• 8 Lượt chia sẻ
  • 169K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 35 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Không liên quan lắm tới vani nhưng với patchouli ngọt, hoa lan và trà xanh làm nền chủ đạo, ta cảm giác như những cánh hoa nền nã được bọc đường thả vào ly tra thanh khiết. Vị ngọt nồng nhưng thư giãn, dry xuống heart là sự tung tăng của hoa trắng và các loại ha và xuống nhịp base với xạ huơng gợi tình và thu hút Đây nói thật là mùi mà có thế tụt được quần e nếu bắt gặp người con gái nào wear mùi này mấy chị ah (em là nam nhé)

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

thêm 1 vani fruity để lựa chọn cái này cá tính và quậy hơn nè, và hạt dẽ, dễ kiếm

SOTN (mùi huơng xịt ban đem NỮ): BLACK XS by Paco Rabanne

Em như viên ngọc chưa được mài dũa, như nhánh hồng mọc dại, đẹp nhưng nổi lọan và gai góc. Ngọc chưa mài thì có vẻ đẹp riêng của nó, không phản chiếu lấp lánh, không kiêu sa nhưng ẩn chưa nét đẹp sần xùi và đầy sự hoang dại. Và black XS là đại diện cho cái cá tính của em đó.

Open với nam việt quất trên nền vani, cảm giác refresh ngòn ngọt kiểu siro là cái mở đầu khá tinh quái, nghịch ngợm, đâu đây mình detect đuợc văng vẳng mùi cay cay của tiêu đỏ. Đó, đó chính là cá tính của nguời con gái đầy gai góc đó, nghịch ngơm nhưng rất sẵn lòng cắn lại nếu cô em cảm thấy ko vừa ý. Sau đó not berry này dịu hẳng xuống và develop lên cacao và vẫn nền vani ngọt ấm ấy, TUY VẬY nó ko develop lên kiểu gourmand nền vani mà lại lên floral rất nhanh kiểu flowerbomb vậy đó, rất sexy khêu gợi và raw. Có thể nói đây là 1 mùi huơng cá tính, cho các cô em thích tiệc tùng, quậy phá nhưng vẫn giữ nét sexy, gợi cảm, với mực độ khiêu gợi tột đỉnh. 1 mùi để bay đêm, khi thành phố đã lên đèn và chỉ mình em "nhún nhảy", như cành hồng gai giữ bầy sói hoang

Bám + tỏa đều rất xuất sắc
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,078 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Em cám ơn mấy anh chị đã cho em nhiều lựa chọn nước hoa mùi vani, nhưng em chỉ biết chị meoheooo trong SG bán chai mini Lancome hypnose, còn mấy loại kia em muốn ngửi thử để mua cũng không biết mua ở đâu, ở SG có chỗ nào bán uy tín không ạ?
    Ngủ ngoan em ơi đêm đã khuya rồi
    • 362 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suptoctien Xem bài viết
    Nhin vao nhung chai ma ban da co thi minh nghi co le ban se ung nhat chai J'adore Absolu ( J'adore nong hoa lan con J'adore Absolu thi nong huong hoa pha tron cua nhieu loai hoa hon, mem mai hon xiu, "tron tria" ( round ) hon xiu, tuong can voi phong cach cua da so cac chai ban dang co ( tru khi ban khong thich da so cac chai ban dang co thi hay chon J'adore ).
    Đúng như chị Suptoctien nói nè. Mình không biết J'adore mùi thế nào, xài thử J'adore Absolu mình nghiện luôn, thích lắm
    • 97 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Lancome Hypnose thi chi quyen ru giai nao co ca tinh 1 ti, rat nam tinh, kha la quang giao nhung suy nghi thi hoi gia dan, kien thuc kha kha 1 ti ( moi thu co 1 chut ), chu may anh nong can, thich su phu phiem, tre con hay it hieu biet rong thi se khong quyen ru ho nhieu lam dau.
    Chị ơi em đang có chai Lancome Miracle, chị cho em hỏi sài vào tiết trời như thế nào thì hợp ạ, em năm nay 31t có thích hợp với em này không chị, thanks chị nhiều!
    Gặp đúng người, đúng thời điểm, là HẠNH PHÚC
    Gặp đúng người, sai thời điểm, là BI THƯƠNG
    Gặp sai người, đúng thời điểm, là BẤT LỰC
    Gặp sai người, sai thời điểm là THÊ LƯƠNG.
    • 909 Bài viết

• 971 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenlien157 Xem bài viết
    Chị ơi em đang có chai Lancome Miracle, chị cho em hỏi sài vào tiết trời như thế nào thì hợp ạ, em năm nay 31t có thích hợp với em này không chị, thanks chị nhiều!
    ối ối, mình ngang tuổi với bạn đó nên đừng gọi mình = chị. Bạn nên tránh dùng Miracle vào mua hè hay vào mùa nóng ở SG nha vì em này mùi hơi nồng 1 tí. Hà Nội mùa thu là hợp nhất, còn vào mùa đông rét lạnh của HN thì em này lại "hơi nhạt".
    Lancome Mỉacle hợp với người trên 24t, và thường những người trên 45t thì ít thích chai này nữa mà họ có xu hướng sd chai mùi chững chạc hơn, nên 31t sd hợp. Mình không rõ tình cách của bạn nhưng thông qua cách bạn hỏi mình, mình đoán tính bạn cũng khá dịu dàng, lịch sự, khá kín đáo, nên có lẽ hợp phong cách của bạn đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 97 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

ối ối, mình ngang tuổi với bạn đó nên đừng gọi mình = chị. Bạn nên tránh dùng Miracle vào mua hè hay vào mùa nóng ở SG nha vì em này mùi hơi nồng 1 tí. Hà Nội mùa thu là hợp nhất, còn vào mùa đông rét lạnh của HN thì em này lại "hơi nhạt".
    Lancome Mỉacle hợp với người trên 24t, và thường những người trên 45t thì ít thích chai này nữa mà họ có xu hướng sd chai mùi chững chạc hơn, nên 31t sd hợp. Mình không rõ tình cách của bạn nhưng thông qua cách bạn hỏi mình, mình đoán tính bạn cũng khá dịu dàng, lịch sự, khá kín đáo, nên có lẽ hợp phong cách của bạn đó.
    Hihi, thanks bạn rất nhiều , bạn đoán tính cách mình chuẩn quá . Mấy hnay Hà Nội hơi lạnh, có lẽ sẽ hợp với em này đây, còn mấy bữa nữa rét thì mình có em Chanel Chance, bạn tư vấn giúp mình xem có ok không, mình sài thử thì thấy em Chanel này mùi nức quá, được cái để lại hương thơm lâu.
    • 35 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenlien157 Xem bài viết
    Nên rất nên mua chị ah, 1 mùi theo e rất hợp cho giới làm văn phòng, 1 huơng floral (hoa)- fruity (quả) đẹp. Nếu thích sự đoan trang kín đáo của mộc lan, hay ngọt ngào nhưng thanh thanh của trái vải đây là 1 sự lựa chọn tuyệt vời cho 1 buối sáng man mát. Lịch sự và đủ "kín đáo" để dùng văn phòng. Có chút gì đó cay cay của tiêu nhưng again cay cay kiểu tưoi tắn lắm. Mùi huơng để đi công việc rất chi là tuyệt nhưng dùng cho những buổi tối với người khác giới thì e sẽ nói NO NO NO.

===Tư vấn từ một em trai mê nước hoa======
    • 1,078 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Sau khi tìm kiếm thì em cũng lựa ra được vài loại, mấy chị xem giúp em là mấy bé này có tạo ấn tượng kiểu cô gái 22t dịu dàng nhưng vẫn có nét riêng với ạ, mà nhất là hợp với thời tiết SG, lưu hương lâu và tỏa hương tốt nữa ạ
    - Miss Dior Cherie
    -BVL EDP II
    - Lancome Hypnose
    -Dior J'adore L'absolu
    -Bvlgari Mon Jasmine Noir
    -Bvlgari Rose Essentielle
    và cuối cùng là em Chanel Coco Mademoiselle
    Em xin cám ơn mấy anh/ chị trước
    Ngủ ngoan em ơi đêm đã khuya rồi
    • 35 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay giới thiệu tới chị e 1 mùi vani mới, kì này vani sẽ kết hợp với chanh, tạo cảm giác dễ chịu, bừng nổ

SOTD: HM by Hanae Mori

http://www.fragrantica.com/perfume/H...i/HM-1579.html

Vực dậy các giác quan, sau 1 buổi tối thức tới 4h30 hơn, tâm trí mệt mỏ. Cần gì đó để boost lại các giác quan cũng như hứng khởi để làm việc. Mở đâu như 1 viên kẹo chanh vani bọc đuờng ngọt ngào với sức lan tỏa mạnh và gì đó rất ư nồng nàn. Tuy ko fresh và tươi nhưng tác dụng xoa dịu hệ thần kinh đang mệt mỏi rất tốt nhất là khi phải suy nghĩ quá nhiều. Sau cái opening bức phá và có phần load nhưng dễ chịu này. Mình cảm nhận đuợc hoa, vâng hoa nhưng hoa rất dễ gần, rất lịch sự không õng ẹo. Và rồi dry xuống base thì âm ấm, và lạ lắm có gì đó cay cay nữa. Cảm giác này như cái dang tay xóa bỏ những căm hận và thù hằn, đó là cảm giác ấm áp của thứ tha. Yes, 1 mùi ngọt ngào, dễ chịu nhưng không phản cảm và giả tạo.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhin vao nhung chai ma ban da co thi minh nghi co le ban se ung nhat chai J'adore Absolu ( J'adore nong hoa lan con J'adore Absolu thi nong huong hoa pha tron cua nhieu loai hoa hon, mem mai hon xiu, "tron tria" ( round ) hon xiu, tuong can voi phong cach cua da so cac chai ban dang co ( tru khi ban khong thich da so cac chai ban dang co thi hay chon J'adore ), co ve nhu ban thich mui huong tao thanh tu da dang thanh phan, su chuyen mui cung nhieu , nhat la su pha tron cua su sac sao ca tinh cua hoa, nong am cua gia vi hoac go, vi ngot nhe tinh te ( vua du ngot de lam "mem" va tang do nu tinh cho cac thanh phan manh me ca tinh cua gia vi, xa huong va go ) va co chut hoi huong cua mui huong "hien dai" ( modern ) tren nen cua nhung tong mui co dien bat hu ( cac chai L'eau d'issey Absolute, Chanel Chance (vàng), Gucci guility intense, Lady milion deu la nhung mui duoc lam theo xu huong "hien dai hoa" cac tong mui co dien bat hu ), con Coco Made ban mua minh nghi chi chu yeu vi no la mui huong "giuong chieu" va vi no ben mui la chinh, ban chi thich chu khong that su rat yeu em Coco Made, dung khong ? Bright Crystal ban mua vi no la mui huong sd noi cong so hay noi dong nguoi, mat me ngot ngao nu tinh de chiu thoi chu ban cung khong tha thiet em Bright Crystal, dung khong ? Minh doan nhung chai sau la nhung chai hop y ban nhat trong so cac chai ban co : L'eau d'issey Absolute, Chanel Chance (vàng), Gucci guility intense, Lady milion, ke den la cac chai : Chanel Chance au tendre, BLV Omnia Amethyste, Chanel Mad, lolita lempicka, dung khong ?
    Neu minh doan dung thi trong nha Chloe, se khong co em nao ban thich nhat dau, ma co le ben se thich ca 3 em Chloe Intense, Chloe Love Eau Florale va Chloe Rose ngang nhau.

LUU Y : J'adore Absolu kha giong L'eau d'Issey Absolute nhe, nhung nong am hon ( Issey thi sac lanh hon ), giong den tren 65% nha.
    Chị Suptoctien này sâu sắc quá đoán đúng hơn 80% sở thích của mình rồi đấy. Vậy theo nghiennuochoa và Suptoctien mình nên chon loại nào để không trùng với những mùi huong dang có
    • 97 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maythu Xem bài viết
    Chị Suptoctien này sâu sắc quá đoán đúng hơn 80% sở thích của mình rồi đấy. Vậy theo nghiennuochoa và Suptoctien mình nên chon loại nào để không trùng với những mùi huong dang có
    và rất tinh tế nữa..
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

nhà mình có chị em dùng TF white patchouli chưa hay có vial không thì chia cho em với.
    • 79 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghiennuochoa Xem bài viết
    Nếu chọn giữa 2 mình chọn miracle có gì đó ngòn ngọt xinh hơn và quan trọng giữ lâu hơn bvl rose, hơn nữa mùi vải trong mỉaccle ngửi trẻ hơn
    Mình cũng thích cả hai loại này luôn bạn ạ.bạn có thể cho mình biết giá mua của hai loại nước hoa này không và mua ở đâu yên tâm không mua fai hàng f hả bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em có 3 chai sau muốn mua Bvl rose, Bvl II EDP, Bvl, và versace crystal, các chị cho em hỏi loại nào dễ dùng nhất trong thời tiết SG? , với điều kiện là đừng nồng quá, thơm nhẹ nhàng đủ lôi cuốn thôi ạ
    • 35 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi min.min Xem bài viết
    Sau khi tìm kiếm thì em cũng lựa ra được vài loại, mấy chị xem giúp em là mấy bé này có tạo ấn tượng kiểu cô gái 22t dịu dàng nhưng vẫn có nét riêng với ạ, mà nhất là hợp với thời tiết SG, lưu hương lâu và tỏa hương tốt nữa ạ
    - Miss Dior Cherie
    -BVL EDP II
    - Lancome Hypnose
    -Dior J'adore L'absolu
    -Bvlgari Mon Jasmine Noir
    -Bvlgari Rose Essentielle
    và cuối cùng là em Chanel Coco Mademoiselle
    Em xin cám ơn mấy anh/ chị trước
    Miss dior cherie đi bạn, ngọt ngoà nhưng ko quá đẩy đưa, nhưng trờ mát mới xài được á, ai thích patchouli thì sẽ thích em này nhấn nhá thêm quýt và dâu, quý cô nhưng ko trẻ trâu, rất đoan trang. Xịt mùi này lên cứ như là tưởng tượng quý cô với bờ vai trần mời gọi vậy đó. Ưng nhất trong mấy mùi bạn kể, sau đó thì tới hypnose, hypnose mang cá tính hơn vẫn sexy đó với notes hoa trường xuân và vani nhưng cái open hơi giống chewing gum và hơi "hỗn" quá, mùi hơi load. Còn Jasmin noir cho tin đồ hoa trắng với độ bám phải nói khá kinh dị mà giá tiền thì bình dân
    • 35 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thutieu88 Xem bài viết
    Mình cũng thích cả hai loại này luôn bạn ạ.bạn có thể cho mình biết giá mua của hai loại nước hoa này không và mua ở đâu yên tâm không mua fai hàng f hả bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Theo mình khi đi mua đừng nên tham khảo ý người này người kia nên hay ko nên mua chỗ nào, miệng lưỡi con người đôi khi thật sự chưa trãi nghiệm về việc mua hàng tại 1 nơi mà hay phán như rồi. Bây giờ cứ cửa hàng nào có dán tem, ghi lại code chai và bảo hành cho chai nước hoa với uy tín cao thì cứ việc mua thôi mẹ nó ah
    • 35 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tatam10 Xem bài viết
    Em có 3 chai sau muốn mua Bvl rose, Bvl II EDP, Bvl, và versace crystal, các chị cho em hỏi loại nào dễ dùng nhất trong thời tiết SG? , với điều kiện là đừng nồng quá, thơm nhẹ nhàng đủ lôi cuốn thôi ạ
    Nếu là người mới xài cần mùi dễ ngửi và ko khó chịu khi trời nắng và nhất làm mùi trong lành hợp vơi khí hậu saigon mình vote VS bright nhé
    • 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghiennuochoa Xem bài viết
    Nếu là người mới xài cần mùi dễ ngửi và ko khó chịu khi trời nắng và nhất làm mùi trong lành hợp vơi khí hậu saigon mình vote VS bright nhé
    Cám ơn bạn nhiều, à mình thấy bạn reply trên kia có chai Miss cherie của Dior, thời tiết này của SG dùng dc không bạn, vì mình ở cạnh người đó cả ngày ấy , có đủ cuốn hút ngta với mùi versace không ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Parkson bán nước hàng fake! Bức xúc wa các mẹ ui :((

Ơi các mẹ ơi, Parkson bán nước hoa hàng fake, bức xúc wa đi mất. Mua bao nhìu lần hok sao nên tin...

• Nghe anh “Nhím Xù” kể chuyện chăm con ăn

Khán giả từng quen với một MC Thanh Điền điển trai, trẻ trung, hoạt ngôn ứng biến vô cùng linh hoạt...

• Nước hoa (tầng 8)

Chờ mãi không bạn nào xây nhà mới, nên thôi tớ đành lại xây nhà chung cư cao tầng, mời các bạn sang đây và tiếp tục bàn luận. Chúc nhà Nước hoa xuất hiện them nhiều cao thủ và có nhiều review bổ ích và lý thú. Link các phần cũ : Phan 7 : (4/9/2010 – 9/12/2010 ) ...

• Nước hoa ( tầng 9)

Nhà cũ đã 150 trang Hôm nay Mepond mạo muội đại diện nhà NH và các chị em trong đại gia đình nước hoa thật đoàn kết và hữu nghị, đầy tình yêu thương động thổ xây ngôi nhà mới cho chúng mình nhé Hy vọng ngôi nhà chung của bọn mình lúc nào cũng tràn ngập hương thơm trong lành thanh thoát của...

• Cách làm nước hoa hồng tại nhà

Cách làm nước hoa hồng (toner) tại nhà B1: chuẩn bị hoa -10-20 bông hoa hồng -Gỡ cánh hoa, ngâm...

• 35 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongcoha Xem bài viết
    nhà mình có chị em dùng TF white patchouli chưa hay có vial không thì chia cho em với.

Con này ạ, em đang có chị ah e ở SG đấy