Nước hoa

Nước hoa tester là gì vậy?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 572 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái có ai biết nước hoa tester là gì vậy, sao giá nó lại rẻ hơn hẳn so với nước hoa thông thường? Mình có nên mua loại này không, chất lượng có giống nước hoa thường không các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,281 Bài viết

• 4,728 Được cảm ơn

Nước hoa tester là nước hoa giống y như nước hoa để bán nhưng dùng cho khách hàng thử để xem mùi như nào trước khi quyết định mua, thường ko có nắp hoặc hộp giấy đẹp như hàng bán mẹ nó ạ nên hay rẻ hơn. Mẹ nó cứ yên tâm mà mua nha, nó còn có tên là desmontration nữa. Hồi lâu lâu em mua được 1 chai Giò cũng hàng Des mà hộp hiếc ngon như hàng bán luôn:Laughing::Laughing::Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pinkilicious; 16/07/2009 vào lúc 04:47 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 572 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    Nước hoa tester là nước hoa giống y như nước hoa để bán nhưng dùng cho khách hàng thử để xem mùi như nào trước khi quyết định mua, thường ko có nắp hoặc hộp giấy đẹp như hàng bán mẹ nó ạ nên hay rẻ hơn. Mẹ nó cứ yên tâm mà mua nha, nó còn có tên là desmontration nữa. Hồi lâu lâu em mua được 1 chai Giò cũng hàng Des mà hộp hiếc ngon như hàng bán luôn:Laughing::Laughing::Laughing:
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé, nhưng mình vẫn thắc mắc: không có hộp giấy đã đành, nhưng không có nắp thì làm sao giữ mùi nước hoa được hả mẹ nó, phải bảo quản thế nào để dùng được lâu? :Rose:
    • 1,631 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

mua hàng nc' hoa tester rẻ hơn thì chấp nhận ko có nắp hoặc hộp giấy đẹp bạn ạ. cách bảo quản thì ko có cách nào tốt = đậy nắp và mỗi lần xịt nc' hoa xong lại để vào trong hộp của nó. Mình có 1 cách mình hay làm đó là để chai nước hoa vào tủ lạnh. 1 ngăn riêng, và chỉ để riêng 1 lọ nc' hoa thôi. Để linh tinh mùi thức ăn hoặc mùi gì sẽ bị lẫn vào nước hoa.
    • 2,374 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi orchid1080 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé, nhưng mình vẫn thắc mắc: không có hộp giấy đã đành, nhưng không có nắp thì làm sao giữ mùi nước hoa được hả mẹ nó, phải bảo quản thế nào để dùng được lâu? :Rose:
    Mùi thì vẫn giữ được chứ, bây giờ đa số là dạng xịt (spray) nên chỉ có cái nắp nhựa (hoặc kim loại) đẹp đẽ ở phía trên ống phun là không có thôi chứ chai nước hoa vẫn được đậy kín bằng ống phun mà, không có bay mùi đâu bạn. Bạn để nước hoa trong tủ gỗ quần áo thì không sao cả, miễn sao tránh nắng, gió và ánh sáng trực tiếp là bảo quản tốt rồi.
    • 609 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Nhưng nước hoa tester đã có thời gian dài để ngoài cho mọi người thử, nếu mua về mình phải dùng nhanh chứ ko để lâu như những chai mua mới.:Smiling:
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,186 Bài viết

• 3,459 Được cảm ơn

Mình dốt mấy cái vụ nước hoa... Nhưng thắc mắc hàng tester không có nắp làm sao mà bán được? Mình nghĩ chả nên mua hàng tester làm gì vì đã có nhiều người sử dụng. Chả biết họ sạch sẽ đến mức nào và bảo quản cũng không được tốt lắm. Hàng còn ít thì sợ không đủ chất lượng. Hàng còn nhiều thì sợ có khi nào người ta đổ thêm cái gì vào đó không.

Nếu thích thì có thể xin hàng sample hay mua hàng sample xài cũng được.
    • 2,374 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Mình dốt mấy cái vụ nước hoa... Nhưng thắc mắc hàng tester không có nắp làm sao mà bán được? Mình nghĩ chả nên mua hàng tester làm gì vì đã có nhiều người sử dụng. Chả biết họ sạch sẽ đến mức nào và bảo quản cũng không được tốt lắm. Hàng còn ít thì sợ không đủ chất lượng. Hàng còn nhiều thì sợ có khi nào người ta đổ thêm cái gì vào đó không.

Nếu thích thì có thể xin hàng sample hay mua hàng sample xài cũng được.
    Bán được chứ bạn, nhất là mua hàng online. Bạn mình bán perfume online cũng đã bán rất nhiều chai tester, mà những loại này thì rẻ hơn hàng trong hộp tới vài chục đồng thì chẳng kén khách lắm đâu. Với lại những chai tester mang bán thì phải còn đầy hoặc vơi tí thôi. Lý do bạn mình bán tester rẻ vì nhiều khi nó làm trầy nắp và đã khui ra làm mẫu rồi thì không cho lại vào hộp thành đồ original được. Mình thì chưa bao giờ dùng hàng tester.
    • 5,281 Bài viết

• 4,728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Coc_Noir Xem bài viết
    Nhưng nước hoa tester đã có thời gian dài để ngoài cho mọi người thử, nếu mua về mình phải dùng nhanh chứ ko để lâu như những chai mua mới.:Smiling:
    Chị ơi mình mua hàng mới tinh mà, tức là chưa có ai được thử hết, nếu vẫn chưa an tâm chị có thể chọn loại có nắp, em thấy nhiều lọ có cả nắp, cả package nguyên xi cơ:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 609 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    Chị ơi mình mua hàng mới tinh mà, tức là chưa có ai được thử hết, nếu vẫn chưa an tâm chị có thể chọn loại có nắp, em thấy nhiều lọ có cả nắp, cả package nguyên xi cơ:Laughing::Laughing::Laughing:
    ----------
    hehe, dzụ này thì chị ko biết, cứ tưởng là họ bán những chai đã cho thiên hạ thử chán chê rồi, vì ít ra những chai đó đã để ngoài cả năm trời , :Clown:
    • 572 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

vậy có ai biết mấy chai nước hoa tester bán trên amazon là dạng đã dùng rồi hay mới tinh không? Nếu trên đó bán cả chai dùng rồit thì mua online làm sao mình chọn chai mới được chỉ, mình đang tính làm một chai này về dùng, vì chai mới đắt quá :Thinking:
    • 167 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

nếu nước hoa tester ko đặt mua trên những trang web có tiếng tăm mà mua xách tay ở Việt nam thì có cách nào biết thật giả ko ạ hay là pó tay hả các mẹ?? ko có vỏ nữa thì chắc là chịu rồi.
    • 5,281 Bài viết

• 4,728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesuplo Xem bài viết
    nếu nước hoa tester ko đặt mua trên những trang web có tiếng tăm mà mua xách tay ở Việt nam thì có cách nào biết thật giả ko ạ hay là pó tay hả các mẹ?? ko có vỏ nữa thì chắc là chịu rồi.
    Chịu thôi mẹ nó ơi, mua ở các mall lớn ở VN còn chưa yên tâm nữa là:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 1,749 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesuplo Xem bài viết
    Cho nên mẹ nó phải tìm ng nào bán hàng uy tín chút
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,186 Bài viết

• 3,459 Được cảm ơn

hì hì, sau 1 thời gian tìm hiểu thông tin thì mình biết thế này :
    Nước hoa tester là những chai không còn đủ bao bì hoặc nắp, nhưng dung tích và chất lượng không đổi.
    Vì khi mua 1 thùng nước hoa (giống thùng nước ngọt hay thùng bia ấy :Laughing thì hãng kèm thêm 1 chai tester, chai này có khi họ ghi rõ luôn trên thân chai là hàng trưng bày, hàng thử (mình đã từng cầm 1 chai tester to uỵch có ghi not for sale, desmontration gì đó)

Để phân biệt giữa hàng tester và hàng bán, nhằm tránh việc cửa hàng đại lý bán chai tester nên họ sẽ không đưa hộp hoặc nắp cho cửa hàng, có khi họ còn dùng đồ nhám cào xước 1 vài vết trên thân chai để chai bị xấu đi, khách không thèm mua chỉ có thể trưng bày cho khách thử...

Nhưng có người mua thì có người bán, vì vậy dù không có nắp, không có hộp, hay chai bị xước.. khách đồng ý mua thì người ta sẵn sàng bán...Vì vậy các cửa hàng luôn có hàng tester mới tinh bán cho khách.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JAL; 20/08/2009 vào lúc 11:55 AM.
    • 5,281 Bài viết

• 4,728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    hì hì, sau 1 thời gian tìm hiểu thông tin thì mình biết thế này :
    Nước hoa tester là những chai không còn đủ bao bì hoặc nắp, nhưng dung tích và chất lượng không đổi.
    Vì khi mua 1 thùng nước hoa (giống thùng nước ngọt hay thùng bia ấy :Laughing thì hãng kèm thêm 1 chai tester, chai này có khi họ ghi rõ luôn trên thân chai là hàng trưng bày, hàng thử (mình đã từng cầm 1 chai tester to uỵch có ghi not for sale, desmontration gì đó)

Để phân biệt giữa hàng tester và hàng bán, nhằm tránh việc cửa hàng đại lý bán chai tester nên họ sẽ không đưa hộp hoặc nắp cho cửa hàng, có khi họ còn dùng đồ nhám cào xước 1 vài vết trên thân chai để chai bị xấu đi, khách không thèm mua chỉ có thể trưng bày cho khách thử...

Nhưng có người mua thì có người bán, vì vậy dù không có nắp, không có hộp, hay chai bị xước.. khách đồng ý mua thì người ta sẵn sàng bán...Vì vậy các cửa hàng luôn có hàng tester mới tinh bán cho khách.
    Ngày xưa em mua được một trai desmontration nguyên hộp như hàng mới luôn, kể cả box biếc các thứ, lúc nhận được sướng ko tả vì bình thường đồ tester em mua một là ko hộp, hai là có cái hộp giấy trắng tinh ở ngoài thôi.:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế các chị biết chỗ nào bán nước hoa tester trong Sài Gòn ko??
    • 167 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cả Hà nội nữa ạ. mẹ nào biết chỉ giúp để mình cũng đến tester với :Laughing:
    • 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các chị có bít chỗi nào bán mấy chai tester đó ở HCM ko?cho em bít địc chỉ với.nghe mấy chị nói làm em ham quá àh.
    • 572 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Mình thấy ở các cửa hàng bán nước hoa cũng có bán cả nước hoa tester đấy, nhưng mà hàng mua ở VN thì hàng mới còn chưa chắc đã đảm bảo chất lượng, nên mua hàng tester thì sợ rủi ro hơi cao
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2