• 1 Lượt chia sẻ
  • 4.33K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 387 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Các chị thân yêu. Em "lỡ dại" xem mấy bộ ảnh của các chị ngoài HN nên chết mê chết mệt kiểu áo dài, kiềng bạc mất rồi. Em đã may một bộ áo dài trắng lụa giờ không biết tìm đâu ra kiềng bạc nữa. Các chị ai biết chỗ nào bán hay đặt kiềng bạc giúp em hộ nha. Cảm ơn các chị. Em ở Sài Gòn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hôm đám hỏi mình cũng sử dụng 1 cái kiềng bạc, mua ở chợ Phạm Văn Hai.

Trong chợ có các cửa hàng bạc, bạn có thể kiếm được chiếc kiềng bạc mà bạn thích.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 387 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nam.linh.chi Xem bài viết
    Hôm đám hỏi mình cũng sử dụng 1 cái kiềng bạc, mua ở chợ Phạm Văn Hai.

Trong chợ có các cửa hàng bạc, bạn có thể kiếm được chiếc kiềng bạc mà bạn thích.
    Cảm ơn chị.
    Chị cho em hỏi cái kiềng này chị mua bao nhiêu vậy? Ở tiệm nào vậy?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình mua vào cuối tháng 4, khoảng 350-400k (không nhớ rõ lắm để kiếm lại cái hóa đơn mới rõ). Giá lúc này có thể khác bạn nhé!
    Từ cổng chợ đi vào chỗ tiệm vàng, bên cạnh có mấy tiệm nữ trang bằng bạc đó bạn.

Àh, đối với kiềng bạc sử dụng xong phải bọc lại cẩn thận (thường các tiệm bạc sẽ quấn bằng nilong) vì nó rất mau đen.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nam.linh.chi; 09/11/2010 vào lúc 01:50 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,044 Bài viết

• 705 Được cảm ơn

6 năm trước mình cưới cũng mua 1 bộ kiềng và vòng bạc cuả SJC, kiềng thì chạm hình rồng phụng còn vòng thì chạm hình mai lan cúc trúc. Lâu lâu mặc áo dài mình cũng lấy ra đeo, nhưng không có bọc lại, chỉ bỏ lại vào hộp đựng thôi. 6 năm rồi vẫn không bị đen đâu bạn ạ. Kỳ này có trở lại SG mình sẽ tìm mua thêm 1 bộ nưã, vì xem TV thấy người ta đeo cùng lúc 2 cái kiềng luôn, đẹp lắm
    The greatest gift in life is Friends
    • 329 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Nếu bạn ở khu quận 5, bạn hãy ra khúc chợ Hòa Bình, vòng vòng khu đó có đường Nhiêu Tâm, chỗ đó chuyên đồ bạc,rất nhiều tiệm cho bạn lựa chọn.Nó vừa bán trang sức bạc, vừa bán dụng cụ phục vụ cho nghề bạc luôn.Còn nếu bạn ở quận Tân Bình thì ra chợ Phạm Văn Hai gần hơn.:Smiling:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ oi.mình có kiềng cổ bac để mặc ao dài nè!1 cái khoảng 5-6 chỉ.giá 1chỉ la 110.000đ/1chỉ.tiền công tuỳ cái.từ 160-300k.Các mẹ cần gọi mình nhe.Dt:0903065196Luon cung cấp hàng mới.Đảm bao bạc nguyên chất.bảo dam và có thu mua lại.(phải là hàng mình nhe)
    • 23 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuymai88 Xem bài viết
    Các mẹ oi.mình có kiềng cổ bac để mặc ao dài nè!1 cái khoảng 5-6 chỉ.giá 1chỉ la 110.000đ/1chỉ.tiền công tuỳ cái.từ 160-300k.Các mẹ cần gọi mình nhe.Dt:0903065196Luon cung cấp hàng mới.Đảm bao bạc nguyên chất.bảo dam và có thu mua lại.(phải là hàng mình nhe)
    cửa hàng của bạn ở đâu vậy? cho mình xin địa chỉ tới xem trực tiếp được k? mua hàng thì phải xem hàng mới tin được nì