THỜI TRANG

Tư vấn ăn mặc cho người thấp bé nhẹ cân

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 259K Lượt đọc
  • 838 Trả lời

• 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beconbuon Xem bài viết
    Nx bức ảnh đó, có cái mình mặc váy hơi xòe, có cái mặc quần ngố alibaba, nhưng mà mình chẳng thấy làm sao cả các bạn ạ, vì cả thế giớI biết mình thấp mà, nên mình chẳng sợ, mình mặc làm sao để khoe đc ưu điểm trên cơ thể, và mặc những cái mình thích, nổI bật, như vậy mình thấy luôn tự tin, và lúc nào cũng cườI, vì tôi là ngườI tự tin:Laughing::Laughing::Laughing:
    và tôi yêu bản than mình, tôi chẳng có j phảI che dấu cả.
    (ảnh chụp = điện thoạI nên hơi mờ, các bạn thôgn cảm nhé. Hôm nào có time mình sẽ chụp quần áo của mình, nx ảnh đó là mình lục trong máy tính của mình đó, ko biết có giúp đc j cho các bạn ko)
    Tớ thì lại nghĩ khác bạn beconbuon. Nếu cứ mặc những cái mình thích thì đã chẳng có cái topic này rồi. Để tự tin được thì không nên cho cả thế giới biết là mình lùn:Laughing:. Bằng cách nào? Bằng việc ăn mặc để che cái khiếm khuyết về chiều cao thôi. Tớ cao 1m54 hoặc 53 gì đó, nhiều lúc nói chuyện với các chị ở cơ quan cũ về chiều cao của mình, các chị ấy không tin, cứ khăng khăng với tớ là tớ phải được 1m58, 59 gì đó:Sigh:. Nguyên tắc phối đồ của tớ cũng giống như các mẹ ở trên thôi: tất cả mọi thứ liên quan đến trang phục của tớ tránh xa chữ "rườm rà", nhiều chi tiết, thường là ton sur ton (tớ chỉ cho phép trên người tớ có tối đa là 3 màu cho quần áo, giầy, khăn, túi, thắt lưng), đi giày cao gót (ít nhất là 7cm, gót thanh mảnh, thường là giày trơn, càng ít chi tiết càng tốt), váy nhất thiết phải cao trên gối (cả váy liền và chân jupe)...Tất nhiên cũng có lúc tớ sẽ mặc phá cách nhưng căn bản là vẫn theo các nguyên tắc trên.
    Trên đây là suy nghĩ của cá nhân tớ nhé:Smiling:. Chúc các mẹ chúng mình thấp nhỏ nhưng vẫn đẹp và điệu. Không cao nhưng ai cũng phải ngước nhìn:Rose:.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 561 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Tớ cũng lùn, mà đi giày cao gót đau quá mọi ng àh, thành ra rất ít mang, đi đâu cần lắm mới xọt vô, hic hic, mà đi dc 1 lúc, cả bàn chân đỏ rát, đau lắm

Có ai chỉ tớ làm sao mang giày cao gót mà chân vẫn k đau ko?
    • 880 Bài viết

• 2,005 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little casper Xem bài viết
    Tớ cũng lùn, mà đi giày cao gót đau quá mọi ng àh, thành ra rất ít mang, đi đâu cần lắm mới xọt vô, hic hic, mà đi dc 1 lúc, cả bàn chân đỏ rát, đau lắm

Đi quen rồi thì nó hết đau bồ ơi, trước tớ cũng thế, bây giờ thì đi giày bệt lại thấy...đau gan bàn chân!
    Tuy nhiên chọn cẩn thận chút. Không hiểu sao cùng cao như nhau mà có đôi đi không vững, đau chân, có đôi đi dễ chịu lắm.

Loại giày cao cả gót và phía mũi, gọi là gộc hay sao ấy, cũng dễ đi, bớt đau chân. Nhưng khó mặc đồ. Giày ấy mặc thế nào cả nhà?
    Giữa muôn trùng gian khó, còn đó một cơ hội!
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little casper Xem bài viết

Có lẽ giày của bạn size vẫn chưa phù hợp lắm chăng? Hay mẹ nó mua phải những đôi giày da hơi cứng? Kinh nghiệm của tớ khi đi giày mới mua là dán miếng Urgo vào phía gót giày để đỡ đau lúc da chưa mềm. Tớ thì chung thân với giày cao gót (trừ những lúc có bầu hay chạy nhảy với con) nên đi siêu lắm, có lần chạy bộ với anh Tây để kịp xem một trận bóng mà anh ấy phải bám đuôi tớ đấy.
    @Mẹ Hana: Cám ơn chị đã theo sát topic này, chị nhớ tư vấn kịp thời chị nhé:Rose:. Em nhớ topic Phối đồ mùa đông năm ngoái quá:Sad:.
    • 651 Bài viết

• 1,532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dsnam Xem bài viết
    Loại giày cao cả gót và phía mũi, gọi là gộc hay sao ấy, cũng dễ đi, bớt đau chân. Nhưng khó mặc đồ. Giày ấy mặc thế nào cả nhà?
    Giày đấy là loại platform, phần trên chỉ cao 2-3 cm là vừa đẹp.
    Em thấy giày này dễ mặc đồ đấy chứ , hợp nhất với váy ngắn, shorts hoặc quần côn ( ngắn đến mắt cá chân thôi ), đúng là làm mình cao được đáng kể, vì gót nó 9cm là thấp nhất , đi mấy đôi kiểu này khó giữ thăng bằng lắm :Worried:
    Nhưng trên mấy trang nước ngoài bọn nó bảo platform k hợp mặc đến nơi nghiêm túc, kiểu họp hành, hay cả first date cũng k nên
    :Thinking:

Beauty is a treasure but graciousness is priceless
    • 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangcoi Xem bài viết
    Hic, iem cũng nấm lùn. 1m42 :Crying::Crying::Crying:
    Em đùa hay thật đấy??
    • 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi olive_oyl Xem bài viết
    Giày đấy là loại platform, phần trên chỉ cao 2-3 cm là vừa đẹp.
    Em thấy giày này dễ mặc đồ đấy chứ , hợp nhất với váy ngắn, shorts hoặc quần côn ( ngắn đến mắt cá chân thôi ), đúng là làm mình cao được đáng kể, vì gót nó 9cm là thấp nhất , đi mấy đôi kiểu này khó giữ thăng bằng lắm :Worried:
    Nhưng trên mấy trang nước ngoài bọn nó bảo platform k hợp mặc đến nơi nghiêm túc, kiểu họp hành, hay cả first date cũng k nên
    :Thinking:

Mình thì nghĩ mấy kiếu này không hợp với người thấp bé, vì nhìn rất thô, ko hề thanh mảnh tẹo nào. Người thấp bé mà mang đôi giầy nhìn to như người thì..tớ thấy nó cứ thế nào ấy
    • 119 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tít lùn Xem bài viết
    Váy hồng xinh yêu quá bạn ah. Mà người xinh thế kia mà che mặt đi thì hơi tiếc tiếc . You có kiểu nào chụp gần gần mà rõ váy không? Up lên cho bà con tham khảo với. Tớ cũng kết em váy hồng của bạn
    Các ấy thik váy hồng thì tớ up lên hình rõ hơn này, nhân thể up luôn mấy cái váy nữa. Hiện tại tớ đang cần mua quần áo mùa đông để mặc đi đám cưới ( ko phải váy nhé ) , nhìn nổi bật 1 tý mà khó chọn quá , tư vấn giúp tớ nhé .Mua đồ gì và ở đâu đc nhỉ? :LoveStruc:
    Hình đính kèm
    • 820 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dsnam Xem bài viết
    Đi quen rồi thì nó hết đau bồ ơi, trước tớ cũng thế, bây giờ thì đi giày bệt lại thấy...đau gan bàn chân!
    Tuy nhiên chọn cẩn thận chút. Không hiểu sao cùng cao như nhau mà có đôi đi không vững, đau chân, có đôi đi dễ chịu lắm.

Với loại này thì mẹ nó phải mặc váy dài hoặc quần dài (ống hơi loe chút)trùm lên thôi, nhìn nó ko bị lộ.
    Chứ đi giày cao đế to, tuy ko bị đau chân nhưng nhìn thô lắm. Tuy nhiên nếu đi bộ nhiều mà ko muốn nhìn ng mình thấp thì vẫn phải dùng đôi đế to thôi, ko thì đau chân bằng chết.
    Tớ đã 2 lần bạn trai phải cõng giữa đường rồi vì trời lạnh, đi giày gót cao chút, chân đau ko nhấc đi nổi. Thế nên những đôi cao gót thì chỉ dành cho những lúc nào mình ko phải đi bộ nhiều thôi.
    • 84 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hix, thế kiểu mẫu công sở nào cho người nhùn mặc đẹp không ạ. Chỗ em lại không cho mặc áo không cổ hay tay áo ngắn quá, khổ lắm í :Sad:
    Các chị có địa chỉ nào mua được váy hay quần áo đẹp cho người nhùn mình hok ạ :Sigh: Em cũng bé tẹo, 1m48, 35kg
    • 119 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ ạ , không hiểu các mẹ có như em không chứ mấy tháng nay em bị hội chứng chán nản shopping , lúc nào cũng tự ti về bản thân mình còi cọc xấu xí không dám đi mua quần áo vì chả cái nào mặc vừa và có mặc nhìn cũng không đẹp. Có những hôm hừng hực ý chí ra đường , lượn hết shop này đến shop nọ , thử bao nhiêu đồ mà chả được cái nào. Bọn bán hàng thấy đứa còi còi xấu xấu đi vào chả thèm tiếp , thái độ khinh khỉnh chứ. Ghét bọn nó...
    Nhưng hôm nay vui quá không hiểu buôc chân nào ra ngõ mà mua đc 1 đống tiêu đến đồng cuối cùng trong ví và vẫn phải tiếc rẻ để lại hai em áo . Vào đây chia sẻ với các mẹ vì những người như chúng ta mua đồ cực khó và ko phải lúc nào cũng mua đc.
    Hôm nay mua đc 1 em áo khoác da đen , rất điệu và mặc lại ko bị gầy nữa chứ ...:Battin ey:
    2 em áo len mỏng , 1 đen 1 trắng
    1 em váy mùa hè vì cửa hàng đang sale nên mua về để dành
    Ngày mai sẽ đi mua quần bò chuẩn bị cho mùa đông sắp tới rooling:
    Cuộc đời Shopperholic đã trở lại oh yeah Đặc biệt hơn là đã lấy lại được tự tin ban đâu heeehe
    • 820 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi civicHH Xem bài viết
    Hix, thế kiểu mẫu công sở nào cho người nhùn mặc đẹp không ạ. Chỗ em lại không cho mặc áo không cổ hay tay áo ngắn quá, khổ lắm í :Sad:
    Các chị có địa chỉ nào mua được váy hay quần áo đẹp cho người nhùn mình hok ạ :Sigh: Em cũng bé tẹo, 1m48, 35kg
    Người em bé vậy thì chắc đồ văn phòng phải may thôi. Có mấy kiểu này em tham khảo nhé. Em nên chọn màu sáng,nếu là vest thì ngắn trên mông, còn áo sơ mi thì đừng chọn loại bùng nhùng. Chân váy ôm với người và dài trên đầu gối, dài dưới đấu gối là mình nhìn bị thấp đấy. Quần thì quần dáng đứng, ống hơi loe. Sau đó thì em chịu khó đi giày dép cao gót (gót thanh mảnh nha).

Mấy kiểu 1,3, 6 (tính từ phải sang) của DKNY dành cho mùa đông cũng khá đẹp, nếu em thích thì em may ngắn đi so với mẫu:

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy các c cho e hỏi e nên mua những đồ trên ở đâu nói thật là mỗi lần đi mua đồ là tìm mệt nghỉ mà ko tìm đc đồ thích hợp cũng tại vì ng mình nhỏ quá mức
    • 84 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

[QUOTE=beconbuon;9679737]Lâu rồi không vào thăm nhà của mình, bạn ơi đừng lo vòng 1 nhé, chỉ cần vòng 1 của bạn có 1 tí tẹo thôi, mặc áo nước vào (áo mua trong big C rẻ cực) đẩy lên, trông hoành tráng lắm. Mình vẫn đc mọi người nói là đầy đặn đấy.Hihi, mặc dù ko ai biết bí mật bên trong.:Laughing:[/QUOT

Bạn ui, mua áo nước trong Big C ơ chỗ nào thế? bao nhiêu xiền ah bạn?
    • 84 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolem22 Xem bài viết
    Người em bé vậy thì chắc đồ văn phòng phải may thôi. Có mấy kiểu này em tham khảo nhé. Em nên chọn màu sáng,nếu là vest thì ngắn trên mông, còn áo sơ mi thì đừng chọn loại bùng nhùng. Chân váy ôm với người và dài trên đầu gối, dài dưới đấu gối là mình nhìn bị thấp đấy. Quần thì quần dáng đứng, ống hơi loe. Sau đó thì em chịu khó đi giày dép cao gót (gót thanh mảnh nha).

Hi, em cảm ơn chị. Tại vì em bé tí nên mặc đồ công sở vào nhìn buồn cười lắm, chọn được bộ nào mặc đẹp thì khó vô cùng - mà chỗ em lại bắt ăn mặc một cách cứng nhắc quá nên chán chán. Mấy bộ chị tư vấn cho em nhìn cũng thích thích à :LoveStruc: nhưng không bít mặc lên có bùn cười lắm hok :Sigh: Còn giày thì em toàn đi trên 8cm :Silly: Chà, khó chọn quá :Crying: Tìm được mẫu may cũng khó mà đợi lâu, mua sẵn thì cũng hiếm :Crying: Hôm em vào chỗ 1 chị, em đã nói trước là em bé mà chị ấy còn không ngờ em bé như thế :Crying::Crying:
    • 287 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

cho mình nhập hội với, cao có 1,50m chán thật suốt ngày đi giày 7-9cm mà vẫn phải ngửa cổ lên nói chuyện với mọi người, giờ sinh bé được 8 tháng rồi mà vẫn 47kg, đang ước giảm còn 42kg cho về ngày xưa. Mình chẳng biết ăn mặc lắm đâu vào đây hóng hớt và học hỏi thôi.
    • 883 Bài viết

• 2,765 Được cảm ơn

Mình cũng thuộc hàng thấp bé đâu ợ, nhưng ko nhẹ cân hic..1m50, 47kg.

Mình có cái áo này, ko biết nên kết hợp với quần, giày nào cho đẹp ạ. Trong hình mặc quần lửng màu trắng, nhưng ko thấy tự tin lắm với đôi chân ngắn hic hic..

• 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ TM Xem bài viết

Mình có cái áo này, ko biết nên kết hợp với quần, giày nào cho đẹp ạ. Trong hình mặc quần lửng màu trắng, nhưng ko thấy tự tin lắm với đôi chân ngắn hic hic..
    Mẹ nó thử kết hợp với leging màu đen xem thế nào, tớ thấy có khi như vậy trông sẽ gọn và cao hơn là mẹ nó mặc với quần trắng này đấy:Rose::Rose::Rose:

Bunny:Kiss:: 3,6kg - 1month: 4,8 kg - 2month: 6,2kg - 3month: 7,5kg - 4month: 8,7kg - 5month: 9,2kg - 6 month: 9,5kg
    • 119 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ TM Xem bài viết

Chị nên mặc 1 cái quần bó hơn là 1 cái quần trắng rộng thế kia. Legging đen vừa làm chân nhỏ đi mà lại nhìn cao hơn. Với cả theo em, chân không dc dài mà lại mặc kiẻu quần lững lờ như thế càng làm nhùn thêm. Em toàn mặc đến đầu gối or dài hẳn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đang cần mua gấp 1 dôi cao gót tầm 7cm nhưng tìm mãi chả có cửa hàng nào có size các c biết cửa hàng nào bán chỉ dùm em vơi