Áo cưới - Trang điểm cô dâu

Cứu với....chú rể của em không cao

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.74K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em chuẩn bị đám cưới nhưng CR không cao. Nếu em mang giày cao gót và đội khăn đống vào thì chắc CR đứng bằng vai em wá. có mẹ nào biết chổ nào bán quế lót giày cho cao len khoảng 6-7cm k?hay chỉ chổ mua giày cao nhưng ẩn bên trong giày mà người ngoài nhìn vào k biết k ạ?em có thấy tiệm Guciano nhưng mắc wá (tính bằng USD). Có mẹ nào biết chỉ em với nha. Thanks các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái này thiếu gì, hồi trước mình có 1 đứa bạn cao 1m60 nhưng đi tán tỉnh cô cao đến 1m65, toàn phải độn thêm cao su vào bên trong lòng giầy. Bạn ra hiệu giầy người ta làm cho hết. Chọn cho chú rể 1 đôi giầy mà cổ giày cao cao 1 chút, để độn được nhiều hơn. Độn trong giầy+ đế giầy cao cao 1 chút cũng phải lên được đến 10 cm đấy bạn.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ đơn giản chỉ là miếng lót bên trong giầy dầy hơn 1 chút thôi mà, hồi yêu nhau chồng em cũng làm vậy vì muốn cao hơn em ( thực tế thì chiều cao của cả 2 là như nhau mà). Không cần phải cầu kỳ lắm đâu chị, ra hiệu giầy nào chẳng có.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kimheasun; 17/03/2009 vào lúc 11:06 AM.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hồi tết em mới mua cho anh 1 đôi giày ở Đông hải, nên giờ chỉ tìm miếng lót cho cao len thui. Mẹ nào biết chổ bán miếng lót thì cho e địa chỉ lun nha
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Úi dào, cần gì. Cô dâu đằng nào cũng mặc váy dài thướt tha, đi giày bệt hoặc đi chân đất (những lúc đứng yên 1 chỗ ấy) cho đỡ mỏi. Lúc trang điểm thì bảo với thợ trang điểm là chú rể thấp hơn cô dâu, thế là họ sẽ ko đánh tóc lên cao mà sẽ để tóc xuôi xuống. Tính 2 trò này ra cũng giảm được 6-7cm rồi. Lúc đứng chụp ảnh thì hơi hạ thấp người hoặc nghiêng vào chú rể, lên đẹp hết!
    Chúc hạnh phúc
    • 216 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

có giày Gucciano j đấy b ơi (trên đường 3-2 gần Cao Thắng thì phải), cao thêm 7-8cm... giá trên 1tr, hehe

AY của mình hiện tại cũng "nùn" hơn mình nè... đúng là ông bà ta nói quả ko sai- TY lạ lắm vơ- mọi thứ đều vô nghĩa khi tình cảm nó... động đậy :Silly:
    • 64 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenvu2930 Xem bài viết
    Hồi tết em mới mua cho anh 1 đôi giày ở Đông hải, nên giờ chỉ tìm miếng lót cho cao len thui. Mẹ nào biết chổ bán miếng lót thì cho e địa chỉ lun nha
    Bạn ra bất cứ 1 hiệu giầy nào người ta sẽ làm cho bạn 1 miếng lót chất liệu xốp cao su, vừa êm lại vừa cao theo ý muốn, bạn có thể chọn 1 miếng xốp cao su dày bao nhiêu phân tuỳ ý. Đơn giản lắm mà.
    • 561 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

em đồng cảnh ngộ với chị này, 2 vợ chồng ngang nhau nhưng em chọn giải pháp là dẹp cái mấn, ko bới đầu cao chứ độn giày cứ thấy tội tội xã thế nào, biểu ổng độn ổng lại mặc cảm chiều cao hihi, nhiều lúc đi tiệc muốn mang giày cao cứ ước mình lùn một tí nhìn 2 vợ chồng cho đẹp, đi đâu người ta cũng nói em là chị ax hic hic dù mình nhỏ hơn ổng 5 tuổi. Mún cắt đi 1 khúc quá !!!
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SusuBMT Xem bài viết
    em đồng cảnh ngộ với chị này, 2 vợ chồng ngang nhau nhưng em chọn giải pháp là dẹp cái mấn, ko bới đầu cao chứ độn giày cứ thấy tội tội xã thế nào, biểu ổng độn ổng lại mặc cảm chiều cao hihi, nhiều lúc đi tiệc muốn mang giày cao cứ ước mình lùn một tí nhìn 2 vợ chồng cho đẹp, đi đâu người ta cũng nói em là chị ax hic hic dù mình nhỏ hơn ổng 5 tuổi. Mún cắt đi 1 khúc quá !!!
    Có gì mà ngại, nhưng nếu chồng không thích thì thôi.
    Vợ nghiện game
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trùi ui, không đội mấn thì mẹ chồng tương lai không cho chị ơi. nên CR em phải độn giày thui. K thì nhìn lệch lém. Chán nhỉ!!!sao anh yêu mình không cao thêm 1 tí nhỉ......
    • 561 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

trùi ui, không đội mấn thì mẹ chồng tương lai không cho chị ơi. nên CR em phải độn giày thui. K thì nhìn lệch lém. Chán nhỉ!!!sao anh yêu mình không cao thêm 1 tí nhỉ......
    khổ thân chị, đành độn vây:Worried:, mẹ chồng em hiện đại lắm, gì cũng được, miễn đẹp, sang mà đơn giản là ok hà. Nên em giao lun chức "trưởng ban tổ chức" cho mẹ chồng rồi :Laughing:
    • 168 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Độn bên trong không ai phát hiện ra đâu, bạn cứ độn thoải mái cho chú rể nhé, càng dầy càng... cao:Battin ey:
    Mẹ đang đếm từng ngày từng ngày một.
    Xin thời gian hãy trôi nhanh để mẹ đón con chào đời
    • 1,175 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Hay là tìm cô dâu thấp cho chú rể hoặc tìm chú rể cao cho cô dâu?
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không sao cả, cô dâu mang giày đế bằng, mấm thì vấn ít vòng thôi thì ok hà, mình cũng đã áp dụng rồi đấy.
    • 561 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuot Bi Do Xem bài viết
    Không sao cả, cô dâu mang giày đế bằng, mấm thì vấn ít vòng thôi thì ok hà, mình cũng đã áp dụng rồi đấy.
    vậy hả chị?chị up hình cho em xem với ạ, tại mẹ em thì thích truyền thống nên nếu có thì chắc cũng tốt hơn:Battin ey:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rể thì độn giầy, dâu thì giầy bệt là tình hình cũng khá ổn rồi. Mình và darling sêm sêm cao bằng nhau có khi mai sau cũng áp dụng phương pháp này:LoveStruc:
    Quyết không lấy vợ cho gái họ thèm:LoveStruc:
    • 577 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

tìm mãi mới ra cái củ đề này, nhưng lâu quá rồi ko thấy CD nào cho thêm ý kiến cả, mình cũng rơi vào tình trạng này, nhưng đưa ra giải pháp độn thêm giày nhưng mình sợ CR lại ngại, ko biết thế nào đây?
    • 426 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fullhouse2010 Xem bài viết
    tìm mãi mới ra cái củ đề này, nhưng lâu quá rồi ko thấy CD nào cho thêm ý kiến cả, mình cũng rơi vào tình trạng này, nhưng đưa ra giải pháp độn thêm giày nhưng mình sợ CR lại ngại, ko biết thế nào đây?
    Chú rể của bạn thấp hơn bạn nhiều không? Hai vợ chồng mình cao bằng nhau nên chú rể mang giày độn thêm 5cm, mình mang dép bệt, mấn thì quấn ít thôi, đến khi chụp hình thì mình khụy chân xuống, lên hình vẫn đẹp như thường. Mình có người bạn có chồng mang giày độn rồi mà vẫn thấp hơn cô dâu, cũng ko sao cả bạn àh. Đừng quá lo lắng nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 338 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Ko sao đâu bạn, biết bao nhiu người đẹp vẫn ngẩng cao đầu khi đi bên cạnh ng đàn ông ko cao như Napoleon đó mà . Cứ tự tin là mọi ng nhìn vào sẽ thấy chú rể ko cao hơn cô dâu nhưng chắc chắn có gì đó rất tuyệt nên cô dâu mới tự hào và hạnh phúc khi ở cạnh bên như thế. Bạn đừng lo lắng quá hen.

Chúc bạn là cô dâu xinh đẹp
    • 5,729 Bài viết

• 4,852 Được cảm ơn

Nếu giày ko cao cổ thì chỉ lót duoc chừng 3cm là cùng . Nếu ko đi sẽ bị nhấc gót
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4