiều tầng nhiều lớp kỹ lắm nhé.
    Bạn đến đó thử xem, chúc bạn vui.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thks cac tu vna va loi khuyen cua cac ban nhe! Minh cung dg phan van lam, muon may cho Miss Rose nhung chac phai can nhac lai thoi...hix...minh thay nha may Hong Phu o Ly Chinh Thang nghieu nguoi noi may cung dep, ma minh ko co so dien thoai, Ban nao co cho minh biet voi nhe!
    Bebo oi! ban co dia chi chinh xac cua cua hang cuoi ay ko? ko co ten, ko co dia chi hix... sao tim dc?:Nottalkin:
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn ,bạn chắc cũng mệt mỏi với việc tìm may áo cưới nhỉ! ban thử đến khu vực áo cứơi chợ Tân Bình thử xem ,ở đó cung cấp nhiều dạng từ hàng sang(khách hàng là các tiệm lớn cở AL ỏ VVA,khách ngoại quốc kiều bào đặt hàng theo catolo ) cho đến loại rẽ tiền về các tỉnh chỉ cần dạo môt vòng ban sẽ tìm được nơi đặt áo vừa ý giá cả chắc chắn rẻ hơn tại các tiệm,cứ thử xem đỡ mất công đi nhiều chỗ mà đựơc xem nhiều kiểu,bạn vào các tiệm này xem hàng đẹp nè:Thanh Hằng,Hương,Phương Trang,Lê Dũng._ còn vest thì có Nhật Linh may đẹp hơn hàng NB giá cả lại mềm bất ngờ đấy.Đừng nghĩ chợ là hàng bèo nhé, bạn cứ trả giá thoải mái ,tùy loại giá từ 200K < Áo,vest< 2M.Chúc bạn vui vẻ.
    • 580 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

NewHorizon: mình không thể nhớ được, chỉ có thể chỉ đường cho bạn thôi nhe:
    từ ngã 4 LCT-Trần quốc Thảo, bạn chạy thêm khoảng 100m, bên tay trái có quán cafe Thụy Du, sát bên có con hẻm khá rộng, bạn đi vào hẻm 10-20m thì nhà cô ấy bên tay phải. Lâu rồi mình không gặp cái bạn mà lần trước rủ mình đi may áo cưới ấy, để mình tìm lại số điện thoại bạn ấy, khi nào có địa chỉ sẽ PM cho bạn ha.
    Nhưng trong lúc chờ đợi (mình nghĩ bạn cũng nong ruột hehe) thì bạn đi theo hướng dẫn của mình xem.
    yên tâm đi, dễ tìm lắm mà.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bébo; 01/07/2009 vào lúc 01:15 PM.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9