Thời trang

Tư vấn ăn mặc cho người thấp bé nhẹ cân

Đến trả lời mới nhất
  • 100 Lượt chia sẻ
  • 306K Lượt đọc
  • 857 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng xin gia nhập hội thấp bé nhẹ cân ak. E cao m48 nặng 39 kg số đo 77 67 79 giay di size 34 E đi mua đồ thấy vất vả vô cùng các chị cùng cảnh ngộ mà biết địa chỉ nào bán đồ cho chị e mình sài đc thì chỉ giúp e với

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Nguyetnguyen03

• 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hay quá c ah em cũng thích phong cách trẻ trung. em mới đi làm thôi nhưng mặc đồ công sở vào e thấy già đi cả chục tuổi. lại thấp bé nhẹ cân nên rất khó chọn đồ
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

đã lùn lại còn rất bé nữa. mặc gì cũng bị kêu gầy. hức hức. em cũng nhập hội ba mét bẻ đôi )
    • 176 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Tự dưng cảm thấy các mẹ như đang quay về thời chơi búp bê
    • 585 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Mình cũng nhập hội nhé, cao 152 mà chỉ 38kg thôi, nói chung là cực gầy ạ.

Mình thấy các mẹ nói rất đúng, mà đã nhỏ ng thì nên mặc điệu đà 1 chút, nhấn nhá chút son thêm mascara thì càng tuyệt, giày ko nên thấp hơn 5cm, một vài điểm cơ bản ấy cũng đủ để mình đẹp trong mắt ng khác và cho bản thân sự tự tin rồi.

Sắp 8/3 rồi, hi vọng chị em mình ai cũng đẹp lên nhé
    Chia sẻ: Sách thuốc Thiên Ân trị gai cột sống, đau bao tử...

Nhím và Ken là món quà tuyệt vời nhất mà nhà Hani-Nahi (Hana.family) nhận được
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào có ý định dùng thuốc tăng chiều cao ko? E thấy có thuốc của Mỹ mà sợ chưa dám mua dùng thử. Ko b có cao đc KO mà để lại tácdụng phụ thì teo e
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cao 1,53, nặng có 39kg, nhỏ bé nên mặc gì cũng khó, haiz. Bạn #brightfuture85, mình 22t ko biết có thuốc tăng chiều cao được ko nhỉ?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chiều cao của mình cũng hạn chế lắm nè, mình có 1 tip cho bạn là: nên mặc trang phục thiệt dài hoặc thiệt ngắn nha, vì như thế sẽ kéo dài dc chiều dài của chân hơn đó
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng lùn ẹc nè :3 nhưng mọi người thường khen mình mặc đồ dễ thương. Mình hay mặc quần hoặc váy ngắn thôi, như vậy chân sẽ dc show ra nhiều hơn nhìn đỡ lùn hơn đó bạn
    • 283 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

mẹ nào tư vấn jùm e với: e cao 1m5,:47kg, da trắng, tay chân bé nhưng đùi to,mông bự bắp tay to hix huhu, khó mặc đồ quá. E đi làm chỉ đc mặc đồ tây thôi, k đc mặc váy, may đồ tây kiểu gì cho nó nhìn gọn và cao người nhỉ?
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mọi người tư vấn cho em với ạ, 23 tuổi rồi mà chẳg có style, chẳg biết chăm chuốt trag điểm hèn gì ế tới chừ. :'( cảm thấy thua kém mấy đứa học sinh quá. :'( .
    Trước gìơ vốn dĩ nhà quê nên đi học cứ chỉnh chu chứ khôg quab tâm chăm chuốt cho đẹp, gìơ bắt đầu đi làm nên có ý định dành khoảng lương nho nhỏ cho khoảng này.
    Tình hình là em cao 1m52, nặg 47kg. (hơi múp múp ạ, đag có ý định giảm cân)
    Da thì thuộc dạg đen bẩm sinh, mặt lại có tàn nhang di truyền, cũg cố gắg dưỡng pone khôg trắg nhưg được cái mịn khôg có mụn.
    Có nổi khổ là đã lùn rồi mà đùi lại to, tăg bao nhiêu cân lại dồn hết vô đùi. :'(
    Các chị các mẹ tư vấn nhịêt tình cho em với ạ, tất tần tật từ đầu đến chân, có kèm cái hình trag phục minh họa nữa thì em đội ơn lun. <3
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em tham gia vo
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi hi. Chị này đặt câu hỏi động chạm e quá cơ. E cũng chỉ cao m53 nặng 38kg. Đc cái da trắng vs mặt trẻ hơn tuổi. 3 vòng đủ cả. Ngặt nỗi có vết sẹo to ở đầu gối. Hè mún mặc quần ngắn ko đc. Thế mới buồn. Các chị tư vấn e nên mặc ntn mấy😜
    • 283 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi owl0609 Xem bài viết
    Mọi người tư vấn cho em với ạ, 23 tuổi rồi mà chẳg có style, chẳg biết chăm chuốt trag điểm hèn gì ế tới chừ. :'( cảm thấy thua kém mấy đứa học sinh quá. :'( .
    Trước gìơ vốn dĩ nhà quê nên đi học cứ chỉnh chu chứ khôg quab tâm chăm chuốt cho đẹp, gìơ bắt đầu đi làm nên có ý định dành khoảng lương nho nhỏ cho khoảng này.
    Tình hình là em cao 1m52, nặg 47kg. (hơi múp múp ạ, đag có ý định giảm cân)
    Da thì thuộc dạg đen bẩm sinh, mặt lại có tàn nhang di truyền, cũg cố gắg dưỡng pone khôg trắg nhưg được cái mịn khôg có mụn.
    Có nổi khổ là đã lùn rồi mà đùi lại to, tăg bao nhiêu cân lại dồn hết vô đùi. :'(
    Các chị các mẹ tư vấn nhịêt tình cho em với ạ, tất tần tật từ đầu đến chân, có kèm cái hình trag phục minh họa nữa thì em đội ơn lun. <3
    hihi bạn ni cân nặng chiều cao jống mình, đùi to nữa hehe. hóng hóng với bạn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có m45 thôi đây này, tự ti từ hồi bé cho đến bây giờ vì đi đến đâu mình cũng là người thấp nhất, tủi thân ghê gớm, nhiều khi đi ra đường thấy có nhiều người thấp bé cũng mừng, mon men lại gần thử đo cơ mà thấy mình vẫn thấp hơn họ mới càng đau lòng chớ. Cách đây 3,4 năm mình có 35,36kg, người đã thấp còn bé tẹo, có a còn bảo mình là hs lớp 5 cơ . Hồi đấy sinh viên nên không có nhiều tiền đầu tư quần áo, giờ nghĩ lại thấy mình ăn mặc kỳ cục quá. Nhưng bù lại hồi đó mình được cái khuôn mặt đẹp, da dẻ mịn màng, tự hào mỗi cái đó. Cho nên là dù thấp bé nhưng ai cũng có cảm tình, cũng nhiều a thích . Bây giờ thì khác rồi, m đã đi làm. béo lên 5,6kg, vòng 1,vòng 2, vòng 3 to lên đáng kể, cong hình chữ S luôn. Bây giờ m đầu tư nhiêu vào ăn mặc lắm, chủ yếu là váy, 95% tủ đồ của mình là váy hết à. vì mình cảm thấy mặc quần làm chân mình cực ngắn, quần thì chỉ có quần leg thôi, mặc với áo crt có độ ngắn vừa phải, hơi ôm vào người. còn váy thì m mặc đủ các thể loại, màu sắc, chân váy xỏe, ôm,...đóng thùng cho gọn gàng. Mn cũng khen là lùn nhưng biết cách ăn mặc, nhưng có điều là giờ cái người nó nở nang ra trông lớn lớn tí thì cái mặt lại đầy mụn, không được mịn màng như trước. M buồn lắm:. Bây giờ điều mình bận tâm ko phải là lùn nữa mà là làn da, làm sao để có được làn da mịn màng như trước kia. Các b nhớ chăm sóc da nhé, dáng đã ko đẹp thì phải giữ được làn da, đừng để như mình, bây giờ vừa lùn, vừa xấu mất tự tin lắm luôn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng thấp thui tầm m55. E hay mặc áo phông dáng croptop vs quần bò cạp cao, hoặc các loại áo hơi điệu tý (cũng dáng croptop) vs quần tregging ạ. Mặc vậy bạn bè thg` khen đẹp và trông chân dài so vs ng` Quần e thg mặc màu đen, còn áo kiểu xuông có độ ôm vừa phải k quá rộng cũng k quá bó, độ ngắn vừa, khi ngồi xuống cũng k bị lộ "thịt" . Giầy thì là giầy búp bê đế bệt. Theo e chỉ nên đi giầy bệt hoặc cao 3 phân là vừa, vì ng thấp mà đi giầy quá cao trông rất kệch cỡm và k tiện khi đi lại. Màu sắc giầy, quần, áo nên hài hòa, vs e thì màu càng tối giản càng tốt (thường là giày và quần màu đen), tạo cảm giác thanh lịch. Đây là kinh nghiệm của e ạ ^^
    • 283 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mọi người tư vấn cách mặc đồ tây với, mình đi làm k mặc váy đc.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 72 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Mình cũng cao 3m chia đôi đây, nhập hội "nhùn". Đi là đi SH mode đèo con chạy o o ngoài đường. Trang phục thường quần tây bỏ áo trong thùng giày cao gót nhọt mũi và cao 7p trở lên nha. Quần màu gì thì chịu khó săn áo có những điểm nhất của màu quần. Ví dụ quần tím thì giày màu kem, đen, hoặc tím càng tốt. Áo thì chọn áo trắng có hoa tim nhỏ liti hoặc họa tiết có phớt tím nhìn trông theo tor sur tor thì cảm giác người mình nhỉnh hơn tí không bị phân khúc mà vẫn điệu đà hoa lá nha. Váy thì mình hay chọn váy liền ôm dáng trông cao hơn tí. Nếu có vòng 3 thì chọn váy ôm ôm, nếu hơi lép mình chọn váy xếp li cho điệu luôn.. tóc mình chỉ uốn đuôi nhẹ nhẹ thui thả ra cũng quyết rũ nha, và nóng thì mình cột cao tóc lên trông gọn gàng trẻ trung. TRang điểm 1 tí son kem chống nắng cho sáng da k cần trang điểm đậm. Còn đi chơi với chồng và con thì mình mặc quần soor váo thun hoặc váy dáng suông màu sáng sáng tươi trẻ, có khi váy đen thì trang điểm nhìu tí cho mẹt mình sáng trưng lên (đánh phấn nền, phấn má hồng, đánh mắt và chuốt macara cho quyến rũ..ekeke) có khi xiteen thì làm 1 bộ jumsuit ngắn . Nhưng quan trọng nhất chịu khó tập thể dục nha, cơ thể săn chắc để 3 vòng trông hấp dẫn hơn khỏe khoắn dẻo dai nhanh nhẹn. Mình khi trẻ các anh cứ trêu "Thấp thấp nhưng dễ thương nhưng điện nước đầy đủ". giờ mẹ 2 con lớp rùi thì mình vẫn phải chịu khó tập thể dục cho vòng 2 không đẩy đà để mặc đồ ôm cho đẹp vì mình thấp béo bụng nhanh ghê lắm lại công việc hay ngồi nữa. Mình nhớ được bí nhiu ấy. Đi làm thì mấy anh cứ trêu ghẹo suốt... bảo phong cách rất xì tai.. heheh