Spa làm đẹp - Massage

Có mẹ nào hút mỡ bằng dịch vụ Laser Lipo chưa ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 7.64K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ,lâu lắm em mới quay lại diễn đàn,sau một thời gian dài chăm sóc con cái, bây giờ nhìn lại em thấy mình đúng là gấu mẹ vĩ đại( hình thức thôi ạ).Vì vậy em quyết tâm làm lại từ đầu.Xin nói thêm rằng, khi lấy chồng em cao 1.7m, nặng 53 kg, số đo 3 vòng vào dạng nhiều người mơ, vậy mà bây giờ, vẫn chiều cao ấy, cân nặng của em tăng 13 kg, số đo V1 thì down thảm hại, 2 vòng còn lại thì em không còn đủ can đảm để đo nữa, nhất là V2, chán chưa từng thấy.Em có tàu ngầm tham khảo dịch vụ căng da bụng tại viện 108 trên này nhưng em sợ lắm , không theo được.Em mới được giới thiệu dịch vụ hút mỡ bằng phương pháp Laser Lipo nhưng em không biết gì về phương pháp này. Không biết trên này đã có mẹ nào chuột bạch vụ này chưa cho em xin ít kinh nghiệm, càng chi tiết càng tốt các mẹ nhé. Hậu tạ các mẹ đây .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chán nhỉ, chẳng mẹ nào ý kiến gì với mình nhỉ .
    • 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang làm đc 5 buổi thôi, eo mình ko to lắm, nhưng chưa thấy hiệu quả mấy. 1 liệu trình 10 buổi rồi xem thế nào
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchau2009 Xem bài viết
    Mình đang làm đc 5 buổi thôi, eo mình ko to lắm, nhưng chưa thấy hiệu quả mấy. 1 liệu trình 10 buổi rồi xem thế nào
    Oái, chị đang làm ở TMV Linh Nhung đó hả, em thấy họ quảng cáo ghê quá, muốn tìm thêm thông tin thực tế bên ngoài mà hầu như chẳng có, toàn là các bài viết PR thui àh.

Rưng mà có đúng là chị làm theo phương pháp Laser Lipo không? Em thấy họ nói đi nói lại là chỉ làm 1 lần thui mừ... chị làm tận 5 buổi là sao nhể ???
    • 284
    • 3 năm
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm pp này. Mẹ nào làm rồi xin cho biết, sau khi làm xong, hết thuốc tê, thì có đau không? cái kim chọc vô để hút mỡ có to lắm không, hic... eo ôi... mình đang nuôi con bú, chắc chừng nào cai sữa mới làm được nhỉ? Sau khi làm mình có thể sinh hoạt bình thường không, vì mình sợ bị mắng vì sử dụng 1 khoản tiền lớn thế để làm đẹp, nên không muốn bất cứ bất thường nào xảy ra cả (trốn đi làm đẹp mừ, hi). À, ở Sài gòn không có bs Huy, liệu có tin được tay nghề của các bs ở chi nhánh không? Vì đọc báo thấy nhiều TMV gây ra tai biến kinh quá nên cũng hơi sợ pp này... Mình cũng đang lăn tăn pp giảm béo ở Saigon smiles... vì nó không chọc chọc hút hút...Nên chọn pp nào đây các mẹ...
    • 284
    • 3 năm
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

sau khi sinh bé, nhìn mình như khủng long. ai nhìn chũng choáng. Mình đọc tan nát các bài viết trên diễn đàn và quyết định phải nhờ đến công nghệ để lấy lại vóc dáng, dù chỉ 1 chút thôi, hic... Mình đang lăn tăn giữa các pp của Saigon smiles và pp laser lipo của tmv Linh Nhung. cái nào cũng tốn xiền quá nên phải cân nhắc dữ lắm, sợ tiền mất tật mang mà. Đặc biệt, cái lipo ấy, làm xong có đau lắm không các mẹ? Vì nó là 1 cuộc trung phẫu mà. Mình trốn nhà đi làm đẹp nên không muốn có gì bất thường cả, hic... (ai nghe mình nói cầm hơn 30tr đi làm đẹp chắc giết mình chết quá, bằng con xe tay ga chứ ít gì). Còn ở SS thì pp nào hiệu quả nhất, muối khoáng, lưu thông khí huyết hay dưỡng sinh NB? Ở Sài Gòn chỉ có chi nhánh của 2 đại gia này thôi, liệu có tin vào tay nghề của bs và kỹ thuật viên ở đây không? Làm ơn tư vấn cho mình với nhé
    • 30 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Sao bạn với mình giống nhau quá Cả nhà ơi, ai có kinh nghiệm rồi tư vấn giúp tụi mình với nhé! Tks cả nhà
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì đã thử ở SS với phương pháp lưu thông khí huyết, kết quả là giảm được 5kg, vòng 2 giảm 8cm sau 2 liệu trình ( 20 ngày) nhưng sau đó k ăn kiêng được nên tăng cân lại. Trong quá trình thực hiện cũng thích lắm, thấy người nhẹ nhõm, da cũng mịn hơn, nếu mẹ nào kiêng ăn được thì biện pháp này là ok, mình nghĩ là an toàn. Mình cũng đang tìm hiểu biện pháp laser lipo, mẹ nào làm rồi thì cho mình xin tí kinh nghiệm nhé
    • 544 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Ôi, mình cũng quan tâm vụ này quá mà sao ít cmt thế nhỉ.
    Đã ai làm giảm mỡ bụng = pp của Linh Nhung chưa cho biết kết quả lâu dài thế ầno với vì mình nghe nói vĩnh viễn mà, k biết có tin nổi ko? chứ còn SSS thì mình làm rồi nhưng mất thời gian và dễ bị lại lắm.
    • 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

oai, sao Linh Nhung quảng cáo là chỉ duy nhất 1 lần 60p thôi mà. Mình cũng đang hóng vụ này, Mẹ nào đã làm rồi cho xin ít kinh nghiệm nhé
    • 90 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

mình cũng mới hoàn thành nghĩa vụ được 6 tháng, muốn dùng laser lipo mà lên mang search toàn thấy pr. Chưa thấy có thông tin gì thật cả, hix, đụng đến dao kéo nên fai nghe ngóng, cẩn thân. các mẹ chia sẻ cho mình kinh nghiệm với, đang rất muốn đi làm thử đây
    • 75 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Hút bằng laser, là sau khi bác sỹ chọc lỗ trên bụng (hè dùng từ ghê quá mà không biết dùng từ chuyên môn nào khác haiz), thì sẽ đưa thanh laser (ánh sáng í) vào bụng và di chuyển liên tục - tác dụng là làm mỡ chảy ra để dễ hút (nhưng vấn đề laser rất dễ làm cháy mỡ nên nếu không để ý hoặc không di chuyển liên tục là hối hok kịp) - phương pháp này là phương pháp cũ rùi.
    Theo mình thấy, phương pháp hút mỡ an toàn là dùng sóng siêu âm trên bề mặt để tác động vào mỡ làm mỡ chảy ra trước. Sau đó mới dùng ống để hút mỡ ra (mỡ chảy giống như sinh tố rùi thì hút ra rất dễ với đầu kim hút cũng nhỏ, nên không lo bị nhiễm trùng và sẹo để lại cũng nhỏ)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 347 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camellia2806 Xem bài viết
    Hút bằng laser, là sau khi bác sỹ chọc lỗ trên bụng (hè dùng từ ghê quá mà không biết dùng từ chuyên môn nào khác haiz), thì sẽ đưa thanh laser (ánh sáng í) vào bụng và di chuyển liên tục - tác dụng là làm mỡ chảy ra để dễ hút (nhưng vấn đề laser rất dễ làm cháy mỡ nên nếu không để ý hoặc không di chuyển liên tục là hối hok kịp) - phương pháp này là phương pháp cũ rùi.
    Theo mình thấy, phương pháp hút mỡ an toàn là dùng sóng siêu âm trên bề mặt để tác động vào mỡ làm mỡ chảy ra trước. Sau đó mới dùng ống để hút mỡ ra (mỡ chảy giống như sinh tố rùi thì hút ra rất dễ với đầu kim hút cũng nhỏ, nên không lo bị nhiễm trùng và sẹo để lại cũng nhỏ)
    Bạn sử dụng dịch vụ này chưa bạn?
    • 75 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình chưa sử dụng dịch vụ đó, nhưng lúc trước mình làm mar cho thẩm mỹ viện, cũng tìm hiểu rất nhiều phương pháp hút mỡ, tính đến năm nay thì sóng siêu âm là phương pháp tốt và an toàn nhất, còn năm sau biết đâu lại có công nghệ mới ra tốt hơn. Cái này mình không PR nhé, người trong nghề thì đương nhiên phải có nhiều kiến thức về chuyên môn hơn, mình thấy tốt và an toàn nên mới giới thiệu, chứ nhiều mẹ lại dị ứng và mod ban nick thì khổ.
    Mình sẽ thống kê một số phương pháp hút mỡ thông dụng và ưu nhược điểm của nó cho các mẹ dễ lựa chọn:
    - Hút mỡ phẫu thuật - hút mỡ truyền thống hay dùng tia laser, cái này thì khá nguy hiểm, nên mình khuyên các mẹ không nên làm.
    - Hút mỡ không phẫu thuật
    1. Dùng sóng RF (Radio Frequency): sóng RF đa cực có thể tác động sâu đến vùng mỡ dưới da hơn sóng đơn hay 2 cực. Ưu điểm của phương pháp này là sẽ giúp da săn chắc tốt hơn, nhưng đối với mẹ nào có quá nhiều mỡ hoặc lớp mỡ dày thì hiệu quả hạn chế.
    2. Sóng siêu âm (còn gọi là công nghệ ultrasound cavitation) - nghĩa là sóng siêu âm tác động vào mỡ, tạo thành bong bóng chân không có nhiệt độ và áp suất cao, trong thời gian ngắn thì bong bóng này sẽ vỡ thành dạng dịch chất lỏng (khi mỡ hút ra nhìn giống như là sinh tố í). Sóng siêu âm tần số càng thấp thì tác động càng mạnh và sâu đến vùng mỡ.
    Túm lại mẹ nào không có quá nhiều mỡ hoặc lớp mỡ nông thì có thể dùng RF, còn mẹ nào lớp mỡ cứng, dày thì nên dùng sóng siêu âm.
    Mẹ nào muốn biết thêm thông tin thì có thể hỏi mình.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 143 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói đến pp Camellia nói ở trên. Có phải hiện giờ chỉ có 1-2 TMV dùng pp này phải ko? giá cả thế nào? bạn có thể nói thêm để chị em nghiên cứu với
    • 75 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuvorua Xem bài viết
    Mình cũng nghe nói đến pp Camellia nói ở trên. Có phải hiện giờ chỉ có 1-2 TMV dùng pp này phải ko? giá cả thế nào? bạn có thể nói thêm để chị em nghiên cứu với
    Hix minh hok nhớ rõ lắm, nếu làm bằng ultrasound cavitation thì khoảng 2000 cho vùng bụng thì phải (bụng trên + bụng dưới). Còn TMV sử dụng thì chắc bạn search trên mạng hoặc pm cho mình, chứ mình ko giới thiệu trên này được. Có 2 điều mình cần các bạn lưu ý khi tìm hiểu là: tay nghề bác sỹ và xuất xứ máy móc.
    Về làm đẹp các bạn nên chọn từ Israel, Hàn Quốc, Mỹ, ... - có chứng nhận FDA. Bạn có thể kiểm tra thông tin trên website của FDA, gõ tên máy, và bạn tìm thấy thông tin: Device Classification Name hay Proprietary Name.
    • 347 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camellia2806 Xem bài viết
    Hix minh hok nhớ rõ lắm, nếu làm bằng ultrasound cavitation thì khoảng 2000 cho vùng bụng thì phải (bụng trên + bụng dưới). Còn TMV sử dụng thì chắc bạn search trên mạng hoặc pm cho mình, chứ mình ko giới thiệu trên này được. Có 2 điều mình cần các bạn lưu ý khi tìm hiểu là: tay nghề bác sỹ và xuất xứ máy móc.
    Về làm đẹp các bạn nên chọn từ Israel, Hàn Quốc, Mỹ, ... - có chứng nhận FDA. Bạn có thể kiểm tra thông tin trên website của FDA, gõ tên máy, và bạn tìm thấy thông tin: Device Classification Name hay Proprietary Name.
    mình cũng muốn hút, vì mọi bộ phận mình bình thường, mỗi tội bụng to quá, nhưng mình đang sử dụng thuốc ức chế miễn dịch để chữa bệnh vẩy nến, nên mình rất dễ bị nhiễm trùng do hệ miễn dịch bị kém, nếu có thể bạn cho biết thực hiện hút mỡ bằng laser lipo hay cavi lipo như thế có dc k? Và còn nữa, mình xác định đi hút mỡ sẽ giấu bố mẹ chồng và chồng, nên việc nằm lại có lâu k bạn? mình vẫn sinh hoạt bình thường dc chứ! nếu có thể cho mình sdt để mình nhờ bạn tư vấn giúp m nhé!
    • 75 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongxinhtomdeptrai Xem bài viết
    mình cũng muốn hút, vì mọi bộ phận mình bình thường, mỗi tội bụng to quá, nhưng mình đang sử dụng thuốc ức chế miễn dịch để chữa bệnh vẩy nến, nên mình rất dễ bị nhiễm trùng do hệ miễn dịch bị kém, nếu có thể bạn cho biết thực hiện hút mỡ bằng laser lipo hay cavi lipo như thế có dc k? Và còn nữa, mình xác định đi hút mỡ sẽ giấu bố mẹ chồng và chồng, nên việc nằm lại có lâu k bạn? mình vẫn sinh hoạt bình thường dc chứ! nếu có thể cho mình sdt để mình nhờ bạn tư vấn giúp m nhé!
    Mình đã pm cho bạn rùi nhé.
    • 100 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nghe ngóng.........hi hi
    Nét đẹp 28 xuân - Tỏa sáng nét đẹp Á Đông

Con lần đầu tiên đi thi da khỏe da xinh, các mẹ ủng hộ cho con nhé! Thanks các mẹ nhiều

Làn da trắng khỏe của bé Lan Phương

"Lan Phương - Da khỏe da xinh
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ơ ngoài hà nội có dịch vụ này không nhỉ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2