Spa làm đẹp - Massage

Kinh nghiệm triệt lông vĩnh viễn (tầng 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 550K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

114 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang đi triệt lông vĩnh viễn đây. được 1 lần rùi, nhưng kết quả không như mình nghĩ. lông chân vẫn mọc lên đen và cứng như mỗi lần mình cạo( mình cạo lông chân đc 7,8 năm rùi đấy), không biết nó có ít hơn khi cạo không nhưng bằng mắt thường mình thấy ko khác gì lúc chưa triệt lông.thất vọng quá! Nhưng đã chót mua chọn gói 2,5 triệu rùi nên vẫn phải theo lần 2 cách 10 ngày. HIx, không biết lần 2 có giảm đi đc tí nào không/ Mình thấy các mẹ ở trên khen là lần 1 giảm đc 80% lông mà mình thấy hơi điêu điêu,không biết có phải quảng cáo không đây. Mình sẽ thông tin cho các mẹ lần 2 nhé.
    • 78 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duonghoan102 Xem bài viết
    Mình cũng đang đi triệt lông vĩnh viễn đây. được 1 lần rùi, nhưng kết quả không như mình nghĩ. lông chân vẫn mọc lên đen và cứng như mỗi lần mình cạo( mình cạo lông chân đc 7,8 năm rùi đấy), không biết nó có ít hơn khi cạo không nhưng bằng mắt thường mình thấy ko khác gì lúc chưa triệt lông.thất vọng quá! Nhưng đã chót mua chọn gói 2,5 triệu rùi nên vẫn phải theo lần 2 cách 10 ngày. HIx, không biết lần 2 có giảm đi đc tí nào không/ Mình thấy các mẹ ở trên khen là lần 1 giảm đc 80% lông mà mình thấy hơi điêu điêu,không biết có phải quảng cáo không đây. Mình sẽ thông tin cho các mẹ lần 2 nhé.
    Thế là mẹ bị chém gió rồi. Nói để mẹ duonghoan102 biết. Ai đó bảo triệt lông lần 1 giảm tới 80% là không đúng hoàn toàn đâu. hai nữa là làm mà cách có 10 ngày 1 lần cũng không đúng kỹ thuật.

Mà mẹ nó triệt công nghệ gì? công nghệ cũ là IPL hoặc Elight, khi bắn sáng mà bắn từng phát một và thấy hơi nhói kiểu như bị châm chích phải không? đó là công nghệ cũ rồi ợ

Thông thường phải từ lần thứ 2 trở đi mới thấy hiệu quả của triệt lông vĩnh viễn. Mẹ nó sẽ thấy lông vẫn mọc nhưng cầm tay nhổ dễ dàng, gốc lông mỏng, nhỏ và lần 3 trở đi thì tự rụng. Liệu trình chuẩn phải 06 lần, cá biệt có trường hợp 8 lần nếu như vùng triệt da đen, lông ít sẫm.

Vì cơ chế là chân lông nhận năng lượng của xung ánh sáng và kiểu như bị "cháy" không mọc lông được nữa, rồi chết dần sau mỗi lần triệt. Da mà đen gần bằng chân lông thì năng lượng vào hết da, chân lông chẳng nhận được bao nhiêu. Người triệt còn thấy nóng, rát nữa. Chỗ nào hoặc mẹ nào có làn da trắng, và lông đen, cứng thì nhanh hơn, có thể thấy rụng 80% sau lần triệt đầu tiên.

Khoảng cách giữa hai lần triệt cũng phải tôi thiểu 02 tuần vì phải triệt đúng thời điểm sinh trưởng của lông mới có hiệu quả cao. 10 ngày thì ngắn quá đấy.

Thêm nữa để mẹ nó biết. Công nghệ mới bây giờ là SHR rồi, bắn xung liên tục và không bị nhốt nhốt đâu. Nhiều spa họ cứ dùng công nghệ cũ nhưng quảng cáo là 5g, 6g..chỉ là make noise thôi.

Công nghệ thay đổi nhanh lắm, hồi 2007 mình triệt bằng máy IPL, sau đó bầu bí suốt giờ mới làm lại. Spa chém là vĩnh viễn cũng đừng có tin, mình thấy được khoảng 06 năm thôi.
    Mẹ nó cứ tìm chỗ nào có máy SHR mà làm, ở hà nội thì đến Vama spa. Một Spa nhỏ, giá hợp lý lắm. Mình làm hai nách/06 lần mất 1 triệu, mới làm lần 3 đã hết sạch rồi, mấy cái lông tơ cũng ko còn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bopvamebop; 09/08/2014 vào lúc 12:53 AM.
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E cũng đang tìm hiểu vấn đề này. Chân e ngay gần bàn chân lông mọc đen và dài, da lại trắng nên nhìn cứ như đàn ông kinh lắm các chị ơi. E thì lại ở Vũng Tàu, ko có nhìu spa để lựa chọn như HN,SG. Ko bít có chit nào làm ở CLINIC chưa ạ? Chỉ em kinh nghiệm với. E xin cảm ơn các chị nhìu lắm ạ
    • 74 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bopvamebop Xem bài viết

Công nghệ thay đổi nhanh lắm, hồi 2007 mình triệt bằng máy IPL, sau đó bầu bí suốt giờ mới làm lại. Spa chém là vĩnh viễn cũng đừng có tin, mình thấy được khoảng 06 năm thôi.
    Mẹ nó cứ tìm chỗ nào có máy SHR mà làm, ở hà nội thì đến Vama spa. Một Spa nhỏ, giá hợp lý lắm. Mình làm hai nách/06 lần mất 1 triệu, mới làm lần 3 đã hết sạch rồi, mấy cái lông tơ cũng ko còn.
    chị bopvamebop đã tlvv rùi ạ, chị lm mỗi nách thui hay tnao nữa, e tính đi làm cái chân k thì tự ti quá :'( chị ơi, lúc trc chị lm xong rồi có em bé ý, nó có bị mọc lại k, e nghe có ng bảo uống kháng sinh cũng bị.... mà chị làm cái vama spa là ở đâu thế, e chưa nghe bgio, e đang thấy qcao rầm rộ có ocean beauty, rồi sofia spa,.....nhiều chỗ mà chưa biết chỗ nào tốt chị ạ, chỗ chị lm ngta có nhiệt tình và có trách nhiệm k ạ, tks chị trc hi
    • 78 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi bạn Ymotaido94. Gọi là triệt vĩnh viễn nhưng như mình thì thấy đc khoảng hơn 6 năm.
    Trước mình làm về máy thẩm mỹ nên được đào tạo về mấy công nghệ IPL, ELight..bieets chút.
    Kinh nghiệm của mình là cái triệt lông này phải dùng máy mới nhập thì hiệu quả mới cao. Và vì tlvv phụ thuộc vào máy móc 100% nên tìm spa nhỏ giá vẫn tốt hơn spa lớn và rầm rộ vì họ phải trả phí thê các loại nhiều hơn.
    Mình bị nách và chân, một chút ở bụng. Hồi trước mình làm nách, chạy đủ 06 lần thì ko mọc lại nữa. Lúc ấy là IPL nhé. Giờ mình làm ở Vama Spa. Cái mini spa ở Định Công, giá tốt chất lượng, nhân viên nhiệt tình ko chèo kéo và mún tip hay ko tùy ..quan trọng hợp túi tiền mình mỗi tội đi hơi xa tí.
    Định làm ở đâu thì bạn cũng nên gọi điện đến hỏi người ta trước mọi thứ rồi hãy đến khỏi mất công. Vama spa thì bạn hỏi anh gúc gồ là có đấy số dt đấy.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 78 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tìm cho mẹ nó số dt đây nhé: 04 62917472. Sang tuần tới mình làm lần thứ 4, ox đang rủ triệt cả bikini và triệt cả cho xã. Chưa hỏi họ có triệt cho nam giới ko hi hi

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người ơi, cho em hỏi là chân em chỉ toàn lông tơ thôi. Nhưng mà do da chân em trắng lắm nên đi ra ngoài ban ngày thì nhìn gần là thấy được lông. Vậy có nên đi triêt không ạ hay cứ để vậy? Mẹ em thì bảo hồi xưa mẹ cũng vậy tới lúc tầm 30,40 nó rụng hết luôn.
    • 78 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hihi. Nếu mà ko bao giờ gần ai hoặc đến 40 tuổi mới gần thì chẳng việc gì phải triệt em ạh. Đỡ tốn

• 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nghe mẹ Bopvamebop.. đã a lô đến và hẹn triệt thứ 7 này. Kết quả thế nào sẽ rì pọt các mẹ sau
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các mẹ nào muốn tắm trắng hay làm mặt tại nhà không ạ?

Em là nhân viên trong Lavender spa.nên em chỉ làm ngoài giờ thôi ạ.mẹ nào muốn tắm trắng hay làm...

• Xin kinh nghiệm triệt lông vĩnh viễn

Các chị ơi, cho em xin ý kiến về vấn đề triệt lông nách vĩnh viễn được không ạ? Vì em đang thấy có nhiều deal giảm giá của các spa ở TPHCM nhưng chưa biết ra sao nên đang phân vân lắm ạ! Em cũng mấy lần đọc được 1 số chị bảo là dùng phương pháp bước sóng gì đấy thì có thể bị bỏng rát vùng triệt nên...

• Hoi Kinh nghiệm triệt lông mặt vĩnh viễn tai TPHCM

Các mẹ iêu zấu ui, lông mặt của em do trước đây có cạo nên nó hơi cứng, mọc ra lại rất khó trang điểm, em nghe nói dịch vụ triệt lông vĩnh viễn cũng có thể triệt ở vùng mặt được, vậy có mẹ nào đã triệt lông mặt chưa ạ, xin chia sẻ kinh nghiệp giúp em với, vui lòng cho em địa chỉ nào đó uy tín và...

• Quất xanh hấp đường phèn trị có làm hết đờm của trẻ?

Dùng quất xanh hấp đường phèn hoặc mật ong sẽ có tác dụng chữa ho do nhiễm lạnh, dùng cách ấy có...

• cần kết hợp mở spa

tớ ấp ủ ..muốn mở một spa, nhưng mà chưa có kinh nghiệm. Mẹ nào đã có kinh nghiệm..hoặc cũng cùng...

• 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tềnh hềnh là em đã đến, spa này nói chung là rất ổn, vừa túi tiền của em và em hài lòng ạ. Cảm ơn chị bopvamebop

Chỉnh sửa lần cuối bởi chanhungvahanhphuong; 21/08/2014 vào lúc 10:34 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)