Áo cưới - Trang điểm cô dâu

Chọn váy cưới cho cô dâu mập? :((

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 61.2K Lượt đọc
  • 404 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

:Crying: Các mẹ ơi! Giúp...giúp....!!!
    Huhu...Mình dự định tháng 2 âm này cưới mà giờ này vẫn chưa chuẩn bị được gì? Nhưng điều mình lo nhất là vấn đề váy cưới...hic.. :Worried::Worried:
    Mình mập quá ( cao 1,6m mà nặng 60kg, mà khủng khiếp nhất là phần trên mình rất to nên nhìn càng lộ mập :Sad. Hiện mình không biết chọn dáng váy cưới như thế nào thì phù hợp đẹp, các mẹ tư vấn giúp mình với. Mình cưới 2 ngày nên định may 1 váy và thuê 1 váy, nhưng chẳng có chút tự tin nào về vấn đề quan trọng này luôn. Mong các mẹ giúp nhé! Thanks nhìu nhìu :LoveStruc::LoveStruc:

• 169 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangbkda26 Xem bài viết
    :Crying: Các mẹ ơi! Giúp...giúp....!!!
    Huhu...Mình dự định tháng 2 âm này cưới mà giờ này vẫn chưa chuẩn bị được gì? Nhưng điều mình lo nhất là vấn đề váy cưới...hic.. :Worried::Worried:
    Mình mập quá ( cao 1,6m mà nặng 60kg, mà khủng khiếp nhất là phần trên mình rất to nên nhìn càng lộ mập :Sad. Hiện mình không biết chọn dáng váy cưới như thế nào thì phù hợp đẹp, các mẹ tư vấn giúp mình với. Mình cưới 2 ngày nên định may 1 váy và thuê 1 váy, nhưng chẳng có chút tự tin nào về vấn đề quan trọng này luôn. Mong các mẹ giúp nhé! Thanks nhìu nhìu :LoveStruc::LoveStruc:
    Mình đúc kết từ kinh nghiệm của bản thân mình, thì thấy bạn nên chọn váy cưới loại chữ A, sẽ thấy thon gọn và đẹp hơn, không nên chọn các loại váy cưới công chúa bồng bềnh trông sẽ rất to con.

• 121 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mình cũng may áo cưới dạng chữ A ở Qbridal bạn tham khảo thử xem

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 264 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên may 1 áo cưới, và mua 1 áo dạ hội, vì với số đo của bạn, nếu thuê áo mình nghĩ có thể khó có cỡ, và đủ mẫu mã cho bạn lựa chọn! Bên cạnh đó, như bạn đã nói ở trên bạn có vòng 1 hơi to, một chiếc váy cưới bó sát nách cổ hình vuông sẽ không thích hợp với bạn. Tốt nhất nên chọn chiếc váy có cổ hình chữ V hoặc có dây yếm nó sẽ giúp cổ của bạn trông dài hơn và vòng một thon nhỏ hơn.

VD như mẫu cổ áo này nè

Tránh những chiếc váy cưới có cổ hình vuông (ảnh phải) hãy mặc những chiếc váy
    có cổ hình chữ V (ảnh trái)

Hoặc dạng váy thế này

Bạn nên chú ý vào lúp, nên chọn loại dài, vải rũ như thế này:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bigsmile1283; 28/12/2010 vào lúc 11:33 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 52 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ôi, mình cũng có số đo gần giống với bạn nè, chán ghê, chẳng có chút xíu tự tin nào để mặc áo cưới cả, lại còn phải may áo dài cưới nữa, các chị có kinh nghiệm tư vấn kiểu áo cưới + áo dài cho tụi mình với nha, thank các chị nhiều nhiều, tặng các chị nè :Rose::Rose::Rose:

• 92 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình cũng thuộc nhóm người mũm mĩm nên ông xã mua cho mình 1 cái, may 1 cái, đều dáng chữ A nhưng kiểu khác nhau. Mình cưới 11-1, sau hôm đấy mình cho thuê váy.

• 831 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Từ giờ đến khi đó còn đến cả 2 tháng, tham khảo các cách giảm cân của các mẹ trên WTT này đi, cân nặng giảm theo ngày luôn đấy. :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 192 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dáng người hơi tròn bạn chọn những áo đơn giản tránh những họa tiết rườm rà.Nếu bắp tay to bạn có thể uốc giả và đội lúp để che phần tay của mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cách giảm cân em nghỉ hok kha thi....nhìu khi mình lo lắng quá stress lại càng tăng cân.....áo cưới chữ a là phù hợp nhất...nên chọn loại áo nào mà ít xòe và ít chi tiết.....chiếc lúp cài tóc ngắn và hơi bung ra sẽ hỗ trợ che bớt phần thân trên ( bắp tay, vai...)...mag guốc cao nhìn sẽ đỡ hơn chị đừng lo nhé....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sau ngày cưới bạn cho thuê lại váy hả? Bạn có thể úp ảnh lên cho mình và mọi người tham khảo được ko? Hi...thanks bạn. Chúc cô dâu của ngày 11-1 thật xinh đẹp và hp.