• 2 Lượt chia sẻ
  • 248K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn liulo oi, nếu áo dài bạn may mặc đẹp rồi, còn lộng lẫy nữa thì đâu cần phải may thêm cái khác nữa làm gì, mẹ bạn cũng thích mà. Ngày cưới có 1 lần thôi , ai nhìn vô cũng khen là lộng lẫy là thích nhất rồi đó bạn.
    • 163 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

thanks phungnguyen's advice nhe, thực ra lúc đầu hai mẹ con đều thích mua áo đỏ đồng tiền truyền thống nhưng vì mình xí xọn đòi mặc áo dài ren đội lúp nên đi chọn sao đó mẹ mình lại thích ngay cái áo lấp lánh . Mình mặc áo dài có hạt vô thấy lộng lẫy lại mất tự tin, ko hỉu sao lun, chắc ngày thường bèo bèo quen rồi :Crying: , tự nhủ là may thêm thì đúng là dở hơi nhưng vẫn cứ nghĩ đến , thôi giờ mình ko wit định gì hết có khi mấy bữa nữa lại okay, dạo này mình cứ thất thường hay thay đổi ý lắm, ko bít có phải rối loạn tiền hôn nhân ko , bây h chỉ mong mau mau xong mọi ch thôi , lo đủ thứ sốt ruột wa .
    • 83 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhuong2312 Xem bài viết
    cám ơn bạn kỉachan, mình ở Biên Hòa lận, mính ko biết cách up hình đâu, mình chọn theo mẫu đã thiết kế rùi, ADC000041, giá 3.5 tr. nhưng mình thấp nên anh Liêm có nói là cổ đó ko hợp, mình ko thích cổ áo cao nên may cách tân mà giờ đang lo ko biết mình mặc có đẹp ko. Mình thích kiểu đó lắm mà lo là ko mặc đẹp, mình hồi hộp quá, bạn up hình lên được ko, hình áo dài đám hỏi của bạn đó, cho mình xem với
    Hix, mạng nhà mình hôm nay chậm quá. Không tài nào up hình lên được. Để từ từ mình up lên cho bạn xem nhé.
    • 711 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Vậy là bạn liulo2011 bị stress rồi,chắc là bạn lo rằng đám cưới không như ý muốn sau này thất vọng đúng không nè.Công nhận nhờ vào topic này mà mình cũng biết được khá nhiều về áo cưới cũng như các dịch vụ khác.Lúc đầu mình cũng định may áo đơn giản nhưng mẹ mình lại kêu thường quán nên mình may áo dài màu hồng lợt đính cườm đỏ.Lúc mang về mẹ mình cũng đồng ý nhưng bảo ko nổi bật lắm đã vậy lên hình còn rất nhạt nữa.Nhưng mình đã suy nghĩ rồi mới may nên ko thay đổi nữa mà khắc phục bằng các chọn hoa cầm tay nổi bật trên áo.Nếu có điều kiện bạn cứ may cái mình thích còn những cái còn lại có thể dùng chụp hình hoặc thanh lý như các cô dâu khác đã làm.Chúc bạn chọn được áo vừa ý.
    • 422 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

mình cũng bị cái vụ ad nè, số là mình đã chọn vải đồng tiên (đi mua với em chồng , mà she lớn tuổi hơn mình ) ,mua để dành chuẩn bị may mà khổ nổi sấp vải đó vừa ko đủ may (vì mình mua ở chợ Hàn _đà nãng ,mình thi ở tphcm, quê chồng ở đó thôi)
    ,mà bị comment của gdinh nhiều quá . Mình hơi tròn mà lại đi chọn đồng tiền to mới khổ chứ . Giờ ko biet sao nè, ko may thì chẳng lẽ để sấp vải đó "lên mốc" , mà mình chẳng thích chút nào cả
    • 1,069 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

Mọi người ơi cho mình hỏi chút, giờ là tháng cô hồn, đi mua áo dài cưới có kiêng kị gì ko vậy?
    • 239 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

sao mọi người kiêng nhiều vậy ta?mình ko biết jì nên ko kiêng jì luôn ^^ mai chở mẹ đi lấy áo dài ở Thanh Hà,về sẽ review cả nhà nha.
    • 344 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytrang2509 Xem bài viết
    mình cũng bị cái vụ ad nè, số là mình đã chọn vải đồng tiên (đi mua với em chồng , mà she lớn tuổi hơn mình ) ,mua để dành chuẩn bị may mà khổ nổi sấp vải đó vừa ko đủ may (vì mình mua ở chợ Hàn _đà nãng ,mình thi ở tphcm, quê chồng ở đó thôi)
    ,mà bị comment của gdinh nhiều quá . Mình hơi tròn mà lại đi chọn đồng tiền to mới khổ chứ . Giờ ko biet sao nè, ko may thì chẳng lẽ để sấp vải đó "lên mốc" , mà mình chẳng thích chút nào cả
    ý kiến của mình là zầy:
    1 là bạn may áo dài bằng vải đó, rùi may thêm áo khoác mặc kiểu truyền thống, lựa vải áo khoác sao mà che bớt đc hoa văn của áo dài. nhìn đỡ tròn hơn đó
    2 là nếu bạn quá ko thích lun thì nên mua vải khác. Dù sao mặc cái áo mà mình ưng ý cũng tự tin hơn nhiều. zí lại cô dâu chỉ đc 1 lần điệu, cứ thoải mái bạn à!
    3 là bạn may 2 áo dài lun..vừa ko phí vải vừa đc hai áo, có điều hơi tốn xiền nếu là mình thì mình may 2 áo..hihi

mình giống bạn yulu là đang may 1 áo dài màu kem. kế hoạch là may áo trắng mà ko biết đưa đẩy làm sao cuối cùng mua khúc vải màu kem :RollingEy: zìa rồi mới nghĩ hok biết kiếm đâu ra lúp màu kem, với lại mua xong mình lại thấy ko thích nữa, mà bỏ thì phí tiền vải quá, giờ e nó lên đường vô tiệm may rồi, mình hồi hộp vì lần này vải mình mua thất bại so với áo dài đỏ lần trc, ko biết lên áo có đẹp ko :cool: cầu trời em nó đẹp đẽ là mình mừng rồi. khuyên mọi người đi mua vải phải tỉnh táo, cẩn thận miệng lưỡi của người bán hàng, mình mua ko biết bao lần rồi còn dính cú này, mấy nay buồn cái vụ vải áo dài quá chừng. hôm nay nghĩ dù sao cũng mua rồi thì cứ may thôi, ra sao thì ra, để đó ko may hoặc là mua vải khác thì mỗi lần nhìn thấy lại bực mình nữa..hic..
    áo dài đỏ mình đính đá xong xuôi ròi mà hok có ai chụp hình dùm để khoe cả nhà hết. chừng nào có hình mình up sau hén
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JaJi; 20/08/2011 vào lúc 04:20 PM.
    • 344 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yangmin Xem bài viết
    Mọi người ơi cho mình hỏi chút, giờ là tháng cô hồn, đi mua áo dài cưới có kiêng kị gì ko vậy?
    ko biết có kiêng kị gì ko nhưng mình mới đi mua vải,bị cô bán hàng miệng mồm dẻo quẹo nói kiểu gì mà rước zìa 1 em ko ưng ý chút nào mà còn bị hớ nữa, 1 điều lạ là khi ở tiệm mình thấy nó đẹp lắm, zìa nhà lấy ra ngó qua ngó lại mình thề là ko hiểu sao mình rước nó về. buồn mất mấy hôm. phải chi chưa mua lần nào ko nói làm gì ..hic.. ai cũng nói mình bị cô bán hàng bỏ bùa á .. ko dám tin lun
    • 13 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng đang gặp vấn đề giống mấy bạn nè. Mình vừa thích may áo dài ren, lại vừa thích may lụa tơ tằm. Thế là đi chợ Soái Kình Lâm mua 1 khúc vải ren thun màu trắng, định sẽ ghé vào lụa Toàn thịnh cắt thêm 1 bộ lụa tơ tằm, nhưng lang bang thế nào mua luôn ở chợ 1 khúc vải tơ gì đó nhìn tựa tựa lụa (không phải tơ tằm). Lúc đó nhìn cũng đẹp, về nhà lấy máy hình ra chụp thì nhìn nhạt nhạt mờ mờ thế nào ấy nên vẫn để đó chưa đi may. Hic hic...
    Mình chia sẻ thêm về việc đi mua vải một chút: các bạn nên trả giá nhiều một chút, không bán thì mình trả lên, chứ đừng sợ gì cả. Như mình mua khúc vải ren, đòi đến 700k một áo. Mình trả 300k chần chừ 1 chút, năn nỉ mình trả thêm rồi cuối cùng cũng bán. He he... Cái khúc vải tơ kia cũng vậy, mình cũng trả xuống còn 1/2, trả lên thêm 50k nữa thì họ bán. Gần như đi mua ở chợ thường nói thách nhiều lắm. Các CD rút kinh nghiệm nhé.

Cho mình hỏi thêm có CD nào biết giá may áo dài ở chỗ Quyết hoặc chỗ chị Thủy ở NKKN là bao nhiêu không? Mình định may quần chiffon 2 lớp. Hi hi...

Thanks, chúc các CD cuối tuần zui zẻ hen. :Rose:
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các bạn ơi cô dâu cao 1m50 co mac ao dài cổ sơ mi, khoét kiểu chữ V đươc ko, mình ko biết nên chọn cổ nào nữa, mình thích mẫu áo cách tân đó, ở Hoàng Liêm may vải có được ko Kirachan, mình ghét nhất là đồ Trung Quốc, bạn may rùi thấy thế nào. Mong mọi người cho ý kiến giúp mình
    • 29 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Nhờ trang này mà mình may được áo dài ưng ý, hôm nay mình mới lấy ad về nên lên chia sẻ một địa chỉ cho các CD thêm lựa chọn, thực ra chỗ mình chọn may cũng khá quen thuộc với các CD rồi, mình may ở cô Nguyệt - Thủ Khoa Huân.
    Ban đầu mình rất thích loại ren trắng mà các cd trên WTT hay chọn may (ren chỉ cứng thì phải), nhưng khi mình đi mua, mình lại mua nhầm một loại ren khác, suông rũ hơn chứ không cứng, nên khi mang vải đến Cô Nguyệt mình bị 1 phen hú via khi cô nói không thể may được, ít nhất là không thể giống với các CD trên này.
    Nhưng vì mình thích sấp vải này quá nên quyết tâm giữ may và chấp nhận sẽ may theo một kiểu khác (mà chưa biết khác sẽ ra như thể nào ), vải của mình thuộc vào loại "khó may", lại không có viền nên cô Nguyệt tự kết thêm viền ren và hầu như là tự cô làm theo ý của cô miễn sao cho đẹp.
    Cuối cùng cũng đã may xong, mình rất ưng ý, mặc một lần và không chỉnh sửa, may ôm dáng, làm mình trông ốm đi nhiều, vì mình nặng đến 52kg (1m6), và vòng 2 thuộc loại...khủng bố Mẹ mình cũng may 2 bộ, vải của mẹ đính nhiều hạt này nọ, nhưng cô may khéo, mặc lên rất đẹp
    Các cd nếu may ở cô Nguyệt mình nghĩ chỉ cần lưu ý một điều là gửi vải may sớm, vì 2-3 tuần thường cô không nhận, và chịu khó...chờ, mình không phải chờ lâu lắm (cô bảo mình...hên, không bị may lâu ), khi mang vải đến, cô Nguyệt còn giúp tư vấn kiểu cho phù hợp với form người, chứ khỗng hẳn là may theo ý mình
    Với mình đây là một địa chỉ may đẹp, ôm dáng, nhưng phải chịu khó chờ 1 chút :P
    Vải mình mua sạp Hồng Mai - chợ Bến Thành 320k/met, toàn bộ cả quần và lót là 1tr6, toàn thân vải đính lấp lánh rất nổi

Từ lúc đi mua vải,lựa nhiều nơi cho đến lúc may tốn 3-4 tháng, bây giờ ad đã lấy về, thấy nhẹ được một phần.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Victor_Sophia; 20/08/2011 vào lúc 07:24 PM.
    • 225 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn có ad như ý. Chưa make up mà đã thấy CD đẹp lung linh rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 272 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Victor_Sophia Xem bài viết
    Nhờ trang này mà mình may được áo dài ưng ý, hôm nay mình mới lấy ad về nên lên chia sẻ một địa chỉ cho các CD thêm lựa chọn, thực ra chỗ mình chọn may cũng khá quen thuộc với các CD rồi, mình may ở cô Nguyệt - Thủ Khoa Huân..
    Cô dâu và áo dài đều xinh Chúc mừng Sophia có áo dài đẹp nha

"Que sera sera
    Whatever will be will be
    The future's not ours to see
    Que sera sera"
    • 183 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Nhờ trang này mà mình may được áo dài ưng ý, hôm nay mình mới lấy ad về nên lên chia sẻ một địa chỉ cho các CD thêm lựa chọn, thực ra chỗ mình chọn may cũng khá quen thuộc với các CD rồi, mình may ở cô Nguyệt - Thủ Khoa Huân.

Vải mình mua sạp Hồng Mai - chợ Bến Thành 320k/met, toàn bộ cả quần và lót là 1tr6, toàn thân vải đính lấp lánh rất nổi
    bạn ơi, ý bạn là chỉ tiền vải thôi là 1tr6, chưa tính tiền công may đúng ko? Nếutính cả công may thì khoảng bao nhiêu hết thảy vậy bạn. Áo của bạn đẹp quá chừng. Đây là vải ren gì vậy, cái đuôi nhọn của áo có giữ nguyên hình dạng khi bạn di chuyển ko? Vì theo mình thấy vải ren cứng mới giữ dc form nhọn của đuôi, mềm quá mình sợ lúc di chuyển cái đuôi áo nó bị nhũng ra... thanks bạn nhiu. chúc mừng áo đẹp nha
    • 163 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình đang cố gắng relax nè, bi h là rất vui vẻ so với 2 tháng trước rùi, có lẽ vì cũng đã chuẩn bị đc tương đối > 50 % rùi. Vụ áo dài hôm nay ra tiệm thử lần cuối thấy cũng ok, form áo may rất đẹp nên mình cũng an tâm. Áo dài rước dâu mình ko cho CR xem trước. CR mình mấy bữa trước nghe mình trình bày plan may/ thuê áo dài ăn hỏi rước dâu và áo cưới các loại cho 2 tiệc, CR "sung sướng" nói là "ôi thế là mỗi ngày anh được cưới 1 cô khác nhau" hehe, hi vọng hôm rước dâu lộng lẫy nhưng CR vẫn nhận ra =))

Trích dẫn Nguyên văn bởi apple140882 Xem bài viết
    Vậy là bạn liulo2011 bị stress rồi,chắc là bạn lo rằng đám cưới không như ý muốn sau này thất vọng đúng không nè.Công nhận nhờ vào topic này mà mình cũng biết được khá nhiều về áo cưới cũng như các dịch vụ khác.Lúc đầu mình cũng định may áo đơn giản nhưng mẹ mình lại kêu thường quán nên mình may áo dài màu hồng lợt đính cườm đỏ.Lúc mang về mẹ mình cũng đồng ý nhưng bảo ko nổi bật lắm đã vậy lên hình còn rất nhạt nữa.Nhưng mình đã suy nghĩ rồi mới may nên ko thay đổi nữa mà khắc phục bằng các chọn hoa cầm tay nổi bật trên áo.Nếu có điều kiện bạn cứ may cái mình thích còn những cái còn lại có thể dùng chụp hình hoặc thanh lý như các cô dâu khác đã làm.Chúc bạn chọn được áo vừa ý.
    • 29 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Tiền công bên cô Nguyệt là 650k cho áo đuôi dài đó Bomby, còn áo bà sui thì 550k
    Bomby nói đúng đó, lúc mình mang vải đến cô Nguyệt ban đầu ko nhận may vì vải khó maycũng nói là vải này rũ quá, tà sẽ không đứng, tưởng cô ko nhận may, sau đó cô nói cô có cách may của cô và sẽ tự may theo ý của cô mình mặc áo thấy tà cũng đứng lắm, viền đuôi áo thì kết ren cứng.
    Mình thấy áo ren rũ này mặc ôm vào người hơn còn ren cứng thì mình mặc ko đẹp vì mình hơi béo
    • 183 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Tiền công bên cô Nguyệt là 650k cho áo đuôi dài đó Bomby, còn áo bà sui thì 550k
    Bomby nói đúng đó, lúc mình mang vải đến cô Nguyệt ban đầu ko nhận may vì vải khó maycũng nói là vải này rũ quá, tà sẽ không đứng, tưởng cô ko nhận may, sau đó cô nói cô có cách may của cô và sẽ tự may theo ý của cô mình mặc áo thấy tà cũng đứng lắm, viền đuôi áo thì kết ren cứng.
    Mình thấy áo ren rũ này mặc ôm vào người hơn còn ren cứng thì mình mặc ko đẹp vì mình hơi béo
    ò, thanks bạn nhiều, mình cũng thix vải ren mềm giống bạn, mà cũng sợ may ko ra kiểu. vải ren cứng mặc nhìn mập hơn ren rủ àh? trời, bạn dáng bạn cao ráo vậy mà còn kiu mập... vậy chắc mình là tròn ú lun :P kaka... ^^
    • 83 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhuong2312 Xem bài viết
    các bạn ơi cô dâu cao 1m50 co mac ao dài cổ sơ mi, khoét kiểu chữ V đươc ko, mình ko biết nên chọn cổ nào nữa, mình thích mẫu áo cách tân đó, ở Hoàng Liêm may vải có được ko Kirachan, mình ghét nhất là đồ Trung Quốc, bạn may rùi thấy thế nào. Mong mọi người cho ý kiến giúp mình
    Theo cá nhân mình đánh giá là cũng ok thui, vì mình thấy áo dài thử vào không phải sửa gì là mình mừng rồi. Chứ mình thấy bên chị Quyết may đẹp hơn
    Mình up hình áo dài đám hỏi của mình. Lúc đầu mình định may áo dài ren kìa, nhưng mẹ không cho (mặc dù mình đã mua vải rùi )

Chỉ có 2 tấm này là mình chụp toàn bộ áo dài lun , mấy cái kia thì toàn chụp nửa trên thui
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹo đơn giản để ủi quần áo phẳng nhanh nhất

 Chia sẻ để nhận quà: Nếu bạn có những bí quyết thú vị giúp ủi đồ nhanh chóng và tiết kiệm,...

• SG- Cho mượn đồ cưới- Hạnh phúc dài lâu (tầng 7)

Các chị, các bạn và các em thân mến! Một mùa cưới nữa lại đến. Mỗi năm, khi hoa phượng đã nở...

• Áo dài cưới Sài Gòn (tầng 3)

Nhà cũ đã xây được 100 tầng rồi, Juve xây nhà mới để các chị em vào chia sẽ nhé. Một thời gian dài chung tay xây nhà cũ với bạn trasuaxinh và các chị em, Juve thấy chị Thủy dạo này may vá ko còn phong độ như xưa nữa, bản thân Juve cũng bị chị làm xịt khói 2 lần, nên Juve vote cho chị Hồng về sự...

• Áo dài cưới Sài Gòn (Tầng 06)

Chào cả nhà! Mình thấy tầng cũ của nhà mình đã quá chật và bị Mod nhắc nhở rồi nên xây thêm tầng mới cho mọi người vào chia sẽ kinh nghiệm may áo dài cưới nhé. Chúc các cô dâu tương lai sẽ có những bộ áo dài thật đẹp. Link tầng cũ:...

• ÁO CƯỚi ĐẸP CÁCH CHỌN ÁO ĐẸP

Theo mình thì dù mặc chiếc váy nào, chỉ cần bạn tự tin, luôn mỉm cười thì sẽ nổi bật và thu hút ánh...

• 344 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ca_trich Xem bài viết
    Mình cũng đang gặp vấn đề giống mấy bạn nè. Mình vừa thích may áo dài ren, lại vừa thích may lụa tơ tằm. Thế là đi chợ Soái Kình Lâm mua 1 khúc vải ren thun màu trắng, định sẽ ghé vào lụa Toàn thịnh cắt thêm 1 bộ lụa tơ tằm, nhưng lang bang thế nào mua luôn ở chợ 1 khúc vải tơ gì đó nhìn tựa tựa lụa (không phải tơ tằm). Lúc đó nhìn cũng đẹp, về nhà lấy máy hình ra chụp thì nhìn nhạt nhạt mờ mờ thế nào ấy nên vẫn để đó chưa đi may. Hic hic...
    Mình chia sẻ thêm về việc đi mua vải một chút: các bạn nên trả giá nhiều một chút, không bán thì mình trả lên, chứ đừng sợ gì cả. Như mình mua khúc vải ren, đòi đến 700k một áo. Mình trả 300k chần chừ 1 chút, năn nỉ mình trả thêm rồi cuối cùng cũng bán. He he... Cái khúc vải tơ kia cũng vậy, mình cũng trả xuống còn 1/2, trả lên thêm 50k nữa thì họ bán. Gần như đi mua ở chợ thường nói thách nhiều lắm. Các CD rút kinh nghiệm nhé.

Cho mình hỏi thêm có CD nào biết giá may áo dài ở chỗ Quyết hoặc chỗ chị Thủy ở NKKN là bao nhiêu không? Mình định may quần chiffon 2 lớp. Hi hi...

Thanks, chúc các CD cuối tuần zui zẻ hen. :Rose:
    chị Quyết may áo có đuôi là 650k ( vải của mình là ren mềm), ren chỉ may cực hơn nên sẽ mắc hơn. chị Thủy thì mình may áo kiểu truyền thống, ren chỉ tiền công là 700k, mấy loại khác thì dao động từ 450k-700k á. chị Thủy lên giá nhưng mà áo mình chị may rất ôm dáng và rất đẹp nhé. chị Quyết thì mình chưa lấy áo nên chưa biết sao, nhưng mà thấy ai cũng khen nên cũng yên tâm :Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)