• 1 Lượt chia sẻ
  • 308K Lượt đọc
  • 1.32K Trả lời

• 161 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em rất muốn đi Spa nhưng không biết ở đâu tốt,giá cả thế nào.Có mẹ nào biết chỉ cho em với.Bởi vì em thấy có bài báo nói một số cơ sở làm theo kiểu "treo đầu dê bán thịt chó " nên không biết thế nào mà lần.Giúp em nhé.Thanks

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 296 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình cũng hay quan tâm đến mấy vụ này, đọc bên TTVNOL có một bài viết của 1 bạn viết về spa khá hay, bạn ấy đánh giá cả dịch vụ của các spa & beauty salon ở HN, mình copy một số thông tin trong chủ đề đó để bạn tham khảo nhé:

"Mọi người có lẽ chưa phân biệt rõ lắm về cái định nghĩa spa. Spa theo nghĩa nguyên thuỷ của nó là Salus per aquam, tức là trị liệu bằng nước. Còn bây giờ theo định nghĩa của hiệp hội spa thế giới thì Spa là tất cả các liệu pháp đem lại sự cân bằng năng lượng cho cơ thể và tâm hồn.Ở Việt Nam mình chưa có nhiều nơi thực sự đúng nghĩa là spa, trừ một số cái resort spa và một số cái hịgh- ranking spa ở Hà Nội và thành phố HCM. Những cái còn lại chỉ là beauty salon chứ không thể gọi là spa được.
    Một Spa tiêu chuẩn phải đáp ứng đủ 5 giác quan của con người, tức là khi bạn bước vào một spa tai bạn phải nghe thấy những thanh âm thiên nhiên và nhạc trị liệu chuyên nghiệp của spa, mũi bạn ngửi thấy mùi tinh dầu và mùi hoa cỏ thiên nhiên, mắt bạn nhìn ngắm thấy những cảnh vật thiên nhiên nhẹ nhàng thư giãn , miệng bạn được thưởng thức những loại trà và nước trà hoa riêng biệt, bạn cảm nhận thấy sự mềm mại dịu dàng khi nhân viên massage cho bạn. Như thế một spa mới được gọi là tiêu chuẩn."
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 296 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Đây là nhận xét của bạn ấy, bạn thisnickis4u trên TTVNOL về các beauty salon tại HN:

"Còn về các beauty trong thành phố, theo tớ nhận xét thì như thế này:
    Pasma Comedi: hic, bạn nào đến chữa mụn ở đó là đau khổ trở về đó. Trị mụn siêu tốc bằng xung động ánh sáng thực chất là bạn sẽ được đắp một dạng thảo dược cho nhân mụn trồi lên rùi được các nhân viên massage(không hề có nghề về trị mụn) lấy bông tăm mắm môi mắm lợi nặn ra, sau đó chấm thuốc, chiếu tia lade và đắp mặt nạ. Tuy nhiên sau khi nặn xong thì mặt bạn kinh hoàng luôn: sưng phồng và đỏ ửng cùng với lời động viên, một tuần sau sẽ khỏi. Nếu bạn để ý sẽ thấy chị quản lý ở đó, tên là Tuyết,và một chị lễ tân tên là Hoa mặt cũng đầy mụn mà không hề sử dụng tri mụn siêu tốc gì cả. Nếu bạn hỏi sẽ nhận được câu trả lời là, vì dịch vụ đó đắt nên nhân viên chưa đủ kinh phí để làm, tuy nhiên bạn bít vì sao rùi đấy, có khỏi được đâu mà làm.
    Ở Pasmas được cái rất giỏi về khoản Marketing và Pr vì chị giám đốc sáng lập là một người đã học Kinh tế quốc dân và có kinh nghiệm 3 năm làm giám đốc marketing cho một công ti của Sing, 2 năm làm phụ trách marketing cho QT salon của chị Thuỷ thời kì đầu. Chính vì thế, bạn thấy báo chí làm đẹp tràn ngập hình ảnh và bài viết về Pasma ( trước đây là Arosa).Lượng khách bị thu hút từ các bài báo đến đây là rất lớn, tuy nhiên chính vì chất lượng không hiệu quả mà ở đây gần như không có khách quen.Nếu xét về mặt làm kinh tế thì tớ vote ở đây 5* nhưng về chất lượng và lòng yêu nghề của người làm chủ thì....hic hic.

Lại nói đến quanh khu vực đấy còn cái Hoa Thủy Tiên beauty salon, chuyện chị chủ lấy tinh dầu đốt rồi pha với nước đắp lên mặt khách hàng là có thật,vì chị này cũng xuất phát từ mục đích làm kinh tế chứ không có lòng yêu nghề, tuy nhiên do chị í làm trong lĩnh vực báo chí nên có nhiều mối quan hệ tốt để đăng bài.

Những beauty cao cấp một chút tớ thấy có Shiseido thì mô hình tốt và hợp với khách Việt, tuy giá cả không phải là rẻ, có LêAqua cũng được, vì ở đây sử dụng sản phẩm Dermalogica- mà sản phẩm này thì cực kì đáng tin cậy về chất lượng.

Nếu ở SG bạn thử đến spa Tropic xem, đây là một nơi được rất nhiều lời nhận xét tốt đấy.

Các beauty chất lượng trung bình hơn một chút thì bạn thử xem
    Fancy Spa - Đình Ngang, người sáng lập ra Fancy là chị Thảo, đã từng là cánh tay phải về chuyên môn và nhân viên giỏi của chị Thuỷ QT salon trước đây.Làm ở đây cũng tương đối tốt và chị í có lòng yêu nghề, đặc biệt là Waxing thì ở đây là Number 1 ở Hà Nội."

Thông tin chi tiết hơn bạn có thể tham khảo link này: http://thitruong.ttvnol.com/lamdep/535208/trang-1.ttvn

Hải Ngoại mỹ viện (trước đây ở Ngô thì Nhậm bây giờ chuyển sang Ngô văn sở hay sao í), chị chủ cũng lớn lớn tuổi và rất có kinh nghiệm chăm sóc khách hàng, đã từng ở Hồng Kông nhiều năm,ở đây lượng khách quen rất đông.

Joy ở Lý Thường Kiệt cũng bình thường nhưng dạo này chịu khó quảng cáo hơn hẳn hồi ở Lò Sũ.

Các thẩm mĩ viện trung bình này tớ sẽ bàn kĩ hơn lần sau, nhưng có một số cái theo tớ thì cực kì tệ không nên đi:

1. Hồng Kông thẩm mỹ viện cựa kỳ bẩn và thiếu chuyên nghiệp.( chỉ dành cho khách ngoại tỉnh thiếu thông tin)
    2. Ninh Nguyên thẩm mĩ viện toàn sử dụng mặt nạ bột made in Trung Quốc 50k một bịch nửa kg.
    3.Mai Thuỷ thẩm mĩ viện, hic hic, nhân viên thì ngang mà chăm sóc thì ẩu, đồ mặc cho khách thấy cứ bẩn bẩn.Chưa tính đến chuyện waxing ở đây thì kinh hoàng, huhu nghĩ đến bây giờ vẫn còn sợ (khi nào có thời gian tớ sẽ nói kĩ đến Phần Waxing)
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,625 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Sao mà bạn ấy lại rành thế??
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

to me Tintin
    ở 41 Trần Quốc Toản có Hà Nội spa (04 943 989) mới khai trương đấy. Đang trong tháng khai trương nên có chương trình khuyến mại, giảm giá.
    Mình cũng đang muốn "thử 1 lần cho biết" Mẹ Tintin có đi ko thì mình cùng hẹn nhau.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Tấm ơi, đúng rồi ủng hộ nhiệt liệt mẹ Tấm về đánh giá của mẹ Tấm về Palmas Pamedi (ngày trước là Arosa Spa). Các mẹ ở trên này đừng bao giờ mất tiền oan vào đấy nhé. Thực sự beauty này rất giỏi về Marketing nhưng thực tế thì khác xa. Nhân viên không chuyên nghiệp, môi trường khung cảnh thì hỗn độn. Mình có hỏi một cô nhân viên ở đây( phải thật khéo léo và thật thân thiết rồi họ mới nói) lương trả cho nhân viên là rất thấp, chế độ đãi ngộ thì cực kỳ bình thường, các quảng cáo là có chuyên viên nước ngoài trực tiếp giảng dạy là nâng cấp lên quá nhiều. Mà giá cả thì trời ơi, đắt khủng khiếp.
    Vì thế nên khi đọc quảng cáo trên báo của họ là mình tự cười thôi. Tràn ngập các báo luôn. Các mẹ rút kinh nghiệm nhe.
    Me yeu cun con (Ngoc Bich -Ha noi)
    • 806 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình nghe nói có Zen Spa trong khách sạn Thắng Lợi được lắm. Có mẹ nào đã đi chưa?
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • 1,625 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binlemon
    to me Tintin
    ở 41 Trần Quốc Toản có Hà Nội spa (04 943 989) mới khai trương đấy. Đang trong tháng khai trương nên có chương trình khuyến mại, giảm giá.
    Mình cũng đang muốn "thử 1 lần cho biết" Mẹ Tintin có đi ko thì mình cùng hẹn nhau.
    mẹ Binlemon ới ời ơi, dạo này bận tối mày tối mặt nên ko có thời gian để đọc webtretho nên ko biết là mẹ Binlemon lại rủ đi spa. Hôm nay vào đọc mới biết. Thế mẹ Binlemon đã đi chưa vậy?? Bây giờ họ còn khuyến mại không hả mẹ Binlemon??
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oi troi, the ma minh dang dinh len Palmas Pamedi nghe ho quang cao rat thích. Vay me nao biet cho minh dia chi spa khác nhe, minh dang muon giam beo ma. Thank
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tin Tin
    mẹ Binlemon ới ời ơi, dạo này bận tối mày tối mặt nên ko có thời gian để đọc webtretho nên ko biết là mẹ Binlemon lại rủ đi spa. Hôm nay vào đọc mới biết. Thế mẹ Binlemon đã đi chưa vậy?? Bây giờ họ còn khuyến mại không hả mẹ Binlemon??
    Hà nội Spa đang có chương trình KM về body hay sao ấy. Để hôm nào mình sang xem rồi về post lại nhé (Cq mình gần đấy mà)
    • 440 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meminhmoc
    Mình nghe nói có Zen Spa trong khách sạn Thắng Lợi được lắm. Có mẹ nào đã đi chưa?
    Mình cũng thấy nhiều người nói với mình là Zen hiện tại đang tốt nhất Hà nội không biết có đúng không nữa???
    • 296 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me2congai
    Mẹ Tấm ơi, Post nốt thông tin bạn biết về Spa đi.
    Hết vốn rồi me2congai ạ, Tớ cũng chỉ copy bài của bạn ấy trên TTVNOL thôi, gần đây ko theo dõi topic ấy nữa nên ko có thông tin gì thêm, nếu cần thì mẹ xem theo link trên bài tớ post ấy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunli
    Mẹ Tấm ơi, đúng rồi ủng hộ nhiệt liệt mẹ Tấm về đánh giá của mẹ Tấm về Palmas Pamedi (ngày trước là Arosa Spa). Các mẹ ở trên này đừng bao giờ mất tiền oan vào đấy nhé. Thực sự beauty này rất giỏi về Marketing nhưng thực tế thì khác xa. Nhân viên không chuyên nghiệp, môi trường khung cảnh thì hỗn độn. Mình có hỏi một cô nhân viên ở đây( phải thật khéo léo và thật thân thiết rồi họ mới nói) lương trả cho nhân viên là rất thấp, chế độ đãi ngộ thì cực kỳ bình thường, các quảng cáo là có chuyên viên nước ngoài trực tiếp giảng dạy là nâng cấp lên quá nhiều. Mà giá cả thì trời ơi, đắt khủng khiếp.
    Vì thế nên khi đọc quảng cáo trên báo của họ là mình tự cười thôi. Tràn ngập các báo luôn. Các mẹ rút kinh nghiệm nhe.
    Pamas mẹ Tấm cũng góp khá tiền ở đó rồi, làm mặt & waxing, cũng có chung cảm nhận như mẹ, đắt nhưng dịch vụ ko chuyên lắm, làm dối lắm. Sau đó thì mình chuyển sang Vichy & Fancy, thấy cũng tưong đối ổn. Vẫn đang trên con đừong tìm kiếm đây.
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Em cũng "đam mê" mấy vụ Spa này lắm, có mẹ nào có thông tin về Zen Spa ko thì cho mọi người biết với.
    .................
    • 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng thích mấy vụ spa nhưng đi cái này đầu óc nó phải "phủi hết bụi trần" chứ của đáng tội nằm thẳng cẳng ở đấy mà lại nghĩ đến mấy đứa ở nhà đang làm gì thì sốt ruột lắm! :-(
    nhưng tôi rất thích mấy vụ chăm sóc da dẻ, thấy các mẹ nói dưới đây về l'occitant làm được mà tôi thích sản phẩm của bọn này, vậy có phải làm chỗ ở bờ hồ kô và bao nhiêu tiền một lần làm nhờ các mẹ cung cấp thông tin ạ, xin cảm ơn :-)
    • 897 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình cũng ưa dùng đồ của L'occitaine nhưng chỉ có điều sp dvu của L'occ ít quá. Đang tiện có leaflet của L'occ ở đây, mình post cho bạn nhé:
    - Massage mặt:
    Herb Bouquet (cho da hỗn hợp và da nhờn), 90 phút, $25
    Drops of Gold (cho da khô), 90 phút, $24
    Honey Sweet (cho da thường và da nhạy cảm), 90 phút, $22
    Secret of youth (cho da lão hoá và mệt mỏi), 90 phút, $26
    - Massage body:
    Purifying Eofoliating Treatment (làm đẹp với hiệu quả ẩm mượt, mềm mại), 60p, $22
    Well Being of the sense (hiệu quả phục hồi và thư giãn), 75p, $20
    Stress Relieving Body massage (kích thích tuần hoàn máu, cảm giác trẻ trung), 75p, $20
    - Foot massage: 30p, $8
    - Provence Package: (mặt + body) 120p, $39
    • 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGuyen A
    Mình cũng ưa dùng đồ của L'occitaine nhưng chỉ có điều sp dvu của L'occ ít quá. Đang tiện có leaflet của L'occ ở đây, mình post cho bạn nhé:
    - Massage mặt:
    Herb Bouquet (cho da hỗn hợp và da nhờn), 90 phút, $25
    Drops of Gold (cho da khô), 90 phút, $24
    Honey Sweet (cho da thường và da nhạy cảm), 90 phút, $22
    Secret of youth (cho da lão hoá và mệt mỏi), 90 phút, $26
    - Massage body:
    Purifying Eofoliating Treatment (làm đẹp với hiệu quả ẩm mượt, mềm mại), 60p, $22
    Well Being of the sense (hiệu quả phục hồi và thư giãn), 75p, $20
    Stress Relieving Body massage (kích thích tuần hoàn máu, cảm giác trẻ trung), 75p, $20
    - Foot massage: 30p, $8
    - Provence Package: (mặt + body) 120p, $39
    cám ơn mẹ NguyenA nhiều nhé
    • 806 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, lang thang trong ttvnol tổng hợp được 1 số thông tin này

1. Ở Belinsina ( tớ không nhớ chính xác spelling) ở 25 Hàng Chuối thì phải. Làm facial ở đó thích lắm, giá rẻ nhất cho facial là 250,000VND. Chủ là cựu hoa hậu VN THu thuỷ gì đó
    EM đã từng làm ở Bellissima (theo tiếng Ý là người đàn bà đẹp), nói chung làm ở đấy thì thích cực kỳ, decor lại rất đẹp nữa, nhưng giá cũng hơi mắc các bác nhỉ. Hồi truớc standard facial chỉ là 200k thôi, bi giờ lên 250k roài cơ àh..

2. Tớ thì thi thoảng lon ton theo bà em họ vào Amore ở Thái Hà, massage mặt hình như có 50.000đ/lần. Chất lượng, thuốc, care service ở đây cũng ko chê được, mà lại rẻ

3. Ninh Nguyên

Kô biết có mấy phòng massage nhưng hôm đấy chị làm facial thì được dẫn vào 1 phòng nằm chung, kô có rèm ngăn cách - cái này kô sao cả vì hầu hết các salon vừa vừa đều như thế. Nhưng vấn đề là kô hiểu sao buổi trưa vẫn để đèn tuýp sáng trưng, chị nằm ngay dưới 3 cái đèn, kô sao mà thư giãn được. Cũng chả nhạc nhẽo gì, im lìm cho các bạn nhân viên khác.... ngủ. Vì đúng lúc trưa nên các bạn ấy đều đang ngủ, 1 loạt, ngay bên cạnh giường masage của chị.
    Giường massage thì hơi nhỏ quá, người chị thì kô phải to lớn gì cho lắm rồi mà nẵm cũng kô thấy thoải mái.
    Mỹ phẩm thì cũng thường thôi, hôm đấy đắp mặt nạ bùn, đắp xong mới biết là mặt nạ bột pha với nước thành 1 dạng như bùn, có lần đã mua ở Tracy dùng thử. Là loại rẻ tiền thôi.
    Các công đoạn massage thì cũng bt thôi, kô kỹ càng như chị đã từng làm trong SG. Được cái nhân viên cũng nhẹ nhàng, mỗi cái là bôi mặt nạ bùn xong thì chạy tót.... đi ngủ, chị gọi 2 lần mới ra bóc mặt nạ cho chị, để hơi bị lâu nên lúc bóc ra hơi bị rát và đỏ ở vùng da gần tóc
    Giá tiền thì bình thường, kô phải quá rẻ được như SG, hôm đấy hết 130k thì phải, cả massage và đắp mặt nạ.

Nói chung với giá ấy thì nên đến Fancy Spa, Đình Ngang, cũng nằm chung 1 phòng nhưng có rèm ngăn cách, giường rộng rãi hơn 1 tí, đèn để mờ mờ, nhạc nhẹ du dương, nhân viên cũng rất nhẹ nhàng và chuyên nghiệp hơn bên NN này nhiều

4. zen spa
    Tôi cũng tò mò muốn tìm hiểu về các loại hình Spa ở HN ,tôi mới chỉ đến Zen Spa ở khu KS Thắng Lợi bên Hồ Tây .Quang cảnh rất tuyệt vời ,gần gũi với thiên nhiên êm đẹp ...Nhưng nhân viên hình như hơi thiếu về chiều sâu ,rất khó nói nhưng cảm nhận thấy có phần gượng gạo trong thao tác .
    Tôi thích những loại hình gắn với thiên nhiên ,không thích những phòng tắm sang trọng và cứng nhắc như khách sạn .Nhìn những bức hình giới thiệu để lựa chọn không biết có chính xác không ,nhưng phần lớn là những ghế đệm da,những bồn tắm đắt tiền và gạch men bóng loáng ..như thế thì thà ở nhà còn tuyệt vời hơn .

5. Bạn có thể tham khảo tại KS Fortuna theo số ĐT: 831 3333
    Mình thấy có nhiều người đến sử dụng dịch vụ Spa lắm

6. Các bạn muốn massage mặt à, để mình giới thiệu cho một địa chỉ mà mình đã làm thử, rất thích. Đó là Omar sharif ở 138 phố Huế. Làm mặt ở đó rất thích, mỗi người một phòng riêng có điều hoà và nhạc du dương, nhân viên làm rất nhẹ nhàng thân thiện còn mỹ phẩm cũng rất tốt. Nói chung là rất thư giãn. Ngoài massage mặt còn được massage ngực , tay và cả lưng nữa. Giá là 120k/lần mua 10 tặng 1 lẫn miễn phí đấy.
    Có nhiều loại mặt nạ lắm như lam trắng da, chống lão hoá,, mặt nạ cho từng loại da khác nhau. Nhung cac loại massage đặc trị thi đắt hơn khoảng 180k - 200k.
    Massage cơ bản thi chỉ 120k thôi.

7. Mọi người thử đến Derma Spa ở tầng 2 bể bơi Bách khoa đi. Em thấy ở đó cũng được đó chứ, em toàn ra đó, gần nhà mà
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • 102 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, lang thang trong ttvnol tổng hợp được 1 số thông tin này

1. Ở Belinsina ( tớ không nhớ chính xác spelling) ở 25 Hàng Chuối thì phải. Làm facial ở đó thích lắm, giá rẻ nhất cho facial là 250,000VND. Chủ là cựu hoa hậu VN THu thuỷ gì đó
    EM đã từng làm ở Bellissima (theo tiếng Ý là người đàn bà đẹp), nói chung làm ở đấy thì thích cực kỳ, decor lại rất đẹp nữa, nhưng giá cũng hơi mắc các bác nhỉ. Hồi truớc standard facial chỉ là 200k thôi, bi giờ lên 250k roài cơ àh..

2. Tớ thì thi thoảng lon ton theo bà em họ vào Amore ở Thái Hà, massage mặt hình như có 50.000đ/lần. Chất lượng, thuốc, care service ở đây cũng ko chê được, mà lại rẻ

3. Ninh Nguyên

Kô biết có mấy phòng massage nhưng hôm đấy chị làm facial thì được dẫn vào 1 phòng nằm chung, kô có rèm ngăn cách - cái này kô sao cả vì hầu hết các salon vừa vừa đều như thế. Nhưng vấn đề là kô hiểu sao buổi trưa vẫn để đèn tuýp sáng trưng, chị nằm ngay dưới 3 cái đèn, kô sao mà thư giãn được. Cũng chả nhạc nhẽo gì, im lìm cho các bạn nhân viên khác.... ngủ. Vì đúng lúc trưa nên các bạn ấy đều đang ngủ, 1 loạt, ngay bên cạnh giường masage của chị.
    Giường massage thì hơi nhỏ quá, người chị thì kô phải to lớn gì cho lắm rồi mà nẵm cũng kô thấy thoải mái.
    Mỹ phẩm thì cũng thường thôi, hôm đấy đắp mặt nạ bùn, đắp xong mới biết là mặt nạ bột pha với nước thành 1 dạng như bùn, có lần đã mua ở Tracy dùng thử. Là loại rẻ tiền thôi.
    Các công đoạn massage thì cũng bt thôi, kô kỹ càng như chị đã từng làm trong SG. Được cái nhân viên cũng nhẹ nhàng, mỗi cái là bôi mặt nạ bùn xong thì chạy tót.... đi ngủ, chị gọi 2 lần mới ra bóc mặt nạ cho chị, để hơi bị lâu nên lúc bóc ra hơi bị rát và đỏ ở vùng da gần tóc
    Giá tiền thì bình thường, kô phải quá rẻ được như SG, hôm đấy hết 130k thì phải, cả massage và đắp mặt nạ.

Nói chung với giá ấy thì nên đến Fancy Spa, Đình Ngang, cũng nằm chung 1 phòng nhưng có rèm ngăn cách, giường rộng rãi hơn 1 tí, đèn để mờ mờ, nhạc nhẹ du dương, nhân viên cũng rất nhẹ nhàng và chuyên nghiệp hơn bên NN này nhiều

4. zen spa
    Tôi cũng tò mò muốn tìm hiểu về các loại hình Spa ở HN ,tôi mới chỉ đến Zen Spa ở khu KS Thắng Lợi bên Hồ Tây .Quang cảnh rất tuyệt vời ,gần gũi với thiên nhiên êm đẹp ...Nhưng nhân viên hình như hơi thiếu về chiều sâu ,rất khó nói nhưng cảm nhận thấy có phần gượng gạo trong thao tác .
    Tôi thích những loại hình gắn với thiên nhiên ,không thích những phòng tắm sang trọng và cứng nhắc như khách sạn .Nhìn những bức hình giới thiệu để lựa chọn không biết có chính xác không ,nhưng phần lớn là những ghế đệm da,những bồn tắm đắt tiền và gạch men bóng loáng ..như thế thì thà ở nhà còn tuyệt vời hơn .

5. Bạn có thể tham khảo tại KS Fortuna theo số ĐT: 831 3333
    Mình thấy có nhiều người đến sử dụng dịch vụ Spa lắm

6. Các bạn muốn massage mặt à, để mình giới thiệu cho một địa chỉ mà mình đã làm thử, rất thích. Đó là Omar sharif ở 138 phố Huế. Làm mặt ở đó rất thích, mỗi người một phòng riêng có điều hoà và nhạc du dương, nhân viên làm rất nhẹ nhàng thân thiện còn mỹ phẩm cũng rất tốt. Nói chung là rất thư giãn. Ngoài massage mặt còn được massage ngực , tay và cả lưng nữa. Giá là 120k/lần mua 10 tặng 1 lẫn miễn phí đấy.
    Có nhiều loại mặt nạ lắm như lam trắng da, chống lão hoá,, mặt nạ cho từng loại da khác nhau. Nhung cac loại massage đặc trị thi đắt hơn khoảng 180k - 200k.
    Massage cơ bản thi chỉ 120k thôi.

7. Mọi người thử đến Derma Spa ở tầng 2 bể bơi Bách khoa đi. Em thấy ở đó cũng được đó chứ, em toàn ra đó, gần nhà mà
    Ban oi, cho to hoi, o Derma Spa gia ca the nao? To dang định chăm sóc bản thân một chút. Co waxing chu? Nha to cung o ngay gan day, thuân lợi thật
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Liệu có nhầm ko? MP Amore cũng thuộc loại đắt tiền đấy mà massage chỉ có 50.000đ/lần ư? Mình sợ là có sự nhầm lẫn.
    • 459 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tihin
    Em rất muốn đi Spa nhưng không biết ở đâu tốt,giá cả thế nào.Có mẹ nào biết chỉ cho em với.Bởi vì em thấy có bài báo nói một số cơ sở làm theo kiểu "treo đầu dê bán thịt chó " nên không biết thế nào mà lần.Giúp em nhé.Thanks
    Thế chỉ có mấy mẹ ở HN mới đi SPA à ! Mình nghĩ khí hậu ở SàiGòn đòi hỏi người ta phải chịu khó quan tâm nhiều hơn nữa chứ ! Khí hậu HN đã giúp cho các mẹ đẹp cơ bản rồi còn gì !
    Có ai biết địa chỉ nào SPA ở Sài Gòn đáng tin cậy, mà giá cả phải chăng thì mách cho mình với nhé ! Hì hì !