Spa làm đẹp - Massage

Đánh giá các Spa sử dụng Voucher giảm giá

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 275K Lượt đọc
  • 1.02K Trả lời

82 Người đang theo dõi

• 301 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunnyvn_08 Xem bài viết
    Em có mua voucher dịch vụ spa cho ba bầu tại Skin spa (Nguyễn văn Trỗi. Q.Phu Nhuận). Đã có mẹ nào sử dụng voucher ở đây chưa? Có phân biệt đối xử như các spa khác không?
    Em từng sử dụng hồi năm ngoài rồi chị, nói chung là ok lắm, nhân viên và cô chủ rất nhiệt tình. Cô chủ hơi lớn tuổi và da mặt không đẹp lắm, nhưng bù lại rất nhiệt tình, bắn tiếng Anh như gió. Lúc trước em sử dụng deal facial thì được soi da miễn phí nữa.

Trích dẫn Nguyên văn bởi komo Xem bài viết
    Em thập thò theo mẹ thuyntp nhé, sẽ mon men đi Nguyệt Quế vào 1 ngày gần đây.

Mommy Spa - Phạm Đình Toái:
    đây là spa em đánh giá cao nhất về tay nghề & thái độ của mấy em kỹ thuật viên. Rất chuyên nghiệp và nhẹ nhàng. Nổi trội nhất là Facial masage, làm chăm chút & kỹ lưỡng. Body thì còn tùy nhân viên. Tuy nhiên mặt trái là spa quá đông khách nên đặt lịch hẹn hơi mệt, nhất là khi mình dùng voucher sẽ được đưa vào dạng ko ưu tiên. Dạo gần đây mấy em tiếp tân làm komo khó chịu nhất, từ việc xếp lịch hẹn, thay đổi đột ngột, thậm chí khách tới và về cũng không quan tâm chào đón. Hơi nản!
    Ko nhận tip.

Golden Lotus Spa
    15, Thái Văn Lung, P. Bến Nghé, Q. 1
    Spa này của chủ Korea. Dịch vụ rất ok. Có 2 bồn sauna nóng lạnh ngâm mình thích ơi là thích. Phòng xông hơi khô ướt cũng rộng và đẹp. Nói chung là komo đánh giá cao chỗ này. Tiếc là các gói dịch vụ thường ngày ko có chương trình khuyến mãi nào hết. Lưu ý ở đây vì theo phong cách HQ nên hầu như bước vào phòng trị liệu thì nó không che chắn gì hết, chị em khỏa thân tắm rửa ngâm bồn đi long nhong nhìn cũng hơi ngại. Đặc biệt là những người mới đi spa.
    Ko nhận tip.

Spa Zest 60
    60 Bùi Thị Xuân, P.Bến Thành, Q1
    Ở đây có massage cá rất vui. Kỹ thuật khá ok, phục vụ ko phân biệt voucher. Tuy nhiên, em thấy nó giống giống mấy kiểu massage thanh nữ. Lúc đó em đi với giai, kỹ thuật viên nam cứ xáp lại làm cho em, nữ thì quấn rịt lấy giai nhà em. Nói cách nào cũng ko chịu đổi nhé. Cuối cùng em phải bỏ qua phần massage lưng vì ngại quá, nằm kế bên chờ giai nhà em. Làm xong thì giai tuyên bố, năn nỉ, lạy lục từ đây về sau đừng dẫn giai đi spa nữa !!!

Giống chị nói thì em cũng rất hài lòng Mommy spa, em sử dụng triệt lông, em đi triệt lông 3 chỗ rồi và Mommy là chỗ em hài lòng nhất. Mà đúng là lúc này spa đông nên nhân viên bớt nhiệt tình hẳn luôn, book lịch phải book trước cả tuần. Em ham hố làm facial w body ở đó lắm mà canh hoài ko thấy deal, chị mua ở đâu hay thế ạ.
    Em cũng mua cái Golden lotus spa, mà chưa đi, đang hồi hộp nghe chị khen cũng thở phào nhẹ nhõm phần nào.
    Zest spa em cũng từng mua mà không đi nên cho mẹ, mẹ em cũng kêu mua lại một lần nữa nên em nghĩ phục vụ hẳn cũng phải ok, mà spa này em thấy cũng hay lên deal nữa.

Hôm nay em review deal của Spa Lavender Day spa, em sử dụng deal tẩy tế bào chết body với dầu oliu và cà phê.
    Spa nhỏ, nằm trong hẻm to to yên tĩnh. Cơ sở vật chất khá ổn, nhân viên nhiệt tình nhưng tay nghề chưa thạo lắm, tùy nhân viên nữa. Em đi 2 lần gặp 2 chị nhân viên khác nhau. Lần đầu em đi chỉ tẩy tbc chết thôi, tay nghề chị đầu tiên ổn, có màn bể chân sảng khoái lắm ạ. Có điều lúc massage w cafe và oliu xong mấy chị kêu em tắm lại w sữa tắm, lúc đó em đang lơ mơ sướng nên cũng làm theo, về nhà mới suy nghĩ lại sao kì vậy, thường tẩy xong w cafe và dầu thì ko nên tắm lại w sữa tắm, vì sẽ làm trôi dưỡng chất của oil và cafe trên da.
    Lần thứ 2 em đi thì em rút kinh nghiệm ko tắm w sữa nữa, mà gặp chị này hơi mạnh tay, w ko thạo nghề bằng chị trước. Làm xong body thì tụi em làm thêm gói Facial Vit C đang khuyến mãi ở tiệm. Nằm chờ khoảng 30' thì mới được làm vì không có máy chạy vit C. Như đã nói thì chị làm cho em hôm đó tay nghề chưa cứng, liệu trình làm facial em cảm giác nó không hề liên tục, mở mắt ra thấy chị này đứng nhìn chị kế bên (đang làm cho bạn em) làm, xong rồi chị đó mới làm theo. Thực sự mất hứng luôn. Em chưa làm Vit C lần nào, nhưng nghe nhiều chị nói lúc chạy C thì da sẽ có cảm giác châm chít nhẹ, ngay cả khi xài sp nào giàu Vit C cũng vậy, mà ở đây thì em không cảm giác được tí gì hết. Sau khi làm thì da hơi bóng dầu, chắc do có dưỡng, khoảng hơn 30' sau thì đổ dầu. Em và bạn em đều k hài lòg w gói dịch vụ này vì làm xong da không có biểu hiện gì rõ.
    Theo em đây là một spa khá ổn để làm body (à body lotion nhân viên thoa cho mình mỗi khi massage xong thích lắm, có mùi thơm nhẹ, ngấm nhanh, không rít tí gì luôn, nhưng em chỉ thấy chai trắng trắng to to, k thấy nhãn =.=), làm facial thì em chưa hài lòng. Em nghe chị chủ nói spa đang có ch/trình giảm giá 35% hay 45% cho tất cả các dịch vụ từ 1h đến 4h đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• i4u
    • 1 năm
    • 68 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có chị nào đi spa BeeHouse-Ngoi Nhà Ong (2/37A, Cao Thắng
    Phường 5, Quận 3, Tp.HCM.) chưa,
    chia sẻ kinh nghiệm cho em với.
    10M20D:76-9.3

• 55 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Có bạn nào ở SaiGon hay sử dung voucher di Spa ko, cho mình tham gia đi chung với..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nthongduy; 17/05/2012 vào lúc 02:15 PM.

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình biết một chỗ ơ Sư Vạn Hạnh. Có massage bà bầu. Nhưng mình cũng chưa biết thế nào, vì mình chưa có bầu mà . Còn những dịch vụ massage khác thì đặc biệt thích. Spa sạch sẽ, nhân viên rất nhiệt tình, kỹ năng tốt.
    Có điều đây là spa tầm trung. Nên giá thì hơi mắc ạ. Trên 500k... hic hic

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mọi người đã ai đi Ánh Ngọc Spa ở Hai Bà Trưng q1 chưa, em mới mua deal này mà chưa đi nữa, ai đi rồi cho em ý kiến với

• 301 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Hôm nay em có đi Diamond spa bên VTS mà chị thuyntp review, đúng là spa cao cấp có khác, cơ sở vật chất rất tốt, nhân viên nhỏ nhẹ, tận tình, tay nghề cao. Dù book trước nhưng lúc đến tụi em cũng phải ngồi đợi khoảng 30', nhưng hình như không phải do em xài voucher tại em mấy khách VIP cũng ngồi đợi như tụi em.

Deal tụi em mua trên everyday giá 192k trị giá là 1triệu 200k nha, bao gồm massage mặt và đắp mặt nạ dưỡng trắng, massage tay và massage chân, liệu trình khoảng 1,5h. Trên web ghi là ủ trắng nhưng lúc tụi em lại thì chị tư vấn nói là chỉ dưỡng trắng thôi, nếu muốn trắng thì nên dùng thêm gói điện C, gói 10tr đang giảm còn 5tr, tụi em sinh viên nên hông dám nhìn tới luôn, hehe. Nhưng deal này thì em thấy xứng đáng với giá 190k, vì facial làm ở spa thường cũng 150k rồi, mà tay nghề nhiên viên không bằng ở đây, massage cũng không bài bản bằng. Hehe em review gấp vì bên everyday on deal khoảng 1,2 ngày gì thôi, chị em nhanh chân nha. Mà nhân viên ở đây cho em biết là chỗ spa cũng bán deal y chang vậy, mua 10 tặng 2, tính ra còn 160k, rẻ hơn mua deal luôn, vì chắc spa k phải chia % với cty đại diện mà, chương trình còn kéo dài trong tháng 5 thì phải, em với bạn em cũng tính mua chia ra xài
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Confirm Golden Lotus Spa ở đường Thái Văn Lung thích lắm nhé. Đi 1 lần xong da mịn và trơn láng hẳn ra thích cực. Biết thế mua luôn chục phiếu để xài dần. Quy trình là : Tự mình tắm làm sạch cơ thể + Steam hoặc saunna + tẩy da chết xong rửa mặt bằng mật ong, gội đầu + xả, bôi dưỡng gồm mật ong dừa hoặc mật ong cafe xong quấn nilon ủ body mình lại. Sau đó đắp dưa leo lên mặt mình nằm đợi trong 15p cho ngấm rồi rửa ng mình lại. Xong mình tự đi tắm lại hoặc nhảy vào bồn tắm nóng hay lạnh tùy thích. Ko có voucher thì giá 493k gồm tip. Khi vào đc mời trà lạnh + dưa hấy. Khi ra đc mời trà nóng và các loại mứt ngọt. Nói chung ưng lắm.

Đang định hỏi các mẹ vụ Eden spa đã ai đi chưa? Feedback cho e với. Đang phân vân xem có nên mua gói tắm trắng 950k của Calla Spa ở Trần Huy Liệu ko đây.

p/s : spa ở SG nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,130 Bài viết

• 1,558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cei.Ribbon Xem bài viết

Giống chị nói thì em cũng rất hài lòng Mommy spa, em sử dụng triệt lông, em đi triệt lông 3 chỗ rồi và Mommy là chỗ em hài lòng nhất. Mà đúng là lúc này spa đông nên nhân viên bớt nhiệt tình hẳn luôn, book lịch phải book trước cả tuần. Em ham hố làm facial w body ở đó lắm mà canh hoài ko thấy deal, chị mua ở đâu hay thế ạ.
    Em ơi cho chị hỏi, em đã sử dụng dịch vụ triệt lông chân/tay ở Mommy spa chưa? Chị có nhỏ bạn, mua vc triệt lông nách ở Mommy spa xong nó cũng khen hài lòng, nhưng ko biết triệt lông chân thế nào, có hiệu quả ko. Vì chị và bạn chị chưa TLVV ở những nơi khác nên cũng ko so sánh dc. Thanks em nhé

• i4u
    • 1 năm
    • 68 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Eden Spa dang len deal o NM va hotdeal. Mình cũng đang phan van mặc dù đã mua rồi .

Trích dẫn Nguyên văn bởi JennyKP Xem bài viết
    Confirm Golden Lotus Spa ở đường Thái Văn Lung thích lắm nhé. Đi 1 lần xong da mịn và trơn láng hẳn ra thích cực. Biết thế mua luôn chục phiếu để xài dần. Quy trình là : Tự mình tắm làm sạch cơ thể + Steam hoặc saunna + tẩy da chết xong rửa mặt bằng mật ong, gội đầu + xả, bôi dưỡng gồm mật ong dừa hoặc mật ong cafe xong quấn nilon ủ body mình lại. Sau đó đắp dưa leo lên mặt mình nằm đợi trong 15p cho ngấm rồi rửa ng mình lại. Xong mình tự đi tắm lại hoặc nhảy vào bồn tắm nóng hay lạnh tùy thích. Ko có voucher thì giá 493k gồm tip. Khi vào đc mời trà lạnh + dưa hấy. Khi ra đc mời trà nóng và các loại mứt ngọt. Nói chung ưng lắm.

Đang định hỏi các mẹ vụ Eden spa đã ai đi chưa? Feedback cho e với. Đang phân vân xem có nên mua gói tắm trắng 950k của Calla Spa ở Trần Huy Liệu ko đây.

p/s : spa ở SG nhé
    10M20D:76-9.3

• 521 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi i4u Xem bài viết
    Eden Spa dang len deal o NM va hotdeal. Mình cũng đang phan van mặc dù đã mua rồi .
    Eden Spa ok nhé, hôm qua mình vừa đi xong. Nội thất khá ổn, deal 190k làm bét nhè 2 tiếng đồng hồ: xông hơi nóng, tẩy tế bào chết toàn thân rồi bôi trát 1 lớp bột gì đấy lên và quấn nilon ủ. Tắm lại và massage toàn thân. Tip tùy ý, nhân viên cũng ko kèo nài mua thêm gói này gói nọ. Mình hốt đến 6 phiếu Eden để dùng từ từ với mẹ và e gái
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)