THỜI TRANG

Tư vấn ăn mặc cho người thấp bé nhẹ cân

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 259K Lượt đọc
  • 838 Trả lời

77 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình gới thiệu cho các mẹ sản phẩm của mình nhé! Đầm suông chít eo cao vừa tạo cảm giác cao cho người mặc vừa che khuyết điểm 3 vòng. Hoạ tiết tranh sơn dầu độc đáo được vẽ hoàn toàn thủ công. Mẫu cao 1.55 thôi các mẹ nhé.

• 85 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

M cũng cao có m50 thôi và chưa bao giờ mặc váy cả ( vì nhiều lí do). Thế mà hôm vừa r chị mình khai trương cửa hàng, vì MÁU quá lên cũng thử mặc váy, ai dè mặc lên cũng vừa ( mặc dù mình rất nhẹ cân).
    C mình mở ở 129 Bạch Mai, Hà Nội
    Link đây : https://www.facebook.com/pages/Shop-...23440167728290

Bạn nào muốn thử như mình thì đến đó nhé ( chị mình cực dễ tính ) ^^
    . * Có nhữg con đườg chỉ có thể bước được 1 mình.♫ . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

• 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi cả nhà
    Em cao 1,58m tuy không quá thấp
    Nhưng thân hình e không cân đối, vì vậy mà e rất khó phối quần áo
    Đôi chân gầy làm e thiếu tự tin thực sự, không dám mặc quần ngắn, vì k có mông, chân cong
    Và phần trên hơi to so với phần dưới
    Mong cả nhà tư vấn để e thêm tự tin nhé
    EM chân thành cám ơn!
    Chúc cả nhà có những ngày lễ cuối tuần vui vẻ ạ!
    • 27 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thì có 1m45 thôi ấy, nhiều lúc cũng tự ti và buồn ghê gớm. Nhưng cơ thể mình đã vậy rồi thì biết sao.
    Hôm đi sinh, anh bác sỹ còn bảo: Cô có được 1m4 không, nói dối chiều cao mà ko sinh thường được thì đừng trách nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 397 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

hic, em xin 1 chân vào hội Thấp bé nhẹ cân với ạ.
    em m50, lùn tịt luôn, đã lùn mà toàn kết thân với các bạn nam cao m8, chỉ làm bạn và bạn thân thôi chứ ko yêu đc anh nào cao ráo ah
    Anh em họ hàng con chú con bác đằng nội nhà em ko hiểu sao con zai ko chàng nào thấp dưới m7, em là con gái độc nhất trong nhà bị lùn giống bên ngoại, tự ti kinh lên đc, đi xe máy ko dám đi vì sợ chân ngắn lỡ gặp tình huống bất ngờ ko kịp chống.. khổ ghê
    Có ai xấu từ đầu đến chân như em ko ạ? vừa lùn vừa gầy, da thì tối màu, chân thì cong qoeo... òa òa em rất rất hiếm khi mặc váy. có cách nào để lấy lại sự tự tin ko các chị ơi???? em già sắp ế đến nơi rồi
    Tình yêu là sự đồng điệu của con tim, là con người thật, ko màu mè, ko lừa dối
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiền_hiền Xem bài viết
    Hí hí, mình xin 1 chân hóng hớt hội nì.
    Mình thì tuyệt đối chả mặc quần (dài) bao giờ vì mặc quần nhìn người thấp bé lắm, toàn chơi váy thôi. Tuy cao có ngót 1m50 nhưng toàn đi giày 7 phân trở lên nên đi xe máy vẫn chống 2 chân ngon đấy chứ (Mình đi Jupiter). Hay là chưn mình dài nhỉ, hí hí.
    Mình thấy người nhỏ bé mặc váy liền là đẹp nhất, hơi bồng bồng xòe xòe.
    Bạn này nói đúng nè, mà váy cũng đừng xòe quá đâm ra lùn. Mình cũng rất lùn đây, nhưng vẫn tự tin thôi. Cứ mặc đồ có gout là được, k sao cả đâu bạn ơi
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ôi trong này mình là buồn nhất chỉ có 1m4 huhuhu đọc từ trên xuống dưới thấy ai cũng cao hơn mình trời ơi buồn thật đó, chân thì bé xíu chỉ mang được giày bata thấy mấy đôi dép đế xuồng đẹp quá mà mang không đôi nào vừa, không lẻ suốt đời gắn liền với đôi giày bata sao. Mong sao trong tuong laj gặp được 1 người cao yêu mình để cải thiện đời con còn không thì ở thế luôn chứ không yêu người lùn giống mình sau này con mình lại khổ như mình vì vậy mà 28t chưa có mối tình dắt vai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongkt411 Xem bài viết
    ôi trong này mình là buồn nhất chỉ có 1m4 huhuhu đọc từ trên xuống dưới thấy ai cũng cao hơn mình trời ơi buồn thật đó, chân thì bé xíu chỉ mang được giày bata thấy mấy đôi dép đế xuồng đẹp quá mà mang không đôi nào vừa, không lẻ suốt đời gắn liền với đôi giày bata sao. Mong sao trong tuong laj gặp được 1 người cao yêu mình để cải thiện đời con còn không thì ở thế luôn chứ không yêu người lùn giống mình sau này con mình lại khổ như mình vì vậy mà 28t chưa có mối tình dắt vai
    Bạn size chân bao nhiêu thế? Mình đi size 34 mà vẫn đi đc cao gót này.
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hjhjhj thấy bạn hỏi mình lấy thước dây đo thì bề dài chỉ có 20cm mấy bạn, trước h mang giày cao gót k vừa nên cũng chẳn để ý nữa
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hjhjhj thấy bạn hỏi mình lấy thước dây đo thì bề dài chỉ có 20cm mấy bạn, trước h mang giày cao gót k vừa nên cũng chẳn để ý nữa
    34 là size chân nhỏ nhất của ng lớn đó bạn. Chân mình cũng tầm ấy thôi (nhỏ chưa ai nhỏ hơn í). Vẫn mua vèo vèo. Hơi khó so với ngta. Nhưng hãng nào có 34 là quất. Còn hên hên thì giày sandal có dây 35,36 vẫn mang vừa tùy form.
    • 397 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

nếu chỉ lùn ko thôi mà gương mặt sáng thì vẫn đắt như tôm tươi đấy chị ơi.
    em đã lùn thì chớ, có đứa bạn cùng lớp còn lùn hơn em nhưng đc cái mặt nó baby, dễ thương lắm, cũng thuộc diện biêt cách ăn mặc (nhà có điều kiện) nên quanh nó lúc nào cũng có vài chàng chồng cây si. Ra trường, bạn bè còn đang bơ vơ ko biết trôi dạt về đâu thì đùng 1 cái nó phát thiệp hồng mời cưới, lấy đc anh bạn cùng quê, đẹp zai, con nhà khá giả, mà cao tầm m8, nó đứng chưa đến nách chồng luôn, vậy mà nhìn vẫn đẹp đôi lắm ạ!

Chỉnh sửa lần cuối bởi hoabattu_june91; 12/06/2014 vào lúc 01:20 PM.
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hẻ này em có hẹn với 2 cái đám cưới bạn thân mà chưa biết mặc gì đây các chị, người 1 mẩu 1m48, da đen, chân cong, trời ơi, em muốn chết.
    • 397 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LoanThan272008 Xem bài viết
    Hẻ này em có hẹn với 2 cái đám cưới bạn thân mà chưa biết mặc gì đây các chị, người 1 mẩu 1m48, da đen, chân cong, trời ơi, em muốn chết.
    me too
    cơ mà chưa đến nỗi muốn chết, nhiều lúc làm đỏm 1 tý: tô tý phấn son, diện giày cao gót, diện váy ngắn xúng xính & cột tóc đuôi gà tớ lại thấy yêu bản thân quá chừng luôn ý.
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bên NaNashop đang có BST mới, em thấy giá cũng hạt dẻ, mà kiểu dáng xòe trẻ trung, chỉ tội cái nào nhìn cũng dài dài, họ bảo chân váy dài 50cm, hơ hơ, quá đầu gối em luôn rồi.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mặc đầm hay quần shorts ngắn trên gối, tông màu tối hoặc phối sọc dài là ổn. Phối chung với giày cao gót nữa là ổn.
    • 274 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Hội thấp bé nhẹ cân đây rồi. Mình cao 1m52, nặng 46kg, số đo 3 vòng: 83-67- 88, nhan sắc tầm tầm bậc trung. Mông và đùi thì to hơn so với toàn bộ cơ thể. Cực kỳ thiếu tự tin vì đi đâu mình cũng là người thấp bé nhất, nhưng nếu biết cách phối đồ thì cũng không đến nỗi nào. Nhiều khi xoay 3 vòng trước gương cũng thấy mình trông ổn phết. Khi đi làm mình hay mặc áo kiểu hoặc sơmi sơvin với quần tây hơi bó sát, ống rộng một chút. Đi chơi thì mặc váy trên đầu gối, màu sắc nhã nhặn chứ không lòe loẹt. Mình kỵ nhất là mặc chân váy vì mặc chân váy cảm giác người ngắn cực kỳ. Bạn nào chân đẹp thì mặc quần đùi jeenj kết hợp áo phông trông cũng trẻ trung phong cách lắm. Mình thì không tự tin khi mặc quần đùi vì chân nhỏ quá. Mọi người bảo thế hệ thấp bé như chúng ta không được mặc quần ống côn nhưng thi thoảng mình vẫn bon chen tậu vài cái quần ống côn, mặc với áo thun bó sát kết hợp guốc cao gót 5-7cm trông cũng đẹp đấy mọi người ạ. Mọi người tư vấn mặc quần ống suông nhưng mình không thích lắm, mặc vào cứ lụng thụng cảm giác như bơi trong quần. Tóc thì luôn cắt ngắn cho mát mẻ và cá tính nữa. À, có mấy ông bạn chồng lại hỏi: em có được 1m6 không?, mà họ hỏi thật chứ không phải hỏi mỉa đâu nhé, nghe xong nóng bừng cả người, sung sướng quá đi mất. Thỉnh thoảng đi đường có vài đứa con trai đi qua còn ngoái lại nhìn, chẳng biết họ nhìn mình vì mình thấp bé hay đẹp nữa nhỉ, hihi, hay họ nghĩ mình là gái chưa chồng cũng nên. Thôi, cứ an ủi vậy đi cho nó tăng thêm tự tin- mọi người ạ. Cố lên hội lùn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tranthaoly.4t30; 03/07/2014 vào lúc 08:59 AM.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thuộc diện Nàng Nấm đây nh đc cái tỉ lệ cũng hơi hơi ổn 80-60-87, cao có mét rưỡi ạ, 44 kg, nh mà k bị tự ti lắm, vì mặt cũng trẻ con ))))) tính tình cũng vui vẻ, nói nhiều, e nghĩ là mình biết ăn mặc một chút và tự tin nữa thì chẳng thiếu j cơ hội cho mình, k việc j phải sầu các mẹ nó ạ, Nấm xinh Nấm Đáng iêu mà hihi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ChiChi15
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng xin gia nhập hội ạ. hí hí
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi. Mình cao có 1m48 thôi à

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bubu376