• 0 Lượt chia sẻ
  • 49.3K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 26 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chào cả nhà, hôm này em mở topic này xin ý kiến các mẹ về việc tắm trắng. Em đang có mấy băn khoăn như sau:
    1. Tắm trắng có hại hay không? Có phải như mọi người nói là tắm trắng xong da dễ bị bắt nắng, nám và sạm.
    2. Địa điểm uy tín.
    3. Giá cả.

Em thấy mấy đứa bạn em tắm trắng ở chỗ 13 hàn thuyên ý, cũng thấy da trắng trẻo, mịn màng lên trông thấy ý. Lúc đầu nta cho mang về 2 lọ thuốc để đập vào mặt trong khoảng 4-5 ngày thì da bong ra, nta nói là tùy cơ địa từng người da bong có thể nhanh hoặc chậm, nhưng nói chung ở đấy ngta cũng bảo là khi tắm trắng xong da ở vùng đấy khá mỏng nên phải che đậy kỹ. Và điểm lưu ý là các thuốc ở đấy đều là kem trộn ko rõ nguồn gốc ra sao, nhưng em thấy là ai làm ở đó xong da mịn màng trắng sáng lên trông thấy.

Mẹ nào kinh nghiệm tư vấn cho em nhé! thankiu :LoveStruc:
    Mẹ Yêu Con Nhiều Lắm Bé Jun Ạ :*
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 818 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Can em luôn từ đầu nhé, vì tắm trắng thực ra là làm mỏng da, trông thì có vẻ sáng, sau thì cứ xám xịt lại. Chị từng tắm trắng 2 lần rồi đấy, đều bị vàng lông hết, mà cũng toàn đến chỗ xịn, có tiếng cả, nó chỉ hơi trắng lên thôi và một thời gian sau lại như cũ. Có một cách vừa rẻ, vừa tốt mà lại không hại là em tắm cám gạo trộn sữa tươi rồi bôi kem sâm trắng da, chống nhăn. Chị chữa viêm lỗ chân lông bằng cách đó và thấy da trắng lên hẳn, mà lại khỏe mạnh nữa. Em thử xem nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 760 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

em xem trên nhiều web, bh nk ng mua các sản phẩm tắm trắng về nhà tự làm, vì ra ngoài cũng sản phẩm tương tự mà nó đắt lòi mắt ý ạ. Nhiều chỗ còn sử dụng kem ko rõ nguồn gốc như chị nói, cũng sợ đấy ạ, khối ng dị ứng có khi tử vong rồi. Mình mua sản phẩm có uy tín về vừa tự làm rẻ hơn mà lại biết mình dùng loại gì.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trên mạng giờ bán nhiều kem dưỡng trắng quá,e cũng đang mịt mù không biết thế nào
    các mẹ góp ý cho e với :Sad:
    cũng định đi tắm trắng như mẹ lvananh , nhưng nghe đâu ra nắng 1 lần là đen mãi mãi, k trắng lại nên hãi quá
    • 97 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tí yêu Xem bài viết
    Can em luôn từ đầu nhé, vì tắm trắng thực ra là làm mỏng da, trông thì có vẻ sáng, sau thì cứ xám xịt lại. Chị từng tắm trắng 2 lần rồi đấy, đều bị vàng lông hết, mà cũng toàn đến chỗ xịn, có tiếng cả, nó chỉ hơi trắng lên thôi và một thời gian sau lại như cũ. Có một cách vừa rẻ, vừa tốt mà lại không hại là em tắm cám gạo trộn sữa tươi rồi bôi kem sâm trắng da, chống nhăn. Chị chữa viêm lỗ chân lông bằng cách đó và thấy da trắng lên hẳn, mà lại khỏe mạnh nữa. Em thử xem nhé.
    mua mấy cái kem chị nói ở đâu thế ạ?
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

kem sâm mua ở đâu thế chị
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi! kem sâm chị nói loại nào thế ạh? các chị nào có ý định xài kem trộn thì đừng dùng nhé! 1 số shop giờ bán 1 là mua ở chợ an đông toàn hàng trung quốc 2 là kem trộn mà cái này thì em đả được tận mắt xem quá trình chế tạo chị nào can đảm thì mua về làm nhé: 1 hộp tóc xù, 1 chim én, 1 thanh hiền,1 thanh thảo và 1 ít nước amoniac. Xong trộn đều lên trét lên da bảo đảm da sẽ tróc ra y như da rắn ^^
    • 1,071 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

da mình hơi ngăm đen. Đặc biệt hai bên nách nên ko dám mạc áo hở nách mặc dù dáng người mình mặc áo hở nách rất đep (chán quá). Mấy lần rồi định đi tắm trắng nhưng cứ lên diễn đàn lại thấy các mẹ nói không ăn thua, Hix... biêt làm thế nào bi giờ
    • 160 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Ko trắng lên nhiều đâu bạn ah. Mình chuẩn bị cưới nên tìm hiểu về cái này kỹ lắm, tốn bao nhiêu tiền rồi mà cũng chẳng ăn thua, chỉ sáng trắng lên 1 chút so với ban đầu thôi, chứ trắng kiểu như Ngọc Trinh hay các ca sĩ thì mình nghĩ họ toàn lột da mấy lần, chứ họ ko tắm trắng mỗi thế mà đc đâu. Mình tắm trắng 7 lần rồi,dùng cả sữa non j của Pháp ý, tẩy tế bào chết Abonne, bôi hết kem Heajiwon ( mua của tamtrang.vn) rồi lại mò mẫm thấy HelenThanhThao j j ấy, cũng mua. rồi lại mua tiếp bộ kem của HomeSpa. Nhưng chỉ trắng lúc bôi thôi, tắm xong lại vẫn y nguyên. Mà đây là mình cực kỳ chăm tắm các loại nhé. Nào là cam tươi, củ đậu, dưa chuột, sữa chua, mật ong, ngọc trai... nhưng nói thật là chỉ sáng trắng lúc đó. Bùn lém. Chắc do gen di truyền giống họ nội nên ko thể trắng đc, trong khi bên họ ngoại thì trắng hồng. Huhu.
    Mà mình để ý sau khi bôi kem trộn xong, bây giờ thì 2 bên chân của mình tím bầm hết lên, trông khiếp lắm. Mình thấy có chị trên webtretho nói là bị tụ máu hay cái j j ấy, hậu quả của dùng kem trộn. Nên bây giờ mình ngưng dùng body rồi, chỉ bôi kem và tắm trắng 2 tay và phần lưng thôi, mong trắng lên đc tí nào hay tí đó. 1 tháng nữa mình cưới rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 348 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetheart_a2 Xem bài viết
    Ko trắng lên nhiều đâu bạn ah. Mình chuẩn bị cưới nên tìm hiểu về cái này kỹ lắm, tốn bao nhiêu tiền rồi mà cũng chẳng ăn thua, chỉ sáng trắng lên 1 chút so với ban đầu thôi, chứ trắng kiểu như Ngọc Trinh hay các ca sĩ thì mình nghĩ họ toàn lột da mấy lần, chứ họ ko tắm trắng mỗi thế mà đc đâu. Mình tắm trắng 7 lần rồi,dùng cả sữa non j của Pháp ý, tẩy tế bào chết Abonne, bôi hết kem Heajiwon ( mua của tamtrang.vn) rồi lại mò mẫm thấy HelenThanhThao j j ấy, cũng mua. rồi lại mua tiếp bộ kem của HomeSpa. Nhưng chỉ trắng lúc bôi thôi, tắm xong lại vẫn y nguyên. Mà đây là mình cực kỳ chăm tắm các loại nhé. Nào là cam tươi, củ đậu, dưa chuột, sữa chua, mật ong, ngọc trai... nhưng nói thật là chỉ sáng trắng lúc đó. Bùn lém. Chắc do gen di truyền giống họ nội nên ko thể trắng đc, trong khi bên họ ngoại thì trắng hồng. Huhu.
    Mà mình để ý sau khi bôi kem trộn xong, bây giờ thì 2 bên chân của mình tím bầm hết lên, trông khiếp lắm. Mình thấy có chị trên webtretho nói là bị tụ máu hay cái j j ấy, hậu quả của dùng kem trộn. Nên bây giờ mình ngưng dùng body rồi, chỉ bôi kem và tắm trắng 2 tay và phần lưng thôi, mong trắng lên đc tí nào hay tí đó. 1 tháng nữa mình cưới rồi
    Chị cũng dùng kem trắng của e thanh thảo đó r ạ, dùng có như lời quảng cáo k ?? e thấy e ý còn vd ra e li còi rồi mấy e xih xih nữa cơ ý
    • 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

lót dép hóng he he mà cả cái home spa j nữa quảng cáo rình rang nữa ko bít ntn nhưng nói thật e nhìn thấy mấy lọ thuốc của họ thấy làm sao ý của Halenthanh thao và cả home spa nữa mà h có rất nhiều ng bán mấy cái lọ ý chả bít ntn ...hic hic
    • 357 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

hóng hớt vụ trắng :X
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thấy bảo bh hay tắm ở Ngọc Spa Trần quốc Toản ý. Tớ có bà chị tắm ở đấy xong trắng lắm. Nhưng mà nói thật muốn trắng là phải ai thật kiên trì. =.='. Chứ vụ tắm trắng này nản lắm ý. Cứ về bôi kem suốt ngày.
    • 154 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Đẹp 3+ ở 13 hàn thuyên mà chủ top nhắc đến nay chuyển về ngõ trên phố Hạo Nam rùi. nhưng ở đó ko phải tắm trắng mà là cho kem bong, kem dưỡng rùi 2 tuần liên tiếp ngày nào cũng đến đó làm xông hơi cho nhanh bong và đẹp.
    mình làm da mặt ở đó rùi, chủ yếu là cho hết vết thâm do mụn để lại. trắng hơn nhìu, má lại còn hồng hồng tự nhiên khi gặp nóng nữa ý ^^ Hè đến rùi muốn làm tay quá nhưng ngại lâu nên lười ( mặt 2 tuần là ok, tay thì những 2 tháng cơ ) Được cái hay gặp diễn viên và ca sĩ làm cũng làm ở đó
    chuyển về Hạo Nam thì địa chỉ hơi loằng ngoằng, e chỉ biết đường vào thôi chứ địa chỉ cụ thể thì ko nhớ nổi ^^
    • 105 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivian.vivian Xem bài viết
    Nhưng mà nói thật muốn trắng là phải ai thật kiên trì. =.='. Chứ vụ tắm trắng này nản lắm ý. Cứ về bôi kem suốt ngày.
    Đúng đó các mẹ. Tắm trắng mà ko bôi kem thì vài ngày nó lại trở về thuở sơ khai : nhưng chịu khó kiên trì đúng phương pháp và bôi kem thì cũng trắng lắm ::Laughing::
    • 45 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đợt trước em cùng dùng kem đập mặt ở Hàn Thuyên dùng kem đấy thì k được dùng phấn, vừa dùng phấn cùng dùng kem mặt sẽ đen hơn đấy, dùng 1 thời gian thấy da mặt em mỏng dính sợ quá nên không dám dùng nữa. Công nhận chỗ đấy nhiều người mẫu với diễn viên đến đấy làm.
    • 154 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

cái mặt thì em tạm thời yên tâm rùi vì bh lâu lâu đi spa chăm sóc da chứ ko đập kem trắng nữa. Nhưng em vẫn quan tâm đến chỗ nào tắm trắng body an toàn và bền ở HN ạ. Các ss biết thì chỉ cho em vs nha :X
    • 1,281 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Em cũng quan tâm vụ tắm trắng lắm. Thực ra em không cần phải trắng nõn nà , vì em tin da vốn đen thì không bao giờ trắng nõn lên được. Em chỉ cần sáng sủa, hồng hào, da trông mịn và đều màu là thíchl. Nhưng em đọc suốt mà chưa thấy nơi nào uy tín , giá cả vừa phải nhỉ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi giá cả ở đó thế nào? Cho mình hỏi giá cả mặt và body ấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Kiều Anh Xem bài viết
    Đợt trước em cùng dùng kem đập mặt ở Hàn Thuyên dùng kem đấy thì k được dùng phấn, vừa dùng phấn cùng dùng kem mặt sẽ đen hơn đấy, dùng 1 thời gian thấy da mặt em mỏng dính sợ quá nên không dám dùng nữa. Công nhận chỗ đấy nhiều người mẫu với diễn viên đến đấy làm.
    • 45 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Usuma Xem bài viết
    Bạn ơi giá cả ở đó thế nào? Cho mình hỏi giá cả mặt và body ấy.
    mình chỉ làm mặt ở đấy thôi, kem đập mặt là 150k hộp nhỏ xíu bạn ah, nhưng 1 lọ dùng được khoảng 1 tháng là đã thấy trắng lên rất nhiều rồi. Mà chỗ làm mặt chuyển ra gần nhạc viện rồi bạn ah.còn kem body thì mình k biết.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5