Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
THỜI TRANG

Tư vấn ăn mặc cho người thấp bé nhẹ cân

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 243K Lượt đọc
  • 822 Trả lời

66 Người đang theo dõi

• 233 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotTom08 Xem bài viết
    Nhập hội cái nào..,mình cao có 1,47m thôi, mông và chân thì to nên chẳng bao giờ mặc váy, hôm qua đi đám cưới nhìn mọi người ai ai cũng nào đầm nào váy ..nhìn lại mình quần jeans áo kiểu quê ơi là quê..::Crying::Crying::...
    lót dép học hỏi....
    Chị đừng lo, thấy Kim Kardashian ko ạ, cô đấy cũng mông to, chân to (mà nói chung là cái gì trên người cô đấy cũng to hết!) và chắc chắn là không hề cao mà vẫn tự tin diện váy bó đấy thôi. Cũng không xinh lắm nhưng được cái là "ăn" trang điểm và chịu đầu tư các phần khác như tóc tai, da dẻ. Quan trọng là khi nào chị đi dự tiệc thì make up kĩ càng một chút, nhìn sẽ ấn tượng ngay

Chỉnh sửa lần cuối bởi Teshi; 27/10/2009 vào lúc 01:09 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 233 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mintt Xem bài viết
    Đi mãi mới thấy có chỗ cho mình:Laughing:. Nhưng chỉ được một nửa vì thấp thì có sẵn nhưng lại không được nhẹ cân như các bác ở đây:Sad:. Mẹ cháu chiều ngang nó same same mới chiều cao ạ:Crying:. Các bác xem có cách gì khắc phục sự cố thì mách cho mẹ cháu với nhất là mùa đông ý, mặc sao trông cho đỡ giống bạn gấu teddy mà lại...... đẹp đẹp tí:rolleyes:. Tình hình là rất tình hình, mẹ cháu cao có 1m55, nhưng nặng những 53kg (mặc dù cũng siêng tập thể dục và diet ạ):mad:
    chị đừng lo, ở bên tây cũng có khá nhiều hãng quần áo big size, em thấy cách họ phối đồ vào mặc nhìn cũng ok lắm. Quần áo của họ không có gì đặc biệt, chị có thể nghiên cứu một số mẫu của họ rồi tự áp dụng vào cho mình, ra hàng tìm đặt may thử xem.

http://www.simplybe.co.uk/shop/nav/s...pgUid=11148585
    http://www.marisota.co.uk/shop/home?...-Clothing-_-na
    http://www.curvety.com/

ETC.

• 233 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Becky_princess Xem bài viết
    Phần trên: tức là áo thì diện vô tư tùy ý. Nhưng cái đau đầu nhất của em đó chính là phần dưới. Em thấy cao tầm 1m5 thì mặc jean rất dễ bị lộ dáng. Như cái kiểu mặc váy kết hợp legging như mẫu của chị Teshi em thấy rất ổn, mặc tới trường, đi làm ok. Nhưng ngoài kiểu này ra thì em chẳng nghĩ ra đc kiểu nào khác. Có chị nào có cao kiến gì giúp em giải quyết vấn đề này với.
    Em cũng rất hạn chế mặc jeans, có mặc thì phải thêm boots cao cổ ở dưới. Người thấp mà mặc jeans ống côn thì lại càng kinh khủng >_<. Như các bài trên em đã nói, chị có thể thử áo trùm (ko quá lùng bùng) + legging + giày cao.

Có một tips này nhưng ko biết các chị có đồng ý không, đấy là người bé nhỏ thì ko nên mặc... kín quá, mình có thể khoe được những thứ có thể khoe như chân, vai, cổ, thậm chí là một chút ngực nếu mình mặc áo/váy quây. Mặc đồ càng đỡ kín mít thì nhìn cơ thể càng thoáng và ... mắt người nhìn cũng thấy thoáng hơn. Nhưng chỉ là khoe những thứ được phép khoe thôi nhé, chứ khoe nhiều quá thì rất phản cảm.

• 174 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangloveapple Xem bài viết
    ôi, nhập hội. Em đang đau đầu lắm về cách ăn mặc đây, người bé quá mà. Các chị bảo nên chọn quần bò như nào cho những người như chúng ta. Em ko thường xuyên mặc váy đc. Mà có mặc thì V1 cũng ko đc đầy đặn nên rất buồn huhu
    Lâu rồi không vào thăm nhà của mình, bạn ơi đừng lo vòng 1 nhé, chỉ cần vòng 1 của bạn có 1 tí tẹo thôi, mặc áo nước vào (áo mua trong big C rẻ cực) đẩy lên, trông hoành tráng lắm. Mình vẫn đc mọi người nói là đầy đặn đấy.Hihi, mặc dù ko ai biết bí mật bên trong.:Laughing:

• 174 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tít lùn Xem bài viết
    Hì hì, chúng mình cùng hô hào nhé. Hội nhà mình có ai biết chỗ bán đồ (quần áo, váy vóc) cho người thấp bé nhẹ cân, hoặc các bạn hay mua ở đâu mà thấy hợp, đẹp thì loa lên cho nhà mình với nhé. Nhân tiện bạn nào thấy tự tin về mẫu quần áo, váy..của mình đang mặc mà muốn chia sẻ thì post lên cho mọi người cùng học hỏi với:LoveStruc:

@ beconbuon ơi. Tớ vẫn đang đợi mẫu của cậu post lên đây:Rose::Rose:
    Hix, tớ cũng nhớ là đã hứa với cậu rùi, khổ nỗi bây giừo chụp riêng váy áo thì lâu, chỉ có những cái có cả mặt tớ thôi, mà phô mẹt lên đây thì những tâm sự của mình riêng tư qua. Hihi. Tớ đg nhờ người cắt mẹt đi, đợi tớ nhé.:Rose::Rose:

• 174 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatambot Xem bài viết
    quá sức ngưỡng mộ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:: LoveStruc::LoveStruc:

up vài hình của sis cho em và mọi người học tập với sis ơi. Ngưỡng mộ quá ! Tiện thể sis tư vấn hộ em khoản này với: em ngại nhất trang phục mùa đông khi tới trường, áo thì vô tư, nhưng quần thì ngoài jean ra em chẳng nghĩ ra đc cái gì có thể mặc đc mà ko bị thầy cô thành kiến.
    Có thể quan niệm của mình hơi khác mọi người 1 chút, là mình xem việc mình lùn là hiển nhiên rồi, nên hầu như hồi đi học, cái j mình cũng có thể mặc, miễn là đẹp, mà ko bận tâm lắm đến việc dáng thấp, hay chân ngắn. Tùy theo chân của bạn có đẹp không? hay thử áo dài và quần tất (nếu chân trắng và đẹp nhé). Chỉ cần chân bạn trắng và mịn, thì dù có ngắn, mình đảm bảo khi bạn mặc quần tất, cũng khối anh nhìn đấy. Cứ yên tâm và tự tin bạn à, còn nếu chân ko đc đẹp, tốt nhất cứ chung thủy với quần jean thôi. Mùa đông mình còn may những bộ đồ bông để mặc đó, trông dáng ko đc đẹp, nhưng ai nhìn cũng yêu vì cứ như gấu bông ấy. hihi:Smiling:
    Mình sẽ up hình sớm nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,642 Bài viết

• 1,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mintt Xem bài viết
    Đi mãi mới thấy có chỗ cho mình:Laughing:. Nhưng chỉ được một nửa vì thấp thì có sẵn nhưng lại không được nhẹ cân như các bác ở đây:Sad:. Mẹ cháu chiều ngang nó same same mới chiều cao ạ:Crying:. Các bác xem có cách gì khắc phục sự cố thì mách cho mẹ cháu với nhất là mùa đông ý, mặc sao trông cho đỡ giống bạn gấu teddy mà lại...... đẹp đẹp tí:rolleyes:. Tình hình là rất tình hình, mẹ cháu cao có 1m55, nhưng nặng những 53kg (mặc dù cũng siêng tập thể dục và diet ạ):mad:
    Mình cao có 1.52m thui :Sad: hồi mới sinh con xong cũng nặng 53 - 54kg như mẹ nó đấy. Hì hục mãi mới xuống được 49kg :Sigh: giờ thì dậm chân tại chỗ với cái cân nặng ấy, nhưng đau khổ nhất là tay chân bé tí tẹo còn V2 thì hút hết mỡ của body :Crying: đúng là mặc cái gì cũng ko tự tin.

Tớ cũng đang săn lùng boot cao gót thấp cổ để đi mùa đông đây nhưng mà khó quá, chân đi giày size 35, mà boot thì hình như ko phục vụ những người chân bé hay sao í :Worried: tìm mỏi mắt chưa đc đôi nào ưng ý. Được đôi mẫu mã đẹp thì toàn size to, đôi size bé thì toàn đôi thấp :Sigh: ai biết chỗ nào bán giày theo gu của tớ thì bảo tớ với nhé :Rose:

• 210 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teshi Xem bài viết
    Chị đừng lo, thấy Kim Kardashian ko ạ, cô đấy cũng mông to, chân to (mà nói chung là cái gì trên người cô đấy cũng to hết!) và chắc chắn là không hề cao mà vẫn tự tin diện váy bó đấy thôi. Cũng không xinh lắm nhưng được cái là "ăn" trang điểm và chịu đầu tư các phần khác như tóc tai, da dẻ. Quan trọng là khi nào chị đi dự tiệc thì make up kĩ càng một chút, nhìn sẽ ấn tượng ngay

ôi, chân mình thì to mà xấu nữa chắc chẳng bao giờ dám mặc váy ôm rồi, mình mới mua 1 bộ váy rời, cổ hơi rộng váy thì xòe và xéo dài phủ hết chân ( chứ xấu quá đâu dám khoe) đi giày cao 7 cm. Hỏi xã, xã bảo đẹp, mà xã nhà mình vợ mặc gì mà chả bảo là đẹp, chán thế chứ...Các mẹ cho ý kiến mình với....
    Còn khoảng make-up mình cũng mù tịt luôn, sinh xong thấy mình xuống cấp quá.

• 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ảnh này là em Teshi? Nhìn xinh xinh yêu yêu quá. Chị cũng nghĩ là người thấp bé thì ko nên mặc kín cổng cao tưởng quá, áo mặc cổ hơi trễ một chút (nếu vòng 1 đẹp), mà không đẹp thì cũng ko vấn đề gì, chỉ là đừng trễ quá là ổn. Chị thì 3 vòng ổn, chỉ mỗi phải cái chân ngắn nên chọn quần khó kinh khủng. Cả nhà có cao kiến gì không nhỉ?

• 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chia sẻ với cả nhà. Quần thì mình thấy may dáng như thế này ổn, may ống đứng hoặc vẩy nhẹ, cạp cao. Hình này mượn trên mạng

Mình đang băn khoăn là mẫu áo này có hợp với người thấp bé nhẹ cân không? Mặc áo này kết hợp với leging và bốt cao cổ ngắn hoặc giầy cao gót chắc là ổn nhỉ?