THỜI TRANG

Váy liền công sở, váy liền điệu đi chơi, mua ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 78.2K Lượt đọc
  • 150 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 96 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chào các Mẹ,

Dạo này cơ quan em đổi sang mốt váy liền công sở. Nhìn mọi người mặc váy liền đi làm trong sang trọng, duyên dáng và trẻ trung hơn váy rời rất nhiều.

Nhưng mọi người hay may, em không hợp đồ may (ngại mua vải về cắt, công đắt, chờ lâu mà hay bị hỏng..) nên em thích mua sẵn, mặc luôn nếu ưng. Em lượn qua Jojo Max ở Bà Triệu thấy ít váy đẹp lắm, ở cuối Phạm Ngọc Thạch có cửa hàng chuyên bán váy liền của TQ, cũng ít cái đẹp mà giá đắt. Các chị có biết ngoài hai chỗ đó còn chỗ nào bán nữa không? Ai biết chỉ em với để cuối tuần này em lượn ạ. Dạo này ít quần áo quá. Cảm ơn mọi người
    Đời đôi khi rất dở:Worried: , nhưng vẫn phải niềm nở:Surprise:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tã Moony – Người bạn đồng hành cho bé giấc ngủ ngon

Là thương hiệu tã cao cấp số một Nhật Bản trong hơn 33 năm qua, được các bà mẹ Nhật Bản khó tính...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• mặt đẹp quan trọng hơn hay người đẹp thì thích hơn :(((

Em cao 1m60nặng 50 kg. Số đo nghe thì có vẻ cũng phình phường nhưng mà mỡ thì chỉ phân bổ vào mông...

• Mặc đẹp cho nàng đùi to, chân ngắn

Một đôi chân thon thả và dài miên man là mơ ước của hầu hết chị em phụ nữ. Tuy nhiên với những bạn...

• Bộ váy áo "công sở ngày hè" hãng Yvy (2-7)

http://i57.photobucket.com/albums/g235/ntm109/180_8092-s.jpg *Thông tin về sản phẩm: Bộ váy áo công sở YVy mang dáng vẻ lịch thiệp và trang nhã. Chiếc váy màu xanh rêu, rất hợp tông màu với chiếc áo sơ-mi có hoạ tiết hoa dây nhỏ li ti trên nền sọc xanh nhạt và trắng tạo cảm giác nhẹ nhàng và mát...

• Bộ váy áo công sở Yvy (30-6)

http://i57.photobucket.com/albums/g235/ntm109/180_8094-s.jpg *Thông tin về sản phẩm: Bộ váy áo công sở YVy mang dáng vẻ lịch thiệp và trang nhã với kiểu cách đơn giản và không rườm rà bộ váy mang lại cho người mặc một vẻ đẹp thật lịch lãm và rất thời trang. Cỡ của bộ váy-áo cỡ là L và dành cho...

• 919 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaiha Xem bài viết
    Chào các Mẹ,

Dạo này cơ quan em đổi sang mốt váy liền công sở. Nhìn mọi người mặc váy liền đi làm trong sang trọng, duyên dáng và trẻ trung hơn váy rời rất nhiều.

Nhưng mọi người hay may, em không hợp đồ may (ngại mua vải về cắt, công đắt, chờ lâu mà hay bị hỏng..) nên em thích mua sẵn, mặc luôn nếu ưng. Em lượn qua Jojo Max ở Bà Triệu thấy ít váy đẹp lắm, ở cuối Phạm Ngọc Thạch có cửa hàng chuyên bán váy liền của TQ, cũng ít cái đẹp mà giá đắt. Các chị có biết ngoài hai chỗ đó còn chỗ nào bán nữa không? Ai biết chỉ em với để cuối tuần này em lượn ạ. Dạo này ít quần áo quá. Cảm ơn mọi người
    IVY ở Thái Hà, Bà Triệu, Kim Mã cũng có nhiều váy nhưng có người hợp người ko( bán hàng cũng rất ok). CHIC-LAND ở Tôn Đức Thắng cũng có nhiều nhưng chỉ hợp với người mang size S va M thôi ( rất ghét thái độ bán hàng ở đây, vào lần thứ 2 bye bye luôn). NEM ở Tràng Thi > váy nhưng cũng ko thích thái độ bán hàng ở đây. Bạn lên QUán Thánh có nhiều hàng lắm nhưng cũng chắc hợp người dáng đẹp thôi. Và mình thấy ở Big C có nhiều hàng bán váy đẹp phết (chắc là hàng TQ) giá cả cũng tùy từng loại (từ 500k-hơn 1tr). Tóm lại rất nhiều chỗ mong rằng bạn chọn được hàng như ý!
    • 96 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bob&T Xem bài viết
    IVY ở Thái Hà, Bà Triệu, Kim Mã cũng có nhiều váy nhưng có người hợp người ko( bán hàng cũng rất ok). CHIC-LAND ở Tôn Đức Thắng cũng có nhiều nhưng chỉ hợp với người mang size S va M thôi ( rất ghét thái độ bán hàng ở đây, vào lần thứ 2 bye bye luôn). NEM ở Tràng Thi > váy nhưng cũng ko thích thái độ bán hàng ở đây. Bạn lên QUán Thánh có nhiều hàng lắm nhưng cũng chắc hợp người dáng đẹp thôi. Và mình thấy ở Big C có nhiều hàng bán váy đẹp phết (chắc là hàng TQ) giá cả cũng tùy từng loại (từ 500k-hơn 1tr). Tóm lại rất nhiều chỗ mong rằng bạn chọn được hàng như ý!
    Cảm ơn chị
    Chiều qua theo gợi ý của chị em đã vòng qua Big C (ngay tầng 1, chỗ gửi xe đi vào bên tay phải), váy ở đó cũng bình thường thôi nhưng giá cả so với một số nơi khác là đắt (gấp rưỡi).

Trên đường Kim Liên mới mở có hàng Milaros (ặc, không biết viết có đúng không), từ Phạm Ngọc Thạch đi lên bên tay phải. Chỗ này cũng có nhiều váy, phục vụ cũng được...hình như nó là hệ thống của hàng của bọn Jojomax hay sao í.

Hôm nao em lượn qua Quán Thánh xem thế nào, hôm qua lượn mấy chỗ mà vẫn chưa mua được.
    Có chị nào biết chỗ nào nữa không? mình cũng share :Smiling:
    Đời đôi khi rất dở:Worried: , nhưng vẫn phải niềm nở:Surprise:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 284 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Tớ cũng khoái váy liền lắm, nhưng thường là đi chơi, vì đi làm phải mặc đồng phục.
    Váy liền tớ có mấy cái của Mango, khá là xinh, cái nào tớ cũng ưng cả, để về nhà lấy cái ảnh gửi lên làm minh họa sau.
    Váy liền đẹp thỉnh thoảng trên muare, topic của Karinavi có bán đồ nhái bên Tàu nhiều cái mẫu mã cũng đẹp lắm, có thể không xịn như hàng hiệu nhưng cũng dễ thương lắm.
    Thỉnh thoảng chơi sang lên Pearl Hà bảo chị Thư thiết kế cho cái váy lụa cũng thích, mỗi tội giá khá đắt, tầm 70 - 80 $.:Sad:
    Thế thôi, còn thì tớ cũng ít mua váy liền hãng khác. Chắc phải có hình minh họa mới thuyết phục nhỉ.
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng em lượn lên Eva de Eva ở Tràng Thi. Không biết các mẹ có thích đồ ở đây không, thử ghé qua xem.
    • 919 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaiha Xem bài viết
    Cảm ơn chị
    Chiều qua theo gợi ý của chị em đã vòng qua Big C (ngay tầng 1, chỗ gửi xe đi vào bên tay phải), váy ở đó cũng bình thường thôi nhưng giá cả so với một số nơi khác là đắt (gấp rưỡi).

Trên đường Kim Liên mới mở có hàng Milaros (ặc, không biết viết có đúng không), từ Phạm Ngọc Thạch đi lên bên tay phải. Chỗ này cũng có nhiều váy, phục vụ cũng được...hình như nó là hệ thống của hàng của bọn Jojomax hay sao í.

Hôm nao em lượn qua Quán Thánh xem thế nào, hôm qua lượn mấy chỗ mà vẫn chưa mua được.
    Có chị nào biết chỗ nào nữa không? mình cũng share :Smiling:
    Thế bạn đã vào Nem, IVY hoăc Chic-land chưa? Mình chỉ biết mấy chỗ đấy vì mình béo nên phải mặc những chỗ có size to mà! Hay đi may đi! Biết đâu hợp dáng mà lại rẻ hơn! He he he
    • 268 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bob&T Xem bài viết
    Thế bạn đã vào Nem, IVY hoăc Chic-land chưa? Mình chỉ biết mấy chỗ đấy vì mình béo nên phải mặc những chỗ có size to mà! Hay đi may đi! Biết đâu hợp dáng mà lại rẻ hơn! He he he
    Những chỗ chị kể bên trên em chưa đi bao giờ, có lẽ cuối tuần này em sắp xếp lượn chút.
    Em may đồ rất hay hỏng và không như ý, nên em quyết định trung thành với mua sẵn thôi.
    • 590 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ca_khong_sau Xem bài viết
    Những chỗ chị kể bên trên em chưa đi bao giờ, có lẽ cuối tuần này em sắp xếp lượn chút.
    Em may đồ rất hay hỏng và không như ý, nên em quyết định trung thành với mua sẵn thôi.

Bạn thử ghé qua Mezzo ở đầu Phố Huể đoạn ngã tư giao với Bạch Mai xem sao. Còn có bán ở trên Bà triệu và 50 Tây Sơn nữa. Hàng này váy mặc lên đẹp hơn nhiều so với khi treo, chất vải nhập khẩu, mỗi cửa hàng chỉ có 1set, đủ 4 sai. giá váy liền là 380k (sẽ đc giảm 10% nếu có thẻ VIP). Mình chuyên mặc đồ ở đây, ai cũng khen đẹp đó. Chị chủ bán hàng thì cực kỳ sởi lởi luôn (người Miền nam mà)
    • 297 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaovic Xem bài viết
    Bạn thử ghé qua Mezzo ở đầu Phố Huể đoạn ngã tư giao với Bạch Mai xem sao. Còn có bán ở trên Bà triệu và 50 Tây Sơn nữa. Hàng này váy mặc lên đẹp hơn nhiều so với khi treo, chất vải nhập khẩu, mỗi cửa hàng chỉ có 1set, đủ 4 sai. giá váy liền là 380k (sẽ đc giảm 10% nếu có thẻ VIP). Mình chuyên mặc đồ ở đây, ai cũng khen đẹp đó. Chị chủ bán hàng thì cực kỳ sởi lởi luôn (người Miền nam mà)
    50 Tây Sơn là ở phía gò Đống Đa hả ấy? giá cả thế cũng oki quá nhỉ??? Có váy liền có tay không hả ấy??? Thks!
    • 246 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mình thấy ở hàng bạc có cửa hàng clara mói mở cũng có nhiều mẫu,các em bán hàng dễ chịu,chiều khách
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

ở chỗ mấy mẹ nói có váy size cỡ to ko cho tầm 55-57 cân. em ngai đi may váy lắm.
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng đồng ý. Đồ của JoJo cũng có nhiều thứ cho mình chọn mà giá cả cũng phải chăng.
    Ai có phiếu VIP nên được giảm giá từ 5% - 10%. Mình cũng được giảm khi mua áo ở đó (vì đi cùng đứa em có thẻ giảm giá). Tiết kiệm được một ít.
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me no oi, co dien thoai cua hang hoac cua chi chu ko, cho ba con di

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevitbau0207 Xem bài viết
    50 Tây Sơn là ở phía gò Đống Đa hả ấy? giá cả thế cũng oki quá nhỉ??? Có váy liền có tay không hả ấy??? Thks!
    • 872 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết địa chỉ may váy dài đẹp ko giới thiệu mình với.

• 17,170 Được cảm ơn

Đồ jojo thì cửa hàng ở những đâu hả các mẹ?
    • 2,326 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Đồ jojo thì cửa hàng ở những đâu hả các mẹ?
    Theo tớ biết thì JoJo có ở Phố Huế, Bà Triệu, ở Chùa Bộc, gần ngã tư Thái Hà ý, và mới có một cửa hàng nữa ở Phạm Ngọc Thạch mới khai trương đang giảm giá 5% đới
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

ở JoJO có váy size to ko mấy mẹ
    • 872 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejune Xem bài viết
    ở JoJO có váy size to ko mấy mẹ
    JOJO ở Bà Triệu, đồ may bình thường nhanh tã lắm.
    Còn đồ Ivy mình mua 2 bộ đắt lè ra, về cuối cùng mặc cũng không ưng.
    Chất lượng kiểu cách chán lắm.

Mà hàng nhập ở đâu về nhỉ? Mấy cửa hàng ở Bà TRiệu cũng quanh quẩn mấy cái mẫu đó.

• 36 Được cảm ơn

Mango đi bạn, đang giảm giá đó.
    • 127 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trứng Xem bài viết
    Mango đi bạn, đang giảm giá đó.
    ĐỊa chỉ cửa hàng này ở đâu bạn ui?
    Thanks
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2