THỜI TRANG

Vòng 1 nhỏ, người gầy thì mặc gì cho đẹp đây các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.76K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em 1́m58 nặng 45kg da trắng nhưng khổ nỗi vòng 1 hơi bị khiêm tốn, mặc áo đệm các kiểu rùi ́mà vẫn tự ti các mẹ ạ. Mỗi lần đi thử đồ đều ko được như ý vì mặc gì cũng vẫn lộ "trước sau như một". Huhu. Mùa hè tới rồi, bao nhiêu váy áo đẹp, nào áo hai dây váy maxi, nào váy xuông, váy hoa váy ren sát nách đẹp ơi là đẹp thế mà em chưa sắm được gì. Có mẹ nào có cao kiến giúp em ko?????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 65 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Bạn ơi, cứ vô tư mặc đi.Tự tin sẽ làm cho bạn đẹp hết trong những bộ váy mà bạn liệt kê.
    Bạn chỉ cần tránh những bộ khoét ngực sâu, hở nhiều thôi.
    Mình cũng same bạn, nhưng được cái mình tự tin lắm, tự tin tới mức vào mùa hè, mặc luôn áo không gọng, không đẩy và chỉ có chút xíu đệm thôi (trừ khi có tiệc tùng cần mặc áo quây thì mới mặc độn đẩy)

Mình thấy nhiều bạn gái gầy, ngực nhỏ nhưng cố độn cho to ra, nhưng nhìn tổng thể, chỉ càng làm lộ ra nhược điểm.
    • 3,779 Bài viết

• 2,454 Được cảm ơn

Quan trọng là mình tự tin thôi bạn ah, mình còn thấp hon, gầy hơn bạn, da lại k trắng mà mình cực kỳ tự tin, mình hay mặc váy xòe, các váy có màu sắc tươi trẻ hoặc nhã nhặn, kiểu dáng thì đơn giản nhưng tinh tế, ko bị lỗi mốt, miệng lúc nào cũng cười tươi, trêu chọc từ giai già đến giai trẻ ở cq , toàn dc gọi thân mật là còi ơi
    Theo mình tự tin làm cho phụ nữ đẹp lên rất nhiêù, có cái gì đẹp thì khoe ra, cái gì chưa đẹp thì khắc phục bằng quần áo, phụ kiện...
    • 60 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình cũng giống mẹ chủ top 1m58 42kg, đi mua quần áo rất khó, ít khi tìm đc đồ ưng ý.
    • 2,316 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonopersa Xem bài viết
    Em 1́m58 nặng 45kg da trắng nhưng khổ nỗi vòng 1 hơi bị khiêm tốn, mặc áo đệm các kiểu rùi ́mà vẫn tự ti các mẹ ạ. Mỗi lần đi thử đồ đều ko được như ý vì mặc gì cũng vẫn lộ "trước sau như một". Huhu. Mùa hè tới rồi, bao nhiêu váy áo đẹp, nào áo hai dây váy maxi, nào váy xuông, váy hoa váy ren sát nách đẹp ơi là đẹp thế mà em chưa sắm được gì. Có mẹ nào có cao kiến giúp em ko?????
    Mặc được hết tất cả các loại đó , em ạ. Tránh mặc đồ ôm, đồ xẻ ngực sâu nhưng cũng đừng chọn loại bít bùng quá.
    Lưu ý là không chọn áo ngực quá to nhé, vì tạo ngay 1 đường lõm ngay phần ngực nên nhìn vào là biết ngay khuyết điểm.
    REGINA-ANDACSON

• 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng như bạn, đúng là tự tin chiếm yếu tố cao lắm, còn ko thì bạn thử làm theo này xem, mình thấy cũng ok Tư vấn ăn mặc cho người thấp bé nhẹ cân
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Người gầy vòng một khiêm tốn thì nên chọn những chất vải đanh một chút, không nên mặc chất liệu mềm và rủ quá vì điều đó khiến cho người mình mỏng hơn, nên mặc áo cổ thuyền, không khoét quá sâu mà rộng và thoáng 2 bên bạn nhé, phía trước ngực và quanh cổ áo có thể trang trí bằng bèo, hoặc kết hoa, đính đá... trông vừa điệu đà, nữ tính, lại vừa khéo giấu đi được khuyết điểm của mình. ^^
    ~*~ Luôn luôn tối nhất trước bình minh ~*~
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỉ cần né các mẫu ôm body là ok thôi bạn à
    Váy suông hay xòe đều mặc ok cả, hoàn toàn có thể che được khuyết điểm của cơ thể... tự tin là đẹp