Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Spa làm đẹp - Massage

massage mặt bằng tinh dầu hoa hồng nguyên chất, chị nào biết cách dùng thì vào mách em với ạ. Thank cả nhà

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.68K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 269 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Dear all,
    Em mới được tặng một chai tinh dầu hoa hồng nguyên chất, dùng để massage mặt mà em k bít dùng làm sao? Chị nào đã và đang dùng thứ gì đó cùng thể loại thế này thi vào giúp đỡ em với nhé.
    Em cảm ơn nhiều lắm ạ :Kiss::Rose:

• 377 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Đi massage em ạ , rồi mang chai tinh dầu ấy đi, bảo các em nhân viên dùng đồ của mình ấy

• 610 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

tinh dầu nguyên chất rất đậm đặc, bạn chỉ nên dùng 1 hoặc 2 giọt pha với dầu nền rồi mới mát xa. bạn cho ra lòng bàn tay, xoa 2 bàn tay cho nóng lên rồi mát xa lên mặt. Dầu nền có thể là dầu thực vật ví dụ như dầu olive, dầu dừa.... Tỷ lệ pha là:
    + 12 – 64 tuổi: 10 giọt tinh dầu + 20 ml dầu nền
    + Từ 65 tuổi trở lên: 5 giọt tinh dầu nguyên chất + 20 ml dầu nền

Bạn có thể pha 1 lần rồi bỏ vào chai thủy tinh, mỗi lần dùng 1 ít để mát xa. Phụ nữ có thai tuyệt đối không dùng tinh dầu nguyên chất. Ngoài ra có thể nhỏ vài giọt tinh dầu vào nước để xông mặt hoặc để tắm, hoặc nhỏ 1-2 giọt vào trộn với các loại mặt nạ đắp mặt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pinkymouse; 10/05/2010 vào lúc 10:16 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 269 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkymouse Xem bài viết
    tinh dầu nguyên chất rất đậm đặc, bạn chỉ nên dùng 1 hoặc 2 giọt pha với dầu nền rồi mới mát xa. bạn cho ra lòng bàn tay, xoa 2 bàn tay cho nóng lên rồi mát xa lên mặt. Dầu nền có thể là dầu thực vật ví dụ như dầu olive, dầu dừa.... Tỷ lệ pha là:
    + 12 – 64 tuổi: 10 giọt tinh dầu + 20 ml dầu nền
    + Từ 65 tuổi trở lên: 5 giọt tinh dầu nguyên chất + 20 ml dầu nền

Bạn có thể pha 1 lần rồi bỏ vào chai thủy tinh, mỗi lần dùng 1 ít để mát xa. Phụ nữ có thai tuyệt đối không dùng tinh dầu nguyên chất. Ngoài ra có thể nhỏ vài giọt tinh dầu vào nước để xông mặt hoặc để tắm, hoặc nhỏ 1-2 giọt vào trộn với các loại mặt nạ đắp mặt.
    Em cảm ơn chị, nhưng chị ơi, cho e hỏi thêm với.
    Sau khi massage thì có cần rửa mặt hay bôi kem dưỡng hay như nào? EM gà mờ lắm ạ. Chị giúp thì giúp cho chót nhé. hihih:Battin ey:

• 269 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoang.Dung Xem bài viết
    Đi massage em ạ , rồi mang chai tinh dầu ấy đi, bảo các em nhân viên dùng đồ của mình ấy
    hihi, xót xiền lắm chị ạ :Laughing:

• 610 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranhaily87 Xem bài viết
    Em cảm ơn chị, nhưng chị ơi, cho e hỏi thêm với.
    Sau khi massage thì có cần rửa mặt hay bôi kem dưỡng hay như nào? EM gà mờ lắm ạ. Chị giúp thì giúp cho chót nhé. hihih:Battin ey:
    Đầu tiên bạn pha tinh dầu với dầu nền theo tỷ lệ rồi bỏ vào cái lọ. Mỗi lần lấy ra dùng 1 ít.

Với mặt: nên sử dụng cách ngày, mỗi lần xài cho ra tay vài giọt, xoa hai lòng bàn tay lại với nhau để làm ấm tinh dầu, sau đó massage đều lên mặt và cổ cho đến khi tinh dầu thấm hết vào da. Không cần rửa lại, sau đó có thể thoa kem dưỡng.

http://home.vnn.vn/massage_dung_cach...32-627048126-0

http://webcache.googleusercontent.co...&ct=clnk&gl=vn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 269 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Em cảm ơn các chị nh ạ. hihi

• 1,407 Bài viết

• 818 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranhaily87 Xem bài viết
    Dear all,
    Em mới được tặng một chai tinh dầu hoa hồng nguyên chất, dùng để massage mặt mà em k bít dùng làm sao? Chị nào đã và đang dùng thứ gì đó cùng thể loại thế này thi vào giúp đỡ em với nhé.
    Em cảm ơn nhiều lắm ạ :Kiss::Rose:
    Nếu da em là da thường hoặc khô, ko nhạy cảm thì có thể pha tinh dầu theo tỉ lệ chị pinkymouse chỉ dẫn để massage cho mặt, tuần 1 - 2 lần thôi. Còn da dầu, có mụn, nhạy cảm, dễ bị kích ứng hoặc dị ứng thì tuyệt đối ko massage nhé, nhất là với tinh dầu. Em nên dùng dầu nền jojoba để pha sẽ tốt, an toàn hơn là dầu nền hướng dương. Tinh dầu có thể làm đc nhiều việc lắm, khi em tắm, cho vài giọt vào bồn rồi ngâm mình sẽ rất sảng khoái đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 207 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

tinh dầu có nhiều loại dùng cho nhiều trạng thái da khác nhau đấy mẹ nó ah. tốt nhất nên mang đến Spa nào uy tín để hỏi rồi dùng cho chắc ăn mẹ nó ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me2cusinhdoi; 13/05/2010 vào lúc 11:34 AM.

• 609 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho e hỏi cái tinh dầu massage body người ta hay bán thì e mua về xài được luôn chứ k cần phải pha đúng k? Các chị hay mua tinh dầu massage body ở đâu cho e biết với, e ở SG.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2