Spa làm đẹp - Massage

Kinh nghiệm triệt lông vĩnh viễn (tầng 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 547K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

109 Người đang theo dõi

• 350 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le.doan.huong.trang Xem bài viết
    ở qcao sss ngta bảo là bhvv cho bất kì lí do gì kể cả thay đổi nội tiết , sinh con ... thui cứ đành tin tưởng vậy hihi
    Bảo hành vĩnh viễn cơ hả bạn? Saigon Smile Spa hay có kiểu cam kết bằng văn bản nhỉ? Giảm béo thì mình tin SSS chứ vụ triệt lông chắc phải nghiên cứu thêm. Hôm qua tớ đến làm massage thấy khách triệt lông đông quá trời nên chưa tư vấn được gì nhiều.
    • 829 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Sao Đẹp Mãi mắc mà em cứ thích đâm đầu vào đó nhỉ. Em tính đầu tháng 6 sẽ đi Đẹp Mãi
    Pink.Hippopotamus
    • 411 Bài viết

• 397 Được cảm ơn

Hihi.. tại vì tâm lý em mắc là tốt mà. Em nên làm lúc trời mát để kiêng nắng tốt hơn, lúc mới làm xong lỗ chân lông đang yếu, nắng và nước nóng quá dễ làm lỗ chân lông đen xấu lắm em ah
    Cảm ơn mọi người nhiều nhé. Hôm qua mình đến làm mặt thì Thanh ngọc cầu giấy đã phải đổi tên thành chúc linh spa để khách đỡ phải nhầm ở đây là cơ sở 2 của cống vị, vậy cũng tốt, cạnh tranh công bằng. Thêm tin tốt Cho các mẹ đây. Chúc Linh ( Thanh ngoc cầu giấy cũ ) đã có chế độ bảo hành với bất cứ lý do gì cho các mẹ mua thẻ trọn gói nhé. Mẹ nào đang làm ở đây mà mua thẻ rồi thì lần tới đi làm nhắc lấy phiếu bảo hành
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi cả nhà!chiều này e nhận được tin nhắn của spa Thanh Ngọc cầu giấy là đổi tên và sdt .e rất thắc mắc ko hiểu tại sao mà phải làm như vậy.hí hoáy một lúc cũng tự tìm ra câu trả lời.e lên đây ko bênh vực spa Thanh Ngọc cống vị hay Trúc Linh ( Thanh Ngọc cầu giấy).e là khách hàng đang làm tlvv ở Thanh ngọc (chưa chuyển lên cầu giấy), đã làm được 4 lần rồi đấy.hiệu quả giảm rõ rệt, lông bi giờ mỏng như lông tơ,chân sáng hơn,đỡ viêm lỗ chân lông.trước đây e lông chân như rừng.cảm ơn chị Escada nhé.nhờ có chị đấy mà hè này tha hồ diện sooc với váy. E ko phải la đứa PG nào nhé.đừng bác nào ném đá e đấy.đứng trên quan điểm của e , e thấy spa Trúc Linh mới là spa Thanh Ngọc cũ, nay đã chuyển sang cầu giấy.vì e đã gặp chị chủ rùi.khi chuyển sang địa điểm mới e cũng thắc mắc hỏi han nhưng ko thấy chị Thanh nói gì ( mặc dù biết có vấn đề).và khi chuyển địa điểm thì vẫn số đt của spa nhắn tin cho khách hàng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn ơi cho mình hỏi số đt mới đc ko.hôm trc mình gọi hỏi thì ko thấy chị ý nói j
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poppink1310 Xem bài viết
    bạn ơi cho mình hỏi số đt mới đc ko.hôm trc mình gọi hỏi thì ko thấy chị ý nói j
    . Mod ơi đừng xóa bài e nhé.sdt 0987781011
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 207 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Komio Xem bài viết
    Cái này bn xiền hả bạn
    Mình mua ở bên Sing là hơn 1300 đô sing, nhưng nó được hơn 5000 chớp đèn cho một cái bóng. Nếu hết bạn có thể mua bóng thay thế khoảng trăm mấy đô sing một bóng, nhưng mình dùng ít vùng nên chắc chẳng hết một bóng thì triệt xong rồi, vì mình dùng được 2 lần (vì mỗi lần phải cách nhau 2 tuần) đã thấy lông mọc chậm, vùng da sáng hơn và đặc biệt không có kiểu lông bị mọc chìm dưới da nữa.

Một lần làm cho một bên under arm bây giờ của mình, mình đếm khoảng tầm 100 -120 nhát chớp đèn thì mình thôi, nên mình thấy dùng thoải mái. Mình làm vậy cũng chỉ mất 1-2p cho mỗi bên underarm thôi.

Mình thấy các bạn nào mà cần triệt nhiều lông trên cơ thể hay nhiều bạn, chị em gái cùng muốn triệt thì có thể chung nhau mua. Mình không chắc nó có triệt vĩnh viễn thật không dù người bán nói vậy, vì tham khảo cũng nhiều thông tin trái chiều do có thể có các đối thủ cạnh tranh nhau đưa thông tin review. Nhưng những gì mình cảm nhận thì thấy giống với những phản hồi tốt, và mình tin nó có thể triệt vĩnh viễn hay phải rất lâu mới cần triệt lại.

Kể cả nó mọc chậm, lông mỏng và giúp da trắng mịn thế này thì 2 tuần một lần hay chắc là sau này lâu hơn nữa thỉnh thoảng mới làm là cũng giúp mình nhàn hạ và hài lòng với vụ violon này.

Nếu tầm tiền đó còn cao với các bạn và tính toán không dùng hết với lượng chớp đèn thì bạn có thể chọn mua những loại máy ít tiền hơn với số lượng chớp đèn ít hơn của các hãng khác, như cửa hàng mình mua máy này cũng có bán loại Silk'n SensEpil khoảng 700 đô sing nhưng mình không chọn, hoặc các bạn tra từ khoá Home Hair Removal Intense Pulsed Light (IPL) để có thêm nhiều thông tin về các loại máy dùng tại nhà này.

Những máy này mình đoán chắc ở VN không có, các bạn nếu có người quen đi nước ngoài thì nhờ mua. Theo mình biết thì Sing thuế má cao nến mấy cái máy này giá chưa phải là nước bán cái máy này rẻ nhất, nhưng tiện ở đây còn bảo hành và mua linh kiện nếu cần thì mình mua vậy, hồi đầu mình nghĩ mua luôn ở sing cho tiện tư vấn hỏi han, nhưng máy rất dễ dùng và an toàn nên mình cũng chẳng cần hỏi ai cả.

Vài hàng gửi cả bạn gì đã PM cho mình, mình trả lời ở đây cho tất cả mọi người cùng quan tâm đều biết.

Kinh nghiệm triệt lông vĩnh viễn (tầng 3) Link nhà mới
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod5; 30/09/2013 vào lúc 10:59 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienpham1210 Xem bài viết
    hi ca nha
    hum qua e mới đi đến Tramyspa làm tẩy mép dùng voucher trên muachung, nhưng mà thấy cũng ko ổn lắm. Đầu tiên đến người ta cạo xong xoa gel vào bắn khoảng 4-5 lần ánh sáng là xong. Thấy nhanh quá, về chỉ sợ nó mọc rậm rạp như đàn ông thì chít. . Có mẹ nào đi đến đó mà giống thế ko a.
    Chị ơi chị còn làm triệt mép ở trà my nữa không ạ?Em cũng đang có ý định làm cả mặt ở đây nhưng không biết chất lượng thế nào.
    • 141 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở ngoài HN ko ạ? ?><. E đi triệt lông nách từ tháng 6 năm vừa rồi tới hết tháng 12. Vừa ngưng được 3 tháng thấy nó ko mọc nữa tưởng êm đẹp rồi h nó lại mọc tùm lum như cỏ dại đc cái nó đỡ đen và ko dầy như trc. Ôi chán quá vừa đi triệt ở dermaclinic lý nam đế vừa xong. Các em ở đấy đều ngỡ ngàng về trường hợp của mình
    • 88 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hôm nay cuối tuần mà vẫn phải đi làm, ngồi buồn nên vào tâm sự với các mẹ ở web mình và cũng là đóng góp ý kiến cá nhân khi làm chuột bạch ở 3 cái spa em từng triệt lông ạ!
    Em toàn mua voucher trên muachung nên chi phí triệt lông vĩnh viễn cũng thấy hợp lý nhưng hiệu quả thì thật sự đến bây giừo em cũng đang hoang mang lắm ạ!
    Spa Diamond- Nguyễn Trường Tộ: em làm triệt vùng mép vĩnh viện ạ!Em thì ko giỏi về máy móc nhưng mà mấy lần đầu, công nhận họ cứ di vào chỗ nào trên mép là e lại bị giật mình như kiểu điện giật nhẹ ấy!Khoảng 2,3 lần đầu thì đúng là lông ít mọc đến nỗi e còn nghĩ hay mình hết lông mép thật rồiNhưng đến lần 7 thì lông em lại mọc nhiều tuy ko rậm nhiều như hồi chưa làm, nhưng vẫn hơi thất vọng ạ!Lần thứ 8 thì họ đã dùng máy mới, và máy này dùng thích hơn hẳn, êm ru, ko đau chút nào!Nhân viện ở đây cũng nhẹ nhàng và vui vẻ.Phòng sạch sẽ.Và bây giờ em đang trong thời gian bảo hành nên có lẽ các em nhân viên ghê hơn hẳn Bảo là: "chị ko đến đúng lịch bảo hành thì ko bảo hành"
    Spa Trà My ở Yên Phụ: Em làm dịch vụ triệt lông nách vĩnh viễn.Lúc đầu, em nhân viên bôi cái gel mềm màu ngà trong suốt,xong di máy vào, cảm giác như kiểu nhổ lông ấy, nhiều lúc đau quá, em phải bảo dừng lại chút.Nhân viên ở đây vui vẻ nhưng em thấy mồm dẻo quá, toàn dụ khị khách mua mỹ phẩm này, dùng dịch vụ kia.Nếu từ chối hết thì các em ý có vẻ ko vui.Phòng thì em ko ưng ý. Có lần lên nằm giường để triệt. thấy kem dính be bét lên khăn trải, em ghê dã man.Nách em thì rất rậm và cứng, cơ mà mới dến triệt lần 3 thấy có vẻ mọc ít và mềm tơ hơn hẳn.
    Spa Dermaclinic- Giảng Võ: em vừa đi triệt bikini ánh sáng ở đấy 1 lần thôi(vì người nhà ko thích triệt hẳn vì bảo sẽ ko may mắn).1 lần mà cũng hết 480k ạ!Nhưng may mà chỉ triệt thử 1 lần vì em sợ chỗ này đến già.Không hiểu có phải da vùng kín ấy mỏng và nhạy cảm ko mà em nhân viên di máy đến đâu, em cảm giác như bị bỏng tới đấy. Cho dù em là đứa rất lì, và chả sợ đau bao giờ, mà cũng phải gồng mình cho nhanh xong.
    Chốt lại là em thấy triệt lông cho dù bảo hành vĩnh viễn thì cũng tùy vào tuyến lông mọc lại chậm hay ít thôi chứ cũng ko bao giờ hết sạch theo ý được đâu ạ Thôi thì triệt cho lòng yên tâm vậy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thaohim; 26/04/2014 vào lúc 09:31 AM.
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình triệt liệu trình trị lông lần này là lần thứ 4 rồi.lông giảm hẳn khoảng 80-85%.mình đã đi nhìu spa khác nhau nhưng nói thiệt là chưa thấy nơi nào giá cả hợp lý mà phục vụ lại chu đáo,vui tính như Lady waxing.chuyên về đúng triệt lông nên thấy hoàn toàn oke.ráng 2 lần nữa cho hết lông.hehe.
    • 172 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

có ai tlvv ở cellina - bình giã chưa hen. Mình thấy giá láy waxing và chỗ này ko chênh lệch nhiều lắm. Lên fb xem thì thấy có vẻ 2 bên cũng chuyên về triệt lông, nhưng thông tin thì ít quá. Mình triệt lông cũng 5-6 năm rồi, giờ lông lên lại nên triệt lại
    • 172 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình vừa triệt lần 2 ở Lady waxing ve, mình thấy dv rất ổn, nv cũng dễ thương và nhiệt tình nhưng hình như có 2 bé thôi, mặc dù có nhiều giường nên mình nghĩ lúc đông phải đợi hơi lâu. Sau khi làm lần 1 là lông đã giảm được 80% rồi (lông mình đen và cứng nên tác dụng rõ rệt hơn so với bạn nào lông mềm và nhạt). Lần triệt lông trước mình phải làm tới lần thứ 4-5 thì mới giựt được chân lông lên luôn, còn ở đây mới lần đầu đã thấy kq rồi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hongan1984; 21/05/2014 vào lúc 12:49 PM.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E đag làm nách và mép ở trà my hoàng minh giám từ 21/8 năm ngoai đây . E mua vc trên muachung luc bán cnghe 5G. E chi lam nach thoi. Tong thiet hai la 980k. Di lam dc 1 buoi lai nghe tỉ tê chuyển sag Elase + lam thêm mép. Phải bù tiền hơn 2000k. Bảo hành vĩnh viễn nên đành tặc lưỡi bấm bụng. Các mẹ hãy thật tỉnh tao trc lời dụ dôz nhé . E lam thấy elase đau hơn 5G chuat xíu? K b co mẹ nào thay giốg e ko? Lam lôg van mọc bthg. Sau 2,3 lan thi mọc thưa hơn va nhat hơn, trở về lông cũ. E hxua cạo nên lông cứng lắm. Vs lại bh n mọc chân lên 1 chút m hoàn toàn co thể dùng tay kéo nhẹ là ra rồi. Bh e chỉ mong n mọc thạt nhanh cho dài để đi bắn thôi. Chứ lâu quá rồi. Chag b khi nào n dừng mọc .
    - về nhân viên : e thấy ng thì nhẹ nhàng, ng thì mặt như đam lê. Còn lễ tân đúng la nhìn mặt ko đc thiện cảm cho lắm.
    Theo em oánh giá là tạm ổn ạ !
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui đọc hết 150 trang hoa hết cả mắt
    các chị ơi cho em địa chỉ và sđt của sap Thanh Ngọc - Trúc Linh j đó với :*
    • 60 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e cũng đang nghiên cứu cái tlvv các chị ạ, chị nào đi rồi cho e kinh nghiệm, mấy năm trc thấy các chị kêu quá nhưng e nghĩ giờ 2014 rùi phải tân tiến hơn chứ mà giờ nhiều chỗ giá cũng vừa túi, e thì nói quá nhiều thì k phải nhưng so vs cgai cũng lắm rùi, k biết mức độ nvay có đc k, e rất ít dùng gì tẩy nên htai k bị nhiều thêm và khá mềm, e có sd 1 lần kem veet kqua hơn 3 tuần ms mọc lại, cơ địa vậy có đc k các chị ơi, cho e xin tư vấn với ạ.e cảm on nhiều
    • 539 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn ơi, Lady waxing triệt bằng công nghệ gì vậy, có đau châm chích giống IPL ko? Mình cũng đã làm 1 nơi, mà thấy đau châm chích quá, giòe tìm nơi khác để làm nách.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị ơi em nge chị nói vậy nên chạy qua web lady waxing xem thử thì thấy đang giảm giá những 70%. Lúc chị làm thì giá cả thế nào hả chị?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có bạn nào đã triệt ở Bệnh viện da liễu Trung Ương chưa? hình như ở bệnh viện cũng có dịch vụ này.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• kinh nghệm triệt lông vĩnh viễn

Chào các mẹ! mẹ nào có kinh nghiệm trong việc triệt lông vĩnh viễn giúp em với. em đang định đi triệt lông tại bệnh viện Da liễu Trung ương. hic. nhưng chưa biết thế nào, giá cả bao nhiêu.mẹ nào có kinh nghiệm giúp em nhé!:)

• Chim sẻ lựa đậu, bé ngoan giúp cô Tấm đi hội

Chim sẻ lựa đậu, bé ngoan giúp cô Tấm đi hội http://s16.postimg.org/v2gmlq205/lua_dau.jpg ...

• cần kết hợp mở spa

tớ ấp ủ ..muốn mở một spa, nhưng mà chưa có kinh nghiệm. Mẹ nào đã có kinh nghiệm..hoặc cũng cùng...

• Chia sẻ kinh nghiệm spa Hải Phòng

Mình đang mò ở tóp Chăm sóc bố mẹ Hải phòng cơ mà mênh mông quá. Không có chủ đề rõ ràng. Xin...

• Triệt lông vĩnh viễn.Kinh nghiệm và địa chỉ uy tín

Bạn e đang có ý định đi triệt lông vĩnh viễn. Nhưng hiện giờ có rất nhiều phương pháp khác nhau, nó cũng k rõ PP nào là tối ưu nhất, và cơ sở thẩm mỹ nào thực hiện tốt nhất. Các chị có ai đã từng làm hoặc có knghiệm j về việc này thì tư vấn júp bạn e với nhá. Mà bầu bì như em k bit có làm đc k nhỉ?...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanasuri Xem bài viết
    Bạn ơi, Lady waxing triệt bằng công nghệ gì vậy, có đau châm chích giống IPL ko? Mình cũng đã làm 1 nơi, mà thấy đau châm chích quá, giòe tìm nơi khác để làm nách.
    Bạn ơi mình cũng đang tìm hiểu vụ triệt này mà k biết nơi nào uy tín đảm bảo an toàn. Bạn đã từng làm ở đâu? nghe bạn mình bảo ở bệnh viện da liễu trung ương cũng có cái dịch vụ này.