Spa làm đẹp - Massage

Có nên wax bikini không ? Làm ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 283 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 78 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em và một chị cùng cty muốn đi tẩy lông dưới cánh tay vĩnh viễn, mẹ nào đã có kinh nghiệm về vụ này chỉ giúp em vài địa chỉ ở Hà Nội với? còn ở vùng *** đó có nên tẩy vĩnh viễn không nhỉ? hay chỉ cần waxing thôi? CHị bạn em nói chị ấy thường dùng... dao cạo, hè hè nhưng mỗi lần "nó" mọc lại lại bị ngứa ngáy khó chịu. Waxing xong có bị ngứa không nhỉ? À, với cả trogn nó có trắng trẻo không? Mẹ nào kinh qua vụ này chỉ giúp em với!!! Thanks a lot!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chia sẻ kinh nghiệm spa Hải Phòng

Mình đang mò ở tóp Chăm sóc bố mẹ Hải phòng cơ mà mênh mông quá. Không có chủ đề rõ ràng. Xin...

• Chị em tư vấn giúp em spa trị mụn

Em năm nay 18,sắp vào đại học rồi.Nhưng em rất nghại giao tiếp với người khác vì khuôn mặt em khá...

• Em có nên bỏ chồng không??làm ơn cho em lời khuyên

Em đã từng viết và xóa biết bao nhiêu bài, nhưng hôm nay em nhất định sẽ đăng lên cho các anh chị ném đá cuộc đời em! VC em yêu nhau 4 năm rồi mới cưới, lúc yêu đó cũng bao phen sóng gió, em đã nghĩ nếu em lấy chồng em bây giờ thì đời em sẽ khổ..vậy mà em vẫn mu muội, vẫn tin những lời hứa hẹn của...

• Em có nên lấy anh ta làm chồng không?

Năm em 17 tuổi , do một lần lỡ dại mà em dã có 1 baby nhưng ko cưới , em tự mình nuôi con dến nay bé cũng dã lớn và di mẫu giáo … Và giờ thì Em năm nay 24 tuổi , là con gái đầu trong 1 gia dình có 3 chị em , dưới em còn có 2 em trai còn dang tuổi di học ….. Ba mẹ em thì cũng dã lớn tuổi , sức...

• Bé 5 tháng có dấu hiệu muốn ăn nhưng khi cho ăn lại không chịu ăn

Con e sinh ở tuần 37, đến nay bé đã được 5 tháng. Khoảng nửa tháng nay bé có dấu hiệu thèm ăn, thấy...

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebill8686
    Các mẹ ơi, em và một chị cùng cty muốn đi tẩy lông dưới cánh tay vĩnh viễn, mẹ nào đã có kinh nghiệm về vụ này chỉ giúp em vài địa chỉ ở Hà Nội với? còn ở vùng *** đó có nên tẩy vĩnh viễn không nhỉ? hay chỉ cần waxing thôi? CHị bạn em nói chị ấy thường dùng... dao cạo, hè hè nhưng mỗi lần "nó" mọc lại lại bị ngứa ngáy khó chịu. Waxing xong có bị ngứa không nhỉ? À, với cả trogn nó có trắng trẻo không? Mẹ nào kinh qua vụ này chỉ giúp em với!!! Thanks a lot!
    Mẹ nó khi nào đi tẩy violong vĩnh viễn hoặc waxing vùng *** thì rủ mình đi với nhé. Mình cũng khoái cái vụ này quá cũng muốn thử xem.
    • 56 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi To_Cao_TrangTreo_DepTrai_2006
    Mẹ nó khi nào đi tẩy violong vĩnh viễn hoặc waxing vùng *** thì rủ mình đi với nhé. Mình cũng khoái cái vụ này quá cũng muốn thử xem.
    Tôi thấy cậu rất vô duyên. Ít ra là 2 lần tôi thấy cậu chõ mõm vào chuyện waxing của đàn bà con gái rồi đấy. Bệnh quá!
    Con ta bảo nhà mình lạ thật_Mẹ là cha, cha là mẹ dịu dàng_Em cũng nghĩ con mình nói đúng_Việc trong nhà, anh dựa cả vào em
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 521 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Mình thì chưa tẩy lông vĩnh viễn nên k biết, còn vụ waxing chỗ đó thì OK, nhưng phải làm ở chỗ sạch sẽ thì k bị tắc lỗ chân lông, lúc mọc lại k bị ngứa. Làm xong da hơi đỏ mất khoảng 1 buổi, sau đó lại trắng. Mình thường làm ở QT salon (48 Mai Hắc Đế) hoặc Fancy spa (Đình ngang) Bạn thử 1 lần xem
    • 108 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình can mẹ nào định wax vùng bikini và around. Lần đầu tiên thì tuyệt cú mèo, trắng và sạch phải biết. Nhưng vài lần sau xem, vừa viêm chân lông vừa lông mọc ngược còn ngứa gấp ngàn lần shaving nhé. Rồi vết thâm nữa, ác mộng luôn. Mình thâm niên 2 năm waxing rồi thì biết.
    Có điều kiện thì đi triệt vĩnh viễn là tốt nhất. Năng lượng nó chỉ tác động vào sợi lông và thậm chí còn làm se lỗ chân lông lại.
    Nếu không có điều kiện thì shave dài dài đi vậy rồi bôi Tendskin là ổn rồi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 359 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em đang phân vân không biết có nên wax bikini không .Mẹ nào làm rồi thì cho em biết ý kiến với .
    • 403 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heocon143 Xem bài viết
    Em đang phân vân không biết có nên wax bikini không .Mẹ nào làm rồi thì cho em biết ý kiến với .
    Có mình nè :3: Mình chỉ làm khi mùa hè đi biển thôi, để mặc đồ tắm cho thoải mái ý mà Còn phình phường thì... mình nghĩ cũng không cần thiết lắm, trừ phi bạn muốn tặng AX một "ngạc nhiên thú vị" vào một dịp kỷ niệm nào đó :3: cũng hay Nhưng báo trước là đau hơn wax nách đấy nhé!
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe ghê quá/
    Em thấy cứ sao sao ấy.
    • 359 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em thì không biết nó sẻ ra sao ,vì em nghĩ nếu làm thì chỉ nên làm gọn gàng lại thôi ,chứ không phải giống như baby ... tại em thấy nhiều ngưởi nói làm vậy sẽ thấy thoải mái hơn .Em cũng chưa biết sao...:4:
    • 403 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Em thì không biết nó sẻ ra sao ,vì em nghĩ nếu làm thì chỉ nên làm gọn gàng lại thôi ,chứ không phải giống như baby ... tại em thấy nhiều ngưởi nói làm vậy sẽ thấy thoải mái hơn .Em cũng chưa biết sao...:4:
    :4: :4: :4: Tất nhiên là làm gọn lại thui chứ để như baby thì chắc là buồn cười lắm nhỉ :3: Nhưng nó có mấy shape đấy, kiểu gọn gàng tự nhiên, hình tam giác, hình trái tim... tùy chọn Bạn đã xem film The Break-Up chưa? Nàng Jeniffer trong đó cũng có màn đi làm đẹp chỗ đó để khiêu khích chàng Vince, không biết nàng ta chọn hình gì đây ta :4:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Các mẹ giải thích rõ hơn cho em cái. Có phải là đi tỉa tóc chỗ đấy cho gọn lại không? Con bạn thân em nó bảo toàn tự cắt tỉa ... thôi. Nó bảo cảm giác rất gọn gàng và sạch sẽ, nhất là trong chu kì của phụ nữ. Thế Wax bikini thì làm ở đâu ạ? Giá cả có đắt không? Được trong bao nhiu lâu ạ? Em cũng thấy tò mò, muốn nó gọn gàng lại trông sạch sẽ chút. Hihi, các mẹ đừng cười em nhé.
    • 521 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Cứ thử một lần cho biết đi các mẹ ơi, k sao đâu, chỉ hơi đau chút thôi. Sau 3 tháng nó lại như cũ ý mà. Có khi Ox lại yêu hơn đấy chứ, vì tưởng cô khác mà,

Wax ở QT salon ở Mai Hăc Đế hoặc Fancy spa ở Đình Ngang
    • 359 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Vậy ở SG thì làm ở đâu vậy chị? giá khoảng bao nhiêu ?sao em nghe thấy đau em hơi sợ
    • 1,952 Bài viết

• 4,571 Được cảm ơn

Á Đông beauty salon, 84D Trần Quốc Thảo, p8,q3. ĐT: 2959365
    Underarm:20K
    Bikini: 50K
    • 551 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bạn ơi, wax bikini đúng là mình sẽ có cảm giác sạch sẽ và thoáng mát hơn, khi làm thì ko đau đâu, mình tự làm được nhưng mà có người giúp đỡ sẽ dễ dàng hơn nhiều (nhờ AX chẳng hạn), dùng dao cạo râu ấy, dùng luôn cả bọt cạo râu nữa, sau đó thì phải dùng kem dưỡng ẩm, làm mềm gì đấy cho đỡ rát. Nhưng cảnh báo bạn trước là sau khi nó "lú nhú" thì ngứa ngáy và khó chịu lắm đấy.
    • 359 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Vậy khi mọc lại nó có nhiều va 2 cứng hơn trước không mấy chị??? ...
    • 551 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Vậy khi mọc lại nó có nhiều va 2 cứng hơn trước không mấy chị??? ...
    Nó ko nhiều hơn trước đâu, cũng ko cứng hơn, nhưng đấy chỉ là làm 1 lần, còn nếu bạn làm nhiều lần thì chắc chắn là có rồi. Muốn thử thì cứ thử nhưng mình nghĩ nên 1 lần cho biết thôi.
    • 345 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boyeumevabe Xem bài viết
    Bạn ơi, wax bikini đúng là mình sẽ có cảm giác sạch sẽ và thoáng mát hơn, khi làm thì ko đau đâu, mình tự làm được nhưng mà có người giúp đỡ sẽ dễ dàng hơn nhiều (nhờ AX chẳng hạn), dùng dao cạo râu ấy, dùng luôn cả bọt cạo râu nữa, sau đó thì phải dùng kem dưỡng ẩm, làm mềm gì đấy cho đỡ rát. Nhưng cảnh báo bạn trước là sau khi nó "lú nhú" thì ngứa ngáy và khó chịu lắm đấy.
    Ối, mình tưởng wax là nhổ đi cả phần gốc chứ lại dùng dao cạo thì mọc lại nhanh lắm. Chị bạn mình bảo là lúc mọc lại thì nó đâm thòi ra ngoài quần lót vì lúc ngắn thì lông thường cứng hơn. Thế thì ngại nhỉ.
    • 359 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittymum Xem bài viết
    Ối, mình tưởng wax là nhổ đi cả phần gốc chứ lại dùng dao cạo thì mọc lại nhanh lắm. Chị bạn mình bảo là lúc mọc lại thì nó đâm thòi ra ngoài quần lót vì lúc ngắn thì lông thường cứng hơn. Thế thì ngại nhỉ.
    Thật vậy hả chỉ? nghe sao thấy ghê ghê...chẳng lẽ cứ phải cạo wai???...
    • 551 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittymum Xem bài viết
    Bạn ơi đúng là cạo thì y như những gì chị bạn bạn nói đấy nhưng theo mình nghĩ thì ko nên nhổ vì da ở chỗ ấy rất là nhạy cảm, bạn cứ thử nghĩ khi bạn nhỏ lông nách ấy thì phần da chỗ nách nó như thế nào thf bạn biết rồi đấy, với lại nhổ lônng nách còn đau huống chi là chỗ đó.