Thời trang

Tư vấn ăn mặc cho người thấp bé nhẹ cân

Đến trả lời mới nhất
  • 2.85K Lượt chia sẻ
  • 340K Lượt đọc
  • 879 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 206 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đúng đấy chị.tự tin lên nào
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

- Đi giày,dép mẹ chọn màu cùng tông với quần/ váy, nên chọn những đôi giày gót mảnh, tuyệt đối đừng đi đế xuồng nhìn rất thô và không phù hợp với người.
    - Dáng người mẹ nên để thanh mảnh, đừng béo nha, thanh mảnh thì mình sẽ nhìn cao lên.
    - Nên mặc áo quần gần tông màu với nhau, áo nên mặc kiểu ngắn (Croptop) hoặc sơ vin, thắt lưng cũng nên cùng tông nữa cho cơ thể đỡ phân khúc. Váy nên mặc váy ngắn từ đầu gối trở lên hoặc dài hẳn che đi đôi chân, tuyệt đối không mặc váy lỡ đến bắp chân. Họa tiết khuyên dùng là ren trắng, hoa nhỏ, hoặc các gam màu tươi sáng.
    - Tóc mẹ nên để thẳng, có thể để tối đa đến eo, nên búi cao, buộc bổng, hoặc tóc tém,
    - Đồ trang sức nên thanh mảnh và tối giản.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teshi Xem bài viết
    Về vấn đề tóc tai, nếu chị muốn thay đổi một chút thì nuôi dài thêm đến ngang ngực đi, lúc đấy dễ tạo kiểu hơn, cũng không bị trẻ con nữa ^^ Thỉnh thoảng mình có thể thay đổi bằng buộc tóc cao lên với chun buộc tóc kiểu điệu (nơ, hoa,...) cũng làm cho mình trông cao hơn mà vẫn không bị coi là quá xuề xòa với mái tóc

tocbeo080809_2

Mặc đồ bó vào người không phải là mấy thứ đồ bó thít vào đâu chị , ý em là ko nên mặc đồ quá rộng, kiểu lùng thùng, cái đấy chỉ dành cho mấy cô siêu mẫu cao ngất thôi. Đồ bó là kiểu dạng vải có co dãn, hơi ôm vào người ấy ạ. Vì nó giúp mình khoe được đường cong mà không quá lộ liễu kiểu khoe da khoe thịt. Nhưng mà vì vòng ba của chị không được lớn cho lắm và chân không dài thì nên tránh xa các kiểu quần dáng côn, ống bó và cạp trễ. Nhìn cực kì mất thẩm mỹ luôn ý ạ >_<. Em thấy quần vải dáng đứng, hơi ôm chân một chút, phủ hết gần hết gót giày cao gót và nếu có kẻ sọc đứng trên vải quần sẽ đánh lừa con mắt người ta, thấy chân mình dài hơn. Quần cạp cao cũng giúp tăng chiều dài của chân, nhưng tâm ngang hoặc dưới eo một chút là vừa rồi, nếu không sẽ phản tác dụng, trở thành lưng ngắn.

quanden799-2cai

quan-tay1

Túi thì mình nên khoác những chiếc túi nhỏ thôi, nếu phải đi học, thường xuyên mang sách vở theo mà nhiều khi sách cũng khá là to thì mình chỉ nên khoác túi vừa đủ đựng sách. KHông nên ham đeo túi to vật vã cho dù người ta đeo túi đấy trông cũng có vẻ rất phong cách

tqknh

Mẫu này là một mẫu lý tưởng cho người bé nhỏ, hoa văn nhỏ, màu sắc hài hòa, váy không quá xòe và ngắn trên đầu gối. Có thắt lưng ngang eo làm chân dài ra (nhưng chỉ được áp dụng nếu mình có vòng eo lý tưởng) đôi giày cao gót không phải màu lòe loẹt mà vẫn điệu và quan trọng nhất là túi vừa người, không quá to (cô mẫu này chỉ được cái chân dài nhưng cơ thể quá gầy)
    D379012x10-copy

Tiện nhắc đến váy, em có nhiều váy nhưng đa số và váy vải mềm, nhẹ nhàng vì em ko thích mặc vải cứng, trông sẽ bị già đi và thiếu nữ tính. Nhưng cái này cũng tùy thuộc vào phong cách của chị là mạnh mẽ, năng động hay nữ tính nhẹ nhàng nữa ^^ Khi mặc váy em thường đi tất da chân hoặc tất mỏng màu đen, ít khi đi legging vì giống như mình mặc thêm cái quần ở dưới. Mà như thế sẽ tạo cảm giác cắt khúc cơ thể, nhất là đôi chân đã vốn không dài của mình.

Khi mặc quần jeans, đi boots rồi nhét quần vào trong thì nên mặc áo khoác hơi ngắn một chút khoảng dài dưới eo một tí vì đôi boots ngang bắp chân(so với thân mình) đã là cao rồi. Khi kết hợp phụ kiện thì theo em ko nên đeo dây dài và to như thế này vì sẽ tương phản, đối lập với cơ thể mình.

ImageView

ImageView

Xinh nhất là mặc áo hở cổ và đeo một chiếc dây nhỏ nhỏ xinh xinh

hilaryduffnecklace
    bạn ơi, mình sn 1989, cao có 1m48 ah, nhưng mình lại có vòng 1 hơi lớn, chả biết mặc sao cho hợp với tuổi cả, toàn bị chê ko ah, bạn có thể tư vấn giúp mình không. Cám ơn bạn nhiều
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em cao 1.44m nặng 44kg ,bụng to mặc đồ rất khó các mẹ à
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cũng hoàn cảnh tương tự, Hóng với các mẹ ơi
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aivaytroi Xem bài viết
    hi hi.Em cao có 1m47 thôi chị ạ ,cứ mong được 3 phân cho bằng chị này
    Nhìn chán kinh khủng ý
    Người nhỏ mặc sao cũng ko đẹp ,lại khó chọn đồ .Phải cái em cũng không kén lắm .Cứ dép 3-4 phân mà đi ( em thích đi giày thể thao cao gót lắm ,nhìn trẻ trung và vẫn điệu )
    Người nhỏ nên ăn mặc cũng phải xỳ tin ,trẻ trung xíu
    Siêng chọn màu sáng ( không phải chói mà là sáng nhé ) Áo khoác thì loại hơi kiểu mà cực dễ thương ( hơi hơi ngắn ấy ,em thấy của blue exchang hay có mấy cái áo khoác xinh xinh ,nhìn vẫn rất chỉn chu chứ ko teen hết cỡ đâu )
    Quần tuyệt đối ko chơi cạp trễ
    váy không quá đầu gối ,hạn chế mấy loại váy văn phòng cứng quá mặc vào được có một khúc ah
    Nói chung,người nhỏ thiệt thòi ,đi xe máy toàn phải nhờ người khác dắt xe ra dùm ( bãi giữ xe chật quá mà) Kẹt xe ko chen nổi .Đi xe máy toàn chống chân ko tới
    Em kêu ca xíu thôi hj hj ,được cái người nhỏ khéo chọn đồ xíu nhìn cũng dễ thương ( not me)
    Ui. Mình cũng 1,47m nè. Nhưng bị cái bụng to, vai u, chân cẳng vs mông thì bé nên mặc gì cũng xấu. Tự ti lắm ý

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cobemuadong205
    • 58 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em cũng chỉ có 1m51 (e sn 89 nhé, lúc nào đi học cũng nấm nhất lớp luôn). Đúng là thấp cũng có nhiều cái thiệt thòi, mua đồ vất vả mà k phải style nào cũng khoác lên đc. Nhưng vẫn có các cách để giúp mình đẹp hơn so với chính mình mà. Em có một số nguyên tắc sau luôn áp dụng cho bản thân mình là:

- Đi dép cao cả trước cả sau (chỉ cần mũi trước 1cm, gót sau 8cm là ổn rồi k cần cao quá mệt lắm).

- Tóc gọn gàng, tốt nhất là búi cao hoặc buộc cao lên, không thì tết tóc tàu cũng ổn mà k bị đau đầu như buộc

- Mặc váy có đường nhấn eo cao hơn eo của mình khoảng 1 cm (nếu quần thì quần cạp cao, ống đứng dài đến mắt cá chân thôi)

- Ưu tiên váy áo cổ chữ V, chữ U, tránh cổ thuyền

- Váy áo nên có điểm nhấn nhẹ nhàng tinh tế ở cổ, eo giúp người ta chú ý vào mà k bận tâm đến chiều cao của mình

- Mặc áo dài nhất là đến xương hông (nếu mua về bị dài thì cắt ngắn nó đi)

- Nếu người gầy minhon thì chọn các chất liệu vải có độ xốp mềm như ren sẽ làm người đầy đặn và trông nice hơn

- Makeup cho da dẻ sáng sủa, quan trọng là chọn được một màu son hơi nổi một chút (hơi thôi nha) hợp với nước da và sắc thái khuôn mặt mình. Ai mặt hiền quá thì nhất định dùng thêm eyeliner cho mắt sắc sảo hơn nha

Như thế là đủ để "dù bạn không cao nhưng người khác vẫn phải ngoái nhìn" rồi ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi susky; 07/10/2015 vào lúc 05:42 PM.
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Công nhận là chân ngắn thiệt đủ đường. Nhưng mà thực ra ăn mặc đẹp nó quan trọng nhất lại ở sự cân đối của cơ thể. Thế nên trời lỡ cho kiếp chân ngắn thì mình cố gắng thể dục thể thao cho cân đối lại vậy
    Bạn nào ko dành được nhiều thời gian cho việc mix đồ thì có thể lựa các bộ đồ liền, đó là lựa chọn an toàn tương đối. Tương đối vì nếu chọn họa tiết or hình khối ko hợp cg làm vỡ form
    Mình cũng chân ngắn, tổng có 1.5m nhưng cg mặc váy ngắn dài đủ cả. Hay tại e mặc đồ nhà e thiết kế nên cg có tí ưu tiên về mẫu
    Nhìn mấy bạn chân dài thì cg thích, cơ mà thấy các bạn chân ngắn mà mặc đẹp trông vẫn đáng yêu mà
    Hoa linh lan trắng
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng cao có 1,5m . Kinh nghiệm của em là mua giầy slip on cao tầm 5 phân đi xe máy sẽ cảm thấy rất an toàn và không thấy chông chênh ạ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có thể tư vấn giúp mình chiều cao 1.46 cân nặng chưa đến 40kg, nên mặc đồ thế nào k. Mình thấy mình mặc áo gì cũng rộng, hix.. T.T
    • 72 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thấp nhưng hơi nặng cân, nên thường chọn váy dáng này mặc:
    12047068_1702277189991265_5555624565912135270_n
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tự tin lên nhưng nhớ là phải cố gắng xinh đẹp hơn mỗi ngày đấy. Mẹ nó đừng cố gắng tìm cách che giấu đi cái xấu để làm mình đẹp hơn mà phải kết hợp làm mình đẹp hơn thực sự. Ăn uống nhiều hơn, không tăng được chiều cao những nhìn người đầy đặn hơn thì vẫn đẹp.
    Chăm sóc da dẻ, cho gương mặt và làn da sáng hơn là điều không được thiếu. ^^
    • 200 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bận màu sáng, vừa vặn, có họa tiết to hoặc bèo nhún, quần cạp cao càng tốt
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hay quá!
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thường mặc váy ngắn của Mazano vì nó có nhiều dáng trẻ, chất liệu cũng ổn mà bảo hành đầy đủ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có mét 50 thôi..mà khổ nỗi chân bé tẹo..đi hài bệt size 35 mà vẫn rộng nên không thể đi cao gót được ( Mùa đông này, mặc định mặc quần jeans baggy đi giày thể thao và áo khoác qua hông có được không nhỉ? Mọi người nghĩ sao???
    P/s: Có ai biết shop nào bán áo dạ hay măngtô qua hông cho người lùn không???
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mặc váy xòe thế này trông bớt ốm nè
    11012825_1014645511891625_4871567101196794109_n
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẫu này mua ở đâu nàng ơi, có phải lazada không?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthaottx Xem bài viết
    mặc váy xòe thế này trông bớt ốm nè
    11012825_1014645511891625_4871567101196794109_n
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuuan Xem bài viết
    mẫu này mua ở đâu nàng ơi, có phải lazada không?
    nhìn là biết của Mazano mẹ nó ơi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi tư vấn giúp em với...em là nơi hội tụ tất cả những khuyết điểm không đáng có. cao 1m48. nặng 40kg. da đen, chân đi chữ bát. ngưc thì lép, mông thì không có.....huhu. em chẳng biết ăn măc như nào cho đẹp cả. lúc nào cũng bị ck chê là ăn mặc như bà già ấy. buồn lăm chị ạ. em nên mặc gì bây giờ? chị giúp em với. thanks chị nhiều.