Spa làm đẹp - Massage

chăm sóc làm trắng da mặt ở spa , có ai chăm chỉ đi spa và đạt đc làn da đẹp vào chia sẻ với em nha !

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 26.1K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,241 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

em rất mong muốn có da mặt trắng mịn màng , em đang nghĩ có lẽ đầu tư chăm sóc da mặt ở spa để cải thiện làn da trắng , chị nào đã đi spa chăm sóc da mặt đều đặn 1 tuần /lần và đạt được làn da đẹp vào chia sẻ với em nha ! ah , mỹ phẩm để chăm sóc da cũng rất quan trọng , em thì muốn các loại mask thiên nhiên thôi , nhưng ko rõ có làm da mặt trắng đẹp đc ko , hay phải dùng các loại mỹ phẩm ?

Nhân tiện , em thấy người nổi tiếng nam hay nữ gì cũng vậy hết da mặt ai cũng đẹp , có bí quyết gì ko hay họ cũng chỉ chăm đi spa thôi nhỉ ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi summer's; 23/03/2010 vào lúc 12:40 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,241 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

ko ai chia sẻ kinh nghiệm cho em với :Sad:
    • 98 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hic, theo mình, bạn nên hỏi thăm những người xung quanh mình cho thực tế bạn à, cái mục CSBM dạo này nhiều PR trá hình quá, (sorry những mẹ thật lòng chia sẻ), chả biết đâu mà lần:Thinking:, ngày trước mình cũng hay lăng xăng hóng và chia sẻ, bây giờ chán chả hóng cũng chả 8 nữa:Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cucoihuyen; 23/03/2010 vào lúc 10:17 AM.
    • 217 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Tớ thì cũng ít đi spa lắm. Chủ yếu là chăm sóc da ở nhà.

Một tuần thì tớ tẩy tế bào chết một lần. Tớ dùng của TFS. Cảm giác rất thích.

Các ngày trong tuần, nếu siêng năng thì tớ sẽ tắm sữa. Còn nếu không thì cũng chỉ tắm bình thường thôi. Một tuần một lần thì tớ đắp mặt nạ trái cây: dưa leo, cà chua,... gì cũng chơi tuốt. Còn lười thì mua cái mặt nạ của TFS về đắp cũng ok

Tối tối, trước khi đi ngủ thì thoa lotion khắp người với kem dưỡng môi nữa.

Thỉng thoảng của nên đi spa để thư giãn tinh thần hehe. Nhưng mà nếu bạn đi spa trắng da thì nên bịt mặt kĩ càng nhé. Bị vì sau khi làm thì da mình rất mau bắt nắng, còn có thể bị nám nữa, nên đôi khi cũng nên hạn chết thôi.
    • 1,241 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

nếu chỉ đắp này nọ thì da ko mịn màng trắng hồng đc , em làm rồi nè ,phải chăm sóc chuyên nghiệp thì da mới đẹp , mà em ko biết có chị nào đi spa mà da mặt đẹp chưa , chứ em thấy ném tiền vào spa mà ko đc gì tiếc lắm !
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu có điều kiện đi spa thì quá tốt rồi...quan trọng là phải chọn được những spa có uy tính...mình thấy spa thì mở ngày càng nhiều nhưng mỗi lần đi thì chẳng biết chọn cái nào cả...tốt nhất bạn nên chọn spa của những hãng mỹ phẩm nổi tiếng mở kèm theo để phục vụ khách hành như Sesheido, Ohui chẳng hạn...sạch sẽ, tay nghề nhân viên thì ổn...dĩ nhiên là số tiền bỏ ra cũng không ít...nhưng được cái yên tâm
    • 61 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

chắc em họ keo tên kẹo kéo. nên chẳng bao giờ đi spa. tự mình ở nhà làm hết, maxa dĩ nhiên ko dc như người ta nhưng cũng tạm ổn. bạn tự chăm sóc ở nhà đi, đỡ tốn tiền mà mình cũng rõ nguồn gốc mấy thứ đắp lên mặt mình. lười thì cứ đắp sữa chua không đường, siêng thì làm thêm mấy cái mặt nạ như mặt nạ cao bí đao( nấu 1ngày mà xài lâu lắm)...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thường xuyên đi Spa, thấy ở Saga Spa là làm okie nhất, mình thấy yên tâm về kỹ thuật làm đẹp ở đó, nhân viên thì có tay nghề, mà giá cả cũng hợp lý, dòng mỹ phẩm Dermalogica khá tốt, mọi người cứ đến đó xem. Địa chỉ là: 51 Ngõ Thịnh Hào 1- Tôn Đức Thắng.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng đi spa rùi.đúng là tốt thật nhưng phải theo kiên trì ko đc bỏ tới này mình định làm trắng da mặt nhug có vẻ tốn xiền lắm nhug làm đẹp phải chju thôi....
    :Battin ey::Applause::Laughing::Clown::Applause::Surprise:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mới sinh em bé thứ 2 da mặt nổi nhiều vết nám cũng đang có ý định đầu tư một khoản vào spa để làn da được trắng hồng trở lại, ai có địa chỉ nào tin cậy mách nhỏ cho mình với.:Nottalkin::Nottalkin:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tommydang; 04/08/2011 vào lúc 01:08 PM.
    • 439 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

ở sg thì nhiều spa vô số, quan trọng là lựa được cái nào phù hợp với túi tiền mà cũng vừa có chất. ... riêng vấn đề spa thì mình chỉ biết cái spa Anh của 1 chị trong diễn đàn, chị pond gì đấy, hihi. Hết rồi, nghe nói spa này được khen lắm thì phải. :d
    Kem trắng da , trị mụn , nám siêu nhanh, tắm trắng cấp tốc, kem nở ngực siêu hiệu quả, nhưng vẫn an toàn cho ngừoi sử dụng
    http://www.webtretho.com/raovat/main...a-an-toan.html

• 57 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenyen210 Xem bài viết
    Mình cũng thường xuyên đi Spa, thấy ở Saga Spa là làm okie nhất, mình thấy yên tâm về kỹ thuật làm đẹp ở đó, nhân viên thì có tay nghề, mà giá cả cũng hợp lý, dòng mỹ phẩm Dermalogica khá tốt, mọi người cứ đến đó xem. Địa chỉ là: 51 Ngõ Thịnh Hào 1- Tôn Đức Thắng.
    Hic, ko biết thế nào .Mình từng làm ở đây rồi, và về mặt bị nổi mụn
    • 186 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Công nhận đi spa hàng tuần da mặt lúc nào cũng hồng hào, mịn ai cũng khen. Nhưng trc đây thôi, do chuyển chỗ ở mình đi spa khác thì lại nổi mụn. Quan trọng là có hợp ko nữa, spa trc đây mình đi thì matxa mặt kem ohui 1 lần 120k nên đi hàng tuần đc.
    • 1,065 Bài viết

• 1,797 Được cảm ơn

Mình thấy vài người khen Key clup & Spa mà không biết ai đén đây chăm sóc da mặt chưa. Mình không trắng nhưng thấy nhiều người ( diễ viên chẳng hạn) sau một thời gian chăm sóc trắng trẻo hồng hào mịn màng ra lắm. Không biết ai biết chỗ chăm sóc da mặt tốt không bảo mình với. Mình không cần đẹp hay sịn quá , chỉ cần da đẹp hơn là OK.
    • 392 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Từ hồi bị trứng cá thì mình chả còn nghĩ gì đến trắng da với ko trắng nữa, da mịn là đẹp, hic

đang chữa trứng cá ở một spa, làm chuột bạch. mấy tuần nữa sẽ công bố với các mẹ trên này kết quả và tên spa, hic hic...

nếu trị mụn tốt thì chăm sóc da hẳn là cũng tốt và ngược lại nhỉ .. .....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Em gái nhỏ; 02/03/2012 vào lúc 08:43 PM.
    • 684 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noinhomayxua Xem bài viết
    Mình thấy vài người khen Key clup & Spa mà không biết ai đén đây chăm sóc da mặt chưa. Mình không trắng nhưng thấy nhiều người ( diễ viên chẳng hạn) sau một thời gian chăm sóc trắng trẻo hồng hào mịn màng ra lắm. Không biết ai biết chỗ chăm sóc da mặt tốt không bảo mình với. Mình không cần đẹp hay sịn quá , chỉ cần da đẹp hơn là OK.
    Mình cũng làm mặt ở đó rồi, cũng bình thường như các spa khác thôi. Nếu da mặt bạn không cần phải chữa trị gì thì cũng đơn giản thôi mà, chỉ cần làm mặt cơ bản k cần chuyên sâu , spa được thường xuyên ( 1 tuần 1 lần) thì mình nghĩ da cũng sẽ đẹp lên thôi ( tất nhiên là spa cũng phải có chút uy tín và dùng mỹ phẩm cũng có uy tín ).
    Nghèo phải sống cho sang để sau này giàu không bỡ ngỡ
    • 55 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

MÌnh cũng đang có nhu cầu như chủ thớt
    Mình ko có nhiều tiền nên đang suy nghĩ và dùng thử mấy voucher giảm giá,... ai co cùng "sở thích" thì alo nhau di chung cho vui nhé.
    • 204 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

oánh dấu
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mọi người vào tham khảo trang này xem. tớ cũng đang dùng sản phẩm kem trắng da body của chị nè, tốt lắm. ko trắng quá nhanh đâu ạ, phải từ 20 đến 30 ngày mới trắng nhưng mà rất an toàn, tớ dùng thấy tốt lắm, chẳng phải cái kiêu bóc lột da như kiểu mấy loại kem vớ vẩn đâu, giá cũng khá tốt ko đắt như trong spa., dĩ nhiên đi spa thì vẫn thích hơn vì ngta còn matxa cho mình nhưng mà với 2 , 3tr mà đc 1 làn da trắng hồng hào tự nhiên thì quá ổn rùi. tớ like shop này, với cả chị bán hàng cũng nhiệt tình lắm, bận bao nhiêu khách nhưng ai nt cũng trả lời hết rất thoải mái. tớ dùng đc tháng rùi thì da đã trắng lên rất nhìu, da mượt và hồng hào nhìn thích lắm. shop này có lượng fan đông đảo vô cùng. Hồi trc tớ cũng ko tin mấy cái kem này lắm nhưng vô tình thấy shop chị nè, vào thấy ai cũng khen nên làm thử 1 quả và tớ thấy quyết định thật đúng đắn. mọi ng thử tham khảo xem. nói chung là tự mình kiểm chứng thì tốt hơn là ngồi mà nghe tớ nói, có bác nào cần hỏi j thì cứ hỏi nhé, tớ chẳng phải pr cho cái shop ấy đâu nhưng mà nó tốt thật hihi
    http:///Ha-Noi/My-pham-nu/p...o-an-nang.html
    • 487 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

[QUOTE=tommydang;19695326]mình mới sinh em bé thứ 2 da mặt nổi nhiều vết nám cũng đang có ý định đầu tư một khoản vào spa để làn da được trắng hồng trở lại, ai có địa chỉ nào tin cậy mách nhỏ cho mình với.:Nottalkin::Nottalkin:[/QUOT

Da bạn bị nổi nhiều vết nám sau khi sinh là bình thường vì nội tiết thay đổi mà. Khi tớ có bầu là ngay lập tức sạm gò má, nách thâm, cổ thâm. Nhưng mà sau khi sinh khoảng 6 tháng thì vết thâm cũng mờ dần chứ không hết ngay được. Tớ kết hợp đi spa với chăm sóc tại nhà thì các vết thâm nám đó cũng cải thiện, tất nhiên là ko đuược dư hồi chưa con. Nhưng không sao, khi cần mình trang điểm là hết ngay.

Tớ hay dùng bộ sản phẩm thắp sáng của Dermalogica thấy tốt nhưng hơi khô da nên kết hợp dùng với sản phẩm dưỡng ẩm như Supper rich repair cũng của Dermalogica luôn thì ok lắm. Tớ trước hay làm ở Dào Tấn nhưng giờ cơ quan chuyển lên gần trung tâm nên đến làm ở L'Harmony SPA, 28 Quang Trung, đây cũng là cơ sở 2 của chỗ Đào Tấn cũ tớ vẫn làm nên yên tâm về chất luợng sản phẩm và kỹ thuật.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2