THỜI TRANG

Váy mặc đi dự đám cưới.

Đến trả lời mới nhất
  • 35 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 200 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 648 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Sắp đến mùa cưới hỏi rồi, các mẹ nhà mình đã có váy áo đẹp đi dự chưa?Mình lập topic muốn để các mẹ post váy xinh, trao đổi địa chỉ mua, may váy và các kiểu dáng đẹp, lịch sự, phù hợp với việc đi đám cưới đám hỏi nhé.
    Mình thích 2 mẫu này:
    Hình đính kèm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn người miền Nam hay Bắc. Với dân Nam thì váy này hơi giản dị và nhạt nhòa quá. Trong đó họ ăn mặc rất đẹp cầu kỳ khi đi đám cưới
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Minh cung rat quan tam den chu de nay. Minh dang tim vay di an cuoi ma chua biet mua o dau. Mong moi nguoi giup do. Minh o HN.
    • 648 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_reine Xem bài viết
    bạn người miền Nam hay Bắc. Với dân Nam thì váy này hơi giản dị và nhạt nhòa quá. Trong đó họ ăn mặc rất đẹp cầu kỳ khi đi đám cưới
    Mình Bắc bạn ạ. Cũng biết gu trong Nam cầu kì hơn, nhưng ngoài Bắc thì mình thấy như thế là đc rồi^^. Vả lại chỉ là tham khảo thồi, ai có mẫu đẹp thì post lên cho chị em hưởng ứng ^^
    • 26 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Em đang mê cái váy này và muốn may cái váy này đi ăn cưới nhưng sợ khó quá, không may được. Em cũng định may dài hơn vì cái này hơi ngắn. Các mẹ cho ý kiến giúp em với ạ.
    • 1,523 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietmorning Xem bài viết
    Sắp đến mùa cưới hỏi rồi, các mẹ nhà mình đã có váy áo đẹp đi dự chưa?Mình lập topic muốn để các mẹ post váy xinh, trao đổi địa chỉ mua, may váy và các kiểu dáng đẹp, lịch sự, phù hợp với việc đi đám cưới đám hỏi nhé.
    Mình thích 2 mẫu này:
    Mình cũng thích các mẫu kiểu đơn giản nhẹ nhàng thế này lắm. rooling:
    • 609 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Rất thích cách ng miền Nam chọn trang phục đi dự cưới, vừa lịch sự vừa sang trọng, điều đó cng thể hiện sự tôn trọng đối với gia đình cô dâu chú rể & làm cho đám cưới của họ thêm đẹp.
    Về việc này thì miền Bắc không cầu kỳ như miền Nam, vẫn lịch sự nhg lại không được nổi bật.
    Em muốn mặc bộ váy hơi bồng bềnh & điệu một chút đi dự cưới, nhg sợ bị... "lạc lõng" >.< Có kiểu nào yêu yêu mà không quá phô trương không ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bluenight...; 27/08/2010 vào lúc 08:36 AM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,708 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

ôi, đánh dấu cái. Cũng cái mục mình quan tâm đây. :Laughing:
    • 856 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

wow, em thích 2 cái váy chị chủ topic đưa lên quá đơn giản, nhẹ nhàng nhưng vẫn lịch sự. Cái màu đen thì em ko thích lắm, tại đi đám cưới em ko khoái dùng màu đen tuyền như vậy (tuy là có đoạn voan hay gì đó mỏng) với cả đạn ren dưới (em dị ứng các kiểu ren từ nhỏ ạ, cái này là cá nhân thôi ạ ^^)
    Kiểu màu trắng đầu tiên em thấy dễ hợp dáng nhiều người, cái cổ áo kiểu đấy nó che được 1 phần vai => đỡ to. Cái thứ 2 phần dưới bó thì đứa như em (hông to, đùi to, cơ mà lại ko có dáng hông đẹp) là khó mặc rồi nhưng phần trên thì đẹp, dịu dàng ^^
    • 127 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietmorning Xem bài viết
    Mình thích 2 mẫu này:
    2 kiểu này nhẹ nhàng, rất đẹp nhưng mình nghĩ đi đám cưới thì nên tránh màu trắng ra, vì đó là màu dành riêng cho cô dâu mà...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 127 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongoliver Xem bài viết
    Em đang mê cái váy này và muốn may cái váy này đi ăn cưới nhưng sợ khó quá, không may được. Em cũng định may dài hơn vì cái này hơi ngắn. Các mẹ cho ý kiến giúp em với ạ.
    Cũng thích kiểu này nhưng e rằng thợ may khó lòng mà may giống được, và theo mình thì có may dài hơn thì cũng phải trên gối vì phần chân váy hơi cầu kỳ, nếu dài quá nhìn sẽ bị già.
    • 444 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm, but mình ở SG, có bạn nào có kiểu nào dành cho các mẹ thấp lùn ( tròn tròn) ko nhỉ? Sanh xong ko tự tin làm đẹp chút nào!
    Ben của ba mẹ Om:3.8kg,50cm;
    2m:6.5kg,60cm;
    3m:7.0kg,62cm;
    4m:7.5kg,65cm;
    5m:8.3kg,67cm;
    6m:8.8kg,68cm;
    7m:9,0kg,71cm;
    8m:9.4kg,71cm;
    9m:9.9kg,73cm;
    10m:10.5kg,74cm;
    11m:11kg,75cm;
    12m:11.5kg,78cm;
    13m:12.7kg,80cm;
    14m:13.7kg,82cm;
    15m:12.4kg , 82cm ( Ben bệnh, sụt kg, thương con ghê)
    16m:13.4kg , 83cm ( Mừng quá, lên lại rồi)
    18m:14kg, 86,5cm
    20m:14.5kg, 87cm
    21m:14.5kg,89cm ( không tăng cân nhưng có tăng chiều cao, hihihi...)
    22m:15 kg , 90cm
    23m:16kg, 92cm
    24m: 15.6kg, 92cm ( bệnh nưã rôì..)
    25m:16.5kg, 94 cm
    26m:17.0kg, 96 cm
    27m:17.2kg, 97cm
    28m:18.0kg, 98cm
    • 26 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinh_dang Xem bài viết
    2 kiểu này nhẹ nhàng, rất đẹp nhưng mình nghĩ đi đám cưới thì nên tránh màu trắng ra, vì đó là màu dành riêng cho cô dâu mà...
    Minh cung nghi vay. The nen minh ko mac vay trang hay mau gan giong trang vi minh nghi mau nay cua co dau. The nen minh toan mac den vi nghi mau nay lich su nhung bay h co ban noi ko nen mac den di an cuoi nen minh cung ban khoan
    • 26 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinh_dang Xem bài viết
    Cũng thích kiểu này nhưng e rằng thợ may khó lòng mà may giống được, và theo mình thì có may dài hơn thì cũng phải trên gối vì phần chân váy hơi cầu kỳ, nếu dài quá nhìn sẽ bị già.

Minh cung nghi tho may ko may duoc. Minh cung ngoi suy nghi xem ho may cai vay nay ntn de ta cho tho may nhung ko biet nguoi ta may the nao. Vay 2 lop hay la 1 lop. Hay la mac slip o trong. Vay dep nhung dung la cau ki. Ma minh cung dong y la phai tren dau goi.
    • 774 Bài viết

• 1,161 Được cảm ơn

Mình thích kiểu đầm thứ 2 của bạn chủ topic , mình là người SG , mình thấy đám cưới không nhất thiết là phải tránh 2 màu trắng và đen ,chẳng có gì kị đâu , người SG giờ nghĩ thoáng lắm . Nhưng đúng là khi mặc váy đầm màu trắng thì đừng nên chọn đầm dài ( vì trông sẽ giống dâu phụ ) , và thêm 1 số phụ kiện ( vd như bóp đầm khác màu với váy trắng ) . Còn màu đen thì không gì kị cả bạn à , vừa lịch sự lại sang trọng nữa .
    Đây là ý kiến của riêng mình thôi ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mẫu này mà để dân Nam nhìn thì họ đánh giá không cao lăm đâu bạn! Vì người nam khá cầu toàn
    • 325 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

2 mẫu này đẹp đấy bạn ạ! Nhìn thích ghê
    • 2,608 Bài viết

• 4,200 Được cảm ơn

Thêm vài kiểu đây ạ, đóng góp mẫu cho cả nhà

• 484 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MythuyenNJ Xem bài viết

Hai mẫu này đẹp dịu dàng mà không chói nóa nè, màu cũng thich, mẫu cũng dễ may, chủ top copy in ra thư đưa ra thợ chuyên may đầm hỏi xem nhé
    • 246 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MythuyenNJ Xem bài viết

2 cái này đẹp quá chị ạ.
    2 cái mà chị chủ top đưa lên cũng rất hay.
    E thì thích màu sắc hơn 1 chút nên kết mấy cái nè

[IMG]http://img.2sao.vietnamnet.vn/2010/02/05/18
    /30/stockdresshellbunnynutcrackerall1.jpg[/IMG]