• 7 Lượt chia sẻ
  • 160K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

55 Người đang theo dõi

• 1,073 Bài viết

• 960 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomyta Xem bài viết
    Petite Chérie thì mình thử mùi đầu tiên tại counter nhưng không thích lắm, chắc không phải gout của mình. Người bán hàng nói đó là 1 trong 5 mùi bestseller của Annick Goutal.

Mình có em này: Annick Goutal le Chèvrefeuille - đơn mùi, tên tiếng Pháp của hoa kim ngân (honeysuckle), cũng là dạng mùi nhẹ và tất nhiên, mau bay mùi. Mùi này được nhiều blog đánh giá tương đối tốt và gợi cảm giác vui vẻ, hạnh phúc.

Cái nơ được cột (thủ công) vào cổ chai có màu cam và theo mình thấy thì khá là xinh xắn, đáng yêu.

Tất nhiên AG cũng có nhiều mùi nồng, lưu mùi lâu đặc điểm nhận dạng chung thường là là loại nào EDP, chai màu tối hơn.
    Mình thì chưa có chai AG nào nhưng mê mùi này lắm. Có một dạo sữa tắm, xà phòng rửa tay đến cả trà túi lọc của mình đều có mùi chervefeuille này đây, hihi... Mình dùng sản phẩm của Yves Rocher thui, giá rẻ mà chất lượng ổn lắm. Mình có nguyên bộ này nè, cái chai nc hoa dùng xịt trc khi đi ngủ, cả xịt người và xịt phòng, cả nhà tắm nữa... Mùi mát mẻ dễ chịu thật nhỉ ^^

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cả nhà ơi,

Mình mới mua 1 chai Davidoff woman, 100ml. Không hiểu sao mình tìm rất kỹ trên chai mà không thấy code. Trên chai cũng không có, mà trên hộp cũng không??? Tớ check trên web nhà mình, thấy chai Davidoff này có code, chai của tớ thì không có.
    Kinh nghiệm khi chọn nước hoa

Tất cả những loại nước hoa của mình để có code cả. Có bạn nào dùng Davidoff không? Nhìn hộ tớ xem trên chai của các bạn có code không nhé?

Cảm ơn cả nhà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BÁNH NGỌT; 31/07/2013 vào lúc 06:20 PM.
    • 808 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BÁNH NGỌT Xem bài viết
    Cả nhà ơi,

Mình mới mua 1 chai Davidoff woman, 100ml. Không hiểu sao mình tìm rất kỹ trên chai mà không thấy code. Trên chai cũng không có, mà trên hộp cũng không??? Tớ check trên web nhà mình, thấy chai Davidoff này có code, chai của tớ thì không có.
    Kinh nghiệm khi chọn nước hoa

Tất cả những loại nước hoa của mình để có code cả. Có bạn nào dùng Davidoff không? Nhìn hộ tớ xem trên chai của các bạn có code không nhé?

Cảm ơn cả nhà
    Nước hoa xịn chỉ sx ở châu âu, mỹ thôi chứ làm j có chuyện chia ra hàng nước 1 hàng nước 2 rùi còn hàng châu á này nọ vậy thì chỉ có hàng fake thui, nhưg ai sành nc hoa xịt thử là biết, fake vẫn là fake chỉ có thể fake đc cái ngoại hình chứ chất lượng bên trong ko thể nào giống hoàn toàn, ng sành & tinh ý sẽ nhận ra, m từng dính 1 chai Chanel nhưg cũg lâu rồi, từ thời còn ngu ngơ chưa rành rọt nc hoa mới dính chứ bh cho m ngửi mùi bên ngoài thôi sẽ biết ngay, chai nọ đem về xịt thử khác hẳn mấy chai auth m xài, mùi sau 15-20' phai mất mà còn biến đổi thành mùi cồn hoặc mùi xịt phòng nói chug rất giả tạo chứ ko phải hương tự nhiên, nc hoa auth ko bh có chuyện đó, tốt nhất nàng xịt thử xem mùi thế nào & đối chiếu mùi 1 chai auth tương tự là cách test hiệu quả nhanh nhất, chứ lọ mọ chai với lọ cũng khó
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ratatouille_412; 31/07/2013 vào lúc 09:30 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 154 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ratatouille_412 Xem bài viết
    Nước hoa xịn chỉ sx ở châu âu, mỹ thôi chứ làm j có chuyện chia ra hàng nước 1 hàng nước 2 rùi còn hàng châu á này nọ vậy thì chỉ có hàng fake thui, nhưg ai sành nc hoa xịt thử là biết, fake vẫn là fake chỉ có thể fake đc cái ngoại hình chứ chất lượng bên trong ko thể nào giống hoàn toàn, ng sành & tinh ý sẽ nhận ra, m từng dính 1 chai Chanel nhưg cũg lâu rồi, từ thời còn ngu ngơ chưa rành rọt nc hoa mới dính chứ bh cho m ngửi mùi bên ngoài thôi sẽ biết ngay, chai nọ đem về xịt thử khác hẳn mấy chai auth m xài, mùi sau 15-20' phai mất mà còn biến đổi thành mùi cồn hoặc mùi xịt phòng nói chug rất giả tạo chứ ko phải hương tự nhiên, nc hoa auth ko bh có chuyện đó, tốt nhất nàng xịt thử xem mùi thế nào & đối chiếu mùi 1 chai auth tương tự là cách test hiệu quả nhanh nhất, chứ lọ mọ chai với lọ cũng khó
    Mình đã từng mua và xài nước hoa từ duty Hàn quốc, Nhật, Châu âu ... Kinh nghiệm cho thấy hàng từ Pháp, Châu âu có thể chất hơn 1 chút nhưng nếu ko đươc off thì mắc quá. Nước hoa từ duty free Hàn, Nhật hay Úc thì cũng quá yên tâm so với hàng từ các trung tâm thưong mại ở Vn rồi mà giá lại ok hơn nhiều.
    • 108 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sephoraperfume Xem bài viết
    Mình đã từng mua và xài nước hoa từ duty Hàn quốc, Nhật, Châu âu ... Kinh nghiệm cho thấy hàng từ Pháp, Châu âu có thể chất hơn 1 chút nhưng nếu ko đươc off thì mắc quá. Nước hoa từ duty free Hàn, Nhật hay Úc thì cũng quá yên tâm so với hàng từ các trung tâm thưong mại ở Vn rồi mà giá lại ok hơn nhiều.
    Thế sao ko mua nước hoa từ duty free Pháp đi?
    Với lại nước hoa duty free Nhật mà rẻ á?
    Cỡ khoảng > 15000 JPY (~$150) cho 1 chai Chanel 100ml EDP mà là rẻ ư?
    • 1,073 Bài viết

• 960 Được cảm ơn

Nói về Chanel thì mua rẻ nhất là ở ... Marionnaud hoặc Nocibe. Sephora thì đắt hơn nhé nên ko so. Hai chuỗi cửa hàng tớ nhắc đến đầu tiên có thể có giảm giá đến 30%. Tuy nhiên mỗi năm khoảng 2 3 lần, mỗi làn kéo dài từ 24 đến 72h, nên cú phải canh me...
    • 191 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi polaris Xem bài viết
    Hai Flowerparty là hàng mới em, chai này chị được tặng mà ko thích mùi. Chị để giá trên face 450k nhưng có thể bớt còn 350k. Chai Hello Kitty thì từ Giftset, chị nhờ bạn cầm về mà nó bỏ mất cái box của chị cho đỡ cồng kềnh, chứ cũng là hàng mới luôn, có sợi dây chuyền Hello kitty kèm theo dễ thương lắm. Hai chai này có giá khoảng 25€ trong store ở Pháp. Hàng xách tay Pháp em nhé. Chị hay giảm giá cho các mẹ trên này nên cũng khá khá ng bít chị á. Thêm tí hình ảnh nè.

Chị ơi chị àh, chị để cho em chai Flowerparty với nha
    • 64 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Hehe đến cuối hè năm nay mà e vẫn chưa tìm ra mùi hè nào thật ưng ý cho mình dù thử qua khá nhiều, hic. e thik loại nào nhẹ nhàng dịu dàng nhưng lưu hương khá một chút, còn sang thì chắc chưa đủ tuổi.e đã thử lanvin marry, eclat, táo hồng, issey nguyên bản, kenzo l'eau par, par 2, acqua di gioa, versace hồng, ps rose mà vẫn hổng có cái nào ưng ý . nói chung là mùi thì e cái nào cũng ok nhưng bảo để iu nó thì chưa, nghe review về em eclat em thấy nó rất hợp vs tiêu chí của e mà cuối cùng mua chai mini về thử thì k ổn tẹo nào(may mà k blind buy), k hiểu sao e k chịu dc cái mùi của nó dù mọi ng bảo mùi nó dịu dàng, cái mùi đầu có chút chanh nhưng k mát mà e lại thấy hắc hắc .hôm nào mệt thì dùng e ý thì váng vất luôn dù e chịu dc nhiều mùi nồng. marry me nhiều chị bảo nó hơi nóng, nhưng e thấy nó vs e ok dù đúng là hôm nào hơi nóng thì note cuối hơi nồng, mỗi tội nó đơn giản quá
    • 154 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vaiduakhu Xem bài viết
    Nước hoa ở duty free sân bay CDG (Charles De Gaulle) không rẻ bạn nhé. Còn ở duty sân bay KIX (Osaka) mình đã từng mua 2 loại mới cách đây khoảng 2 tháng: Chanel blue 100ml giá khoảng 1.6tr, Chanel Coco mademoiselle edp 100ml giá khoảng 2.7tr.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Sephoraperfume; 01/08/2013 vào lúc 10:15 AM.
    • 98 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hum nay trời mát mẻ đây ! Mình lôi vial Mancera Rose Vanille ra xịt...chẹp chẹp ! ngọt ngào wa ... Hừm, sau đó quyết định layer chút Stella Nude nữa ... Trùi !...mình tuyệt thơ.ơ.ơ.m!!! ...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 808 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

M cũng thấy thế, nc hoa ở Nhật có rẻ đâu, Úc còn đắt bạo (trừ dịp sale thôi)
    • 154 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ratatouille_412 Xem bài viết
    M cũng thấy thế, nc hoa ở Nhật có rẻ đâu, Úc còn đắt bạo (trừ dịp sale thôi)
    Tiền Úc trước là 22.000 giờ xuống dưới 20.000 nên cũng đã giảm được khá rồi, mình mua ở duty Úc http://www.firstdutyfree.com.au/category/fragrance/fragrance-new luôn được giảm giá 20% nữa nên nếu Sephora hay Marionaud không được giảm giá thì mua ở Úc là một lựa chọn không tồi. Tất nhiên là khó có thể tìm được 1 nơi mà giá các loại nước hoa đều rẻ. Mình không hiểu vì lý do thời tiết hay thi hiếu người dùng mà cùng một loại nước hoa nhưng ở các duty khác nhau thì giá chênh nhau đáng kể. Ví dụ đây là dòng nước hoa Jo Malone ở duty Anh, giá rất ok so với các nơi khác: http://www.worlddutyfree.com/fragran...60&Submit.y=18
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Sephoraperfume; 01/08/2013 vào lúc 02:10 PM.
    • 108 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sephoraperfume Xem bài viết
    Nước hoa ở duty free sân bay CDG (Charles De Gaulle) không rẻ bạn nhé. Còn ở duty sân bay KIX (Osaka) mình đã từng mua 2 loại mới cách đây khoảng 2 tháng: Chanel blue 100ml giá khoảng 1.6tr, Chanel Coco mademoiselle edp 100ml giá khoảng 2.7tr.
    Còn mình mua ở duty free của CDG, €92 co em Chanel No. 5 và €94 cho em Chanel Coco nhé.
    Như thế là cũng same same giá những nơi khác rồi đúng ko?
    Nếu tính đến việc nước hoa bán ở châu Âu là sản xuất tại Pháp, nước hoa bán ở Mĩ là sản xuất tại Mĩ (đấy là vấn đề của riêng hãng Chanel, các hãng khác mình không bàn đến) thì mua ở Pháp vẫn là lựa chọn tin cậy và giá rổ hợp lí đúng ko?

Bleu de Chanel là nước hoa nam và là EDT, không bàn.
    Giá trên chanel.com chỉ từ $75-$80/ chai 100ml thôi.
    • 154 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Còn mình mua ở duty free của CDG, €92 co em Chanel No. 5 và €94 cho em Chanel Coco nhé.
    Như thế là cũng same same giá những nơi khác rồi đúng ko?
    Nếu tính đến việc nước hoa bán ở châu Âu là sản xuất tại Pháp, nước hoa bán ở Mĩ là sản xuất tại Mĩ (đấy là vấn đề của riêng hãng Chanel, các hãng khác mình không bàn đến) thì mua ở Pháp vẫn là lựa chọn tin cậy và giá rổ hợp lí đúng ko?

Bleu de Chanel là nước hoa nam và là EDT, không bàn.
    Giá trên chanel.com chỉ từ $75-$80/ chai 100ml thôi.
    Nhất trí với bạn là nếu giá như nhau thì mua ở Pháp là yên tâm nhất. Trước đến giờ mình không nghĩ Chanel ở duty CDG lại rẻ hơn Marionnaud nhiều vậy (nếu Marionnaud không off duty CDG thì rẻ hơn tâm 23E chai 100ml), mình sẽ check lại giá Chanel tại duty CDG.
    • 109 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Chào các nàng, cho mình tham gia tám chuyện với. Bình thường nước hoa mình sài thường mua ở trung tâm lớn bên Úc ( thường mình so sánh giá thấy mắc hơn những nơi khác khá nhiều, chai chanel 5 100ml tốn gần 250$ lận hix) có lần mình đi Thái, thấy duty free ở đây khá rẻ, mình có mua một set bvlgari hình như 60$, bữa nay buồn tình đem check code thì không dc ah, có khi nào duty free sân bay Thái là đồ dỏm ko các nàng? Kiểu này mai kốt chắc ko dám mua duty free nữa quá!
    • 808 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesushi99 Xem bài viết
    Hum nay trời mát mẻ đây ! Mình lôi vial Mancera Rose Vanille ra xịt...chẹp chẹp ! ngọt ngào wa ... Hừm, sau đó quyết định layer chút Stella Nude nữa ... Trùi !...mình tuyệt thơ.ơ.ơ.m!!! ...
    Sao c cứ làm cả nhà xuýt xoa lên thế, cả e cũng thèm mùi hồng lẫn vani nghe c tả Mancera thích quá
    • 108 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Nói về nhà Annick Goutal mình có 2 chai nhưng đều là EDT thôi: Songes & Passion. Hình như đây cũng là 2 mùi popular nhất của hãng này trên Fragrantica .

Chai Songes mùi hoa đại nồng nàn pha với vanilla. Mình ko thích vanilla lắm nên ko thích Songes lắm nhưng công nhận là mùi này khá là creamy :P.

Còn chai Passion mùi hoa huệ nhưng rất mát mẻ, đắm say (liên tưởng đến mùi hoa ... thiên lý ý).

Chai Passion này sau này mình sẽ mua thêm EDP của nó nữa. Mình khá thích mùi này, có thể nói là 1 mùi hoa huệ khá độc đáo.

Mình đang săn mùi Heure Exquise EDP. Nếu bạn polaris có thì PM cho mình cái báo giá ^^.

Annick Goutal mùi đậm thì phải kể đến bộ Les Orientalistes (Ambre Fetiche, Encens Flamboyant, Myrrhe Ardente, Musc Nomade, ... ).
    Mấy mùi xanh mát đậm đà thì có:
    - Ninfeo Mio
    - Nuit Etoilee
    - Un Matin d`Orage: chai này có mùi hoa dành dành (gardenia) nhưng là mùi mát và cũng là chai có mùi khá đặc biệt, không phải loại "easy-smelling"
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

To: Bạn "Ratatouille_412": Hà hà, cái nì là do cảm "súc" nó quyết định thui nàng ạ, mình vậy còn hem bít mọi người sao nữa... ực ực ! nhắc tới Mancera Roses Vaille giờ vẫn thấy thèm ! Nhất là vào mấy ngày mưa gió lạnh lùng như vầy thì ôi thôi nó "ngấm đòn" dã man lun. Thật ra ở em này thì "rose" hơi bị "vanille" lấn át nhưng có lẽ vì vậy mà chất ngọt ấy sẽ chiều lòng được những ai yêu thích sự gợi cảm , quyến rũ đậm chất feminine . Dẫu sao, em này cũng nên "chống chỉ định" với những ngày nắng gắt gỏng nhé .
    To Bạn "Vaiduakhu" : Mình rất thích mùi hoa đại , hoa bưởi , nhưng không biết Annick Goutal Songes có phù hợp với thời tiết SG không nhỉ? À, mà nó có chút nào giống Kenzo Amour Florale không vậy bạn ?
    • 108 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesushi99 Xem bài viết
    To Bạn "Vaiduakhu" : Mình rất thích mùi hoa đại , hoa bưởi , nhưng không biết Annick Goutal Songes có phù hợp với thời tiết SG không nhỉ? À, mà nó có chút nào giống Kenzo Amour Florale không vậy bạn ?
    Mùi này ngọt đậm lắm bạn ạ (cả ngọt của hoa đại, hoa tiare, hoa nhài, hoa ngọc lan hoà quyện cùng vanilla). Mình không nghĩ nó phù hợp với thời tiết nắng nóng, oi bức của SG đâu.
    Nó không phải tone mùi mềm mại, cay cay, ấm ấm, phảng phất như một kỉ niệm day dứt đâu .
    Kenzo Amour Florale mình ko nhớ rõ mùi lắm, nhưng em nó thuộc dạng boozy chứ không phải creamy.
    Nó phải đậm đặc gấp mấy lần Kenzo Amour Le Parfum ấy.
    Nếu không thích mùi đậm thì cái này dễ từ giấc mộng (songes) thành ác mộng lém :P.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nước hoa ( tầng 9)

Nhà cũ đã 150 trang Hôm nay Mepond mạo muội đại diện nhà NH và các chị em trong đại gia đình nước hoa thật đoàn kết và hữu nghị, đầy tình yêu thương động thổ xây ngôi nhà mới cho chúng mình nhé Hy vọng ngôi nhà chung của bọn mình lúc nào cũng tràn ngập hương thơm trong lành thanh thoát của...

• Nâng cao dịch vụ chăm sóc bà bầu - Dịch vụ chăm sóc thai phụ trọn gói

Các bạn có thể làm giúp mình khảo sát này được không. Chỉ tốn khoảng 1 phút thôi nhưng câu trả lời...

• Nhận biết nước hoa hết hạn ?

Nước hoa hết hạn (hết Date) thường mang lại mùi khó chịu và gây kích ứng da. Vậy làm sao để nhận...

• Nước hoa (tầng 8)

Chờ mãi không bạn nào xây nhà mới, nên thôi tớ đành lại xây nhà chung cư cao tầng, mời các bạn sang đây và tiếp tục bàn luận. Chúc nhà Nước hoa xuất hiện them nhiều cao thủ và có nhiều review bổ ích và lý thú. Link các phần cũ : Phan 7 : (4/9/2010 – 9/12/2010 ) ...

• Tác hại không ngờ của việc dùng nước hoa fake

CÓ GÌ TRONG MỘT CHAI NƯỚC HOA FAKE Một nghiên cứu tại Manchester được Hiệp hội chống hàng giả...

• 98 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mùi này ngọt đậm lắm bạn ạ (cả ngọt của hoa đại, hoa tiare, hoa nhài, hoa ngọc lan hoà quyện cùng vanilla). Mình không nghĩ nó phù hợp với thời tiết nắng nóng, oi bức của SG đâu.
    Nó không phải tone mùi mềm mại, cay cay, ấm ấm, phảng phất như một kỉ niệm day dứt đâu .
    Kenzo Amour Florale mình ko nhớ rõ mùi lắm, nhưng em nó thuộc dạng boozy chứ không phải creamy.
    Nó phải đậm đặc gấp mấy lần Kenzo Amour Le Parfum ấy.
    Nếu không thích mùi đậm thì cái này dễ từ giấc mộng (songes) thành ác mộng lém :P.
    Heavy đến vậy hả bạn ?? Nếu vậy thì "nội công" của mình chưa đủ "thâm hậu" rồi..ặc, thế mà mình cứ ngỡ bất quá nó chỉ như Lancome Poeme hay Dior Pure Poison là cùng ...Cám ơn bạn nha