Áo cưới - Trang điểm cô dâu

Chọn váy cưới cho cô dâu mập? :((

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 68.7K Lượt đọc
  • 424 Trả lời

• 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

:Crying: Các mẹ ơi! Giúp...giúp....!!!
    Huhu...Mình dự định tháng 2 âm này cưới mà giờ này vẫn chưa chuẩn bị được gì? Nhưng điều mình lo nhất là vấn đề váy cưới...hic.. :Worried::Worried:
    Mình mập quá ( cao 1,6m mà nặng 60kg, mà khủng khiếp nhất là phần trên mình rất to nên nhìn càng lộ mập :Sad. Hiện mình không biết chọn dáng váy cưới như thế nào thì phù hợp đẹp, các mẹ tư vấn giúp mình với. Mình cưới 2 ngày nên định may 1 váy và thuê 1 váy, nhưng chẳng có chút tự tin nào về vấn đề quan trọng này luôn. Mong các mẹ giúp nhé! Thanks nhìu nhìu :LoveStruc::LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 169 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangbkda26 Xem bài viết
    :Crying: Các mẹ ơi! Giúp...giúp....!!!
    Huhu...Mình dự định tháng 2 âm này cưới mà giờ này vẫn chưa chuẩn bị được gì? Nhưng điều mình lo nhất là vấn đề váy cưới...hic.. :Worried::Worried:
    Mình mập quá ( cao 1,6m mà nặng 60kg, mà khủng khiếp nhất là phần trên mình rất to nên nhìn càng lộ mập :Sad. Hiện mình không biết chọn dáng váy cưới như thế nào thì phù hợp đẹp, các mẹ tư vấn giúp mình với. Mình cưới 2 ngày nên định may 1 váy và thuê 1 váy, nhưng chẳng có chút tự tin nào về vấn đề quan trọng này luôn. Mong các mẹ giúp nhé! Thanks nhìu nhìu :LoveStruc::LoveStruc:
    Mình đúc kết từ kinh nghiệm của bản thân mình, thì thấy bạn nên chọn váy cưới loại chữ A, sẽ thấy thon gọn và đẹp hơn, không nên chọn các loại váy cưới công chúa bồng bềnh trông sẽ rất to con.
    • 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mình cũng may áo cưới dạng chữ A ở Qbridal bạn tham khảo thử xem

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 264 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên may 1 áo cưới, và mua 1 áo dạ hội, vì với số đo của bạn, nếu thuê áo mình nghĩ có thể khó có cỡ, và đủ mẫu mã cho bạn lựa chọn! Bên cạnh đó, như bạn đã nói ở trên bạn có vòng 1 hơi to, một chiếc váy cưới bó sát nách cổ hình vuông sẽ không thích hợp với bạn. Tốt nhất nên chọn chiếc váy có cổ hình chữ V hoặc có dây yếm nó sẽ giúp cổ của bạn trông dài hơn và vòng một thon nhỏ hơn.

VD như mẫu cổ áo này nè

Tránh những chiếc váy cưới có cổ hình vuông (ảnh phải) hãy mặc những chiếc váy
    có cổ hình chữ V (ảnh trái)

Hoặc dạng váy thế này

Bạn nên chú ý vào lúp, nên chọn loại dài, vải rũ như thế này:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bigsmile1283; 28/12/2010 vào lúc 11:33 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ôi, mình cũng có số đo gần giống với bạn nè, chán ghê, chẳng có chút xíu tự tin nào để mặc áo cưới cả, lại còn phải may áo dài cưới nữa, các chị có kinh nghiệm tư vấn kiểu áo cưới + áo dài cho tụi mình với nha, thank các chị nhiều nhiều, tặng các chị nè :Rose::Rose::Rose:
    • 92 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình cũng thuộc nhóm người mũm mĩm nên ông xã mua cho mình 1 cái, may 1 cái, đều dáng chữ A nhưng kiểu khác nhau. Mình cưới 11-1, sau hôm đấy mình cho thuê váy.
    • 830 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Từ giờ đến khi đó còn đến cả 2 tháng, tham khảo các cách giảm cân của các mẹ trên WTT này đi, cân nặng giảm theo ngày luôn đấy. :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 258 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Dáng người hơi tròn bạn chọn những áo đơn giản tránh những họa tiết rườm rà.Nếu bắp tay to bạn có thể uốc giả và đội lúp để che phần tay của mình.
    • 6 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cách giảm cân em nghỉ hok kha thi....nhìu khi mình lo lắng quá stress lại càng tăng cân.....áo cưới chữ a là phù hợp nhất...nên chọn loại áo nào mà ít xòe và ít chi tiết.....chiếc lúp cài tóc ngắn và hơi bung ra sẽ hỗ trợ che bớt phần thân trên ( bắp tay, vai...)...mag guốc cao nhìn sẽ đỡ hơn chị đừng lo nhé....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sau ngày cưới bạn cho thuê lại váy hả? Bạn có thể úp ảnh lên cho mình và mọi người tham khảo được ko? Hi...thanks bạn. Chúc cô dâu của ngày 11-1 thật xinh đẹp và hp.
    • 12 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

• 16 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinymisa Xem bài viết
    ôi, mình cũng có số đo gần giống với bạn nè, chán ghê, chẳng có chút xíu tự tin nào để mặc áo cưới cả, lại còn phải may áo dài cưới nữa, các chị có kinh nghiệm tư vấn kiểu áo cưới + áo dài cho tụi mình với nha, thank các chị nhiều nhiều, tặng các chị nè :Rose::Rose::Rose:
    Các bạn đừng quá lo lắng nhé! Theo mình đọc hồi trước trên tạp chí nước ngoài cũng có thấy tư vấn váy cưới cho người có dáng tròn trịa. Mình chia sẻ vài gợi ý nhé:
    Váy cưới nên thì nên chọn dáng váy chữ A, nhưng một điểm đáng lưu ý là phần thân dưới của váy, tức là đoạn váy bắt đầu rũ là phải bắt đầu dưới vùng ngực tức là từ bụng trở xuống chứ không nên để đoạn rũ này bắt đầu từ trên vì sẽ làm ngực thêm lớn và nhìn thân trên đồ sộ hơn. Thêm vào đó là, trái với suy nghĩ thông thường, bạn không nên may cho váy lùng bùng rũ ra mà nên có đường nét hơi ôm ở khúc trên thân, còn bên dưới thì cứ để nó rũ đều tự nhiên. Vì nếu lùng bùng ra sẽ làm bụng bạn nhìn có vẻ to hơn nữa.

Còn thân trên váy thì có nhiều loại: kiểu ống, kiểu cổ V...v...vv Và màu sắc thì bạn không nhất thiết chọn màu trắng.
    :Rose:
    SHARING IS CARING AND IT COSTS NOTHING!
    :Rose:
    • 134 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bạn mình làm thiết kế có nói là nên may váy chữ A và có thêm điểm nhấn là 1 chiếc nơ thật to ở phần trên vai thì sẽ làm tập trung vào chiếc nơ đó chứ ko để ý đến cơ thể mình nữa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

:Sad: Ôi trời ơi, hôm trước xem ảnh lễ cưới của ca sĩ Lệ Quyên, thik cái váy cưới của Lệ Quyên quá đi mất mà hok bít mập như mình thì có mặc được ko nhỉ? :Worried:
    Mình tham khảo một số ý kiến của mọi người cũng nói là ko nên chọn váy xòe rườm rà kiểu công chúa nên mình cũng hướng đến chọn các váy chữ A, nhưng muốn có một chút tay để tự tin hơn chứ váy có phần thân ống để lôh hết vai ra thì chắc mình ko dám. Mà người mình như thế thì có mặc được áo đuôi dài ko nhỉ? (:Sigh: Mình người xấu nhưng mà lại thik cái style hơi cầu kỳ một tí chứ ko muốn đơn giản quá mới chít chứ:Silly: )
    • 202 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Nàng tham khảo mẫu này xem, tớ cũng to béo mí lị vai to lắm, theo tớ thì càng đơn giản càng tốt, đừng chọn váy quây, nó chỉ phù hợp vs cô dâu nào bé bé xinh xinh thôi, ấy tháng mấy cưới thế :LoveStruc:

IMG_9032 (Medium).jpg
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Madagascan; 05/01/2011 vào lúc 11:01 PM.
    • 588 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

em thấy mũm mĩn như vậy nhìn sướng, thật đó nên chị chủ top đừng quá lo lắng, để trở thành cô dâu xinh đẹp , em thấy ở Qbrial ở võ thị sáu có nhìu mẫu nhìn đơn giản nhưng cực sang, chị có thê nhờ chị chủ thiết kế thêm theo ý mình tạo nên style của mình, chúc cô dâu xinh va hp nhé
    • 386 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

minh thi co cai vai to wa trui. ko bit nen chon vay nao day???:Sad:
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

:Crying: Tháng 2 âm này mình cưới rùi mà giờ vẫn còn chưa chuẩn bị được gì, mà hình như càng lo lắng thì thân hình lại càng phì nhiêu ra thì phải :Worried:
    Mới chọn được mấy mẫu váy cưới đẹp quá trời mà hok bít cách post hình để nhờ mọi người tư vấn, chán quá:Sad: Ai bít cách thì chỉ giúp mình với để cùng tham khảo nhé.
    Mình tổng hợp một số ý kiến của mọi người thì đang định sẽ chọn may một mẫu có các tiêu chí sau:
    _ Dáng váy chữ A hoặc các dáng váy Hy Lạp (có phần thân xếp ly dọc)
    _ Có tay, cổ chữ V.
    _ Có lúp xòe để che bớt vai.
    :Sigh: Còn ý kiến nào nữa ko nhỉ? Mọi người góp ý thêm hoặc có mẫu váy nào ưng ý thì cùng chia sẻ nhé.
    • 41 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

hehe...Lúa cũng có chiều cao và cân nặng y như bạn á...Lúa đặt may ở Minh Tâm bridal kiểu của Lúa chẳng biết là cái kiểu gì nữa nhưng nó che được cái bụng bự của Lúa hehe...nó có xếp li ở ngang khúc eo và chạy dài xuống đuôi. Bạn tham khảo nhé, mong sẽ giúp ít được cho bạn.^^!!![IMG][/IMG]

Chỉnh sửa lần cuối bởi Luanep; 07/01/2011 vào lúc 12:24 AM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thân hình của mình cũng tròn đều, bắp tay lại to. Nhưng vì kinh tế 2 người ko nhiều nên ko thể tự may được, bạn bè thì cũng nhiệt tình cho mượn áo cưới nhưng khổ nỗi mặc ko vừa, cái thì bị eo, cái thì bị tay to, giờ ko bít làm sao luôn. Mong có bạn nào có thể chỉ chổ thuê rẻ hoặc cho minh thuê hoặc mượn lại được ko? hic tháng 5/2011 là cưới ùi nè. mình cao có 1m52 mà nặng những 52kg số đó 3 vòng 87-74-93, giúp với.
    Với lại mình mới tham gia, có kêu gọi một số ý kiến mà ko thấy trả lời, ko bít là do sao, do mình chưa biết sử dụng trang topic này hay ko nữa? tủi quá đi