Spa làm đẹp - Massage

Kinh nghiệm triệt lông vĩnh viễn (tầng 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 531K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

99 Người đang theo dõi

• 409 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi gọi điện đến TN chị ấy có hẹn cụ thể bao nhiêu lâu thì đến làm ko , hay có phụ thuộc vào tình trạng lông hiện tại ko?
    em định đi triệt nhưng muốn làm luôn vì nếu phải chờ lâu thì lại có việc bận mất rồi!
    à cho em hỏi luôn là nếu có hẹn thì trung bình là bao nhiêu ngày thì mình mới được đến làm ạ?
    Bạn có thể đến làm ngay nếu như bạn chưa wax hoặc cạo, còn nếu wax hoặc cạo rồi thì đợi lông lên đã rồi đi làm thì tiện theo dõi quá trình mọc lông của mình hơn bạn ah
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 98 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khucthuydu07 Xem bài viết
    Em ơi, trường hợp của chị ko biết có giống hoàn toàn như e ko nữa, vì gốc lông nó nằm sát da luôn ah, ko dùng nhíp nhổ được đâu huhuh.Mà giống như nó bị teo nhỏ hơn bình thường thì phải vì mỗi gốc lông nó trở thành từng chấm nhỏ nhỏ í. C cũng dùng dưỡng da mà. Lo lắng quá, vi trên diễn dàn hình như chưa thấy ai giống mình thi phải?
    minh cung dang tình trạng như vậy. đã đúng 1 tuần rồi, nhưng một số vẫn con nằm bên trong da. một số khác đã trồi ra ngoài, dùng tay có thể kéo ra được. nhưng có vẻ, sau khi triệt lông xong, thi tốc độ lông mọc chậm hơn nhiều vì thông thương nếu cạo thi 2 ngày đã moc lên rồi. như vậy, mình nghĩ phần nào cũng có hiệu quả. chịu khó chờ đợi thêm 1 thời gian nữa để lông moc dài ra ngoài thì nhổ sạch luôn.

Lúc đầu, mình cũng lo lắm, nhưng thật ra nó vẫn dài ra đó, nhưng tốc độ chậm thôi, Nếu cư nằm hoài ở trong da, thì đúng là mất thẩm mỹ thật, nhìn đen đen khó chịu.

• 125 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hình như bài post của mình vừa bị xóa T____T

ôi mình có quảng cáo gì đâu, báo cáo lại là hôm nay mình vừa triệt vùng nách lần 1, 10 ngày nữa mới làm lần 2, hihi

Quên mất hok hỏi chị ý vùng bikini bao nhiêu / lần, cũng máu dọn dẹp năm sau đi biển cho thoải mái >o< nhưng có lẽ cứ để xem nách thế nào đã, ha ^^

• 352 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Hôm này mình mới đi TLVV lần đầu tiên, nhưng cho mình làm họ ko có dùng IPL mà dùng công nghệ LightSheer gì đó. Mình thắc mắc thì được giải thích là LightSheer tập trung chủ yếu vào lông, hiệu quả cao nhất hiện tại. IPL thì có thêm chức năng là sẽ xóa bớt các đốm đen nữa, có tác dụng lên cả da nữa. Mình thấy IPL cũng hay nhưng thôi tập trung cho việc tiệt trừ cái lông trước đã

Công nhận là đau hơn mình tưởng tượng nhiều, lúc để cái máy vào mà bắn mình đã chuẩn bị tinh thần mà vẫn có cảm giác kim châm ( mà đâm sâu đâm mạnh hơn là xăm đó chứ. hic ). Lúc đó mình nghe mùi lông bị đốt cháy khét nữa chứ. Làm xong thì vùng đó buốt buốt nhưng khoảng 1-2 tiếng sau thì hết cảm giác đó. Hiện tại thì vùng đó lốm đốm mấy chỗ đen. Hi vọng vài ngay sau sẽ hết. Mình hẹn 4-6 tuần sau sẽ làm tiếp nhưng để xem tình hình là lông lá mọc thế nào, nếu mọc rậm rạp trong vòng 4 tuần thì quay lại, ko thì đợi 6 tuần.

Chị ấy nói là làm từ 7-9 lần, mỗi lần mình làm là gần 1.8tr . Ah hiện tại mình thí nghiệm vùng nách thôi, đã đau thế này ko biết bikini có chịu nổi hok nữa. hic hic

Chị ấy còn dặn mấy ngày đầu vùng da đó còn nhạy cảm nên hạn chế kem hay là lăn nách.

Ở đây có mẹ nào thành công hoàn toàn sau mấy lần điều trị ko ? Chia sẽ để cho em lên tinh thần với ah. Tiền cũng mắc nên đứt ruột lắm ah.

• 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tytytiti Xem bài viết
    minh cung dang tình trạng như vậy. đã đúng 1 tuần rồi, nhưng một số vẫn con nằm bên trong da. một số khác đã trồi ra ngoài, dùng tay có thể kéo ra được. nhưng có vẻ, sau khi triệt lông xong, thi tốc độ lông mọc chậm hơn nhiều vì thông thương nếu cạo thi 2 ngày đã moc lên rồi. như vậy, mình nghĩ phần nào cũng có hiệu quả. chịu khó chờ đợi thêm 1 thời gian nữa để lông moc dài ra ngoài thì nhổ sạch luôn.

Lúc đầu, mình cũng lo lắm, nhưng thật ra nó vẫn dài ra đó, nhưng tốc độ chậm thôi, Nếu cư nằm hoài ở trong da, thì đúng là mất thẩm mỹ thật, nhìn đen đen khó chịu.

Ui, báo để cho mọi người nắm tình hình và có kinh nghiệm luôn. Trường hợp của mình áh, thì sau khi triệt lần 3 được 2 tuần thì gốc lông chân tự động teo nhỏ lại (mới triệt thì nó còn rõ lắm, y như là mình vừa cạo lông í heheheh), mình lấy tay khều mạnh, thế là nó đi ra luôn hà. Theo lời e làm cho mình, thì nó là gốc lông chết, theo thời gian sẽ hết dần, nhưng muốn nhanh hơn thì phải tấy da chết í. Lông của mình nó ko mọc dài nữa đâu, làm sao mà nhổ được, nó nằm miết trong chân vậy đó. Tổng hợp cho đến giờ tình trạng như thế này:
    * Lần 1 : sau 2 tuần thì "chúng nó" có mặt đầy đủ trên từng cây số ---> ko khác wax và nhổ gì cả
    * Lần 2 : mọc rất chậm, chỉ mới nhú nhú qua da tí xíu
    * Lần 3 : ko thấy mọc lên nữa, gốc lông vẫn nằm im, nhưng thành chấm chấm nhỏ, nên nhìn chân vẫn còn thâm thâm. Mình tắm bằng bông tắm, và táy máy dùng tay khều mạnh ra thì có e ra luôn, nhưng có e ko ra. Tổng thể là chân vẫn còn gốc lông, do đó nhìn vẫn còn thâm khoảng 70%
    * Lần 4 : mới làm, chưa biết.

Sẽ update tình hình để chị/em có thể tham khảo.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi enan0310 Xem bài viết
    Hôm này mình mới đi TLVV lần đầu tiên, nhưng cho mình làm họ ko có dùng IPL mà dùng công nghệ LightSheer gì đó. Mình thắc mắc thì được giải thích là LightSheer tập trung chủ yếu vào lông, hiệu quả cao nhất hiện tại. IPL thì có thêm chức năng là sẽ xóa bớt các đốm đen nữa, có tác dụng lên cả da nữa. Mình thấy IPL cũng hay nhưng thôi tập trung cho việc tiệt trừ cái lông trước đã

Công nhận là đau hơn mình tưởng tượng nhiều, lúc để cái máy vào mà bắn mình đã chuẩn bị tinh thần mà vẫn có cảm giác kim châm ( mà đâm sâu đâm mạnh hơn là xăm đó chứ. hic ). Lúc đó mình nghe mùi lông bị đốt cháy khét nữa chứ. Làm xong thì vùng đó buốt buốt nhưng khoảng 1-2 tiếng sau thì hết cảm giác đó. Hiện tại thì vùng đó lốm đốm mấy chỗ đen. Hi vọng vài ngay sau sẽ hết. Mình hẹn 4-6 tuần sau sẽ làm tiếp nhưng để xem tình hình là lông lá mọc thế nào, nếu mọc rậm rạp trong vòng 4 tuần thì quay lại, ko thì đợi 6 tuần.

Chị ấy nói là làm từ 7-9 lần, mỗi lần mình làm là gần 1.8tr . Ah hiện tại mình thí nghiệm vùng nách thôi, đã đau thế này ko biết bikini có chịu nổi hok nữa. hic hic

Chị ấy còn dặn mấy ngày đầu vùng da đó còn nhạy cảm nên hạn chế kem hay là lăn nách.

Ở đây có mẹ nào thành công hoàn toàn sau mấy lần điều trị ko ? Chia sẽ để cho em lên tinh thần với ah. Tiền cũng mắc nên đứt ruột lắm ah.
    Bạn ui, nếu chỉ đau thôi, ko có cám giác nóng, rát như bị bỏng thì cố chiu nhé vì như vậy nó mới có hiệu quả vào tận gốc lông ý. Nếu rát gần như bỏng thì bạn y/cầu người ta hoặc giảm nhiệt độ, hoặc bôi thêm gel lạnh nhé.

Như mình nè, làm 3 lần đầu, cảm giác nhiệt đi xuyên qua từng lỗ chân lông luôn, giờ thì chưa thấy e violin nào mọc lại nổi, chỉ còn gốc lông cũ chưa bong ra thôi hà. Theo lời e làm cho mình thì có người ko chiu nổi nhiệt độ cao, nên cứ đi triệt hoài àh, đi hơn 10 lần mà vẫn chưa hết ah.

Mình rất giống bạn ở chỗ, có khi đi triệt buổi sáng thì toàn chân thâm đỏ lỗ chân lông (như như wax và nhổ í) nguyên 1 ngày, tối hôm đó về thì toàn chân vẫn buốt. Sáng hôm sau thì trở về tình trạng bình thường. Nhưng e làm cho mình bôi gel lạnh nhiều hay sao í mà ko nghe lông khét giống bạn đâu.
    Bạn cố lên nhé.

• 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi escada Xem bài viết
    Bạn phải đợi lông mọc ra đã rồi mới nhổ được bạn ah. Ngoài ra khi vừa triệt lông xong không được tắm nước quá nóng, không được tẩy da chết vào vùng triệt lông và kiêng nắng tuyệt đối vì lúc triệt xong lỗ chân lông đang yếu, nếu tác động mạnh vào nó thì sẽ làm lỗ chân lông bị đen và xù xì bạn ah. Mấy cái này chắc lúc bạn làm người ta phải dặn bạn rồi đúng không, với lại tích cực bôi lotion vào cho da mềm và không bị khô nhé
    Chỗ mình làm ko dặn dò gì hết về việc tắm nước nóng bạn Escada àh, còn cái kia thì có dặn hết ah. Hôm nay, tình trạng của mình cũng cải thiện nhiều rùi, đỡ lo chút xíu và đang hi vọng ko còn dấu hiệu lông lá nữa heheheeh. Mình có thói quen tắm nước nóng, như vậy là sau triệt thì ko tắm luôn hả Escada? Hay chỉ kiêng ngày mình đi triệt thui??

Với tình trạng này, mình thấy phấn khích lắm, và thấy ko tiếc tiền để đầu tư vụ này đâu. Bạn nào tình trạng nhiều lông giống mình chắc hiểu được tâm trạng 1 ngày mai "no hair more" giống mình. Hi vọng, hi vọng.....

• 125 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Sao mọi người triệt lông có vẻ đau đớn quá nhỉ, mình hôm qua làm chỉ hơi rứt rứt như bị mấy con kiến cắn cùng lúc thôi, nhói chút, cũng ko bị làm sao cả, về tăm bình thường, đang tắm nc nóng thì nhớ ra là chị Thanh (hay ngọc ý nhỉ ^^!) dặn ko tắm nc nóng nên chuyển sang nc lạnh, nói chung là ko vấn đề gì. Chỉ ấy cũng kêu lỗ chân lông mình cũng đã khít rồi nên đã chỉnh nhiệt độ máy cho (đoạn này nghe ko rõ, là sao nhỉ).. dặn là mọc lông gì gì cứ đúng 10 ngày sau đến, dài cũng mặc kệ nó đến đây các chị ktra, vì mình đọc thấy nhiều chị 7 ngày sau đến ngay rồi, mình máu ^^

thôi làm với tiêu chí ngon bổ rẻ nên rất AQ, mình làm 1 lần có 250k. như bạn enan 1.8tr mà ko tác dụng thì... hic ^^!

• 352 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconlunar Xem bài viết
    Sao mọi người triệt lông có vẻ đau đớn quá nhỉ, mình hôm qua làm chỉ hơi rứt rứt như bị mấy con kiến cắn cùng lúc thôi, nhói chút, cũng ko bị làm sao cả, về tăm bình thường, đang tắm nc nóng thì nhớ ra là chị Thanh (hay ngọc ý nhỉ ^^!) dặn ko tắm nc nóng nên chuyển sang nc lạnh, nói chung là ko vấn đề gì. Chỉ ấy cũng kêu lỗ chân lông mình cũng đã khít rồi nên đã chỉnh nhiệt độ máy cho (đoạn này nghe ko rõ, là sao nhỉ).. dặn là mọc lông gì gì cứ đúng 10 ngày sau đến, dài cũng mặc kệ nó đến đây các chị ktra, vì mình đọc thấy nhiều chị 7 ngày sau đến ngay rồi, mình máu ^^

thôi làm với tiêu chí ngon bổ rẻ nên rất AQ, mình làm 1 lần có 250k. như bạn enan 1.8tr mà ko tác dụng thì... hic ^^!
    Ừa. Mình mua gói 6 lần hết $500 mà ko nên cơm nên cháo gì chắc đập đầu vô gối mà chửi thề quá. hic hic

• 830 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi enan0310 Xem bài viết
    Ừa. Mình mua gói 6 lần hết $500 mà ko nên cơm nên cháo gì chắc đập đầu vô gối mà chửi thề quá. hic hic
    Bạn làm ở đâu mà không hết vậy
    Pink.Hippopotamus